Vào số tay ko ngọt!?

SpecX7426

Xe tăng
Xe E chạy được gần 30k km, mới thay dầu hộp số sau 1000km đầu tiên theo chỉ dẫn của hãng. Thời gian gần đây E vào số 3 không được ngọt (mặc dù đã đạp hết côn), cảm giác như phải lựa thì mới vào được, nhưng có lúc thì vào bình thường. Gara đã chỉnh lại chân côn (rút ngắn hành trình côn) nhưng tình hình ko có gì thay đổi? Thậm chí số 1 lại khó vào hơn cả số 3, có lúc phải lựa 3-4 phát, mãi mới vào được khi khởi hành. (Các số khác như 2,4,5,R thì vẫn bình thường)
1. Theo các bác thì sao lại bị hiện tượng như thế?
2. E nghĩ là "tăng hành trình côn" thì mới dễ vào số chứ nhỉ? Vì E thấy xe FX125 của E: càng tăng hành trình côn, vào số càng nhẹ!
3. E có nghe nói xe chạy được 1 thời gian thì bạc của hộp số bị mòn, khiến cho số tay bị dơ. Nhưng đó chắc ko phải là trường hợp của E, vì số tay của xe E là khó vào cơ mà!

nguyenthehieu

Xe đạp
Em thì không hiểu lắm về vấn đề này, chỉ có chút kinh nghiệm gửi các bác.
Ông cq em đi Matis cứ vào số 3 đi 1 lúc lại phực, nhảy về N hoặc vào rất khó, nhiều lúc phải vừa đi vừa giữ số 3. Đem ra mấy gara cũng ko trị được, họ bảo Matis thường thế.
Đem ra Ngọc Khánh thợ chính phán, đệm đúng cái cao su vào là hết đi được khoảng 3 năm, thợ đệm vào đi về 1 lúc vẫn bi. Ra nói cho nó 1 trân.
Thợ chính ra loay hoay chỉnh lại, chửi cho thằng thợ phụ 1 cái, được luôn, đi khaỏng 6 tháng rồi chưa thấy sao.
*** Rút ra kết luận: Phải gặp đúng thợ, gặp mấy ông lung tung thì thay tá lả quạt chả mà vẫn ko xong, lại còn mất thời gian nữa, điên luôn

nightpinky

Xe buýt
Bác thử vù ga cái xem sao, giống như khi đi học lái xe trên cái UAZ ông thầy dạy bác làm ấy...

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Xe matiz nhà em ra vào số y như hồi mới mua , chả thấy làm sao (tất nhiên la vào số hơi nặng tay tí, xe Hàn nó thế). Xe chạy 8 vạn chưa phải đụng đến hộp số

Em thì không hiểu lắm về vấn đề này, chỉ có chút kinh nghiệm gửi các bác.
Ông cq em đi Matis cứ vào số 3 đi 1 lúc lại phực, nhảy về N hoặc vào rất khó, nhiều lúc phải vừa đi vừa giữ số 3. Đem ra mấy gara cũng ko trị được, họ bảo Matis thường thế.
Đem ra Ngọc Khánh thợ chính phán, đệm đúng cái cao su vào là hết đi được khoảng 3 năm, thợ đệm vào đi về 1 lúc vẫn bi. Ra nói cho nó 1 trân.
Thợ chính ra loay hoay chỉnh lại, chửi cho thằng thợ phụ 1 cái, được luôn, đi khaỏng 6 tháng rồi chưa thấy sao.
*** Rút ra kết luận: Phải gặp đúng thợ, gặp mấy ông lung tung thì thay tá lả quạt chả mà vẫn ko xong, lại còn mất thời gian nữa, điên luôn

919

Xe đạp
Đi học lại thôi

Bác thử vù ga cái xem sao, giống như khi đi học lái xe trên cái UAZ ông thầy dạy bác làm ấy...
Vào số sao lại vù ga, trường nào nó dạy pak thế nhi???:(
tôi thấy khi khó vào số thợ hay lắc hộp số nếu thấy dơ có nghĩa là sẽ khó vào sộ Còn chỉnh như thế nào thì đúng là phải thợ ngon chỉnh mới OK. Xe Matiz cảu em đi 4 năm nay vẫn ngon. Đâu phải tại xe Hàn nó thế.

SpecX7426

Xe tăng
E chỉnh lại rồi các bác ạ! Chỉnh lại côn 1 tý là ngon luôn!