[Funland] về pin và mạch sạc lenno vồ g410

Chichchoeht

Xe tăng
nhà cháo hoàn cảnh nên các cụ đại xá nhà cháo nà.=))

chuyện dư lày ạ.

nhà cháu có cái máy g410 trước cháu mua pin roài về dùng một time thì ko xạc đc, cháu lại mang máy và pin qua 118 Trương Định sửa và nhận đc kết luận hỏng pin. thế là thay pin, nhục cái là pin cũ hịn theo máy thì lúc mua pin china đã bỏ nên quả pin china kia mạch rỏm nên anh chủ nói là nên thay mạch hịn + với cell giá là 120 1 quả "cell nhật ạ", tổng là 800 tăm cả thảy.

nhà cháu ok, " khổ lăm các cụ ạ, đời oái ăm, nghèo lại càng rách" thay đc và dùng được 20 ngày thì pin lại báo ko sạc đc. hôm nay mang xuống bảo tỏi thì cụ chủ sửa pin kết luận máy hỏng mạch sạc. vậy là quả pin của nhà chấu giờ thành đồ bỏ đi, cái máy g410 này mà sửa lần nữa thì ...... 1 gà ba thóc. chán lắm các cụ ạ. sao nghéo ló khổ thía?:((:((:((

cháu dài dòng vì muốn các cụ giúp và choa hướng giải quyết ạ. và nếu cụ nào cần cái quả pin thì nhà cháu sang tên ạ, hôm nay đi kiểm tra thì là (sạc 17 lần, dung lượng tốt 100%, dùng đc hơn 3h.) thực thế cháu dùng thì đc 2h 45' thì phải cắm sạc ạ. và nhà cháu ko dùng pin nữa, cứ dùng nguần vậy.

hay cụ nào cần cái máy của cháu để thay may bàn thì cháu sang tên luôn ạ để cháu tính kiếm em khác ngon hơn vậy.

rượu cháu rót đợi các cụ và đợi cả gạch đá của các cụ nữa ự. :((:((:((

quangtayho

Xe container
Ủn cho cụ. Sao hôm làm lại Pin cụ không yêu cầu họ kiểm tra cả mạch sạc và máy nữa chứ. Em cũng mới thay 6 cell Nhật (120K/1cell) ở 118 Trương ĐỊnh. Em cws cá chắc mang cả máy đi, yêu cầu kiểm tra tất rồi dưa ra giải pháp, ưng ý thì nhà em mới gật.

Chichchoeht

Xe tăng
Ủn cho cụ. Sao hôm làm lại Pin cụ không yêu cầu họ kiểm tra cả mạch sạc và máy nữa chứ. Em cũng mới thay 6 cell Nhật (120K/1cell) ở 118 Trương ĐỊnh. Em cws cá chắc mang cả máy đi, yêu cầu kiểm tra tất rồi dưa ra giải pháp, ưng ý thì nhà em mới gật.
thanks cụ. cháu mang cả máy, nhưng cụ chủ ko xem xét gì, phang luôn pin hỏng. cháu cũng tin vợ chồng cụ ấy. lỗi này tại cháu ko bẩu họ kiểm tra máy, có điều thay xong pin máy cháu xạc ngon và cháu dùng đc gần tháng nay mà.

quangtayho

Xe container
thanks cụ. cháu mang cả máy, nhưng cụ chủ ko xem xét gì, phang luôn pin hỏng. cháu cũng tin vợ chồng cụ ấy. lỗi này tại cháu ko bẩu họ kiểm tra máy, có điều thay xong pin máy cháu xạc ngon và cháu dùng đc gần tháng nay mà.
Cụ thay ở đau vậy ? để anh em biết còn tránh. Chỗ 118 Trương Định, họ làm khá cẩn thận (vì em 2 lần thay pin cho 2 cái Lap ở nhà). Đầu tiên là bật máy kiểm tra phần cứng của máy, sau đó đo pin, đo xong mới chuẩn bệnh, sau khi đưa ra phương án và giá cả, em chọn xong mới tiến hành bổ viên Pin ra. Bổ ra lại đo kiểm tra mạch của Pin, thấy ngon lành mới tiến hành thay các viên Cell

Chỉnh sửa cuối:

Chichchoeht

Xe tăng
Cụ thay ở đau vậy ? để anh em biết còn tránh.
cháu thay ở 118 TRƯƠNG ĐỊNH kụ ạ. anh chị ấy làm tốt đấy, có điều ko nghe mình nói nguyên nhân bệnh tật về máy mà đã vội vàng kết luận tại pin. hay tại nhà cháu đen nên bị cái mạch sạc chập chờn? lúc được lúc ko nên thế?

Đi Căng Hải

Xe tải
Một hồi mới biết cụ bị chúng nó thịt và muốn bán pin, ủn giúp cụ thôi, cơ mà cụ dài dòng quá :D

catpv

Xe điện
Chia buồn cùng cụ. Nhà em mà hỏng pin là em kệ, chán tận cổ thì bán cụ à. Mua máy mới cho nó lành, chứ Lap mà thay pin thì quá 1 tiền gà 3 tiền thóc. Giờ nhà em còn một con Gateway bán xác, Pin, Vỏ, LCD, DVD, Wifi, Phím, Xạc vẫn OK, cụ nào cần món nào thì ới nhé. Em nó bị chết VGA, đóng lại lại 700k nên em cho nó nghỉ hưu luôn cho nhanh, chứ có sửa lại cũng chẳng được bao lâu lại toi tiếp.

Chichchoeht

Xe tăng
Chia buồn cùng cụ. Nhà em mà hỏng pin là em kệ, chán tận cổ thì bán cụ à. Mua máy mới cho nó lành, chứ Lap mà thay pin thì quá 1 tiền gà 3 tiền thóc. Giờ nhà em còn một con Gateway bán xác, Pin, Vỏ, LCD, DVD, Wifi, Phím, Xạc vẫn OK, cụ nào cần món nào thì ới nhé. Em nó bị chết VGA, đóng lại lại 700k nên em cho nó nghỉ hưu luôn cho nhanh, chứ có sửa lại cũng chẳng được bao lâu lại toi tiếp.
thanks cụ. cháu cũng nghĩ như cụ ạ. sửa cái mạch sạc cái máy cháu giờ thì ko càn thiết. có điều cháu tiếc quả pin vì mình mới dùng có 17 lần sạc. để ko thì lâu cũng hỏng. cụ thấy ai cần quả pin này thì ới cháu để lại cụ ná.

nathichxe

Xe tải
nhà cháo hoàn cảnh nên các cụ đại xá nhà cháo nà.=))

chuyện dư lày ạ.

nhà cháu có cái máy g410 trước cháu mua pin roài về dùng một time thì ko xạc đc, cháu lại mang máy và pin qua 118 Trương Định sửa và nhận đc kết luận hỏng pin. thế là thay pin, nhục cái là pin cũ hịn theo máy thì lúc mua pin china đã bỏ nên quả pin china kia mạch rỏm nên anh chủ nói là nên thay mạch hịn + với cell giá là 120 1 quả "cell nhật ạ", tổng là 800 tăm cả thảy.

nhà cháu ok, " khổ lăm các cụ ạ, đời oái ăm, nghèo lại càng rách" thay đc và dùng được 20 ngày thì pin lại báo ko sạc đc. hôm nay mang xuống bảo tỏi thì cụ chủ sửa pin kết luận máy hỏng mạch sạc. vậy là quả pin của nhà chấu giờ thành đồ bỏ đi, cái máy g410 này mà sửa lần nữa thì ...... 1 gà ba thóc. chán lắm các cụ ạ. sao nghéo ló khổ thía?:((:((:((

cháu dài dòng vì muốn các cụ giúp và choa hướng giải quyết ạ. và nếu cụ nào cần cái quả pin thì nhà cháu sang tên ạ, hôm nay đi kiểm tra thì là (sạc 17 lần, dung lượng tốt 100%, dùng đc hơn 3h.) thực thế cháu dùng thì đc 2h 45' thì phải cắm sạc ạ. và nhà cháu ko dùng pin nữa, cứ dùng nguần vậy.

hay cụ nào cần cái máy của cháu để thay may bàn thì cháu sang tên luôn ạ để cháu tính kiếm em khác ngon hơn vậy.

rượu cháu rót đợi các cụ và đợi cả gạch đá của các cụ nữa ự. :((:((:((
kinh nghiệm của em là thay pin ko nên thay cell =.=. Cứ mua pin mới cho chắc, mà lại kiểm tra cả mạch sạc nữa. Chia buồn cùng cụ

quangtayho

Xe container
kinh nghiệm của em là thay pin ko nên thay cell =.=. Cứ mua pin mới cho chắc, mà lại kiểm tra cả mạch sạc nữa. Chia buồn cùng cụ
Có nhưng dòng máy không kiếm được Pin đâu cụ ơi. Em có con Fujitsu T4220, vừa phải thay Cell vì lục cả HN không có Pin của nó. Mấy chỗ bán máy cũ thì Pin cũng là loại thay Cell hết.

Bugatti.

Xe buýt
em có con x61s pin giờ chắc dc tầm 10', luôn cắm nguồn khi bật máy thế là xong ko vấn đề gì, thay pin, thay cell làm gì 1 tiền gà 3 tiền thóc mà chất lượng thì chẳng đến đâu. Cụ cứ xác định dùng như máy bàn đi, tiền để làm việc khác cụ ạ

vietnova89

Xe buýt
Thay cell ở 118 Trương Định là chuẩn rồi các cụ :D

Chichchoeht

Xe tăng
em có con x61s pin giờ chắc dc tầm 10', luôn cắm nguồn khi bật máy thế là xong ko vấn đề gì, thay pin, thay cell làm gì 1 tiền gà 3 tiền thóc mà chất lượng thì chẳng đến đâu. Cụ cứ xác định dùng như máy bàn đi, tiền để làm việc khác cụ ạ
ok kụ. giờ này thì đành thế thôi ạ.

Chichchoeht

Xe tăng
Thay cell ở 118 Trương Định là chuẩn rồi các cụ :D
chuẩn thì chuẩn rồi. nhung đen nhà cháo là cụ ấy ko kt cái máy và pin cũ của nhà cháu mà phang ngay tại pin làm nhà cháu rơi vào tình cảnh là pin giờ vô nghĩa ạ. toi 8 loét mà chỉ dùng đc 17 lần xạc. về với máng nhợn ạ.

plazakorea2002

Xe đạp
thành thật chia bùn với cụ. Em đang định mang con lap xuống để mua thêm 1 con pin dự phòng. Em nghe mấy cụ ở cơ quan đã mang lap xuống đấy thay cell bảo ok lắm nên định ngày nghỉ mang xuống đấy xem sao. May đọc được thông tin của của cụ về 118 TRương Định cũng bổ sung thêm thông tin.
Thanks cụ chủ thớt nhé đã cũng cấp thông tin bổ ích.

lupin212

Xe hơi
Thay Cell cho tiết kiệm cũng đc, nhưng phải giữ nguyên cái mạch sạc ban đầu, ko đc dùng mạch sạc của pin tau :( kẻo đi cả pin lẫn láp cụ ah.

tytum

Xe buýt
Vợ em đang dùng quả g410 từ năm 2007 đến giờ mà pin vẫn ngon cụ ạ