Về vấn đề cổ tức

LionGrill

Đi bộ
Em xin hỏi các bác , khi mình mua cp , lúc nào sẽ được nhận cổ tức , thủ tục , sau khi nhận thì tờ cổ phiếu còn giá trị không ạ em định vào làm ở 1 công ty rồi mua cp ở đó
Tại sao bên cạnh những người kiếm ra tiền , lại có những người thua đau , lỗ , người lao động mua cp của cty đó có nguy cơ này ko , có cao không tại sao

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Em xin hỏi các bác , khi mình mua cp , lúc nào sẽ được nhận cổ tức , thủ tục , sau khi nhận thì tờ cổ phiếu còn giá trị không ạ em định vào làm ở 1 công ty rồi mua cp ở đó
Tại sao bên cạnh những người kiếm ra tiền , lại có những người thua đau , lỗ , người lao động mua cp của cty đó có nguy cơ này ko , có cao không tại sao
khi nào ĐHCD thông qua vấn đề cổ tức, và giao cho ai đó làm, thì sẽ biết là khi nào, còn bao nhiêu thì do DHCD mà thông thường HDQT đc ủy nhiệm làm vụ khi nào thi trả cổ tức và trả bằng gì???
thị trường CK, tại 1 thời điểm ngắn như 1 tuần đi chẳng hạn, thì là ng này lấy tiền của ng kia, nên cùng 1 cổ, có kể thắng ng thua là đúng logic, hay còn gọi là zerosum game! Nên muốn lấy tiền ng khác, phải xác định là mình hơn ng ta cái j, đừng ngẫn đòi lấy tiền ng khác vì có bí kíp, hoặc cô thương là đc!

Quang2413

Xe máy
em thấy người ta thương nghĩ ngược lại. tức là mua cổ phiếu vì đang làm ở đó, còn bác thì lại nghĩ là làm ở đó để mua cổ phiếu