Thảo luận Vespa S 3v ie bị hụt ga

Aurelio

Xe đạp
Chào các cụ, chẳng là em có con Vespa S 3v ie mà nó dặt dẹo quá. Đi bình thường thì vẫn ngon nhưng cứ thỉnh thoảng hôm nào có gió hay là lạnh lạnh hay sao ý thì hay bị hụt ga, kiểu như lúc vít ga lên nó lại bị ì lại, xong hụt 1 phát như là sắp hết xăng.

Em đã mang đi sửa ở mấy chỗ, mang đi chạy lại phần mềm ở hãng, lên bảo dưỡng cả ở chỗ bác Tân Hàng Chuối và người ta cũng chỉ xịt lọc gió, sửa lại côn cho đi mượt hơn chứ riêng cái bệnh cái hụt ga này thì vẫn đeo bám em nó cả năm nay. Nó cũng khó bởi vì em đi nhiều thì em mới cảm nhận được là nó hụt ga chứ cứ lúc nào vác ra thợ người ta ngồi lên đi thử là nó đi mượt lắm nên cụ nào cũng bảo là đi ngon chứ có vấn đề j` đâu, mợ con xe khôn thế không biết =))

Có cụ nào biết nguyên nhân vì sao hay biết chỗ nào sửa ngon ngon uy tín không thì cho em xin địa chỉ để em qua cứu chữa cho con cưng với, em thì em nghi là do kim xăng hay bộ phần phun xăng j` j` đó :bz

Chúc các cụ 1 ngày tốt lành ạ %%-

Duongvanhungbg

Xe tải
Xe e để qua đêm r sáng đj làm nó cũng có hiện tượng ì máy này

Aurelio

Xe đạp
Xe e để qua đêm r sáng đj làm nó cũng có hiện tượng ì máy này
của em thì cứ thỉnh thoảng lại bị, nó kiểu chập chờn tùy hứng chứ ko cố định nên nhiều lúc cầm ra thợ cũng chẳng biết phải mô tả thế nào X_X

Aurelio

Xe đạp
up up.....................

cello0303

Đi bộ
xe ít đi với trời lạnh thì sáng ra cụ tắt bật chìa khóa vài lần (bật cho đèn check bơm xăng nó check xong thì tắt và lặp lại),đề máy để 30s-1ph cho nóng máy,bơm xăng hoạt động trơn chu rồi hãy vặn ga từ từ đi.Vừa không bị hụp lại bền xe :)

hungtc82

Xe tải
xe ít đi với trời lạnh thì sáng ra cụ tắt bật chìa khóa vài lần (bật cho đèn check bơm xăng nó check xong thì tắt và lặp lại),đề máy để 30s-1ph cho nóng máy,bơm xăng hoạt động trơn chu rồi hãy vặn ga từ từ đi.Vừa không bị hụp lại bền xe :)
cái này thường do phần mềm, con Lx 125 3vie của gấu nhà em trước thỉnh thoảng bị. Em ra hãng chạy lại phần mềm thấy 4 năm nay ko bị lại :D

TanPiaggio

Xe buýt
Chào các cụ, chẳng là em có con Vespa S 3v ie mà nó dặt dẹo quá. Đi bình thường thì vẫn ngon nhưng cứ thỉnh thoảng hôm nào có gió hay là lạnh lạnh hay sao ý thì hay bị hụt ga, kiểu như lúc vít ga lên nó lại bị ì lại, xong hụt 1 phát như là sắp hết xăng.

Em đã mang đi sửa ở mấy chỗ, mang đi chạy lại phần mềm ở hãng, lên bảo dưỡng cả ở chỗ bác Tân Hàng Chuối và người ta cũng chỉ xịt lọc gió, sửa lại côn cho đi mượt hơn chứ riêng cái bệnh cái hụt ga này thì vẫn đeo bám em nó cả năm nay. Nó cũng khó bởi vì em đi nhiều thì em mới cảm nhận được là nó hụt ga chứ cứ lúc nào vác ra thợ người ta ngồi lên đi thử là nó đi mượt lắm nên cụ nào cũng bảo là đi ngon chứ có vấn đề j` đâu, mợ con xe khôn thế không biết =))

Có cụ nào biết nguyên nhân vì sao hay biết chỗ nào sửa ngon ngon uy tín không thì cho em xin địa chỉ để em qua cứu chữa cho con cưng với, em thì em nghi là do kim xăng hay bộ phần phun xăng j` j` đó :bz

Chúc các cụ 1 ngày tốt lành ạ %%-
Bệnh ko rõ lúc mang xe đến nên khám ko ra, tuy nhiên cụ thử cho thay tạm cái cảm biến ô xy xem nó có đỡ hơn không nhé.

cello0303

Đi bộ
vâng,xe có FI thì một số lỗi có thể khắc phục bằng chạy lại hoặc update firmware cụ ah :)

Aurelio

Xe đạp
em vẫn đi làm hàng ngày mà, để từ sau thử cách của cụ xem. Nhưng nếu ngày nào cũng phải làm thế thì mất công quá X_X

Bệnh ko rõ lúc mang xe đến nên khám ko ra, tuy nhiên cụ thử cho thay tạm cái cảm biến ô xy xem nó có đỡ hơn không nhé.
Trước em cũng từng mang lên chỗ cụ bảo dưỡng 1 lần roài đó ạ, nhưng hồi ý xe chạy ngon nên ko mô tả bệnh này, giờ bên cụ có xử được cái lỗi này ko ạ để hôm nào em mang qua cứu chữa cho con cưng em với :D

vâng,xe có FI thì một số lỗi có thể khắc phục bằng chạy lại hoặc update firmware cụ ah :)
Em cũng mang đi chạy lại phần mềm ở Piaggio Lê Duẩn rồi, hồi mới đi về thì có vẻ ngon ngon mà dạo này thời tiết nóng lạnh thất thường lại thấy bị tái phát X_X

matiz08

Xe điện
Mang ra hãng họ chạy lại phần mềm cho con IC là hết đó bạn. Xe vợ mình cũng bị thế, đang chạy thỉnh thoảng hụt ga, xong có lần chết máy luôn, thay cả acquy mới mà vẫn không hết bệnh. Sau mang ra hãng họ chạy lại pm thì dùng ngon.

bboy195

[Tịch thu bằng lái]
Mang ra hãng họ chạy lại phần mềm cho con IC là hết đó bạn. Xe vợ mình cũng bị thế, đang chạy thỉnh thoảng hụt ga, xong có lần chết máy luôn, thay cả acquy mới mà vẫn không hết bệnh. Sau mang ra hãng họ chạy lại pm thì dùng ngon.
Chạy phần mềm nhanh ko cụ? hết bao nhiêu tiền?

Aurelio

Xe đạp
Vâng để hôm nào em mang ra cho chạy lại xem có đỡ hơn được ko :D

Em đem ra bảo dưỡng rồi chạy lại phần mềm luôn, cũng nhanh và ko mất bị tính tiền cái đó cụ ạ. Chỉ mất xiền bảo dưỡng thôi :D

matiz08

Xe điện
chạy phầm mềm ko mất tiền đâu, hình như đó là lỗi của dòng này. Hôm xe vợ mình bị đi bị lại mấy lần, mang ra nói cái họ tự chạy lại pm cho con IC mất tầm vài phút. Từ đấy đi ngon lành ko bị lại nữa.

bboy195

[Tịch thu bằng lái]
chạy phầm mềm ko mất tiền đâu, hình như đó là lỗi của dòng này. Hôm xe vợ mình bị đi bị lại mấy lần, mang ra nói cái họ tự chạy lại pm cho con IC mất tầm vài phút. Từ đấy đi ngon lành ko bị lại nữa.
Cụ chạy ở địa chỉ nào thế? Cho e xin địa chỉ

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
ô tô còn cũng phải chạy phần mềm sau 1 t gian nữa là xe máy ... các động cơ thế hệ mới theo t chuẩn bảo vệ môi trường thì sau 1 t gian các cảm biến báo ko đảm bảo đều phải đi bảo dưỡng và phải chạy lại p mềm về mặc định ... xe lại như mới

Duongvanhungbg

Xe tải
Cụ lên hãng bảo cập nhật phần mềm mới nhất là ok

Aurelio

Xe đạp
hôm nay em mang ra hãng rồi, chạy phần mềm kiểm tra thì ng ta bảo là bị hỏng cảm biến oxy, phải thay hơn triệu. Giá thế là có chuẩn ko ạ hay có cụ nào biết chỗ nào thay rẻ hơn thì chỉ em với X_X

duythanh.37

Xe hơi
Cụ thay cảm biến oxy xem sao nhé. E cũng vespa S 3v bị hụt ga bệnh y sì cụ. Nhiều lúc hụt ga rất khó chịu. Mang ra thợ kiểm tra thì lại k bị.

Parejo_10

Xe điện
Bệnh này ông anh em đi con vespa s đèn vuông cũng bị. Khổ thân mang ra hãng cũng làm đủ kiểu mà chưa khỏi