[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Chào cụ, xin lỗi cụ vì bất tiện này. Không biết cụ dán ePass đi qua trạm nào mà phải mua vé giấy ?
Ở các trạm có cam phạt nguội k cụ nhỉ? Hay chỉ các chú áo vàng phạt trực tiếp thôi?

Patriots

Xe lăn
thế có phải đầu vào thì cụ đi vào làn vetc, nhưng lúc ra cụ mới nhầm, thì cụ làm gì có thẻ mà đòi trả tiền mặt. E hiểu thế có đúng ko nhỉ?
Mất thẻ trả toàn tuyến, lùi bị phạt là đúng đấy

alongcamepolly

Xe lăn
Hôm nay cháu đi pv - cg vẫn có trường hợp lấy thẻ ở làn etc đấy, chả ai phạt cũng ko phải lùi

buicongchuc

Xe ba gác
Vẫn qua trạm bt cụ chủ nhé, mua vé giấy thôi.

Tookies

Xe điện
Em vẫn hay thấy các cụ "mắng" mấy thằng ko làm thẻ nhưng vẫn phi vào làn Vetc, sáng nay em lại bị vụ "ngược" mới cay mũi.
Sáng sớm nay, trời lờ mờ và mắt em cận nên khi đi hết cao tốc Pv-Cg em lại phi vào làn thứ 2 từ trái sang (vì nhìn ko ra và cứ nghĩ đó là làn Vetc vì thường Vetc có hai làn). Thế là em soát vé bắt quay sang làn Vetc bên cạnh. Và thế là a lê hấp, qua chốt có ngay một nhóm 3 anh áo vàng vẫy tay vào, mặc dù mấy anh ấy biết là chốt bắt mình lùi rồi nhưng chã nhẽ lại ko làm gì. Lỗi "lùi xe trên cao tốc anh nhé"!. Thế là cụ Hồ phải lên tiếng :)
Vẫn biết là lỗi mình nhưng cũng post lên để các cụ rút kinh nghiệm. À mà lúc đó mà mình ko lùi thì có cách nào để vẫn qua dc ko các cụ nhỉ? Em hỏi thật đấy.
Cụ phải cãi là có biển hết cao tốc trước đó 500m chứ! :))
Em xài epass chưa 1 lần nào thành công với Pv-CG! Sau dịch chưa đi đâu để test phát cuối rồi chuyển VETC!

Chỉnh sửa cuối:

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Đúng là nên thế này cụ ạ, nhưng vấn đề là lúc đó ko nghĩ ra, vả lại lúc đó cả đường chỉ có mình em nên nó bảo lùi thì mình lùi thôi. Cũng có khả năng là nó ăn rơ với xxx :)
Sao cụ không vả vào mồm nó ! Đất trạm soát vé là của doanh nghiệp thuê chứ cao tốc đâu !

botom

Xe tăng
Em vẫn hay thấy các cụ "mắng" mấy thằng ko làm thẻ nhưng vẫn phi vào làn Vetc, sáng nay em lại bị vụ "ngược" mới cay mũi.
Sáng sớm nay, trời lờ mờ và mắt em cận nên khi đi hết cao tốc Pv-Cg em lại phi vào làn thứ 2 từ trái sang (vì nhìn ko ra và cứ nghĩ đó là làn Vetc vì thường Vetc có hai làn). Thế là em soát vé bắt quay sang làn Vetc bên cạnh. Và thế là a lê hấp, qua chốt có ngay một nhóm 3 anh áo vàng vẫy tay vào, mặc dù mấy anh ấy biết là chốt bắt mình lùi rồi nhưng chã nhẽ lại ko làm gì. Lỗi "lùi xe trên cao tốc anh nhé"!. Thế là cụ Hồ phải lên tiếng :)
Vẫn biết là lỗi mình nhưng cũng post lên để các cụ rút kinh nghiệm. À mà lúc đó mà mình ko lùi thì có cách nào để vẫn qua dc ko các cụ nhỉ? Em hỏi thật đấy.
Nếu là em, em kêu VETC của em hết tiền, em lấy thẻ trả tiền mặt để qua ạ. Vì VETC là để qua trạm nhanh mà, đi nhầm làn rồi, thì cái ưu điểm qua nhanh không còn nữa, vậy thì lùi đi lùi lại làm gì nữa ạ, cứ coi như không có VETC trả tiền mặt qua đi cụ. Chưa kể cụ lùi xe lại bị mấy anh công an phạt, thiệt đơn thiệt kép nữa.

hungmic

Xe điện
Đúng là trong trường hợp đang lái xe, đi gần đến nơi mà bị lùi lại cho xe trước đi sai như vậy cũng cảm thấy khó chịu thật. Rất thông cảm cho cụ chủ!
Tuy nhiên cũng có thể lái xe trước không biết hoặc không để ý. Vì cũng nhiều lái xe mấy khi đã đi cao tốc đâu, mà mỗi cao tốc thậm chí cách bố trí, kí hiệu và biển báo làn thu phí không dừng cũng khác nhau nữa.
Cao tốc ở mình cháu thấy biển báo quá chán,

friendship2k

Xe buýt
Em mới đọc được ở Tàu nhanh.
Có những người rất ít khi đi ra khỏi nội tỉnh.
Vậy khi họ có nhu cầu đi cao tốc thì lại bắt buộc xe phải dán thẻ VETC mới được đi cao tốc HN-HP, còn không thì xin mời đi theo đường cũ.
Việc dựng lên rào cản thế này để có được số lượng xe dán thẻ VETC nhiều (báo cáo cho đẹp) nhưng thực chất ít sử dụng có phải là một sự lạm quyền của anh VETC không ?

k66473

Xe tăng
Riêng đường BOT hoàn toàn mới, không tráng men đường cũ thì em ủng hộ họ, kể cả họ chơi kiểu phải đẹp chai xinh gái mới cho vào đường, rào cản gì em cũng OK.
Cứ miễn là vẫn có đường quốc lộ cho em đi là được./.

Mazda67

Xe buýt
Riêng đường BOT hoàn toàn mới, không tráng men đường cũ thì em ủng hộ họ, kể cả họ chơi kiểu phải đẹp chai xinh gái mới cho vào đường, rào cản gì em cũng OK.
Cứ miễn là vẫn có đường quốc lộ cho em đi là được./.
Chuẩn CỤ. Em dán thẻ phải 2 năm rồi nhưng lâu nay em dek nạp tiền vì đi ít mà nó cứ trừ tiền duy trì đều đều hàng tháng. Em luôn ủng hộ BOT hoàn toàn mới vì thực sự họ mở mang cho kinh tế phát triển, đóng tiền mà thấy cũng tự hào vì mình góp phần xây dựng đất nước, không như tụi tráng men ăn mặn quá.

Em dán thẻ phải 2 năm rồi nhưng lâu nay em dek nạp tiền vì đi ít mà nó cứ trừ tiền duy trì đều đều hàng tháng.
Em dán VETC từ 2016 đến giờ có thấy bị trừ phí nào hàng tháng đâu nhỉ?
Em chả hiểu sao dán VETC nó tiện lợi, minh bạch thế mà nhiều người vẫn kiên nhẫn xếp hàng trả tiền mặt.

toimuondie

Xe container
Em chả hiểu sao dán VETC nó tiện lợi, minh bạch thế mà nhiều người vẫn kiên nhẫn xếp hàng trả tiền mặt.
Vì những tin đồn kiểu như trừ tiền duy trì đều đều hàng tháng mà cụ.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người kêu gào minh bạch BOT xong lại ko dán thẻ, thế ko biete minh bạch ntn? Gì cũng kêu được.

luutu21

Xe buýt
Em định hủy epass để dán vetc thì không biết có lằng nhằng không nhỉ. Epass em đi toàn phải dừng lại mất mấy chục giây nó mới mở.

Xe Nữ Lái

Xe hơi
Chuẩn CỤ. Em dán thẻ phải 2 năm rồi nhưng lâu nay em dek nạp tiền vì đi ít mà nó cứ trừ tiền duy trì đều đều hàng tháng. Em luôn ủng hộ BOT hoàn toàn mới vì thực sự họ mở mang cho kinh tế phát triển, đóng tiền mà thấy cũng tự hào vì mình góp phần xây dựng đất nước, không như tụi tráng men ăn mặn quá.
Làm gì có tiền duy trì gì, chắc cụ chọn thông báo qua sms nên mất tiền thôi, chọn notification thường chả mất xu nào :)

matizvan2009

Xe ba gác
Em mới đọc được ở Tàu nhanh.
Có những người rất ít khi đi ra khỏi nội tỉnh.
Vậy khi họ có nhu cầu đi cao tốc thì lại bắt buộc xe phải dán thẻ VETC mới được đi cao tốc HN-HP, còn không thì xin mời đi theo đường cũ.
Việc dựng lên rào cản thế này để có được số lượng xe dán thẻ VETC nhiều (báo cáo cho đẹp) nhưng thực chất ít sử dụng có phải là một sự lạm quyền của anh VETC không ?
Không, có 2 đường, cụ không có thẻ mời cụ đi đường khác. Như ks 6* ý, có tiền thì vào, không mời đi chỗ khác.

Matizcoi

Xe cút kít
Vì những tin đồn kiểu như trừ tiền duy trì đều đều hàng tháng mà cụ.
Có trừ nhé, nhưng mà là tiền phí SMS tin nhắn gửi tới số máy đăng kí nhận biến động số dư TK VETC, hồi xưa là 8.500đ 1 tháng, em bị 1 lần cay hết cả mũi vì lúc mới đăng kí dán nó cho free cho 1 tháng :))
Sau vào app tắt chức năng này đi, yên ổn mấy năm nay ko mất 1 chinh nào ;))

cardreamer

Xe điện
em dán VETC từ những ngày đầu, đi thích vãi ra, mà sao lắm ông lèm bèm thế nhỉ. Các cụ ghét thằng BOT 5B thì cứ đường cũ mà đi, cho nó ế chết đi, nó có mà ế cccc ấy, em đi qua thấy làn ETC đông mà trôi chảy, bên thu phí thường trông nó cứ tội tội lạc hậu kiểu gì ấy

friendship2k

Xe buýt
Đồng ý với cụ.
Dán thẻ thì sẽ minh bạch và rất tiện lợi khi đi qua trạm do không phải dừng.
Em cũng dán dù đi ít nhưng do thích đi qua mà không cần dừng.
Tuy nhiên, ở đây là có một số rất ít thôi, cả năm chỉ đi 1 lần do có việc mà lại bắt buộc phải dán cái thẻ đó thì quả thực em thấy là rất khiêm cưỡng.