[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

hoagvc3

Xe tăng
TQUOTE="LongLH, post: 59049239, member: 85606"]
Cụ trả tiền mặt được mà. Em hết tiền trong app VETC, đến trạm vẫn mở, em bảo là cho anh cái vé anh hết tiền trong app rồi, các em ấy bảo không cần vé giấy, anh cứ đi đi, đến đầu kia anh trả tiền cho trạm. Và em làm đúng như vậy qua trạm bình thường, nên em nghĩ trường hợp của cụ có khác gì của em đâu. Tại cụ không tỉnh thôi.
[/QUOTE]
Tình huống của em ngược với cụ, tiền còn nhưng barie không mở. Nhục nhất là lùi lại mua vé.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn hay thấy các cụ "mắng" mấy thằng ko làm thẻ nhưng vẫn phi vào làn Vetc, sáng nay em lại bị vụ "ngược" mới cay mũi.
Sáng sớm nay, trời lờ mờ và mắt em cận nên khi đi hết cao tốc Pv-Cg em lại phi vào làn thứ 2 từ trái sang (vì nhìn ko ra và cứ nghĩ đó là làn Vetc vì thường Vetc có hai làn). Thế là em soát vé bắt quay sang làn Vetc bên cạnh. Và thế là a lê hấp, qua chốt có ngay một nhóm 3 anh áo vàng vẫy tay vào, mặc dù mấy anh ấy biết là chốt bắt mình lùi rồi nhưng chã nhẽ lại ko làm gì. Lỗi "lùi xe trên cao tốc anh nhé"!. Thế là cụ Hồ phải lên tiếng :)
Vẫn biết là lỗi mình nhưng cũng post lên để các cụ rút kinh nghiệm. À mà lúc đó mà mình ko lùi thì có cách nào để vẫn qua dc ko các cụ nhỉ? Em hỏi thật đấy.
Liệu có khi nào CA có thể bắt phạt lỗi "dừng xe trên đường cao tốc" khi dừng chờ mua vé ko nhỉ. Vì trường hợp này em ko thấy nằm trong quy định các trường hợp được dừng.

Crusaderland

Xe điện
Thế nếu dán thẻ rồi mà qua trạm làn không dừng trục trặc, nhân viên ra bảo lùi thì phải cứ đứng im không lùi hay thế nào ạ?

Nghiêm H Sơn

Xe hơi
Em vẫn hay thấy các cụ "mắng" mấy thằng ko làm thẻ nhưng vẫn phi vào làn Vetc, sáng nay em lại bị vụ "ngược" mới cay mũi.
Sáng sớm nay, trời lờ mờ và mắt em cận nên khi đi hết cao tốc Pv-Cg em lại phi vào làn thứ 2 từ trái sang (vì nhìn ko ra và cứ nghĩ đó là làn Vetc vì thường Vetc có hai làn). Thế là em soát vé bắt quay sang làn Vetc bên cạnh. Và thế là a lê hấp, qua chốt có ngay một nhóm 3 anh áo vàng vẫy tay vào, mặc dù mấy anh ấy biết là chốt bắt mình lùi rồi nhưng chã nhẽ lại ko làm gì. Lỗi "lùi xe trên cao tốc anh nhé"!. Thế là cụ Hồ phải lên tiếng :)
Vẫn biết là lỗi mình nhưng cũng post lên để các cụ rút kinh nghiệm. À mà lúc đó mà mình ko lùi thì có cách nào để vẫn qua dc ko các cụ nhỉ? Em hỏi thật đấy.
Thì bác cứ mua vé bình thường chứ sao lại đi lùi. Lùi là dở rồi

Vo_thuong

Xe điện
Liệu có khi nào CA có thể bắt phạt lỗi "dừng xe trên đường cao tốc" khi dừng chờ mua vé ko nhỉ. Vì trường hợp này em ko thấy nằm trong quy định các trường hợp được dừng.
Cái này cách đây mấy năm rồi cụ, rút kinh nghiệm thì em đã đi thay kính và học thêm luật để còn cãi lại xxx để đỡ bị vặt :).
Nói chung vụ đó thì mất tiền là do thiếu hiểu biết thôi cụ. Tóm lại là phải chiến đấu đến cùng.

LongLH

Xe điện
Vậy là lúc cụ đến điểm ra trạm thì đi vào làn hỗn hợp hay làn VETC để trả tiền mặt vậy, cái này e ko rõ nên hỏi xác nhận cho chắc chắn ạ
Hôm em vào cao tốc là trạm Liêm Tuyền thì họ chỉ để 1 làn vào ( làn này ghi ETC), làn kia họ đang đóng cụ à.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ rèn thói quen quan sát biển báo GT thôi cụ, đỡ phải tranh luận. Từ ngày đi xe, em mấy được mắng các chú xx có 1 lần :D

nhtho

Xe buýt
Cái lỗi lùi xe trên cao tốc tại trạm thu phí có vẻ chưa chắc chắn lắm về mặt lý luận nhỉ.
Trạm thu phí là trạm thu phí không phải cao tốc
Đúng, cháu đọc qua cũng thấy cụ chủ bị xxx quay.
Chắc cụ ý tâm lý yếu nên không nghĩ ra việc trạm thu phí chỉ cho chạy 60km/h để tranh luận với xxx.
Cháu nghĩ là trường hợp này mình có đủ lý lẽ để không bị phạt.

fanslandthu

Xe tải
Hôm trước em lên trạm Pháp Vân, bị xe này vào làn ETC mà trả tiền mặt. Phải đợi mất 5 phút mới qua được. Không thấy công an nên xe này vút luôn. Không biết có bị phạt nguội không cÁc cụ nhỉ!

honghaibn

Xe máy
Trường hợp nhân viên trạm yêu cầu xe lùi lại để chuyển sang làn khác thì có bị phạt không các cụ. Ý em là nhân viên trạm là người điều khiển giao thông, theo quy định thi thứ tự ưu tiên nhất của hiệu lệnh giao thông là của người điều khiển giao thông, sau đó là tín hiệu đèn, biển báo hiệu, vạch kẻ đường

Cô_đơn

Xe tải
Cụ trả tiền mặt được mà. Em hết tiền trong app VETC, đến trạm vẫn mở, em bảo là cho anh cái vé anh hết tiền trong app rồi, các em ấy bảo không cần vé giấy, anh cứ đi đi, đến đầu kia anh trả tiền cho trạm. Và em làm đúng như vậy qua trạm bình thường, nên em nghĩ trường hợp của cụ có khác gì của em đâu. Tại cụ không tỉnh thôi.
Cụ này nói chuẩn này, trả tiền mặt thôi. Có ảnh hưởng gì đâu ạ

meoluoi

Xe điện
Em cũng nghĩ thế, lấy vé đi bình thường, tiền trong tk ấy có bị trừ đi nữa đâu mà phải lùi lại
Đầu vào đã đi vào làn tự động không lấy vé rồi, đầu ra phải vào làn tự động để trừ tiền, đằng này cụ này lại đi vào làn không tự động. Mà làn nó to đùng chữ kéo dài mấy trăm mét mà cụ lại đổ cho mắt kém thì chịu. May lỗi này chứ mắt kém mà đâm vào ai thì lại khổ

lang thang48

Xe buýt
Biết kà vô lý nhưng vẫn phạt.
Suốt ngày nói cái tâm, cái tầm.

NamBH

Xe hơi
cái này em nghĩ bọn trạm nó làm trò, vì em cũng thỉnh thoảng đi, nhưng nhớ là chỗ đấy có ít nhất 2 làn ( từ trái sang) là làn vetc mà, chứ như cụ chủ nói cụ đi làn thứ 2 mà k đúng nó bắt về làn 1, tức là duy nhất chỉ 1 làn vetc thôi à, thế thì bịp bợm quá, mẹ chúng nó

banmotnucuoi

Xe lăn
"Được biết, Gói thầu Thuê dịch vụ thu phí các dự án đường cao tốc do VEC quản lý, khai thác; có giá gói thầu 1.067,806 tỷ đồng; có mục tiêu chính là thuê dịch vụ thu phí các dự án đường cao tốc do VEC quản lý, khai thác với thời gian thực hiện hợp đồng 64 tháng"
Em đọc đi đọc lại tưởng báo viết nhầm, con số nghìn tỷ chỉ để cung cấp dịch vụ thu phí không dừng thì khủng quá, thảo nào mãi VEC ko làm, trong khi đấy VEC xin để mở rộng đoạn tuyến Từ nút giao Đại xuyên đến Liêm tuyền dài 20km có 354 tỷ đồng, chứ đoạn này cơ bản giờ cao điểm đông nghịt xe

Mũi tên bạc

Xe container
Đoạn từ Đại Xuyên đến Liêm TUyền toàn chạy trên ruộng thì giá đền bù nó ít cụ ạ. Đấu thầu dịch vụ nó cả đời dự án thì cũng không biết nghìn tỷ có ngon không?

banmotnucuoi

Xe lăn
Đoạn từ Đại Xuyên đến Liêm TUyền toàn chạy trên ruộng thì giá đền bù nó ít cụ ạ. Đấu thầu dịch vụ nó cả đời dự án thì cũng không biết nghìn tỷ có ngon không?
64 tháng cụ ạ. Đời dự án của nó là gần 30 năm kia. Còn khoảng 15 năm nữa

Zin_3_cau

Xe tăng
Em đọc báo thì thấy nói gói này dùng cho 4 tuyến cao tốc: 3 tuyến cao tốc do VEC đang khai thác là Đà Nẵng – Quảng Ngãi, Nội Bài – Lào Cai, TP.HCM – Long Thành – Dầu Giây và 1 tuyến đang trong giai đoạn xây dựng là Bến Lức – Long Thành.
Đắt, rẻ thì em chịu.