Vì sao nên mua Honda?

yugo

Xe đạp
Nếu bạn đồng ý với tâm lý “ăn chắc mặc bền”, muốn sở hữu một chú xế đáng tin cậy, ít khi phải rút hầu bao cho việc sửa chữa và có khả năng giữ giá cao thì Honda sẽ là sự lựa chọn có thể cân nhắc. Và dưới đây là những lý do vì sao bạn nên sở hữu một chiếc Honda.
Luôn đứng trong top những thương hiệu xe đáng tin cậy nhất
Những chiếc xe mang hiệu Honda luôn dẫn đầu các danh sách bình chọn những chiếc xe đáng tin cậy nhất diễn ra hàng năm của What Car. Nghiên cứu này dựa trên 50.000 xe và lúc nào cũng vậy, Honda luôn đứng trước những cái tên như Fiat, Peugeot, Chevrolet, Ford…

Ít hư hỏng
So với những thương hiệu khác đến từ Đức thì hãng xe Nhật ít có những trục trặc về động cơ hơn, và theo thống kê thì tỷ lệ hư hỏng động cơ của xe Honda chỉ nằm ở khoảng 1/350 động cơ. Ưu điểm này giúp chủ sở hữu không những tiết kiệm được chi phí sửa chữa mà còn yên tâm hơn trong quá trình sử dụng.
Chi phí sửa chữa thấp
Trung bình người dùng sẽ mất khoảng 925 USD cho việc bảo dưỡng và sửa chữa những hư hỏng vặt. Tuy nhiên con số kinh phí này cũng phụ thuộc rất nhiều vào chiếc xe mà bạn sở hữu. Và khi sự lựa chọn của bạn là một chiếc Honda thì con số đó sẽ ít hơn, đơn giản vì nó là một trong những thương hiệu có mức giá bình dân hơn, phổ biến hơn, việc tìm kiếm phụ tùng thay thế cũng dễ dàng hơn.

Chi phí bảo hiểm thấp hơn
Là một trong những thương hiệu xe nổi tiếng với độ tin cậy cao, điều này cũng đồng nghĩa với việc chi phí bảo hiểm cũng sẽ thấp hơn. Tất nhiên điều này sẽ còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố khác, nhưng nếu bạn sống trong một khu vực an toàn thì phí bảo hiểm mà bạn phải chi trả sẽ ít hơn.
Hậu mãi chu đáo
Dịch vụ hậu mãi cũng là một trong những yếu tố đáng xem xét trước khi bạn quyết định mua một chiếc xe nào đó. Và nếu sự lựa chọn của bạn là Honda – một trong những thương hiệu lớn và đáng tin cậy thì tất nhiên, cũng như những hãng xe lớn khác, bạn sẽ được đảm bảo hơn về chất lượng dịch vụ hậu mãi.
Giữ giá tốt
Có thể không ít người sẽ cho rằng, mua một chiếc xe là để sử dụng chứ không phải để bán lại, do đó không cần quan tâm đến khả năng giữ giá. Tuy nhiên cũng cần suy nghĩ lại, một chiếc xe có khả năng giữ giá là do đâu? Tất nhiên là vì chiếc xe đó có chất lượng tốt và đáng tin cậy mặc dù đã qua sử dụng. Thông thường sau khoảng 1 năm sử dụng thì đa số những chiếc xe sẽ bị khấu hao tới 40 % giá trị, nhưng với những thương hiệu đáng tin cậy thì có khả năng giữ giá tốt hơn. Bên cạnh đó thì bạn cũng khó để khẳng định một cách chắc chắn rằng mình có bán lại chiếc xe đã mua hay không, do đó khả năng giữ giá tốt cũng là một trong những yếu tố rất đáng để lưu tâm, và Honda làm được điều đó.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
tháng 8 năm 2008 em mua civic 1.8 MT 488 triệu, tháng 1 năm 2015 em bán giá 430 triệu ... không thể tin nổi ... chả cần mua TOY cứ HONDA mà chiến vừa rẻ hơn TOY vừa bền bỉ , vừa dễ bán mà mất giá chả bao nhiêu

billy2207

Xe tải
tháng 8 năm 2008 em mua civic 1.8 MT 488 triệu, tháng 1 năm 2015 em bán giá 430 triệu ... không thể tin nổi ... chả cần mua TOY cứ HONDA mà chiến vừa rẻ hơn TOY vừa bền bỉ , vừa dễ bán mà mất giá chả bao nhiêu
Một phần là vì tiền mất giá nữa. Nhưng công nhận dùng 7 năm xong bán lại, mất đi có vài chục triệu thì khủng thật

phuong2123

Xe tải
là do thương hiệu tốt hay là do cụ giữ bền đấy. Nói xe Hon giữ giá khủng lắm, em cũng nửa tin nừa ngờ thôi, giờ cụ lấy ví dụ của cụ là em nín khe luôn, giữ giá khủng phết @@

chimink

Xe tải
nhìn có thể thấy nuôi 1 em HD vẫn tiết kiệm hơn Toy hay Merc. Chi phí bão dưỡng, xăng xe hay chăm sóc khách hàng thì HD không chê đc

Chỉnh sửa cuối:

yugo

Xe đạp
Civic thì khỏi nói bác nhỉ :D Giờ Civic mà mua mới bán ế chứ mấy con Civic tầm 2011 đổ lại rao bán là đi ngay liền chứ gì, ít có xe nào chạy bền, tiết kiệm nhiên liệu và chi phí nuôi thấp như Civic. Ngay cả giờ kiếm CRV form cũ date từ 2012 còn khó nữa là, xung quanh chỗ em làm toàn đi biển 4 số 1 đời chủ nhà đều có MER hoặc BIM (sedan) nhưng không ai muốn bán con CRV đó cả.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Khi thời buổi làm ăn khó khăn như bây giờ việc tính toán chi phí là rất quan trọng ... Có ông bạn làn csgt chia sẻ ... khi vịn các cụ lái xe sai luật thì những ông đi xe sang rất nhiều ông thuộc 3 loại sau ; 1 là tài xế ko phải chủ xe , 2 là xe tên ngân hàng thế chấp, 3 là xe đi nhờ ... nhưng những ông đi xe trung bình thì đều là xe chính chủ rất tự tin ...

DucLinhLinhChi

Xe hơi
1 phiếu cho honda.:>

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Cứ nói đến bán lại thì Honda cũng ko mất giá nhiều. Dưng cái biển số của em thì ko nỡ lòng nào em bán đâu. Xe đầu tiên, biển tự bấm rồi chạy 3 đám cưới. Từng đấy kỉ niệm nên ko nỡ...Nếu có đẩy đi em chỉ đẩy cho người họ hàng thân thích giá bèo cũng đc chỉ để nhìn đuôi 44. Đời thực của em cũng giống kiểu 03344 lắm.

Borntochen

Xe máy
ở VN thì Honda chạy là lành nhất rồi, vote honda

máy cày

Xe tải
Xe máy thì Honda là ổn, nhưng ô tô thì cần nâng cao chất lượng phụ tùng hơn, đồ honda mau hỏng hơn Toy.

vespaxiteen

Xe máy
Xe honda là tốt rồi.Em đang là sinh viên chạy xe cũ như Honda Dream cũng trâu bò quá trời :D

hoanglee94

Xe tăng
Em thấy chạy Honda lắp ráp phê hơn nhiều Toyota hay Su lắp ráp chưa nói xe Hàn xẻng. Em mua cái Civic 1.8At cũ đời tít mù 2007 mà chạy quen, nhảy sang Altis 2.0 2010 thấy lái như mứt !! Quan trọng là nó sướng cái chân và cả cái đầu.

Lucid

Xe tăng
Xe máy thì Honda là ổn, nhưng ô tô thì cần nâng cao chất lượng phụ tùng hơn, đồ honda mau hỏng hơn Toy.
Đồ Honda nổi tiếng bền xưa giờ mà cụ, từ xe máy cho tới xe oto thì đều được chăm chút. Cụ nói đồ Honda mau hỏng hơn Toy thì cũng hơi chủ quan nhỉ?

máy cày

Xe tải
Đồ Honda nổi tiếng bền xưa giờ mà cụ, từ xe máy cho tới xe oto thì đều được chăm chút. Cụ nói đồ Honda mau hỏng hơn Toy thì cũng hơi chủ quan nhỉ?
Em cũng đã sử dụng 2 cái civic cũ rồi, nói chung máy móc thì ổn, gần chục vạn vẫn êm, không chảy dầu,

Nhưng đồ thì thường phải thay sau một thời gian sử dụng chưa được dài lắm như chân máy, may ơ, quạt động cơ, quạt điều hòa, giảm sóc...

westlake

Xe buýt
Máy móc Honda thì có vẻ OK nhưng chất liệu nội thất thì kém Toy là chắc chắn: logo thì bong, gioăng cao su thì thủng, ghế da thì nhăn nheo, tì tay thì bong rộp tróc da. Ngó sang con Altis cùng đời thì ghế da nó căng hơn, logo nó ko bong, cái gioăng nó làm bằng cao su rất dầy và lì (gioăng Honda như kiểu cao su pha mút, xốp hơn nhưng ko bền)

trieuphianh

Xe tải
So sánh vốn luôn là 1 sự khập khiễng
các cụ cứ nhìn điểm mạnh của HONDA
và cảm thấy phù hợp với nhu cầu của bản thân mình
THÌ XÚC THÔI :-bd

Xe cỏ cũ

Xe điện
nhìn có thể thấy nuôi 1 em HD vẫn tiết kiệm hơn Toy hay Merc. Chi phí bão dưỡng, xăng xe hay chăm sóc khách hàng thì HD không chê đc
3 cái xe này khác nhau nhiều cụ ạ, so kiểu này đưa cái SantaFe vào đây có khi chi phí còn đắt hơn, rồi kết luận xe Huyndai chi phí đắt là không hợp lý.