[Funland] Vì sao ta hay trúng đề khi oánh theo giấc mơ.

muachieukyniem

Xe điện
Kính chào các cụ,
Dịch bệnh nằm nhà nghiên cứu chiêm tinh và vũ trụ. Cháu đã phát hiện ra lý do vì sao chúng ta hay trúng lô, trúng đề khi oánh theo giấc mơ. Theo nghiên cứu của các nhà khoa học, lúc nằm ngủ là lúc linh hồn của chúng ta bước vào một thế giới song song bất kỳ. Đôi khi những cảnh tượng chúng ta nhìn thấy được ghi lại trong não, chúng ta định nghĩa đó là giấc mơ. Và nhiều khi các cảnh tưởng đó không được lưu trữ, không thể nhớ lại được nhưng thực tế chúng ta vẫn đang bước đi trong thế giới song song khi ngủ.

* Với những người có bộ óc nhậy bén, thông minh, siêu phàm, linh hồn của họ có thể vươn tới nhiều thời điểm khác nhau, ở những thế giới song song rất xa và rất khác. Họ có thể nhìn thấy tương lai rất xa, nơi con người đã rất phát triển hoặc thời điểm quá khứ rất lâu của một thế giới song song phát triển hơn rất nhiều so với thế giới thực tại mà họ đang sống. Dù những hình ảnh đó không được lưu trữ, nhưng phần nào đó trong bộ não của họ đã được tiếp xúc, ghi nhận những phát minh tiến bộ ở những nơi họ từng đến. Khi tỉnh dậy, họ sẽ suy nghĩ và tư duy theo lối mòn đã có sẵn trong não.

* Với những người có bộ não ngây thơ, thực dụng, ít tư duy họ chỉ bước vào được những thế giới song song rất gần, nghĩa là mọi cảnh tượng, mọi thông tin mà họ thấy sẽ gần như giống hệt với thế giới mà họ đang sống. Những giấc mơ mà họ thấy được sẽ rất gần gũi, rất thân quen. Và nếu như linh hồn của họ vô tình bước vào thời điểm 6h45 của ngày kế tiếp ở một thế giới song song giống hệt, họ sẽ thấy được điều mình cần thấy. Hehe.

Wave cùi bắp

Xe điện
sao em thấy số người ra đê nhiều gấp vạn lần số người mua đất xây nhà ạ??? hay tại số người ra đê ngủ ko biết mơ

muachieukyniem

Xe điện
sao em thấy số người ra đê nhiều gấp vạn lần số người mua đất xây nhà ạ??? hay tại số người ra đê ngủ ko biết mơ
Đôi khi, linh hồn ta bước vào thời điểm sau đó nhiều ngày. Nhưng vì ta không xác định đúng thời điểm, không kiên trì nên nằm thôi. Hehe

xebetong

Xe container
Từ ngày thôi chơi lô đề em không còn mơ thấy số đề nữa, chứng tỏ trong khi ngủ não vẫn tiếp tục suy nghĩ về việc mình ham muốn
Hồi ôn thi đại học, có bài hóa khó đến tận 3h sáng em không làm xong đành đi ngủ, trong cơn mơ em giải vanh vách, sáng ra chỉ việc chép lại :)

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Từ ngày thôi chơi lô đề em không còn mơ thấy số đề nữa, chứng tỏ trong khi ngủ não vẫn tiếp tục suy nghĩ về việc mình ham muốn
Hồi ôn thi đại học, có bài hóa khó đến tận 3h sáng em không làm xong đành đi ngủ, trong cơn mơ em giải vanh vách, sáng ra chỉ việc chép lại :)
Có ra gì ko Cụ?

VCHDHN

Xe container
Lói chung nên oánh nô đề từ sớm, lúc còn trẻ vì lúc đó bộ não ngây thơ :))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Xuân xít thôi chứ khoai bm đê! E thi thoảng làm con cho vui chứ đam mê thì toi.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Có lần em mơ bị con Rắn trắng siêu to khổng lồ đuổi trong làng. Đố các Cụ hôm đó đề về con gì :))

muachieukyniem

Xe điện
Đấy là do khi ngủ cụ bước vào thế giới song song ngay gần cụ. Cụ thấy thằng cụ đang làm bài hóa khó nên nhớ và chép lại. Còn việc cụ không mơ thấy số đề nữa cũng là việc bình thường, thực tế cụ vẫn nhìn thấy con số ở tương lai, nhưng vì không quan tâm, nên bộ não của cụ ko ghi nhớ lại.
Tiếc quá.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Đầu lúc nào cũng nghĩ đến số, nhìn cái gì cũng ra số. Không mơ ra số mới lạ, mà dịch ra thì hàng chục số…. Thế mà vẫn trượt.
Trúng thì có thực phẩm chức năng kích thích giấc mơ rồi :)) .
Cứ mơ đi cụ chủ :) .

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Đầu lúc nào cũng nghĩ đến số, nhìn cái gì cũng ra số. Không mơ ra số mới lạ, mà dịch ra thì hàng chục số…. Thế mà vẫn trượt.
Trúng thì có thực phẩm chức năng kích thích giấc mơ rồi :)) .
Cứ mơ đi cụ chủ :) .
Chơi thì phải ngâm cứu, thống kê, sổ tay ghi chép... não ko làm mà chỉ hóng mơ thì có mà ..Tuấn Rose said :))

Lam__Phương

Xe điện
E cũng cố mơ xem sao:-?

ubisapro

Xe trâu
Đêm nay e gác đầu lên chân cố mơ xem sao :D

thaibom

Xe buýt
Ngày dậy thì em toàn mơ giấc mơ ướt át, chả hiểu thế giới song song kiểu gì! 😁