vì sao xe ga thì vespa, xe số thì yamaha...vị thế của honda không còn nữa hả các cụ?

soicaino

Xe tải
mấy ngày hôm nay em trăn trở lắm....muốn đổi xe các cụ ạ .... đổi xe thì biết là sướng rồi, nhưng mà nó khổ tâm lắm.....em vẫn nhớ hồi đầu em chỉ đi cái wawe zx đầu tiên....rồi sau đó em mua tiếp wawe RSX 110
nhưng rồi những năm tháng nằm vùng tại OF em rút ra 1 kết luận rằng....honda chẳng còn vị thế như xưa nữa các cụ nhỉ????
em hỏi ngu vậy
vì sao các cụ khoái
vespa ( LX, S, GTS, LXV...), yamaha (nouvo....) hơn honda ( airblade, PCX, PS, SH)
yamaha ( EX, Si, Ju....) và 1 số dòng xe của các hàng như SYM, Suzuki mà em không tiện nêu tên ra ....hơn honda ( Wawe "các đời", Fu...)
em băn khoăn các cụ ạ .... em lập thớt này không phải để chém....mà là để mọi người nói lên đúng những gì cảm nhận khi các cụ quyết mua em xe đó thôi! mong mọi người tích cực góp ý và đừng ném đá vào hội nghị ạ....

dvhalone

Xe tải
Em vẫn thấy Honda bán chạy đấy chứ. Ra ngoài đường 10 xe thì khoảng 7 xe hon da, 3 xe còn lại là Ya hay Su. Các cụ cứ để ý mà xem.

windps

Xe máy
Có điều kiện mua SH mà còn ai khoái nouvo với lx nữa hả b :)).
Tặng bạn câu này: Con người ta rất lạ ở chỗ là luôn luôn phán xét đánh giá người khác theo tiêu chuẩn của riêng mình, nhưng lại dành cả đời mình để sống theo sự phán xét và đánh giá theo tiêu chuẩn của người khác.

happyhn

Xe lăn
Ngày xưa Ya chưa để ý đến dòng xe bình dân mấy, Su vào VN nhưng bị ảnh hưởng bởi mấy ông LD VN nên nằm im. Chứ có nhiều cụ ko biết Honda rất sợ hai hãng này vào cạnh tranh. Và như thực tế thời điểm hiện tại dân ta đã nhận thức được chất lượng + công nghệ mà 2 hãng này mang lại. Theo em nghĩ để cạnh tranh với honda ở VN và 1 số QG thứ 3 khác, họ bắt buộc phải giảm chất lượng + công nghệ đi cho vừa với mặt bằng yeu cầu của dân chúng đang có thói quen với honda đã tạo ra. Các cụ nếu sang Nhật bổn là nước sản sinh ra 3 hãng này thì biết. Hàng hiệu bên đó là Ya, Su ... Honda. Ví dụ thực tiến khi Su bắt đầu vào VN cạnh tranh với Hon = SP VIVA. Máy, chế hòa khí + ... của VIVA phức tạp hơn Rim nhiều (để phục vụ máy cho công suất tốt nhất). Khung sườn của Su và Ya ăn đứt Hon. Vài ý kiến riêng. Các cụ có thấy sai sót dạy bảo thêm cho em

35N1169

Xe điện
Em thích thay đổi nên mỗi lần thay xe là em chuyển sang một Hãng khác, nhưng thật sự em nghiêng về Ya và Su hơn là Honda. Còn Vespa thì lại là chuyện khác.

zailucdien1210

Xe tải
đi ngoài đường toàn xe honda và đại diện là airbalde, vị thế quá cao chứ ko phải là ko còn bác ah;))

soicaino

Xe tải
:)) cám ơn các cụ....nghe như các cụ nói thì Honda vẫn chuẩn....vậy sao em thấy trong box này toàn 90% là viết vespa :-ss

Liziyeu

Xe hơi
:)) cám ơn các cụ....nghe như các cụ nói thì Honda vẫn chuẩn....vậy sao em thấy trong box này toàn 90% là viết vespa :-ss
Một câu hỏi lớn không lời đáp :)) :))
theo em nghĩ, đơn giản vì xe honda đã có mác ăn chắc mặc bền, xăng ổn, bảo dưỡng, giá cả ko quá vấn đề ( k nói đến những xe dòng cao ), nói chung xe honda là lựa chọn an toàn
dòng Vespa thì vẫn còn nhiều khúc mắc, ăn xăng, bảo dưỡng hay thay đồ nghe nói cũng khá tốn kém, nhưng mà lại quá đẹp. E cũng ko nghĩ vespa đọ độ bền được với HOnda :), nhưng nếu về đẹp thì nếu hỏi nữ giới ( 1/2 dân số ) SH hay Vespa đẹp hơn thì em dự là Vespa ăn đứt rồi ạ..
thế nên xác định mua honda thì k phải nghĩ, còn mua xe Vespa thì phải suy tính chứ ạ
Đó là lý do 90% bài viêt trong box này đều là nhờ tư vấn về Vespa

Chỉnh sửa cuối:

Linh Tnu'

Xe đạp
Có điều kiện mua SH mà còn ai khoái nouvo với lx nữa hả b :)).
Tặng bạn câu này: Con người ta rất lạ ở chỗ là luôn luôn phán xét đánh giá người khác theo tiêu chuẩn của riêng mình, nhưng lại dành cả đời mình để sống theo sự phán xét và đánh giá theo tiêu chuẩn của người khác.
Quá thích câu này của Bác, quá chuẩn:))

soicaino

Xe tải
Một câu hỏi lớn không lời đáp :)) :))
theo em nghĩ, đơn giản vì xe honda đã có mác ăn chắc mặc bền, xăng ổn, bảo dưỡng, giá cả ko quá vấn đề ( k nói đến những xe dòng cao ), nói chung xe honda là lựa chọn an toàn
dòng Vespa thì vẫn còn nhiều khúc mắc, ăn xăng, bảo dưỡng hay thay đồ nghe nói cũng khá tốn kém, nhưng mà lại quá đẹp. E cũng ko nghĩ vespa đọ độ bền được với HOnda :), nhưng nếu về đẹp thì nếu hỏi nữ giới ( 1/2 dân số ) SH hay Vespa đẹp hơn thì em dự là Vespa ăn đứt rồi ạ..
thế nên xác định mua honda thì k phải nghĩ, còn mua xe Vespa thì phải suy tính chứ ạ
Đó là lý do 90% bài viêt trong box này đều là nhờ tư vấn về Vespa

đúng là cụ nói chí lí quá ạ....công nhận là mua honda thì không phải nghĩ thật :))
cụ đc cái tầm cao siêu quá

philongcar

Xe tăng
căn bản hãng nào ra nhiều dòng xe fù hợp với tiêu chuẩn của nhiều người hơn thì đc chọn mua nhiều thôi

VD Lib và LX vịt đc xếp vào dòng xe ga cao cấp, mà chơi cái giá đó thì ngó sang HĐ + YMH làm gì có đối thủ?

butchikim

Xe ba gác
Em vừa làm con Exciter RC để đi...chơi, nếu đi làm chắc chắn em sẽ chọn Air Blade hoặc Fu FI ^#(^

thanhnientu

Xe hơi
Cụ ơi! vespa cổ là xe côn đấy nhé!:-ss

bravochan

Xe buýt
Em thấy xe số toàn Honda đấy chứ, wave có khi chiếm 50% xe số ở HN ý :))

soicaino

Xe tải
căn bản hãng nào ra nhiều dòng xe fù hợp với tiêu chuẩn của nhiều người hơn thì đc chọn mua nhiều thôi

VD Lib và LX vịt đc xếp vào dòng xe ga cao cấp, mà chơi cái giá đó thì ngó sang HĐ + YMH làm gì có đối thủ?
giá đó nếu mà đứng tuổi thì vẫn có đấy ạ.... PCX của HĐ....hoặc airblade thái ạ ( em đã test AIR blade thái...chuẩn lắm ạ )

yêu xe máy

Xe hơi
mấy ngày hôm nay em trăn trở lắm....muốn đổi xe các cụ ạ .... đổi xe thì biết là sướng rồi, nhưng mà nó khổ tâm lắm.....em vẫn nhớ hồi đầu em chỉ đi cái wawe zx đầu tiên....rồi sau đó em mua tiếp wawe RSX 110
nhưng rồi những năm tháng nằm vùng tại OF em rút ra 1 kết luận rằng....honda chẳng còn vị thế như xưa nữa các cụ nhỉ????
em hỏi ngu vậy
vì sao các cụ khoái
vespa ( LX, S, GTS, LXV...), yamaha (nouvo....) hơn honda ( airblade, PCX, PS, SH)
yamaha ( EX, Si, Ju....) và 1 số dòng xe của các hàng như SYM, Suzuki mà em không tiện nêu tên ra ....hơn honda ( Wawe "các đời", Fu...)
em băn khoăn các cụ ạ .... em lập thớt này không phải để chém....mà là để mọi người nói lên đúng những gì cảm nhận khi các cụ quyết mua em xe đó thôi! mong mọi người tích cực góp ý và đừng ném đá vào hội nghị ạ....
Chả bao giờ mà dòng xe ga nào bền và tốt == Su hào đâu kụ ợ. kụ cứ ra đường nhìn thì biết Sh biển 29-T vẫn lướt sóng ầm ầm kia kìa :)) bản thân e thì cho rằng xe đẹp là do dáng người đi quyết định kự ợ. cao trên 1m77 thì Su hào mà chiến vì dáng lúc đấy to cao, chứ tầm 1m8 ma e thấy cười trên chú Lib thi hơi phản cảm, cũng như kụ nào co 1m5 ma chién cháu Su Hào thì cũng hơi mất mặt kụ ạ :)) Nhưng khẳng định 1 điều là Honda dạo nay măc dù làm giá nhưng mà vẫn là bền nhất trong các hãng xe đấy ạ

Kain

Xe máy
Mình mới mua xe, vì ao ước từ lâu rồi nên quyết lấy GTS luôn, không đắn đo gì cả. Sau rồi, mua về cảm thấy hơi tiếc, tại sao không lấy Sh (Sh việt rẻ hơn mà), vì ồn này, cồng kềnh hơn này, ăn xăng hơn này (lúc mới lấy về nó uống 5-6l/100km), dễ xước sát hơn ...
Nhưng hiện giờ thì mình cảm thấy hài lòng với cảm nhận của mình: xăng ăn uống đã vừa phải (3,6 - 3,7l/100km ~ Sh 2008), ít gặp mấy anh nhóc xanh đầu đỏ ngoài đường đi xe này, lúc nào gặp ngoài đường là mừng mừng, ngại ngại :P, phải cái tội đi đường đông hay bị kêu còi cứu hỏa.
Về độ bền thì mình nghĩ không phải tự nhiên mà Vespa cổ h chạy nhiều như vậy (tất nhiên là đã được làm lại)...
Vài ý kiến góp vui cùng các cụ.

boylangtu18

Xe đạp
chinh xac day a.