[Funland] Vì tiền bố mẹ đánh con đến mù mắt? Cụ nào ở Tứ Kỳ Hải Dương xác nhận giùm ạ.

Dobian

Xe buýt
Cụ chưa gửi tiền ở bển về rồi .ngoài thuế phí cao.còn phải chứng minh là tiền sạch nữa... Lao động bất hợp pháp thò mặt ra là bị bế vào trại ăn cơm ngay
Thứ 1: chủ thớt không nói là lao động bất hợp pháp. Nên em hiểu chủ thớt sang Anh lao động hợp pháp, có visa và work permit đàng hoàng....
Thứ 2: việc chuyển tiền từ nước ngoài về, người VN hay dùng dịch vụ chuyển tiền, mà đã là dịch vụ thì cũng không cần phải "thò mặt" ra mới chuyển được tiền...nhiều cách lắm....

Euro Decor

[Tịch thu bằng lái]
No comment!
Gia môn bất hạnh!

Shin_Nguyen_13

Xe hơi
Em mới nghe được 1 tai. Em chờ nghe thêm tai nữa rồi bình luận sau :)))

thien.tn

Xe tải
Thứ 1: chủ thớt không nói là lao động bất hợp pháp. Nên em hiểu chủ thớt sang Anh lao động hợp pháp, có visa và work permit đàng hoàng....
Thứ 2: việc chuyển tiền từ nước ngoài về, người VN hay dùng dịch vụ chuyển tiền, mà đã là dịch vụ thì cũng không cần phải "thò mặt" ra mới chuyển được tiền...nhiều cách lắm....
Bọn Anh nó có tuyển lao động từ VN theo đường XKLD đâu cụ, nên chắc là cụ ý đi lậu thôi...

Dobian

Xe buýt
Em mới nghe được 1 tai. Em chờ nghe thêm tai nữa rồi bình luận sau :)))
Thì người ta đã nói : 1 nửa cái bánh mỳ có thể gọi là cái bánh mỳ, nhưng 1 nửa sự thật chưa chắc đã là sự thật. Em cũng nghĩ có điều gì uẩn khúc sâu xa, mà chủ thớt không "bung" lên đây nên mọi người chỉ nhìn thấy 1 phía của vấn đề.

Shin_Nguyen_13

Xe hơi
Thì người ta đã nói : 1 nửa cái bánh mỳ có thể gọi là cái bánh mỳ, nhưng 1 nửa sự thật chưa chắc đã là sự thật. Em cũng nghĩ có điều gì uẩn khúc sâu xa, mà chủ thớt không "bung" lên đây nên mọi người chỉ nhìn thấy 1 phía của vấn đề.
Em đồng ý với bác. nên em không hiểu có mấy cụ mấy mợ chỉ vừa nghe vấn đề 1 phía đã lên nói này nói nọ rồi.

Mr.Alo

Xe lăn
em hóng 1/2 sự thật , thường chả bố mẹ nào làm thế

canhhoabatdiet

Xe container
Em thấy một số cụ nói không bao giờ bố mẹ thế này thế kia là không chính xác, em thấy nhiều trường hợp bố mẹ không gương mẫu, ăn ở không công tâm, quý con này ghét con kia, đất cát chia chác không đều anh em chía bè phái kiện tụng đâm chém nhau loạn xạ...rồi có trường hợp suốt ngày chăm lo vợ chồng con cái đứa con này do nó có tiền, trong khi thằng sát cạnh không thèm để ý kể cả đến các cháu do vợ chồng nó nghèo, giờ nó cũng làm ăn được thì mới qua lại...
Còn vụ này thì em không biết đúng sai như lào.
Vụ này thì em chứng kiến cũng không phải ít ạ. Thế cho nên các cụ mới có câu: "thế gian chuộng của chuộng công, nào ai có chuộng người không bao giờ"

Voi coi HN

Xe tăng
Vụ này phải nghe hai tai, cứ thấy gợn gợn kiểu gì.
Ăn ở kiểu éo gì mà để hai bố mẹ đẻ, 2 thằng em ruột cùng nhảy vào đánh. Nghe nó cứ sao sao
Tiền nó bạc thật, nhưng bạc đến độ thế này thì hỏng hẳn rồi.

present

Xe điện
Haizzz, dù sự việc thế nào nhưng thực sự quá buồn với cách đối xử giữa những người cùng chung dòng máu!

7vienngocrong

Xe tăng
Nhà đông ae mà đem tiền gởi bố mẹ là ngu rồi. Bố mẹ k có dã tâm với tiền của mình thì ace cũng có. Chưa nói đến việc bố mẹ qua đời thì trở thành tài sản chung cho ae thừa kế. Hoặc a e phá của làm ăn thất bát bố mẹ đem tiền của mình giúp đỡ. Chỉ gởi tiền cho bố mẹ cầm giùm khi nhà còn 1 mà thôi. Cách tốt nhất mở TK ở bank rồi kêu dịch vụ gởi tiền vào đó cho chắc.

omerta77

Xe điện
Vụ này có gì đó rất khó hiểu....

Các cụ cho em hỏi : tự mình gửi cho mình đưicj không ?
Ví dụ : trước khi sang Anh lv, anh ý mở 1 tk ở ngân hàng, đăng ký dv mobile banking hoặc internet banking, rồi sang Anh kiếm được đồng nào thì tự gửi vào chính tk của anh ý...
Sang đấy mà trồng cỏ thì chỉ dám cầm tiền mặt thôi cụ ơi. E có thằng ku e quen trước cũng sang Anh trồng cỏ. Tích được hơn trăm ngàn để trong nhà bị bọn nó chuốc say lấy trộm mất có dám kêu ai đâu

Fim

Xe điện
Nếu nói cha mẹ thương con trong nhà không đồng đều thì có, còn bảo rằng cha mẹ rắp tâm lấy tiền con thì em không tin là xảy ra trong trường hợp nầy . Cha mẹ nào cũng thương con, nên mới nuôi nấng con tới lớn . Không thương con thì khi sinh con ra, họ đã vứt bỏ ngay rồi . Họ đâu cần chăm nom nuôi dạy cho đến lớn đâu .
Vậy là cụ chưa gặp những trường hợp đó thôi.
Đời có nhiều chuyện trái ngang lắm.

Jerry0508

Xe hơi
Nhiều người vợ/chồng đi lao động nước ngoài chỉ gửi 1 ít cho chồng/vợ nuôi con thôi, còn gửi phần lớn cho cha mẹ giữ hộ, vì họ sợ bạn đời ở nhà ôm tiền nuôi bồ.
Cũng đúng cụ nhỉ

xecub49

Xe điện
Cộng đồng of có giúp được gì không? Đánh người gây thương tích như thế này thì phải xử lý hình sự rồi. Tình thâm với nhau mà đối xử như thù địch thế này thì không chấp nhận được. Có cụ nào gần nơi xảy ra sự việc không, lên tiếng cho ae tỏ tường nào.
Anh em trong nhà mà còn thế thì OFF giúp sao được

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Mở tk ở Ngân hàng Việt Nam ai chả mở được, trừ tội phạm đang bị bắt giữ thôi. Đúng không cụ !
Ý em là anh chủ thớt mở tk ở ngân hàng VN trước khi sang Anh ....
Toàn vay lãi đi mà cụ. Đi Anh cơ bản tầm 1 tỷ. Nên gửi về mà trả nợ chứ.