[Funland] Chữa bệnh viêm xoang (viêm mũi dị dứng)

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Đúng rồi cụ,châm cứu thì dùng kim châm qua da thịt,còn pp của tôi dùng kim bạc chỉ đặt vào huyệt đạo rồi tác động bên ngoài và không xuyên qua da thịt
Tác động bên ngoài là dùng nguồn điện AC phải không ạ?

nguyenlongthe

Xe tăng

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Chúc cụ sớm khỏi & truyền kinh nghiệm lại cho anh em nhé.
Khỏi thì e không hy vọng, chỉ mong nó giảm được 5-6 phần là hạnh phúc lắm rồi cụ ạ :(( . Lâu nay eđang có suy nghĩ chắc do thời tiết, môi trường ngày càng cực đoan màcơ thể mình vốnđã kém giờ lạicàng không theo kịp nên ngày càng nặng lênđúng không CCCM?

nguyenlongthe

Xe tăng
Chữa thành công cho bé 4 tuổi cùng lúc mắc Viêm tai giữa có mủ,viêm mũi mủ,viêm amidan có mủ.BS yêu cầu đặt ống thông nhĩ,nạo VA,kháng sinh liều cao.Sau khi trao đổi cụ thể đã nhờ mình chữa và đã khỏi hoàn toàn tất cả các bệnh sau gần 2 tháng chữa trị.

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Mấy nay e đang kỳ cụi sắc thuốc Nam lấy của 1 bác trên Thái Nguyên, không biết kết quả như thế nào nhưng khí thế đang lên cao :))

Chucvan

Xe hơi
em cũng bị viêm mũi dị ứng đây, chưa nặng đến độ xoang nhưng nhiều khi vợ bảo mũi hôi hôi. Tính em cũng hay coi thường sk nên khi nào bị thì em mới nhỏ thuốc vợ làm, đỡ lại thôi. Thành ra hay bị ăn mắng :">
Nếu cụ muốn thử thì để em hỏi vợ em xem :))

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
em cũng bị viêm mũi dị ứng đây, chưa nặng đến độ xoang nhưng nhiều khi vợ bảo mũi hôi hôi. Tính em cũng hay coi thường sk nên khi nào bị thì em mới nhỏ thuốc vợ làm, đỡ lại thôi. Thành ra hay bị ăn mắng :">
Nếu cụ muốn thử thì để em hỏi vợ em xem :))
Nhỏ thuốc gì ạ cụ?

Chucvan

Xe hơi
Nhỏ thuốc gì ạ cụ?
thuốc lá cô lại thành dung dịch, màu nâu cánh gián, vợ em làm em cũng chả hỏi là gì. Giờ thì mũi miếc ok hơn cụ ạ, mà phải tránh tác nhân gây kích ứng nữa. Em hôm nào trở giời đi quét nhà lau chùi mà k đeo khẩu trang là lại bị

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
thuốc lá cô lại thành dung dịch, màu nâu cánh gián, vợ em làm em cũng chả hỏi là gì. Giờ thì mũi miếc ok hơn cụ ạ, mà phải tránh tác nhân gây kích ứng nữa. Em hôm nào trở giời đi quét nhà lau chùi mà k đeo khẩu trang là lại bị
Dạ, thế cụ nhẹ hơn e. E chỉ cần thay đổi thời tiết thôi, chưa cần quét nhà hay chui vào chỗ bụi ẩm mốc là đã loạn cả lên rồi ạ :((

Chucvan

Xe hơi
Dạ, thế cụ nhẹ hơn e. E chỉ cần thay đổi thời tiết thôi, chưa cần quét nhà hay chui vào chỗ bụi ẩm mốc là đã loạn cả lên rồi ạ :((
thì em chưa bị xoang mà, cư mà khi bị kích ứng, hắt xì chắc tưởng gãy xương sườn

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Trộm vía, lâu nay thấy ổn ổn. Nhưng có 1 lọ thuốc bột hít màu vàng mình đang hơi sợ là có thuốc tây, còn thuốc lá thì đúng là nguyên bản, toàn lá cây nên không sợ trộn gì cả :((

hungk46

Xe tải
Em bị xoang di truyền từ Bố em. Buổi tối cụ chịu khó lấy xilanh xịt khoảng 100-200ml nước muối 0.9% mua ở hiệu thuốc. Cứ xịt vòa 2 bên mũi, nhổ ra đường miệng, đánh răng đi ngủ. Ngủ rất ngon và cả ngày hôm sau nhẹ đầu, ko có đờm dãi gì. 2 năm nay em làm thế thấy rất ổn. 2 tuần nay em uống lọ thuốc đông y Thông Xoang Tán không biết có hiệu quả không.
Chuẩn đấy các cụ ạ, em bị hơn 1 năm dùng nước muối sinh lý ngâm tỏi, khi dùng thì lấy 1 ít nước tỏi ấy hâm nóng bằng lò ví sóng, sau pha loãng với nc muối sinh lý cho ấm ấm rồi hít vào 2 bên mũi,nhổ ra băng mồm, chịu khó làm độ 1 tuần. Sau đó chỉ dùng nước muối sinh lý mùa đông hâm nóng lên và hít. Dùng liên tục độ 2 tuần là ổn đến giờ 2 năm rồi, thỉnh thoảng trở trời có bị nhẹ lại 1,2 hôm thì lại hít nc muối, rất ổn các cụ nên thử ạ.
À em bị cả viêm mũi, viêm xoang nhé các cụ, đi khám uống kháng sinh mấy đợt, nhỏ nước hoa cứt lợn … cũng ko khỏi. Nay rất ổn các cụ ah, em biết cách này cũng do tìm tòi kinh nghiệm của các cụ trên này, có thể phương pháp này chỉ phù hợp với 1 số người nhưng em khuyến khích các cụ nên thử.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenAnhPhan

Xe container
KHỔ QUÁ CCCM Ạ! :((
E vốn có cái bệnh gia truyền Viêm mũi dị ứng (e cũng lắm bệnh khác), trước đây thì cũng thay đổi thời tiết (chủ yếu mùa Đông - Xuân, nhất là gió mùa Đông bắc về) là y như rằng, triệu chứng:
- Sáng dậy bình thường,ăn sáng xong vào giờ làm việc thì bắt đầu có chút dấu hiệu chảy nước mũi, ngứa mũi, có lúc ngứa mắt
- Triệu chứng nặng lên theo thời gian, có lúc hắt hơn liên tục, chảy nước mũi ròng ròng, có lúc mắt ngứa điên cuồng
- Có hôm sáng dậy thấy 2 bên mắt rất nặng (kiểu mắt nó muốn sụp xuống), y như rằng là hôm đó sẽ bị nặng
Bình thường bị như vậy thì buổi trưa sẽ phải xịt thuốc Tây (mấy năm nay e dùng Rinocort Aqua 64 mg), sau đó ngủ giấc ngủ trưa; đa số sau khi xịt xong nghỉ ngơi thì sẽ rất ko, tỉnh táo, khỏe mạnh, mũi không roang như chưa từng có gì xảy ra. Nhưng cũng có hôm vẫn còn chút khó chịu (chắc những hôm nặng, thời tiết cực đoan nặng), thì ngày hôm sau sẽ phải xịt nhắc lại 1 lần buổi sáng thì mới đỡ.
Chu kỳ cứ bị đi bị lại mỗi khi thời tiết thay đổi (Thường bị trước 2 ngày trước thời điểm thời tiết thay đổi :(( ), quanh năm suốt tháng như thế, hay bị nhất:
- Gió mùa đông bắc (ĐÔng - Xuân - Thu)
- Bão (Hè)
- Rãnh áp thấp cao gây mưa (Hè)
Gần đây e có lang thang trên mạng thì thấy có 1 số coment tích cực về sử dụng thuốc bác Thanh Toàn trên Thái Nguyên, không biết CCCM đã có ai sử dụng và hiệu quả ntn cho e biết với ạ. Lý do e cầu cứu CCCM vì e khổ sở cái món này mười mấy năm rồi e cũng biết quá nhiều loại thuốc với quá nhiều thủ đoạn :)) rồi ợ, thế nên eít có lòng tin nhưng vì có bệnh phải vái tứ phương =))
Đa tạ các cụ các mợ!
Muốn bớt thì chỉ có chịu khó rửa lũi bằng muối sinh lí, đeo khẩu trang khi cần, hạn chế chất kích thích, ăn uống hạn chế cay nóng, mưa nắng ô mũ đầy đủ, không đi chân trần...còn có đk hơn thì vô Nam sống cụ ạ.

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Muốn bớt thì chỉ có chịu khó rửa lũi bằng muối sinh lí, đeo khẩu trang khi cần, hạn chế chất kích thích, ăn uống hạn chế cay nóng, mưa nắng ô mũ đầy đủ, không đi chân trần...còn có đk hơn thì vô Nam sống cụ ạ.
Dạ em còn mỗi không vô Nam sống thôi cụ ạ, chứ các cái kia qua hết nhưng ko đc :((

NguyenAnhPhan

Xe container
Dạ em còn mỗi không vô Nam sống thôi cụ ạ, chứ các cái kia qua hết nhưng ko đc :((

Cụ mua cái này về rửa mũi mới có hiệu quả tốt nhất. Khi bơm vào mũi thì đừng hít. Rồi cúi người cho nước muối chạy từ bên này sang bên kia. Thấy lâu thì lúc ấy xịt thêm phía mũi bên kia. Thở bằng miệng. Đừng nuốt mạnh. Nó chảy xuống cổ thì nhè ra (nhổ mạnh dễ bị sặc). Đợi vài phút. Rồi xì ra bth. Làm lại vài lần. Sẽ đỡ cảm giác khó chịu. Mũi thông thoáng. Đừng cố xì mạnh. Rát mũi, dễ sặc dẫn đến sốc và ho mạnh. Có thể chảy máu cam nữa đấy.