[Funland] Viết cho những ngày cuối năm ...

TranHoan.Qn

Xe công OF
Những ngày cuối năm dường như con người ta thường ưu tư hơn, nghĩ nhiều về những thứ mình còn dang dở hay những nỗi buồn khiến mình phải nhớ phải nuối tiếc hoặc đại loại như những câu “giá như” … Một năm đầy biến cố với biết bao sóng gió, thiên tai rồi bệnh tật ập đến dồn dập khiến chúng ta không kịp trở tay, người thì mất nhà mất cửa, người thì mất việc, mất thu nhập nhưng em thấy đâu đó vẫn tồn tại cái gọi là may mắn, may mắn là vì mình vẫn còn thở, mình vẫn tồn tại trên cõi đời này em luôn tự nhủ với bản thân mình là như vậy.

Nay em mới ra mộ thắp hương cho thằng bạn thân thời cởi truồng bắn bi của mình. Các cụ ngày xưa thường nói khôn ba năm dại một giờ kể cũng chẳng sai, thằng bạn em vốn tính rất cẩn thận, đi đâu cũng ngó trc nhìn sau, mũ mão đầy đủ, chả bao giờ vượt đèn đỏ hay rượu chè quá chén ấy vậy mà ma xui quý khiến thế nào hôm đấy đèn giao thông còn mấy giây cuối, nó đi nhanh hơn để kịp nhịp giây đèn xanh thì tai họa từ làn bên kia ập đến, 1 chiếc xe tải trở hàng quá tải vượt đèn đỏ với vận tốc rất nhanh đâm vào bạn em khiến nó tử vong ngay trên đường đến bệnh viện …

Hàng ngày tham gia giao thông em thấy mọi người liều quá, luôn đánh đổi tính mạng của mình để lấy vài giây chen lấn trên đường để rồi người còn tiếp tục tham gia giao thông người thì ra đi mãi mãi. Những ngày cuối năm mật độ tham gia giao thông càng dày đặc hơn một phần do nhu cầu đi lại tăng cao một phần vì 2020 là một năm quá khó khăn nên ai cũng muốn tranh thủ từng giây từng phút đổ ra đường để kiếm thêm đồng ra đồng vào mong có một cái tết thêm tươi nhưng dường như chẳng ai để ý rằng nếu mình không còn thở nữa thì mọi cố gắng đều trở lên vô nghĩa… !
Một đời người sẽ trải qua bao nhiêu cái lần những ngày cuối năm. Đây có lẽ là một con số khó có thể thống kê được. Có người là 50 lần, có người 100 lần nhưng cũng có người có vỏn vẹn vài lần mà thôi…

Cảm xúc ngày cuối năm thì sao đếm hết, kể sao cho xuể… nhưng cuối cùng thì một năm bận rộn cũng sẽ qua...

Một năm vừa qua CCCM còn vướng bận điều gì? về chuyện cũ, về người cũ hay CCCM vẫn còn trăn trở?

Chỉnh sửa cuối:

ngocbaominh

Xe buýt
Ngủ sớm đi cụ chủ ơi, ngày mai dậy sớm cơ thể khỏe mạnh là cụ sẽ bớt ưu tư phiền muộn thôi.

DungLego

Xe hơi
Ngủ sớm, mai dậy sớm đi cày cụ ơi

Bluesky 6789

Xe hơi
Website
dautubatdongsan24h.vn
chán cụ nhờ :D! năm nay cụ thế nào chưng kếc có thịt ko cụ
Năm nay may em vớt vát được nhân đỗ xanh rồi cụ còn thịt chờ năm sau thôi cụ :)) .
Cụ năm nay bánh chưng nhiều thịt chứ?

TranHoan.Qn

Xe công OF
Hôm tới đi TTPL em sẽ mang câu chuyện này kể lại để truyền tải cho các bạn những nỗi đau của những người ỏ lại đối với TNGT
Em hỏi ý ko phải chứ TTPL là gì hả cụ em dịch được mỗi hai chữ cuối : Pháp Luật! hi :D

Đại tướng Alo

Xe điện
Em chả ưu tư gì ngày cuối năm cả.
Sắp Tết, ngày đoàn viên cả gia đình, mọi người cùng vui vẻ....Đó là 1 kỳ nghỉ. Công việc, KD gác lại , hết kỳ nghỉ ta lại tiếp tục. Cuộc sống vẫn thế. Cứ suy tư với cả ưu tư có mà hết thời gian à ? Suy tư và ưu tư là giành cho các cụ già 80-90 tuổi.

aphich

Xe buýt
Cuối năm rồi! chỉ mong nhiều cái mới, tốt đẹp hơn trong năm tới thôi! chúc cụ luôn vui

kh-oa

Xe buýt
Cuối năm rồi, lại xảy ra bao nhiêu thứ chuyện :(

kh-oa

Xe buýt
thương nhất là mấy bác nông dân trồng đào trồng quất :( Covid này thì bán cho ai được :((

hai10

Xe buýt
Chỉ mong mọi khó khăn đang diễn ra sao cho sớm qua thôi! lại 1 năm covid :(