[Funland] Vinaphone không đảm bảo an toàn Sim của khách hàng

fanmu1234

Tháo bánh
Em dùng đt 2 sim có cài mật khẩu đăng nhập, và có cài pass cho Sim Đt.

Mục đích đề phòng trường hợp bị mất đt thì kẻ xấu không đăng nhập vào đt được và khộng dùng sim để chiếm đoạt TK ngân hàng được.

Hôm qua đt em hết pin, khởi động lại thì phải nhập pass của sim, em quên pass nên sim bị khóa yêu cầu nhập mã PUK.

Em đt lên tổng đài Vinaphone nhờ hỗ trợ cung cấp mã PUK và pass sim. NV tổng đài không cần yêu cầu em đọc số đt, thông tin của chủ sim. Họ yêu cầu em đọc số seri sim gồm 16 số và họ cung cấp mã PUK và pass của sim cho em ngay lập tức. Điều này chứng tỏ quy trình xử lý của Vinaphone khá lỏng lẻo, thiếu an toàn cho khách hàng. Em đã nhắc nhở tổng đài viên, yêu cầu tổng đài viên báo cáo lên cấp trên để sửa quy trình.

Ngược lại, khi em đt lên tổng đài Mobiphone, NV tổng đài yêu cầu em đọc số đt, thông tin cá nhân của chủ sim, khi xác định được thông tin rồi, NV tổng đài Mobiphone mới hỗ trợ cung cấp mã PUK và pass sim.

suzu37

Xe container
Nhẽ từ 1 sự vụ của 1 nhân viên bác lại kết luận cho cả 1 đơn vị ư? 😎

dracula_bg

Xe điện
trí ít thì họ quản lý qui trình không chặt chẽ, một nhân viên sai thì cũng có thể n nhân viên sai, một lần sai có thể khiến khách hàng nhận thiệt hại rồi.

fanmu1234

Tháo bánh
NV Vinaphone trả lời với em rằng quy trình của họ như vậy.

Và rõ ràng quy trình của Vinaphone về cung cấp mã PUK và pass sim khá lỏng lẻo so với quy trình của Mobiphone.

Mobiphone yêu cầu em đọc thông tin cá nhân, số đt bị khóa sim, sau khi đối chiếu xác nhận thông tin, thì Mobiphone mới hỗ trợ cung cấp mã PUK và pass sim.

Vinaphone không yêu cầu thông tin cá nhân, không yêu cầu đọc sồ đt bị khóa sim, họ chỉ cần đọc seri sim và họ cung cấp mã PUK và pass sim luôn. Việc này khiến KH cài đặt pass cho sim vô tác dụng, vì người không chính chủ cũng có thể lấy được pass sim

Vinhdq164

Xe buýt
Vina nó quản lý theo seri sim chứ k quản lý số. Mỗi đơn vị 1 khác sao mà so sánh dc

HangB2

Xe điện
NV Vinaphone trả lời với em rằng quy trình của họ như vậy.

Và rõ ràng quy trình của Vinaphone về cung cấp mã PUK và pass sim khá lỏng lẻo so với quy trình của Mobiphone.

Mobiphone yêu cầu em đọc thông tin cá nhân, số đt bị khóa sim, sau khi đối chiếu xác nhận thông tin, thì Mobiphone mới hỗ trợ cung cấp mã PUK và pass sim.

Vinaphone không yêu cầu thông tin cá nhân, không yêu cầu đọc sồ đt bị khóa sim, họ chỉ cần đọc seri sim và họ cung cấp mã PUK và pass sim luôn. Việc này khiến KH cài đặt pass cho sim vô tác dụng, vì người không chính chủ cũng có thể lấy được pass sim
qui trình thì bác tự kiểm tra là được, nhân viên ẩu thôi, vina nó khác gì mobi đâu https://vinaphone3g.com.vn/ma-puk-vinaphone-la-gi-va-lam-sao-lay-duoc-ma-puk.html

fanmu1234

Tháo bánh
Vinaphone họ quản lý rất chặt đấy cụ, họ dùng AI để nhận dạng giọng nói.
Cụ không tin thì cụ nói người khác gọi lên tổng đài xem nào.
ok, em sẽ thử cách cụ nói

Nhưng quản lý sim bằng thông tin cá nhân của chủ sim như Mobiphone, em thấy ổn hơn. Trừ khi bị mất cả sim đt và cmnd thì chịu

fanmu1234

Tháo bánh

HangB2

Xe điện
ok, em sẽ thử cách cụ nói

Nhưng quản lý sim bằng thông tin cá nhân của chủ sim như Mobiphone, em thấy ổn hơn. Trừ khi bị mất cả sim đt và cmnd thì chịu
có hết trong qui định lấy mã PUK mà bác

fanmu1234

Tháo bánh
có hết trong qui định lấy mã PUK mà bác
Em vừa đọc quy định rồi.

Như vậy NV Vinaphone đã làm ẩu trong trường hợp của em. NV chỉ yêu cầu đọc seir Sim là cung cấp mã PUK và pass luôn.

Toilatoi242_2

Xe tải
Cháu đọc bài này mới mò ra cách đặt mã pin mới, ghê ghê vina thật.

Vinaphone họ quản lý rất chặt đấy cụ, họ dùng AI để nhận dạng giọng nói.
Cụ không tin thì cụ nói người khác gọi lên tổng đài xem nào.
Thật á cụ? Tức là tổng đài viên khi nghe giọng người lạ gọi đến sẽ thấy AI so sánh với giọng chủ thuê bao ạ? Tối tân như vậy thì sao cụ chủ thớt mắng em nhân viên kia ko nói gì.

Bình Be 79

Xe tải

Mục đích đề phòng trường hợp bị mất đt thì kẻ xấu không đăng nhập vào đt được và khộng dùng sim để chiếm đoạt TK ngân hàng được.

Hôm qua đt em hết pin, khởi động lại thì phải nhập pass của sim, em quên pass nên sim bị khóa yêu cầu nhập mã PUK.

Em đt lên tổng đài Vinaphone nhờ hỗ trợ cung cấp mã PUK và pass sim. NV tổng đài không cần yêu cầu em đọc số đt, thông tin của chủ sim. Họ yêu cầu em đọc số seri sim gồm 16 số và họ cung cấp mã PUK và pass của sim cho em ngay lập tức. Điều này chứng tỏ quy trình xử lý của Vinaphone khá lỏng lẻo, thiếu an toàn cho khách hàng. Em đã nhắc nhở tổng đài viên, yêu cầu tổng đài viên báo cáo lên cấp trên để sửa quy trình.

Ngược lại, khi em đt lên tổng đài Mobiphone, NV tổng đài yêu cầu em đọc số đt, thông tin cá nhân của chủ sim, khi xác định được thông tin rồi, NV tổng đài Mobiphone mới hỗ trợ cung cấp mã PUK và pass sim.
Em vừa inbox cụ, cụ đọc giúp em nhé! Cảm ơn cụ!

trikhanh

Xe tải
E thì bị như này, gọi cho Sđt của e thì nhảy sang ông ở Hưng yên nghe máy & bị rất nhiều lần như thế đến mức ông kia phát bực, Sđt phụ ít dùng nên e cũng kệ chỉ tò mò sao lại thế được nhỉ ?

maximax903

Xe điện
Cụ chủ dùng thuê bao Vinaphone là SIM vật lý hay eSIM cùng với SIM Mobifone trên 1 điện thoại vậy?

Bastion.P

Xe container
Hình như mặc định nó là 1234 thì phải, có gì bí mật đâu.

Sim ai người ấy lo, mất sim mất máy thì đi đổi sim, lại còn đổ cho nhà mạng. Vãi chủ thớt.