Thảo luận Vinfast Lux SA Full: Khung gầm BMW X5, bộ bánh BMW X6 (xDrive35i)

Arsephan

Xe tăng
Mình làm việc trong khu Vinhomes toàn biệt thự với Lux SA Full, ngắm nghía Lux SA Full với BMW x6 đỗ cạnh thì thấy Vinfast Lux SA Full có bộ Khung gầm BMW X5 F15 theo quảng cáo, bộ mâm bánh là BMW X6 (F16 xDrive35i): La-zăng hợp kim nhôm 20 inch. Lốp (trước/sau) 275/40 R20; 315/35 R20. Ngắm 2 con này thực sự phê với Lốp sau, phê hơn hẳn Range Rover Sport đỗ sau, hay XC90 Volvo...
Không rõ Vinfast có thực sự chủ đích lấy bộ bánh X6 cho Vinfast Lux SA Full ko nhỉ, hay là ngẫu nhiên thôi nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

202

Xe container
Mình làm việc trong khu Vinhomes toàn biệt thự với Lux SA Full, ngắm nghía Lux SA Full với BMW x6 đỗ cạnh thì thấy Vinfast Lux SA Full có bộ Khung gầm BMW X5 theo quảng cáo, bộ mâm bánh là BMW X6 (xDrive35i): La-zăng hợp kim nhôm 20 inch. Lốp (trước/sau) 275/40 R20; 315/35 R20. Ngắm 2 con này thực sự phê với Lốp sau, phê hơn hẳn XC90 Volvo...
Không rõ Vinfast có thực sự chủ đích lấy bộ bánh X6 cho Vinfast Lux SA Full ko nhỉ, hay là ngẫu nhiên thôi nhỉ?

Khen gì chỉ khen mỗi lốp, vành đã thấy hơn xe 4 tỏi

King_crimson

Xe tải
Có mỗi bộ lốp mà thấy phê rồi thì em cũng bó tay. Trong khi những phần quan trọng làm nên một thương hiệu tên tuổi đó là động cơ, hệ truyền động, khung gầm, an toàn... Và quan trọng hơn cả là các phần đó gắn kết lại trong một chiếc xe một cách nhuần nhuyễn và hoàn hảo thì không thấy nói đến

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Có mỗi bộ lốp mà thấy phê rồi thì em cũng bó tay. Trong khi những phần quan trọng làm nên một thương hiệu tên tuổi đó là động cơ, hệ truyền động, khung gầm, an toàn... Và quan trọng hơn cả là các phần đó gắn kết lại trong một chiếc xe một cách nhuần nhuyễn và hoàn hảo thì không thấy nói đến
Ơ, cụ không biết à, tất cả những người mua lux sa chỉ vì quả lốp ấy thôi mà ;))

phuongnight

Xe tải
Giữ giá cũng ko kém X5 , X6 .

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]

ductienqn

Xe tăng
Cũng có thể hoặc không (cùng lắm mât giá bằng pho tủn 3 năm bay 500 củ thôi). Nhưng những người mua lux sa hình như ít người quan tâm đến quả bán đi lỗ bao nhiêu lắm. Đi sướng con người và an toàn quan trọng hơn. Suy nghĩ khác cụ lắm ;))
Đúng cụ oto là tiêu sản thích là nhích cho nó xướng cái thằng người cái đã.

RAVA

Xe ba gác
-Các cụ bảo rồi “biết đến đâu thì nói đến đó”, mai mốt lại phát hiện ra cái gì là lạ như chụp đuôi ống xả nom giống con X5 chẳng hạn thì lại mở thớt làm bài revew tiếp thôi? :))

ROW

Xe tải
-Các cụ bảo rồi “biết đến đâu thì nói đến đó”, mai mốt lại phát hiện ra cái gì là lạ như chụp đuôi ống xả nom giống con X5 chẳng hạn thì lại mở thớt làm bài revew tiếp thôi? :))
Em tưởng sẽ phát hiện ra nắp bình xăng giống RR, cứ ấn nút là mở

Arsephan

Xe tăng
Tinh tế mà chẳng tinh tế tý nào cả. Chẳng ai so Vinfast Lux SA với All-new BMW X5 latest cả, Vinfast cũng nói rất rõ về đời động cơ N20 cũng như khung gầm nền tảng base trên X5 F15. Và vẫn còn rất nhiều ông âm binh thiếu hiểu biết hoặc cố tình nói mãi về mấy việc này, mang tính dìm hàng.
Lưu ý việc so sánh bộ mâm, lốp của SA Full 2.0 trên cũng là so với X6 (xDrive35i)

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Gửi các cụ anti vinfast không biết nhục. Em xin phép nhắc lại “chỉ dành cho cụ nào không biết nhục thôi nhé”, nếu biết nhục e không nói đến ;)). Cụ chủ thớt nói rất rõ: “lux sa dùng khung gầm X5”, “kích thước mâm, lốp”, nhưng đội anti coi y rằng so hai cái xe với nhau. Thử hỏi các cụ phát ngôn thế có tí não nào trong đầu không vậy. Thằng nào chả biết rất rõ “tiền nào, của ấy”, những người mua vinfast e nghĩ họ cũng mua vài cái xe roài, cũng có một vài tỉ để dành cho việc chơi xe, chả ngốc nghếch đâu các cụ ạ, thậm chí khéo có cả sếp của các cụ anti ấy chứ :)). Mấy người ấy họ hiểu rõ sự khác biệt giữ X5 và lux sa hơn các cụ nhiều.
Cuối cùng, Em thấy điều kỳ lạ là cụ nào ở đây mua vinfast đều nói lý lẽ đâu ra đấy, khách quan và chân thực. Đội kia thì ....

Arsephan

Xe tăng
Đúng cụ oto là tiêu sản thích là nhích cho nó xướng cái thằng người cái đã.
Việc quyết định lên SA Full, thậm chí là bỏ qua Subaru, Ford Everest Bi turbo... ngoài việc Vinfast là xe Việt nam, thì tính năng an toàn là tính năng hàng đầu của việc lựa chọn, trong đó bộ lốp cũng là 1 tiêu chí lớn:
1. Dẫn động AWD 4 bánh toàn thời gian.
2. Tiết diện lốp lớn, tăng khả năng bám đường an toàn.
3. Hệ thống treo độc lập đa điểm....: Bám đường đồng đều toàn bộ tiết diện bề mặt lốp dù đi trên đường không bằng phẳng, hay vào cua tốc độ cao...
4. Thẩm mỹ: Không thể phủ nhận bộ lốp tiết diện lớn có ấn tượng thẩm mỹ hơn nhiều. Trong ảnh so với bộ giò của Range Rover Sport, thì Vinfast Lux SA full đẹp hơn nhiều.
....

Ôtô đúng là cái ô tô, là tiêu sản, đi thử trải nghiệm thấy thích, thấy xe kế thừa được nhiều tính năng công nghệ nổi bật, an toàn..., tìm hiểu thấy OK là nhích NAE nhỉ :)

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Việc quyết định lên SA Full, thậm chí là bỏ qua Subaru, Ford Everest Bi turbo... ngoài việc Vinfast là xe Việt nam, thì tính năng an toàn là tính năng hàng đầu của việc lựa chọn, trong đó bộ lốp cũng là 1 tiêu chí lớn:
1. Dẫn động AWD 4 bánh toàn thời gian.
2. Tiết diện lốp lớn, tăng khả năng bám đường an toàn.
3. Hệ thống treo độc lập đa điểm....: Bám đường đồng đều toàn bộ tiết diện bề mặt lốp dù đi trên đường không bằng phẳng, hay vào cua tốc độ cao...
4. Thẩm mỹ: Không thể phủ nhận bộ lốp tiết diện lớn có ấn tượng thẩm mỹ hơn nhiều. Trong ảnh so với bộ giò của Range Rover Sport, thì Vinfast Lux SA full đẹp hơn nhiều.
....

Ôtô đúng là cái ô tô, là tiêu sản, đi thử trải nghiệm thấy thích, thấy xe kế thừa được nhiều tính năng công nghệ nổi bật, an toàn..., tìm hiểu thấy OK là nhích NAE nhỉ :)
Chuận. E thì ít khi cuồng xe. Xe em đi nếu không va quệt nặng thì e vất quăng quật, không sơn lại cho đến lúc bán :)). Nhưng tại mấy con giời nói năng, nhăng cuội làm e sắp cuồng Vinfast mất rồi. Ngày càng thấy thik xe vinfast và thấy tự hào dân tộc Việt Nam thế mới hay chứ (đấy là lý do chính e hay vào đây đập lại mấy cụ anti dở)

Arsephan

Xe tăng
Gửi các cụ anti vinfast không biết nhục. Em xin phép nhắc lại “chỉ dành cho cụ nào không biết nhục thôi nhé”, nếu biết nhục e không nói đến ;)). Cụ chủ thớt nói rất rõ: “lux sa dùng khung gầm X5”, “kích thước mâm, lốp”, nhưng đội anti coi y rằng so hai cái xe với nhau. Thử hỏi các cụ phát ngôn thế có tí não nào trong đầu không vậy. Thằng nào chả biết rất rõ “tiền nào, của ấy”, những người mua vinfast e nghĩ họ cũng mua vài cái xe roài, cũng có một vài tỉ để dành cho việc chơi xe, chả ngốc nghếch đâu các cụ ạ, thậm chí khéo có cả sếp của các cụ anti ấy chứ :)). Mấy người ấy họ hiểu rõ sự khác biệt giữ X5 và lux sa hơn các cụ nhiều.
Cuối cùng, Em thấy điều kỳ lạ là cụ nào ở đây mua vinfast đều nói lý lẽ đâu ra đấy, khách quan và chân thực. Đội kia thì ....
Thực tế, Anh em lên group trao đổi về xe của mình hoặc xe mình yêu thích, dựa trên kiến thức, sự tìm hiểu, sự cảm nhận thực tế, và mong muốn gặp gỡ giao lưu tìm hiểu với những người giống mình. Nhưng xã hội thì muôn hình vạn trạng, người tốt thì và có học thì vẫn ít mà thành phần vô học và có học nhưng vô thức thì vẫn nhiều, huống hồ là Otofun, NAE ạ. Cũng không nên để tâm đến :)

Trada_thuoclao

Xe buýt
À, thì ra là chỉ giống thôi, chỉ mua thiết kế thôi chứ về chỉnh sửa, gia công theo tiêu chuẩn nào, dùng thép Hoa Sen hay Hòa Phát thì giời biết.
Nói thì cũng phải chuẩn, đừng lập lờ đánh lận con đen.
Xe tốt cứ đợi vài năm xem đi có còn nuột ko, khung gầm có mọt ko, xăng có ăn gấp đôi ko. Chứ mới thì đến zotye hay V7 đều ngon :D

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
À, thì ra là chỉ giống thôi, chỉ mua thiết kế thôi chứ về chỉnh sửa, gia công theo tiêu chuẩn nào, dùng thép Hoa Sen hay Hòa Phát thì giời biết.
Nói thì cũng phải chuẩn, đừng lập lờ đánh lận con đen.
Xe tốt cứ đợi vài năm xem đi có còn nuột ko, khung gầm có mọt ko, xăng có ăn gấp đôi ko. Chứ mới thì đến zotye hay V7 đều ngon :D
Cụ ấy nói chuẩn ấy chứ. Nhiều cụ tự nghĩ “khác đi” thôi. Vinfast giờ đâu có ngon lắm đâu cụ. Hạn chế còn tùm lum. Độ bền thì chưa ai dám khẳng định. Nhưng có điều người mua xe vin 90% là dùng đầu quyết định (kể cả đối tác, nhân viên hay cái quái gì của Vin... cứ động đến túi tiền là đừng có hòng ép nhau), 10% còn lại là bằng tim (10% này chắc siêu giàu, tiêu tiền như rác). Tính toán hết cả để mua xe đấy, tiền nào của đấy thoai. 2 tỷ không so đc với 3 tỷ chứ đừng nói so với 5 tỷ các cụ ạ.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Um, không sao, lúc đó mua cái khác :D

Người không có khả năng tìm hiểu, thiếu kiến thức, lập trường,... thì cứ ngồi chờ người khác đánh giá cho mình thôi. Các cụ ngày xưa có câu "Chó nhai rẻ rách" là có thật.
Công nhận, thậm chí còn mua về nhai.