Tin tức Vinfast sẽ mang cặp xe điện VF e35 và VF e36 tới Los Angeles Auto Show 2021

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
VINFAST "CHI ĐẬM", QUYẾT MANG BỘ ĐÔI VF E35 VÀ VF E36 ĐẾN LOS ANGELES AUTO SHOW 2021

Hai mẫu xe điện sẽ được VinFast đem đến trưng bày tại Triển lãm Los Angeles Auto Show 2021 là VF e35 và VF e36.

VinFast đã chọn Los Angeles Auto Show 2021 để trưng bày bộ đôi hoàn toàn mới VF e35 và VF e36. Được biết, chi phí để có một suất trưng bày xe tại Triển lãm ô tô lớn nhất nước Mỹ, kèm theo các không gian trải nghiệm xung quanh không hề nhỏ. Bù lại, một mẫu xe mới khi xuất hiện tại sự kiện danh tiếng này sẽ được rất nhiều người biết đến. Do đó, khoản phí đắt đỏ mà hãng xe Việt bỏ ra được kỳ vọng mang lại hiệu quả nhất định.

VinFast
Los Angeles Auto Show 2019

Los Angeles Auto Show 2021 là một trong 4 triển lãm ô tô lớn nhất nước Mỹ, nơi quy tụ các sản phẩm ấn tượng hàng đầu thế giới. Sự kiện này sẽ thu hút hàng trăm nghìn người cùng hàng nghìn nhà báo và chuyên gia trong ngành từ rất nhiều quốc gia. Vì vậy, nhiều công ty khởi nghiệp, các thương hiệu mới chọn Los Angeles Auto Show để giới thiệu sản phẩm.

Đặc biệt, Los Angeles Auto Show 2021 sẽ có đường chạy thử trong nhà rộng 4.180 m2 tại sảnh Nam của trung tâm hội nghị để người tham dự trải nghiệm thực tế các mẫu xe điện. Thậm chí, một không gian riêng cho những tay lái nhỏ tuổi cũng đã được chuẩn bị, mang đến nhiều trải nghiệm thú vị.

Thời gian gần đây hãng xe Việt liên tục có những động thái mới với những mẫu xe chuẩn bị cho ra mắt. Cuối tháng 8, hình ảnh chiếc SUV VinFast VF e35 đang trên đường chạy thử nghiệm ở châu Âu đã thu hút sự chú ý lớn khi được đăng tải lên mạng xã hội. Cách đây không lâu, tạp chí Edison của Đức vừa tiết lộ thời điểm ra mắt của VinFast VF e35 và VF e36.

Hình ảnh VinFast VF e35 chạy thử nghiệm tại châu Âu

Theo đó, nhiều khả năng VF e35 và VF e36 sẽ được ra mắt tại Triển lãm Ô tô Los Angeles (diễn ra từ 19/11 tới 28/11) và Triển lãm điện tử tiêu dùng CES ở Las Vegas vào năm 2022 (từ 5/1/2022 đến 8/1/2022). Đây sẽ là lần thứ hai hãng xe Việt Nam góp mặt tại một triển lãm tầm cỡ quốc tế, sau khi ra mắt lần đầu tại Paris Motor Show 2018.
Kế hoạch gia nhập thị trường châu Âu của VinFast đã được ông Emiel Hendriksen - Phó chủ tịch kinh doanh VinFast tiết lộ trong một cuộc phỏng vấn tại Turin, Italy. Theo đó, các mẫu xe mà VinFast bán tại thị trường châu Âu không dùng động cơ đốt trong, mà là 2 mẫu xe điện VF e35 và VF e36.

VinFast
VinFast

Otofun News

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Kein Wort dazu in Turin. Der einzige Hinweis zu den Preisen war dort die erklärte Absicht, „auf jeden Fall im Premium-Segment“ anzutreten, so dass ein vollelektrischer e35 hierzulande wohl nicht unter 50.000 Euro und ein VinFast e36 nicht unter 60.000 Euro zu haben sein dürfte.
Con E35 bán không dưới 50k€ và E36 không dưới 60k€ thì anh V phải tặng voucher 20k€ thêm vào thì may ra mới có người mua. :))

Để em mời các cụ xem con BMW i4 gần 60k bên Đức, 1 lần nạp chạy 590km mới ra nom như nào:
:D

Esposito

[Tịch thu bằng lái]
láo nháo cháo cũng như cơm !
Vở cũ soạn lại ????
Trước Mang xe hẳn đi Paris làm màu , xe mang đi triển lãm chỉ mất tý chi phí , nhưng lại lấy tiếng bán trong nước thôi !
Đến bây giờ người ta vẫn đặt ra câu hỏi Mang xe đi paris triển lãm để làm gì ??
Chưa bán nổi 1 chiếc nào nhưng nổ banh trời bán châu âu , nào bán mỹ .....vân vân và mây mây
vở cũ soạn lại, Bình mới rượu đã quá cũ , nhạt thếch
tung cái giá 50000 Usd mục đích vẫn làm giá trong nước thôi ,
Mà xe thì anh .. về giá ...bèo , kín kín hở hở to son trát phấn , vẽ thêm tý ... thế là tung tin mang đi nước ngoài bán , nhưng kiểu lườm rau gắp thịt , quả là bá đạo !
Bản thân anh cũng biết thừa mang xe đi chỉ làm màu chứ giá rổ đó thì lùa gà sân nhà thôi
Tuổi tý mà đòi so với mấy em loại quèn của châu âu ????
bát nháo phết , đi từ bài này qua chiêu bài khác , nhưng dân Việt giờ khôn rồi , ai chả biết anh đang cố để thêm vài bài cứu cp vích ????
Sao đến giờ vẫn còn nhiều kẻ mộng tưởng ,

Chỉnh sửa cuối:

Huthasa

Xe container
Vở cũ soạn lại ???? Như thằng xe Lux sa 2.0 và thằng xe Lux . Mang hẳn đi Pảris để làm màu , xe mang đi triển lãm chỉ mất tý chi phí , nhưng lại lấy tiếng để lừa dân trong nước !
Chưa bán nổi 1 chiếc nào nhưng nổ banh trời bán châu âu , nào bán mỹ .....vân vân và mây mây
Cố tình tung cái giá 50000 Usd mục đích là bán giá cao trong nước
Mà xe thì anh nhập về giá ...bèo , kín kín hở hở to son trát phấn , vẽ thêm cái quốc kỳ ... thế là tung tin mang đi nước ngoài bán , nhưng kiểu lườm rau gắp thịt , lưu manh bá đạo !
Bản thân anh cũng biết thừa mang xe đi chỉ làm màu chứ giá rổ đó thì lùa gà sân nhà thôi
Tuổi tý mà đòi so với mấy em loiaj quèn của châu âu ????
Quả là phường bát nháo , đi từ báo lừa này qua bài lừa khác , nhưng dân Việt giờ khôn rồi , ai chả biết anh lung đoạn sàn ck và đang cố để lừa thêm vài bài cứu cp Vic ????
Sao đến giờ vẫn còn nhiều kẻ mộng tưởng , như 1 đán thiêu thân lao lên xông vào đèn dầu đốt mình trong tích tắc , rắp tâm sáo rỗng thế này nhỉ ?
Kệ họ, tiền cụ đâu? Có câu: ngu thì chết chứ bệnh tật gì. Cụ cứ bình tĩnh.
Dưng mà sạc1 lần đi độ 400km, giá nhỉnh hơn Fatdien 1 tý là em mua đấy, cụ đừng gàn em. 🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:
Vở cũ soạn lại ???? Như . Mang xe hẳn đi Paris để làm màu , xe mang đi triển lãm chỉ mất tý chi phí , nhưng lại lấy tiếng bán trong nước thôi !
Cố tình tung cái giá 50000 Usd mục đích là bán giá cao trong nước
Mà xe thì anh .. về giá ...bèo , kín kín hở hở to son trát phấn , vẽ thêm tý ... thế là tung tin mang đi nước ngoài bán , nhưng kiểu lườm rau gắp thịt , lưu manh bá đạo !
Tuổi tý mà đòi so với mấy em loiaj quèn của châu âu ????
Quả là phường bát nháo , đi từ báo lừa này qua bài lừa khác , nhưng dân Việt giờ khôn rồi , ai chả biết anh lung đoạn sàn ck và đang cố để lừa thêm vài bài cứu cp vích ????
Trước tiên em xin nói là em đang dùng xe của Vin.
Sau nữa em nghĩ là Vin sẽ không thể áp dụng chiến thuật định giá như với những con xe xăng đã ra. Theo em thì Vin đã nhầm lẫn giữa kinh doanh bất động sản với kinh doanh xe trong việc định giá trị xe thủa ban đầu. Bất động sản Vin hạ giá thì tính thuế vẫn chưa bằng giá bán thật của bất động sản. Nhưng xe thì dù hạ giá vẫn bị áp thuế theo giá công bố. Chết người mua và kéo theo Vin muốn bán được xe phải hạ giá nhiều để cho người mua bù. Cụ thể như con xe em lấy là xe Lux Sa nâng cao. Giá công bố 1.739.000 nhưng khi mua thì giá em được áp dụng là 893.840 + 60.000 (tiền mua voucher) = 953.840. Như thế này thì em thấy là rất ổn. Nhưng em lại phải nộp 198 triệu tiền thuế (12%). tổng lăn bánh của em = 1.161. Giá này với xe như vậy theo em là quá được. nếu Vin công bố mức giá niêm yết thấp đi và tăng giá bán nên 1 chút để tổng lăn bánh vào khoảng 1.200 thì em nghĩ Vin sẽ vừa được lợi hơn/mỗi đầu xe và cũng được lợi hơn/tổng doanh thu (do bán được nhiều xe hơn).
Nễu với xe điện và bất kể những xe nào khác mà Vin sắp bán nếu Vin không rút kinh nghiệm thì chắc lại đi theo đường cũ thôi.
Quan điểm em thì cứ thực tế, không dự đoán trước làm gì dù là dự đoán màu hồng hay màu đen. Việc đến đâu, quy kết, thực hiện đến đó. Cũng chấp nhận làm chuột bạch hay chuột gì cũng được nhưng chỉ trong mức độ nhất định.
Thấy cụ viết về giá xe điện của Vin (chưa có thực tế nên em cũng chẳng quy kết là đắt, rẻ hay đúng giá) và đọc thì em cảm nhận cụ chẳng ưa gì sản phẩm của Vin (chí ít là xe của Vin) nên cũng lạm bàn vài câu.
Và cuối là mong rằng cụ cũng như các cụ khác, không ưa Vin nhưng cũng đừng ghét bỏ gì những người sử dụng sản phẩm (nhất là xe) của Vin cụ nhé.
Chúc cụ và gia đình mạnh khỏe, may mắn.

Huthasa

Xe container
Sau nữa em nghĩ là Vin sẽ không thể áp dụng chiến thuật định giá như với những con xe xăng đã ra. Theo em thì Vin đã nhầm lẫn giữa kinh doanh bất động sản với kinh doanh xe trong việc định giá trị xe thủa ban đầu. Bất động sản Vin hạ giá thì tính thuế vẫn chưa bằng giá bán thật của bất động sản. Nhưng xe thì dù hạ giá vẫn bị áp thuế theo giá công bố. Chết người mua và kéo theo Vin muốn bán được xe phải hạ giá nhiều để cho người mua bù. Cụ thể như con xe em lấy là xe Lux Sa nâng cao. Giá công bố 1.739.000 nhưng khi mua thì giá em được áp dụng là 893.840 + 60.000 (tiền mua voucher) = 953.840. Như thế này thì em thấy là rất ổn. Nhưng em lại phải nộp 198 triệu tiền thuế (12%). tổng lăn bánh của em = 1.161. Giá này với xe như vậy theo em là quá được. nếu Vin công bố mức giá niêm yết thấp đi và tăng giá bán nên 1 chút để tổng lăn bánh vào khoảng 1.200 thì em nghĩ Vin sẽ vừa được lợi hơn/mỗi đầu xe và cũng được lợi hơn/tổng doanh thu (do bán được nhiều xe hơn).
Nễu với xe điện và bất kể những xe nào khác mà Vin sắp bán nếu Vin không rút kinh nghiệm thì chắc lại đi theo đường cũ thôi.
Quan điểm em thì cứ thực tế, không dự đoán trước làm gì dù là dự đoán màu hồng hay màu đen. Việc đến đâu, quy kết, thực hiện đến đó. Cũng chấp nhận làm chuột bạch hay chuột gì cũng được nhưng chỉ trong mức độ nhất định.
Thấy cụ viết về giá xe điện của Vin (chưa có thực tế nên em cũng chẳng quy kết là đắt, rẻ hay đúng giá) và đọc thì em cảm nhận cụ chẳng ưa gì sản phẩm của Vin (chí ít là xe của Vin) nên cũng lạm bàn vài câu.
Và cuối là mong rằng cụ cũng như các cụ khác, không ưa Vin nhưng cũng đừng ghét bỏ gì những người sử dụng sản phẩm (nhất là xe) của Vin cụ nhé.
Cụ rất nhã nhặn. Chúc cụ vui và hài lòng với lựa chọn của mình.

NVM123321

[Tịch thu bằng lái]
Chiếc xe không có tội !
Cụ thích thì cụ cứ mua , còm về chất lượng chiếc xe mới là vấn đề ! Cụ trên kia cũng có lý , tiền của cụ . Cụ mua , ai gàn làm gì ? Mà cũng gàn thế nào được
Còn trăm nghìn thứ hậu mãi nữa , Cụ yêu cụ bảo xe cụ tốt xe cụ đẹp , em thấy ngược lại thì em không mua
Vin thi chiêu trò từ BDS nên bị ghét cũng đúng thôi , chả sai đâu
Không hieu đợt này vin có bài gì mới mà đội truyền thông trở nên lịt sự hơn ,
Hy vọng cứ tiếp tục như thế , chứ bán xe xong rồi .... như gogo tv thì nhọc lắm

Chỉnh sửa cuối:
Chiếc xe không có tội !
Cụ thích thì cụ cứ mua , còm về chất lượng chiếc xe mới là vấn đề ! Cụ trên kia cũng có lý , tiền của cụ . Cụ mua , ai gàn làm gì ? Mà cũng gàn thế nào được
Còn trăm nghìn thứ hậu mãi nữa , Cụ yêu cụ bảo xe cụ tốt xe cụ đẹp , em thấy ngược lại thì em không mua
Lấy xe vào đúng dịp covid xong lại chuẩn bị vào phục vụ công tác năm nên em chưa được trải nghiệm nhiều cụ ạ. Chắc qua tháng 11 đi kiểm tra và bị kiểm tra xong và kèm theo dịch bệnh được kiềm chế thì em sẽ cố làm thử vài phát tự chạy vừa vừa như Hà Nội, Quảng Ninh, Thái Nguyên rồi thì sẽ biết được về bất tiện, hạn chế của con xe em sở hữu hơn. Và em là cứ thật rằng nếu nhận thấy là hạn chế là em sẽ đưa thẳng lên chứ cũng chẳng ngại đâu. Biết đâu cái mình cho là hạn chế thì lại là cái mà mình ngu chưa hiểu rõ hết tính năng của nó và trong những người đọc sẽ có người khai sáng cho mình thì là mình được lợi rồi. Thực ra thì em lại thích kiếm 1 con BMW cũ để vần vò như cái cụ bên thớt BMW đang đưa lên ấy. Nhưng kinh nghiệm chơi xe hiện chỉ là con số không và chắc để có thời gian thỏa mãn đam mê phải sau 5 năm nữa cụ ạ (giờ còn phải lăn lộn cơm, áo, gạo, tiền đã cụ ạ). Và cũng thành thật với cụ rằng đây là lần đầu tiên em được sở hữu chính thức 1 chiếc xe ô tô dù chỉ còn chục năm nữa là nhận sổ hưu (theo Luật mới đó cụ). Thôi thì cứ học hỏi dần cụ ạ.
Thêm tí rằng quả thật đội sale của Vin và một số hãng khác nói riêng cũng hay quá lời dẫn đến phảm cảm. Kể cả trong lĩnh vực nhà đất cứ cho rằng nhà của Vin, biệt thự của Vin là đỉnh cao. Riêng em thì lại thích mua đất tự xây. Nhưng thôi cụ ạ. Người ta ăn cây nào rào cây đó cũng là lẽ thường cụ nhỉ.

NVM123321

[Tịch thu bằng lái]
Ok cụ !
Đồng ý với cụ , em chúc cụ có nhiều trải nghiệm thú vị với chiếc xe của cụ ,
Như em đã nói , chiếc xe không có tội
Người sở hữu nó không phải ai cũng là seeder , mà kể cả có là seeder cũng có 5, 7 kiểu , chả phải ai cũng là công cụ này nọ !
Tuy rằng đa phần đội vin rất vênh vang , nên bị ghét

nissantiida

Xe điện
Nếu VF thật sự muốn xuất ngoại thì vẫn chỉ nên tập trung vào phân khúc bình dân. Chào bán mấy con đắt trước để tạo ấn tượng thương hiệu thôi.

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Nếu VF thật sự muốn xuất ngoại thì vẫn chỉ nên tập trung vào phân khúc bình dân. Chào bán mấy con đắt trước để tạo ấn tượng thương hiệu thôi.
Ấn tượng gì cụ? Hãng xe mới mà giá trên trời á? Hay là phải đặt hàng con xe nửa năm mới có? Đúng là chính sách này thì BMW, Mer, Audi, TOy,. phải cắp sách đi học Vin dài.
>:)

Ok cụ !
Đồng ý với cụ , em chúc cụ có nhiều trải nghiệm thú vị với chiếc xe của cụ ,
Như em đã nói , chiếc xe không có tội
Người sở hữu nó không phải ai cũng là seeder , mà kể cả có là seeder cũng có 5, 7 kiểu , chả phải ai cũng là công cụ này nọ !
Tuy rằng đa phần đội vin rất vênh vang , nên bị ghét
Vâng cụ. Trải nghiệm sẽ cho ta kinh nghiệm. Có thể là thương đau. Có dại mới lên khôn cụ nhỉ?

datto70

Xe điện
Vở cũ soạn lại ????
Trước Mang xe hẳn đi Paris làm màu , xe mang đi triển lãm chỉ mất tý chi phí , nhưng lại lấy tiếng bán trong nước thôi !
tung cái giá 50000 Usd mục đích vẫn làm giá trong nước thôi ,
Mà xe thì anh .. về giá ...bèo , kín kín hở hở to son trát phấn , vẽ thêm tý ... thế là tung tin mang đi nước ngoài bán , nhưng kiểu lườm rau gắp thịt , quả là bá đạo !
Tuổi tý mà đòi so với mấy em loại quèn của châu âu ????
bát nháo phết , đi từ bài này qua chiêu bài khác , nhưng dân Việt giờ khôn rồi , ai chả biết anh đang cố để thêm vài bài cứu cp vích ????
Đọc còm cụ cười sặc mồm, tình giải trí cao, nội dung thật cháu chịu :)) :)) :)) :D :D :D :D 8-> X_X

datto70

Xe điện
Giá con SA cụ mua hợp lý, rẻ hơn các cụ mua thời 3.O một mớ to :)), kg quan trọng mấy cái OP như xe Hàn, thì ngồi lái con SA nó sướng hơn mấy con CUV, SUV phổ thông đang bán ở VN.

Giá con SA cụ mua hợp lý, rẻ hơn các cụ mua thời 3.O một mớ to :)), kg quan trọng mấy cái OP như xe Hàn, thì ngồi lái con SA nó sướng hơn mấy con CUV, SUV phổ thông đang bán ở VN.
Giá mà không giảm thì thật với cụ là em sẽ có lựa chọn khác. Nhưng giảm như vậy lại đúng thời điểm mình có nhu cầu mà không mua thì có lẽ em lại bị bất bình thường mất. Mua xong lại chưa được sử dụng nhiều nên chưa có cảm nhận nhiều. Hi vọng bớt giãn cách thì sẽ có cảm nhận thực của mình. Chứ cứ nghe nói thì em cũng chưa tin lắm cụ ạ.

Arsephan

Xe tăng
Giá mà không giảm thì thật với cụ là em sẽ có lựa chọn khác. Nhưng giảm như vậy lại đúng thời điểm mình có nhu cầu mà không mua thì có lẽ em lại bị bất bình thường mất. Mua xong lại chưa được sử dụng nhiều nên chưa có cảm nhận nhiều. Hi vọng bớt giãn cách thì sẽ có cảm nhận thực của mình. Chứ cứ nghe nói thì em cũng chưa tin lắm cụ ạ.
Cụ có xe mà, Hải Phòng thì cứ vác ra mà lượn và tự cảm nhận thôi :D

Cụ có xe mà, Hải Phòng thì cứ vác ra mà lượn và tự cảm nhận thôi :D
Em đi làm cách nhà khoảng hơn 1km. Đi đón con thì trường đông (trường Minh Khai đó cụ). Vậy muốn thì phải đi xa chút vd Đồ Sơn đồ seo gì đó chẳng hạn. Nhưng giờ lại chuẩn bị hoàn thiện hồ sơ để phục vụ cho kiểm tra. Thôi thì sang tháng 12 em sẽ lượn cụ ạ.

hungphamgmt

Xe máy
Chiếc xe không có tội !
Ở cái diễn đàn này em thấy đa số các cụ chê thôi. Chiêu trò BDS hay xe hơi là chính sách bán hàng của người ta thôi. Các cụ thích thì mua, tiền trong túi các cụ, nhà cũng thế và xe cũng vậy, các cụ toàn người thông minh cơ mà, họ đâu có lừa tiền của các cụ. Mục tiêu của họ là bán được hàng và thực tế là bán rất tốt, chung cư hay biệt thự cứ ra hàng là bay (em đang nói ở HN vì chỗ khác em ko biết), xe thì có con SA lẹt đẹt, chứ Lux A với Fadil có lúc cũng chả có hàng mà giao. Quan điểm cá nhân của em thì thích thì em mua thôi, tất nhiên cũng phải vừa tầm tài chính, nhà cũng thế và xe cũng vậy

cocsku

Xe cút kít
Con E35 bán không dưới 50k€ và E36 không dưới 60k€ thì anh V phải tặng voucher 20k€ thêm vào thì may ra mới có người mua. :))

Để em mời các cụ xem con BMW i4 gần 60k bên Đức, 1 lần nạp chạy 590km mới ra nom như nào:
:D

View attachment 6561676

View attachment 6561677

View attachment 6561678

View attachment 6561679
Cái triển lãm này là để thăm dò thị trường Mỹ thôi. Vừa để khách làm quen với sản phẩm vừa để xem ý kiến của khách hàng thế nào. Nếu dự định bán ngay trong năm 2023 thì sản phẩm triển lãm chắc là sản phẩm thực, chứ không phải là dạng mô hình như hồi Paris motor show nữa. Lần trước mời cậu Béc đến vỗ tay lấy tiếng, vì cậu nổi tiếng ở VN. Lần này không biết mời ai thì hợp với thị trường bển?