[Funland] vinhome smart city sao bị bán cắt lỗ nhiều vậy

sontung89

Xe buýt
Cụ nói chán bỏ mẹ. Căn hộ yêu cầu tối thiểu là cách âm tốt cũng bị chặn họng làm gì mờ ám mới cần cách âm. Lấy vợ về đừng có làm gì, bỏ lên bàn mà ngắm.
Vợ chồng thì cũng bơn bớt cái mồm cho trẻ con hàng xóm còn ôn bài, cứ đêm xuống ơ ớ với nhau như cắt tiết thì chẳng vậy

clpharm

Xe tải
Vợ chồng thì cũng bơn bớt cái mồm cho trẻ con hàng xóm còn ôn bài, cứ đêm xuống ơ ớ với nhau như cắt tiết thì chẳng vậy
Ừ rồi đến lúc hàng xóm ứ ừ, trẻ con hàng xóm khóc ré lên, tầng trên khoan ầm ầm, rồi thắc mắc cần cách âm làm gì nhé?
Xin cụ lắc não đi 1 tí, cách âm là nhu cầu cần thiết của người ở chung cư, đừng có hỏi ngớ ngẩn 'làm việc gì mờ ám mới cần cách âm'

sontung89

Xe buýt
Ừ rồi đến lúc hàng xóm ứ ừ, trẻ con hàng xóm khóc ré lên, tầng trên khoan ầm ầm, rồi thắc mắc cần cách âm làm gì nhé?
Xin cụ lắc não đi 1 tí, cách âm là nhu cầu cần thiết của người ở chung cư, đừng có hỏi ngớ ngẩn 'làm việc gì mờ ám mới cần cách âm'
Cụ cứ mẫn cảm quá với tiếng động chứ e ở trọ quen thì cũng thấy bình thường, sinh viên chúng nó đêm đến vẫn làm chuyện đấy mà em lại thấy vui vui, ko nó cũng buồn

step321

Xe buýt
Em thấy dở nhất khu ocean Park là cụ nào mua căn hộ liền kề trong đó. Không có khu vực đỗ xe, đỗ ngoài cửa nhà thì bị khóa bánh. Không biết có phải hiện tượng phổ biến không, nhưng em biết chắc chắn 1 trường hợp chủ nhà than vãn với em.
Các khu ngoại thành, mn mua để cho thuê or nhà nghỉ cuối tuần. Tháng qua vài lần. Gửi lẻ 24h lên tới 280k, gửi tháng 1,2tr nhưng thành ra lãng phí.
Hiện giờ hai bên đều rất gắt, đỗ tràn lan và khóa liên tục.
Vin nên cho cư dân vé xe tháng, cứ có thẻ gửi ô tô nào cũng dc, mỗi nhà 1 slot (có thể tăng thêm phí). Đừng nói góc độ quản lý - kỹ thuật, xe vào xe ra đều có cam chụp, thông tin căn hộ đã thể hiện trong thẻ.
Gửi xe đắt thế. Ecopark cuối tuần sang trả có 50k/ngày, trong hầm xịn, đi vài bước ra thang máy :)

taplai2012

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Gửi xe đắt thế. Ecopark cuối tuần sang trả có 50k/ngày, trong hầm xịn, đi vài bước ra thang máy :)
Vin qđ chung các khu chung cư như vậy. Tuy nhiên trong nội đô chủ nhà có thể xuống lễ tân xin giảm phí gửi cho khách. Bên ocean Park thì ko có cơ chế đó.
Nói chung vụ gửi xe khá bất cập. Còn những thứ khác em thấy ổn.

Ronadol

Xe hơi
Chắc vì Vin ra hàng bán đầu tiên từ năm 2019, hồi đó họ định hướng khu này là Vincity thuộc cấp thấp nên bán giá rẻ, nhưng sau ko mấy khách hàng quan tâm nên họ đổi tên hành Vinhome Smart city cho nó cao cấp hơn. Rồi tiến hành bán đất cho các CĐT khác cụ ạ, sau này giá khu này lại lêngiá vì cơ bản hạ tầng đường xá đá xây xong nên người ta nhìn vào cũng đẹp, chấp nhận mua giá cao hơn
Toà nào là của Vin xây đầu tiên vậy cụ?

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
Khu Smart này gần hơn Ocean nhiều.
Nhưng xung quanh đất trống là của Vin hết đấy. Nghĩa là còn rất nhiều đất quanh đó.

Nên thức cũng không việc gì phải vội. Mai mốt anh ấy ra thêm hàng có khi gấp chục lần chỗ hiện hữu này nữa.

Con ocean thì e chịu luôn, ko hiểu sao bán giá chát xít ở cái chỗ xã lộ xa lắc thế mà nhiều cụ vẫn mua ạ.

Xuân Trường

Xe buýt
cụ muốn hiểu vì sao thì cứ join vào các hội nhóm của cư dân là ra ấy mà :D

Butruqu

Xe hơi
E theo dõi vincity từ lâu lắm r, từ mấy thớt đầu trc khi dự án xây, các cụ kì cựu trên đây như cụ justforfun vs mấy cụ j y, đã phân tích rất nhiều về 2 du án này, ví dụ ko có hầm mà fai để xe xa, trời mưa trời gió bất tiện, mật độ thang máy khi full ng ở thì sẽ tắc, chất lg tường gạch xây các kiểu khá kém...., Ko chỗ để ô tô nữa. Những thớt này giờ đã bị cho bay màu lâu rồi nhg ngẫm đến h các cụ ý nói chuẩn phết ạ

Ronadol

Xe hơi
Nhưng xung quanh đất trống là của Vin hết đấy. Nghĩa là còn rất nhiều đất quanh đó.

Nên thức cũng không việc gì phải vội. Mai mốt anh ấy ra thêm hàng có khi gấp chục lần chỗ hiện hữu này nữa.

Con ocean thì e chịu luôn, ko hiểu sao bán giá chát xít ở cái chỗ xã lộ xa lắc thế mà nhiều cụ vẫn mua ạ.
Cảm ơn cụ. Em khá thích hạ tầng khuôn viên dưới đó. Chiều nào cũng đưa con xuống chơi. Có khi thuê 1 căn dưới này cho tiện

Feelingtonight

Xe tải
Khu này cắt lỗ mà toàn 34-35 thì nhường các cụ. Nhiều cụ ảo tưởng ở Vin như ở thiên đường, nhà Vin đc săn đón nhất thị trg thì e nghĩ là quá nhầm lẫn. Trong chăn mới biết... À mà thôi e đi ra. :(

Sơn thật thà

Xe buýt
smart city và ocean park ngay từ đầu định hình là phân khúc CC rẻ sau vin thấy bán đc nên đẩy lên giá cao. những khu đó vin bán giá 20tr/m2 đã lời lắm rồi.
Tại thời điểm ban đầu chạy quảng cáo cho dự án thì dự kiến 7xx củ / căn (mà căn nhỏ tại thời điểm đó là 45m2), chưa có thể loại 25-28m2 như bây giờ. Tính ra chưa tới 20tr/m2.
Sau nhá hàng thăm dò thị trường rồi PR đẩy lên 30 rồi 40. Quá giỏi.

Sơn thật thà

Xe buýt
;)
Tôi thấy cũng lạ là nếu định vị ở đó là cc giá rẻ thì thường lại ít người mua, nhưng khi đổi tên "bình mới rượu cũ" thì lại bán được hàng. Dân mình chuộng cái mác "ha oai" hơn là giá trị thực.
Bãi biển Haoai lại chả đẹp à cụ, háo danh nó vậy

Justforfuntoo

Xe container
E theo dõi vincity từ lâu lắm r, từ mấy thớt đầu trc khi dự án xây, các cụ kì cựu trên đây như cụ justforfun vs mấy cụ j y, đã phân tích rất nhiều về 2 du án này, ví dụ ko có hầm mà fai để xe xa, trời mưa trời gió bất tiện, mật độ thang máy khi full ng ở thì sẽ tắc, chất lg tường gạch xây các kiểu khá kém...., Ko chỗ để ô tô nữa. Những thớt này giờ đã bị cho bay màu lâu rồi nhg ngẫm đến h các cụ ý nói chuẩn phết ạ
Mấy cái vụ dân tình kêu la hiện tại bọn em đã phân tích từ 2-3 năm trước, khi mới ở trên giấy
Nhưng các topic đấy bị bay màu hết thì mới có các con giời chui vào mua chứ :))
Bình mới rượu cũ, bản chất của nó là phân khúc thấp vimcity, chứ không phải vimhome, đổi tên phát giá cao hơn nhưng bản chất vẫn thấp thế
Giờ chửi bới loạn cả lên, bán cắt lỗ cũng khó trôi

cattrang130390

Xe buýt
Mấy cái vụ dân tình kêu la hiện tại bọn em đã phân tích từ 2-3 năm trước, khi mới ở trên giấy
Nhưng các topic đấy bị bay màu hết thì mới có các con giời chui vào mua chứ :))
Bình mới rượu cũ, bản chất của nó là phân khúc thấp vimcity, chứ không phải vimhome, đổi tên phát giá cao hơn nhưng bản chất vẫn thấp thế
Giờ chửi bới loạn cả lên, bán cắt lỗ cũng khó trôi
e thấy rao bán cắt lỗ nhưng là toàn lỗ so với giá chủ đầu tư mở bán mới, trong khi những căn mở bán mới vị trí đẹp hơn, nhiều ưu đãi hơn, còn so với giá mua ban đầu thì vẫn là lãi đó chứ

clpharm

Xe tải

Ví dụ em làm ở Long Biên mà cụ bắt em mua tận Smart thì em vái cụ 3 vái :-@ P/S: Cụ xem giá chung cư cái gì mà haven với Sol bên ecopark chưa? :))

Justforfuntoo

Xe container
e thấy rao bán cắt lỗ nhưng là toàn lỗ so với giá chủ đầu tư mở bán mới, trong khi những căn mở bán mới vị trí đẹp hơn, nhiều ưu đãi hơn, còn so với giá mua ban đầu thì vẫn là lãi đó chứ
Cắt lỗ so với giá mua ý chứ cụ
Các căn mới mở bán được vay 100%, 2-3 năm nữa mới phải trả cả gốc lẫn lãi, nên các căn cũ càng khó bán

vephiadong

Xe tăng
Ban đầu định vị phân khúc nhà ở cho người thu nhập thấp nên suất đầu tư thấp, quy hoach hạ tầng kỹ thuật đơn giản với gara tập trung, sử dụng thiết kế các tòa nhà theo mẫu, vật liệu rẻ tiền cho các tòa nhà...nên sau này có dán nhãn mới cũng không thay đổi được bản chất