Thảo luận Vios G bị vỡ kính lái

Khiem luong

Đi bộ
Hi. Cả nhà. Đợt vừa rùi mình vừa rước e vios G 2018 .niềm vui đang nhân lên vì tậu được vợ mới thì tối qua mình lau xe phát hiện 1 vết rạn nhỏ to bằng đầu ngón tay út trên bề mặt kính lái, kiểm tra trên bề mặt chỗ đó không hề có vết xước do tác động bên ngoài. Đang băn khoăn ko biết vết đó là gì và do đâu vì trước đó e đi ko có vấn đề gì, xe đi về để trong sân nhà phủ áo che. Sáng hôm sau kiểm tra lại thì kính nứt chạy kéo dài từ trên xuống. nếu do va đập hoặc đá bắn vào thì ko cí gì lăn tăn tuy nhiên trên bề mặt có viết xước nhưng lại không hề có, nứt tấm trong chứ tấm ngoài ok ( kính 2 lớp)Do vậy e nghi ngờ chất lượng sp kính hoặc khi lắp bị kích dẫn tới bị tức hoặc do bọt kính. E đang thu xếp đưa xe lên showroom để kiểm tra nguyên nhân để đưa ra cách giải quyết. Các bác cho e loèi khuyên trong cách xử lý tình huống này( lần đầu mua xe mà) thanks

Chỉnh sửa cuối:

haipv1607

Xe hơi
cụ mua bhtv luôn trường hợp này xử lý dc

sirdatjazz

Xe hơi
Có bảo hiểm là ok mà cụ ơi

xiembi

Đi bộ
Có bảo hiểm là ok mà cụ ơi
Cụ ấy chưa mua bảo hiểm mà.

P/S: bác cứ mang xe ra hãng trình bầy xem ở đó nó xử lý như thế nào, có được bảo hành không nhé. Nhớ cập nhật diễn biến kết quả cho ae thêm thông tin nhé

Kiabuoisang

Xe container
Kiểm tra làm khỉ gì cho hại não hả cụ vác vào hãng mà thay thôi. Hình như kính khó được bảo hành thì phải. Ngày xưa cái xe cerato của em cũng tự dưng bị vỡ xé như của cụ vậy, cũng chả thể giải thích tại sao được.

xe oto

Xe hơi
Vào hãng nó xác định nếu lỗi do người dùng thì không bảo hành, còn lỗi do nhà sản xuất mới được bảo hành.

Khiem luong

Đi bộ
Mình mang đến showroom nhưng bên kỹ thuật bảo rằng cần phải để xe lại để showroom mời kỹ thuật của Toy về. Sau 3 ngày mình để xe lại nv của showroom gọi điện báo rằngmình tới làm viêc. Và thông báo kỹ thuật của Toy đã về kt và đưa kết luận rằng "lỗi do va đập ngoài" mình y.c cho mình xem biên bản kết luận của kĩ thật của toy thì showroom nói bên đó chưa gửi bằng văn bản, điều này mình thấy ???? Và cách trả lời đó ko thuyết phục . bản thân mình muốn nếu kính bị lỗi do sx thì bên sx thay là ok ( nhà mình làm kính cường lưc đến nay 12 năm rùi nên mình qua hiểu về kính)cuối cùng vì đường xá xa xôi ko muốn đôi co tranh luận nhiều mình chọn giải pháp làm bảo hiểm. Bây giờ mọi việc đã xong tuy nhiên bản thân mình ko hài lòng trong cách làm việc đó.

tntnb

Xe điện
Hi. Cả nhà. Đợt vừa rùi mình vừa rước e vios G 2018 .niềm vui đang nhân lên vì tậu được vợ mới thì tối qua mình lau xe phát hiện 1 vết rạn nhỏ to bằng đầu ngón tay út trên bề mặt kính lái, kiểm tra trên bề mặt chỗ đó không hề có vết xước do tác động bên ngoài. Đang băn khoăn ko biết vết đó là gì và do đâu vì trước đó e đi ko có vấn đề gì, xe đi về để trong sân nhà phủ áo che. Sáng hôm sau kiểm tra lại thì kính nứt chạy kéo dài từ trên xuống. nếu do va đập hoặc đá bắn vào thì ko cí gì lăn tăn tuy nhiên trên bề mặt có viết xước nhưng lại không hề có, nứt tấm trong chứ tấm ngoài ok ( kính 2 lớp)Do vậy e nghi ngờ chất lượng sp kính hoặc khi lắp bị kích dẫn tới bị tức hoặc do bọt kính. E đang thu xếp đưa xe lên showroom để kiểm tra nguyên nhân để đưa ra cách giải quyết. Các bác cho e loèi khuyên trong cách xử lý tình huống này( lần đầu mua xe mà) thanks

Nếu không có va đập thì thuộc trách nhiệm bảo hành nhé (do chất phụ tùng).

tntnb

Xe điện
Mình mang đến showroom nhưng bên kỹ thuật bảo rằng cần phải để xe lại để showroom mời kỹ thuật của Toy về. Sau 3 ngày mình để xe lại nv của showroom gọi điện báo rằngmình tới làm viêc. Và thông báo kỹ thuật của Toy đã về kt và đưa kết luận rằng "lỗi do va đập ngoài" mình y.c cho mình xem biên bản kết luận của kĩ thật của toy thì showroom nói bên đó chưa gửi bằng văn bản, điều này mình thấy ???? Và cách trả lời đó ko thuyết phục . bản thân mình muốn nếu kính bị lỗi do sx thì bên sx thay là ok ( nhà mình làm kính cường lưc đến nay 12 năm rùi nên mình qua hiểu về kính)cuối cùng vì đường xá xa xôi ko muốn đôi co tranh luận nhiều mình chọn giải pháp làm bảo hiểm. Bây giờ mọi việc đã xong tuy nhiên bản thân mình ko hài lòng trong cách làm việc đó.
Cũng may là có bảo hiểm, tuy nhiên chất lượng linh kiện như vậy thì xe còn tốn rất nhiều tiền mà bảo hiểm không thể chi trả, tốt nhất là next mua xe hãng nào có chất lượng linh kiện và bảo hành tốt.

haohoathuy

Xe hơi
Có phải vết nứt bắt đầu từ chỗ dán chân kính chiếu hậu kg bác

wisher93

Xe hơi
cái này mà có bảo hiểm vật chất đc đền 100%

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

haohoathuy

Xe hơi
đang định hóng thì xong,
e hóng chỗ này
Nhìn giống của em. Hồi xưa nắng quá bị rơi mất gương chiếu hậu. Sau thằng thợ bôi keo 3 thành phần dán lại kín quá thế được vài tuần sau bị nứt đúng chỗ chân kính

Vinhepu

Xe máy
Dấu hỏi lớn cho chất lượng sản phẩm ô tô nội và trách nhiệm của các hãng đang kinh doanh tại VN?

Khiem luong

Đi bộ
Nhìn giống của em. Hồi xưa nắng quá bị rơi mất gương chiếu hậu. Sau thằng thợ bôi keo 3 thành phần dán lại kín quá thế được vài tuần sau bị nứt đúng chỗ chân kính
Vụ đấy giải quyết thế nào bác?

hoanganhdhyhp

Xe điện
Bác như thế là quá hiền. Em như này em mời mấy ông nhà báo làm om lên để xem Toy trả lời ntn. Nứt trong chứ có nứt ngoài đâu mà do va đập, lại ko có vết xước nữa chứ.
Em xin lỗi nếu là em thì vụ này em cho ầm lên vì chất lượng của Toy VN lâu nay quá lởm. Trước em có mấy bài động đến bát cơm của nhiều ông đi Toy hay sale Toy thì ném đá em nhưng chả làm gì được, giờ cái túi khí đểu thì Toy VN nó cũng công nhận thì mấy lão ấy mất hút chả dám phản pháo lại.
Tsb cái bọn tư bổn và bè lũ mất cmn dạy ngồi trên cao vừa ăn dày vừa làm láo. Em là em vẫn luôn tẩy chay Toy VN.