Vợ cả muốn mua xe để chủ động đi lại thì có nên đồng ý đi mua để sướng thân mình không các cụ nhỉ?

thellliiiiik

Xe buýt
Không biết gần đây hội chị em bạn dì của gấu nhà em đã tỷ tê nhau cái gì mà hôm rồi về nhà gấu em phán với em rằng sắp tới sẽ mua xe để chủ động đi lại, không cần nhờ vả em nữa. Nghe vừa mừng vừa lo các cụ ạ, mừng là nếu gấu mua xe thì khả năng em sẽ có nhiều thời gian tự do, tự lo, tự chơi rồi nhưng mừng thì mừng mà lo lắm. Lỡ gấu nó lái xe chưa quen rồi hứng lên nó táng vào đâu cái thì khổ, thì suy nghĩ cả đời, nói gì nói không có gấu mẹ vĩ đại thì cuộc đời này còn đâu niềm vui nữa các cụ nhỉ. Gấu em lấy bằng lâu rồi nhưng chả mấy khi lái, cần đi đâu thì toàn bắt em chở. Nếu mua xe thì khả năng em sẽ ưu tiên chiếc nào có chỉ số an toàn cao nhất cho gấu để cho an tâm.

Các cụ bảo em có nên đồng ý cho gấu mua xe trong vụ này không nhỉ, em nghĩ nếu mua khả năng chỉ mua mấy chiếc nhỏ nhỏ thôi cho dễ lái, dễ đi lại trong thành phố. Vì gấu em cũng chỉ loanh quanh đi đón con, đi mua sắm và tập tụ với hội bạn trong phố chứ chẳng mấy khi đi đâu xa. Trong mấy chiếc nhỏ nhỏ đó thì chiếc nào bền nhất các cụ nhỉ, Toyota hay KIA? 400 đổ xuống các cụ bảo em nên mua Wigo không vì em thấy xe này vừa nhu cầu của vợ em mà thấy nó an toàn nhất trong tầm tiền đó rồi.

• Vodka
Reactions: VOC

xedaprach

Xe điện
Không biết gần đây hội chị em bạn dì của gấu nhà em đã tỷ tê nhau cái gì mà hôm rồi về nhà gấu em phán với em rằng sắp tới sẽ mua xe để chủ động đi lại, không cần nhờ vả em nữa. Nghe vừa mừng vừa lo các cụ ạ, mừng là nếu gấu mua xe thì khả năng em sẽ có nhiều thời gian tự do, tự lo, tự chơi rồi nhưng mừng thì mừng mà lo lắm. Lỡ gấu nó lái xe chưa quen rồi hứng lên nó táng vào đâu cái thì khổ, thì suy nghĩ cả đời, nói gì nói không có gấu mẹ vĩ đại thì cuộc đời này còn đâu niềm vui nữa các cụ nhỉ. Gấu em lấy bằng lâu rồi nhưng chả mấy khi lái, cần đi đâu thì toàn bắt em chở. Nếu mua xe thì khả năng em sẽ ưu tiên chiếc nào có chỉ số an toàn cao nhất cho gấu để cho an tâm.

Các cụ bảo em có nên đồng ý cho gấu mua xe trong vụ này không nhỉ, em nghĩ nếu mua khả năng chỉ mua mấy chiếc nhỏ nhỏ thôi cho dễ lái, dễ đi lại trong thành phố. Vì gấu em cũng chỉ loanh quanh đi đón con, đi mua sắm và tập tụ với hội bạn trong phố chứ chẳng mấy khi đi đâu xa. Trong mấy chiếc nhỏ nhỏ đó thì chiếc nào bền nhất các cụ nhỉ, Toyota hay KIA? 400 đổ xuống các cụ bảo em nên mua Wigo không vì em thấy xe này vừa nhu cầu của vợ em mà thấy nó an toàn nhất trong tầm tiền đó rồi.
Cụ muốn an toàn thì bắt gấu đi xe số, đi xe ga em trông mấy mợ đi hãi hãi là.

Ý cụ chuẩn rồi đấy, mua cho bả chạy đỡ xót tiền. Xe bền vì chả có cái gì để hỏng. Option nghèo vì phân khúc này có cái gì giàu đâu, thiết kế nom cũng tạm (chưa nói đến nhiều người bảo xấu - xấu đẹp tùy mắt) bù lại bền và rất bền.

toimuondie

Xe container
Ý cụ chuẩn rồi đấy, mua cho bả chạy đỡ xót tiền. Xe bền vì chả có cái gì để hỏng. Option nghèo vì phân khúc này có cái gì giàu đâu, thiết kế nom cũng tạm (chưa nói đến nhiều người bảo xấu - xấu đẹp tùy mắt) bù lại bền và rất bền.
Chỉ sợ đi mấy hôm chị em nó chê lại đùng đùng bán đi đòi mua Mercedes thôi.

Chỉ sợ đi mấy hôm chị em nó chê lại đùng đùng bán đi đòi mua Mercedes thôi.
Ko, chúng ta biết thừa và mãi mãi chả bao giờ dám giao một con xe tiền tỷ vào tay chị em còn chưa rõ chân ga bên trái hay bên phải cụ nhở :))

Hưng Sữa

Xe tải
Thôi nhà e cũng dư tiền mua xe, nhưng bảo gấu đi grab cho lành. Mấy bà giày dép, váy túi lủng lỉnh rườm rà ghê lắm. Đi taxi, grab bét nhè ko bằng chi phí cho thêm 1 chiếc xe, nhàn đầu

toimuondie

Xe container
Ko, chúng ta biết thừa và mãi mãi chả bao giờ dám giao một con xe tiền tỷ vào tay chị em còn chưa rõ chân ga bên trái hay bên phải cụ nhở :))
Gấu của Chã có lẽ không chơi Otofun? Cứ đăng ký nick là bị block. Thảo nào phát biểu mạnh mẽ thế?

LongLH

Xe điện
1, Bỏ ra khoảng 3 triệu cho vk đi bổ túc tay lái thêm mấy buổi ( bảo thầy dạy cho đi đường phố lúc tan tầm và bắt quay, lùi, lên vỉa hè thật nhiều).
2, Mua cho con ngon ngon một tí không khi vk đi quen rồi là đòi đổi xe khác thì lỗ một khoản vì mua đi bán lại.
3, Lắp Cam hành trình cả trước và sau để mỗi khi vk bảo: anh đi sơn xe cho em vì bị ông nọ ông kia đâm vào thì mở Cam lên chỉ cho vk biết là vì vk đi ngu chứ ko phải lỗi của người ta- vì bọn giống cái là chúa đổ lỗi...
....
Tất cả những điều trên là em đã từng làm và trải qua cụ nhé.

Hưng Sữa

Xe tải
Kể cả xe còi vài trăm e cũng ko thích cho lái chã ạ, cứ grab taxi mà nã cho nhẹ lòng :D

Ỉn V

Xe buýt
Vì là phụ nữ lái xe nên em nghĩ cụ lên để vấn đề an toàn trên hết, nên đầu tư tiền cho các xe sang công suất nhỏ như BMW 1 series.

Mss AN TÂM

Xe điện
Gấu lái cho chu động ạ, subaru an toàn đấy, mỗi tội tiền nó hơi cao ạ :D

thngaylangthang

Xe ngựa
Đếch quan trọng, mãi sẽ wen :) từ ngày ... ấy thì em lại có thêm bạn gái, thích thế chứ nị hị hị
Xe số gấu em đi rồi nhưng vào mấy hôm tắc đường toàn phải vứt xe đấy đi bộ về :D

thuyphongthanh

Xe lăn
Tiền mua xe của vợ thì kệ nó chứ.Nếu cụ phải bỏ tiền ra thì mới...lo.

Chỉnh sửa cuối:

hailuatn

Xe container
Gớm, ai chả biết cụ là sít của Toy. Cụ cứ làm cái poll và nói rõ "cụ nào vote Toy em mời vodka một tuần" là được :)).