[Funland] Vợ- chồng, Duyên - nợ, Nhẫn - nhục và Định mệnh!!!

khongthuphi

Xe điện
Em hầu các cụ/mợ một câu chuyện có thật 100%, với câu chuyện này các cụ/mợ sẽ giải thích thế nào về cái Tiêu đề em nêu ra. Các cụ/mợ cứ chém thoải mái, biết đâu các ý kiến trên OF này sẽ giúp chút ít gì cho đôi vợ chồng này!
Em bắt đầu câu chuyện ạ:
Tình cờ tôi gặp lại anh trong quán cà phê, đi cùng anh còn có 2 đứa con gái của anh, một lên 8 và một lên 3, điều đặc biệt là cả 2 cháu đều rất đẹp, ngoan và dễ thương. Anh cầm ly cà phê bước sang bàn của tôi chào hỏi rồi ngồi xuống. Thăm hỏi sức khỏe qua loa, tôi hỏi anh:
- Chú đi đâu mà đến chỗ này vậy?
- Em mới từ Tiền Giang lên (cách chỗ này 200km), em đi tìm con Hằng vợ em, nó bỏ theo thằng nào gần tháng nay rồi anh ạ!.
- Ừm. Mệt nhỉ, rồi sao? Thấy không?
- Dạ, em tìm được nơi hai đứa chúng nó thuê nhà trọ rồi, em đến chủ nhà trọ nói, hai đứa mới rời đi hôm qua, nhìn qua cửa sổ em thấy áo quần chúng nó còn phơi ở đó!
- Chú tính sao?
- Hai đứa con gái của em cứ khóc đòi em đưa đi tìm mẹ, em sẽ tìm bằng được, gặp nó em sẽ khuyên nhủ để nó quay về với gia đình. Em mới mở cái quán cà phê nhỏ ở Thành phố Mỹ Tho, nhưng em sang lại cho người khác rồi, không còn đầu óc gì để kinh doanh cả anh ạ! Kể cả đoàn hát Hội chợ của em, em cũng cho người ta thuê lại, em không quản lý được. (Anh là chủ 1 gánh hát Hội chợ lưu động)
Em tạm dừng câu chuyện của em và anh ấy, để giới thiệu đôi nét về gia đình anh ấy cho các cụ/ mợ cùng biết.
-

pain

Xe ba gác
Oài, cụ dạo này làm anh Thanh Tâm à:D

hamigua

Xe hơi
Bác này cũng vì con cái thôi, chứ vợ lăng nhăng thì giải tán sớm các cụ nhể

homephone

Xe đạp
Là một người bố tuyệt vời, nhưng là một người chồng tồi..

khongthuphi

Xe điện
Em biết hai vợ chồng anh cách đây 2 năm, khi đó 2 vợ chồng đến thuê 1 căn nhà trọ kế bên chỗ ở của em. Anh tên Chuyên- sinh năm 1976, nhìn bề ngoài chuẩn Men, đẹp trai, toát lên vẻ hiền hậu của đàn ông Nam bộ. Vợ anh, sinh năm 1979, trắng trẻo, thân hình khá đẹp so với tuổi, đặc biệt là rất vui vẻ và dễ gần. Hai người có 4 người con, 2 trai, 2 gái. Đứa lớn năm nay 16 tuổi, nhỏ nhất là gái 3 tuổi. Gia đình anh làm nghề Gánh hát Hội chợ lưu động- thường đến các địa phương thuê mặt bằng rồi tổ chức các trò chơi cho thanh thiếu niên kết hợp bán các mặt hàng bách hóa và ca nhạc!

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đây là cách nhìn của phụ nữ.
Ko hẳn thế,ít nhất là với e đang làm bố của 2 đứa con.
Vào trường hợp anh này,ko biết e có làm dc như thế ko hay là để thỏa mãn sự ích kỷ của mình mà mặc cho 2 đứa con thiếu mẹ.

Phat_ma

Xe tải
Buồn nhỉ. Lần này không khuyên nhủ được thì bạn cụ nên giải phóng cho cô ấy. Khi xong duyên nợ rồi thì người ta sẽ rời đi, chuyện ấy là tự nhiên. Tìm cách giữ cân bằng và nuôi dạy các cháu cho tốt là được. Cũng đừng gieo cách nhìn của người lớn vào đầu con trẻ.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com

khongthuphi

Xe điện
Đó là một người bố tuyệt vời
Em cũng nghĩ vậy, nhưng có vẻ ko ổn!

Oài, cụ dạo này làm anh Thanh Tâm à:D
Đang chuyển nghề mà cụ, lại chọc ngoáy đấy à?

Bác này cũng vì con cái thôi, chứ vợ lăng nhăng thì giải tán sớm các cụ nhể
Không hẳn vì con đâu cụ ạ!

Đây là cách nhìn của phụ nữ.
Là một người bố tuyệt vời, nhưng là một người chồng tồi..
Cảm ơn hai cụ đã quan tâm chia sẻ, mời theo dõi tiếp ạ!

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Hình như phụ nữ khi đã say tình thì bất chấp tất cả.
Em cũng gặp 1 chuyện tương tự.
Hai vợ chồng đang sống rất yên ổn, hạnh phúc. Kinh tế khá giả, vừa có nhà ở quê, vừa có nhà HN. Ô tô mỗi người 1 chiếc. Vợ làm kế toán cho 1 công ty tư nhân tương đối nhàn hạ và ổn định. Chồng làm phó tổng một Công ty CP khá có tiếng trên sàn CK.
Anh chồng thì hiền lành, hình thức cũng khá. Nhiều người nghĩ cuộc sống thế là cũng quá viên mãn rồi.
Nhưng đùng 1 cái cô vợ phải lòng 1 anh khác, bỏ luôn nhà, bỏ chồng, bỏ hai đứa con trai một đứa 6 tuổi, 1 đứa 4 tuổi đi theo tình nhân.
Ngày giỗ bố chị ấy họ hàng nhắn về làm giỗ để cho hai đứa con gặp mẹ vì chúng nó nhớ quá! Nhưng dứt khoát không về, hai anh chị cắp nhau đi biền biệt chả thèm đoái hoài đến hai đứa bé!
Haizz, chả lẽ ái tình cao hơn cả tình mẫu tử!

khongthuphi

Xe điện
Câu chuyện của họ không giống như những gì các cụ/mợ hình dung đâu, từ từ em sẽ kể. Nếu cần em cho các cụ/mợ nick FB và Zalo của 2 người để mọi người timg hiểu thêm. Câu chuyện đau và rất buồn vì chưa tìm được lối thoát!

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Câu chuyện của họ không giống như những gì các cụ/mợ hình dung đâu, từ từ em sẽ kể. Nếu cần em cho các cụ/mợ nick FB và Zalo của 2 người để mọi người timg hiểu thêm. Câu chuyện đau và rất buồn vì chưa tìm được lối thoát!
Hóa ra không chỉ ái tình mà còn nhiều khúc mắc nữa cơ ạ? Em hóng cụ!

dailyhuongsach

Xe điện
Website
www.nhangsachnganthanh.vn
Dưng mẹ cháu đã dám bước ra đi thì ko bao giờ quay lại đâu, em dự thế...
Người đàn bà đó thì vứt cụ ạ. E có ăn mày hay gì gì đó em cũng phải cắp con đi. Đàn bà theo zai mà bỏ cả con thơ thì k còn gì để nói

Man.bro

Đi bộ
Public hết cả thế này có sao không cụ? Họ có đồng ý không