[Funland] Vợ chồng lại cải nhau chuyện về quê ăn tết

Mingxing

Xe buýt
Cụ bỏ cái tư tưởng ở cùng để được nhờ vả ông bà đi được rồi đấy, trước khi muốn tỷ số 4-2 hay 3-3. Ở nhà người ta, quanh năm nhờ vả người ta, k hiểu cụ còn định ý kiến ý cò gì.
Nghe cụ nói thì cụ làm sếp, kinh tế k khó khăn thì cụ hoàn toàn độc lập tự chủ.
Cụ k phải thương ông bà neo ngườibmaf chính là cụ muốn nhờ vả ông bà nên mới ở nhờ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cụ sai từ đầu rồi. Sửa sai còn kịp.
Đáng ra cưới nhau xong 2 vc ra thuê nhà ở riêng ngay. Có con quay về chui chạn cũng được.
Vừa gặp ông anh xh. Tâm sự anh thuê nhà ở riêng rồi. Chật nhưng sướng, đi nhậu với các chú quá giờ tý không sao chỉ cần alo ông bà đón con hộ. Ông bà mới có cơ hội đón cháu.
Lâu lâu về ông bà quí lắm. Thi thoảng quát vợ cũng sướng. Bí thì điều bà nội ra. Chứ chui gầm ông bà nội muốn chơi với cháu cũng sợ.
Cụ giờ phải rắn lên. Sợ căng đứt dây thì Tết này tạm ra Tết thuê nhà ở ngay. Ở 1 năm là nó biết phải trái ngay, tiền thuê nhà 1 năm để thiết lập cái truyền thống cũng phù hợp.
Chia sẻ với cụ nhà em ở HN, quê vợ cách 150km, quê em 400km. Chia tỷ số bao nhiêu k quan trọng nhưng 30 và mồng 1 phải ở nhà nội vì em là con trai, bố mất nên phải lo chuyện hương khói. Gấu k dám ý kiến. Cơ bản tỷ số thường 5-4 hoặc 6-3 nghiêng về quê nội vì Tết thường chỉ nghỉ có 9 ngày.
Nhà em có đứa em gái lấy chồng gần nhà. Thấy lượn lờ ở nhà đẻ nhiều (không ngủ lại) em quát bảo về nhà mà lo Tết cho ông bà nội, nói thẳng với 2 vc là dẫn nhau đi Tết họ nội. m3 xuống cũng được, gặp nhau cả năm chứ có phải k gặp đâu.
Nhà vợ em cũng toàn gái cụ ạ.

xuanta_vl

Xe tải
Tối m1 e xin tâm sự về gia đình e 1 tí!
Em năm nay 30t, vợ 24t, cưới nhau đc 3 năm, hiện tại chưa có con. E với vợ đều làm nhà nước
Cuộc sống hiện tại đang ở nhà vợ ( hoàn cảnh nhà vợ có 2 chị e gái, bố vợ đi làm xa 2 tuần về 1 lần, gần chỗ làm 2 vc)
Tết năm nào vợ e cũng đòi công bằng chuyện về quê ăn tết (Quê e thì cách quê vợ 70km). Còn ý của e là 1 năm mình ở nhà vợ rồi. Thì tết nhất ở nhà vợ 2 hôm ,còn nhà nội 4 hôm thì vợ ko chịu bảo phải 3-3 nên 2 vc cứ mặt nặng mặt nhẹ với nhau. Em buồn quá cccm ạ
Em giống cụ em đi công tác xa vợ con ở nhờ ông bà ngoại ( Vợ chồng em có nhà gần đó Nhưng cho thuê vì ông bà ngoại gần đó ở cùng có j ông bà giúp đỡ) Nhưng lễ với tết nhất em quán triệt là phải về nội Full hôm nào hết ngày nghỉ thì mới lên. Được cái vợ em cũng k có ý kiến j. Cụ lựa lời khuyên gấu cho êm cửa êm nhà. Chúc cụ và gia đình năm mới vui vẻ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ sai từ đầu rồi. Sửa sai còn kịp.
Đáng ra cưới nhau xong 2 vc ra thuê nhà ở riêng ngay. Có con quay về chui chạn cũng được.
Vừa gặp ông anh xh. Tâm sự anh thuê nhà ở riêng rồi. Chật nhưng sướng, đi nhậu với các chú quá giờ tý không sao chỉ cần alo ông bà đón con hộ. Ông bà mới có cơ hội đón cháu.
Lâu lâu về ông bà quí lắm. Thi thoảng quát vợ cũng sướng. Bí thì điều bà nội ra. Chứ chui gầm ông bà nội muốn chơi với cháu cũng sợ.
Cụ giờ phải rắn lên. Sợ căng đứt dây thì Tết này tạm ra Tết thuê nhà ở ngay. Ở 1 năm là nó biết phải trái ngay, tiền thuê nhà 1 năm để thiết lập cái truyền thống cũng phù hợp.
Chia sẻ với cụ nhà em ở HN, quê vợ cách 150km, quê em 400km. Chia tỷ số bao nhiêu k quan trọng nhưng 30 và mồng 1 phải ở nhà nội vì em là con trai, bố mất nên phải lo chuyện hương khói. Gấu k dám ý kiến. Cơ bản tỷ số thường 5-4 hoặc 6-3 nghiêng về quê nội vì Tết thường chỉ nghỉ có 9 ngày.
Nhà em có đứa em gái lấy chồng gần nhà. Thấy lượn lờ ở nhà đẻ nhiều (không ngủ lại) em quát bảo về nhà mà lo Tết cho ông bà nội, nói thẳng với 2 vc là dẫn nhau đi Tết họ nội. m3 xuống cũng được, gặp nhau cả năm chứ có phải k gặp đâu.
Nhà vợ em cũng toàn gái cụ ạ.
Cụ chuẩn đấy!

xuanta_vl

Xe tải
Đọc thấy cụ viết nhạc mẫu lo cơm nước, quần áo cụ ít phải động tay là hỏng mẹ nó rồi. Thứ 1 là không bao giờ ở chung, chỉ ở gần nội hoặc ngoại tuỳ điều kiện. K có tiền mua thì mạnh dạn đi thuê nhà để mình ở riêng chứ k ở chung ở nhờ. Chọn phương án ở chung nhà vợ rồi thì dăm ba việc cá nhân, quần áo, cơm nước của bản thân phải tự phục vụ thì nhà vợ nó mới bớt lấn tới. Ông ở nhà người ta, người ta lại phục vụ ông thế nữa thì ông mở mồm ra ho he là k có cửa. Ông bà già đẻ mình có thể hầu mình, chăm lo cho mình nhưng ông bà già vợ thì phải tránh tuyệt đối việc đó, k sung sướng gì đâu
Chuẩn cụ nhỉ. Vợ chồng mới cưới cứ mạnh dạn thuê nhà ra ở riêng (quý thì tìm chỗ nào gần gần thuê) thích thì đến chơi k thích thì về. Cụ này để mẹ vợ cơm nước, giặt cả quần sịp thì k ổn tí nào. Cụ nên suy nghĩ lại

gà_mờ_quá

Xe tải
Năm sau rủ vk đi du lịch, thế là hòa cả làng mà khi về khéo lại có em bé ấy chứ:))
Sao lại phải làm hòa hả cụ. Nếu vợ nó biết nghĩ thì sẽ k báo giờ nó so đo việc về nhà chồng ăn Tết khi mà cả năm nó ở bên nhà ngoại rồi. Cụ chủ k rắn ngay từ đầu thì sau vợ nó còn về cho có lệ ấy.

Ceramicstile

Xe tăng
Theo em cụ cứ ở nhà ngoại cả 6 ngày, ở cả năm rồi thì ngại méo zề không ở nốt mấy ngày tết cho đủ năm

kyrros

Xe tải
Em năm nay 30t, vợ 24t, cưới nhau đc 3 năm, hiện tại chưa có con. E với vợ đều làm nhà nước
Cuộc sống hiện tại đang ở nhà vợ ( hoàn cảnh nhà vợ có 2 chị e gái, bố vợ đi làm xa 2 tuần về 1 lần, gần chỗ làm 2 vc)
Tết năm nào vợ e cũng đòi công bằng chuyện về quê ăn tết (Quê e thì cách quê vợ 70km). Còn ý của e là 1 năm mình ở nhà vợ rồi. Thì tết nhất ở nhà vợ 2 hôm ,còn nhà nội 4 hôm thì vợ ko chịu bảo phải 3-3 nên 2 vc cứ mặt nặng mặt nhẹ với nhau. Em buồn quá cccm ạ
Em cho rằng cái gì cũng có giá của nó kể cả trong gia đình đối với những người thân thương
Nếu cụ lo cho gia đình được nhiều hơn nữa
Vị thế của cụ sẽ khác ngay

dongnat123

Xe container

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thêm thông tin như bên nhà cụ ở đâu, mấy anh em, tại sao vợ cụ không thích về?

ngocquybk

Xe điện
Em quan điểm là đã lấy chồng thì tết ăn ở nhà chồng. Mẹ vợ em cũng quan điểm như vậy, trước tết quà cáp đầy đủ, mùng 3 lên tết ngoại

Tranbinh

Xe hơi
Em có đứa cháu năm nay cũng hơn 30 tuổi rồi, bố mẹ vợ đều là những nhà kinh doanh giàu có trong giới của họ. Gia đình vợ rất thích thằng cháu đó.. chăm sóc, quan tâm, và luôn muốn nó ở nhà cùng. Nhưng nó kiếm nhà ở riêng, dù rằng không bằng biệt thự của nhà vợ. Và hàng tuần vẫn về thăm bố mẹ vợ vào cuối tuần. Nhưng mà vợ nó thì vẫn suy nghĩ là con nhà giàu, đi du học về... có lúc thể hiện cũng không tôn trọng nó lắm, kể cả trước mặt nhân viên của cậu ấy, thỉnh thoảng lại về mang con về thăm bố mẹ vài hôm không chịu về, nó phải qua đón...cứ thấy nó không nói gì, vài lần như vậy, đến lúc nó đóng gói quần áo của vợ nó cho người mang về cái biệt thự ấy và đón con nó về. Sau vài tháng gân lên, và ở luôn bên đó không về nhà . Nó gửi cho cái đơn bảo ký vào mà đi kiếm thằng khác có thể điều khiển được... Lúc đó nhà vợ lại mới cuống lên bàn cách giữ con rể...nhưng có lẽ cháu em nó cũng không thiết nữa rồi ( tiền là một chuyện, biết tôn trọng nhau mới quan trọng)

Chỉnh sửa cuối:

agrimeco

Xe lăn
Sao lại phải làm hòa hả cụ. Nếu vợ nó biết nghĩ thì sẽ k báo giờ nó so đo việc về nhà chồng ăn Tết khi mà cả năm nó ở bên nhà ngoại rồi. Cụ chủ k rắn ngay từ đầu thì sau vợ nó còn về cho có lệ ấy.
Nếu vk cụ ấy biết nghĩ thì cụ chủ đã ko lập thớt;)) mà em chắc cụ ấy bị lép vế vì tội ở rể nên bị gđ vk nó quản thúc rồi:))

pk2018

Xe tải
Bọn này phải rắn ngay từ đầu Ko là toang, chúng nó lại ngoiif lên đầu lên cổ ngay, luôn có phương án 2. Đừng để bị động.

Pvsc

Xe ba gác
Cảm ơn cụ nhiều nhé. Vợ e ngoài việc này ra thì mọi việc đều oke hết cụ ah.
Cũng lo cho e lắm, cơm ăn nước uống nhạc mẫu lo hết. Quần áo vợ chăm . Và cơ bản e cũng thương vợ nhiều. Nên đổi vợ e ko bàn ở đây
Dù sao cũng kính cụ 1 ly,
Nhạc mẫu làm osin cho cụ cả năm thì tết phải ở với cụ 5 ngày mới phải đạo
Về nội 1 ngày là dư :D

jany

Xe tăng
Thế giờ chuyển về quê cụ ở đi, rồi tết về ngoại ăn tết.
Nhà em thì ko ở chung nhà ngoại nhưng khá gần, trước cưới thỏa thuận 1 năm nội 1 n ngoại, nhưng ý chồng là năm nào cũng muốn về. Thì em cứ 2 năm về 1 lần còn chồng năm nào cũng về.
Thật sự mà nói tết nhất đi lại vừa nguy hiểm vừa đắt đỏ nên em chả muốn đi đâu, chỉ thích trùm chăn xem tv.