[Funland] Vợ con e khổ quá các cụ,mợ ah.e cần những lời động viên.

duongducdinh

Xe buýt
Số vợ con e khổ quá ạ.Gần đến ngày sinh rồi thì bị phình vỡ động mạch bên thái dương phải.Mà tự dưng bị chứ ko bị ngã bao giờ cả.vào viện Bạch Mai đêm thứ 5 thì đêm thứ 6 mổ.Vợ e đau vật vã nhưng mồm luôn nói bác sĩ là mổ lấy e bé ra cho e trước mới đến mổ đầu cho e.e nghe mà không cầm được nước mắt.Tất cả quyết định của e và gia đình bấy giờ là chấp nhận tất cả cho mẹ vào mổ não ngay lập tức.Trước khi mổ thì e phải viết cam kết,mọi tình huống xấu nhất đã được bác sĩ thông báo cho gia đình biết.Thời gian mổ 4 tiếng là thời gian mà tinh thần e khốn khổ nhất từ khi sinh ra đến giờ.Khi mổ xong bác sĩ cho gia đình xem cục máu được lấy ra từ não vợ e.Bác sĩ thông báo ca mổ đến lúc này đã thành công là lấy được máu tụ,kẹp cổ được nguồn máu chảy.E tiếp tục sốc tiếp khi bác sĩ thông báo nếu mai bệnh nhân không tỉnh mà đi vào hôn mê sâu thì gia đình phải chấp nhận.và lúc đó bệnh viện dùng tất cả máy móc thiết bị để cho tim mẹ vẫn đập để nuôi dưỡng cho con đến ngày sinh sẽ mổ...lúc đó đầu óc e trống không tai ù đi.gục ngã ngay trên bàn của bác sĩ.......may mắn,ông trời và các cụ,thần linh đã giúp vợ con e qua khỏi con nguy kịch.khi 7h sáng hôm sau bác sĩ gọi người nhà vào gặp......đến bây giờ vợ e cũng đã tạm ổn ăn được ít nói được nhận thức được hết...e viết ra đây để xin các cụ những lời động viên để có tinh thần,sức khỏe cùng vợ con e bước tiếp những ngày khó khăn tiếp theo.e xin cảm ơn các cụ,mợ và of nhà mình.

E xin phép viết tiếp.Hiện tại vợ e đã ăn uống được mỗi bữa cũng được gần bát cháo.Có điều khi ngủ thì ko sao,cứ thức là lại hỏi bác sĩ bao giờ lấy e bé ra cho e.E bé ở trong này khổ thân lắm rồi.Vì e mà e bé phải khổ.Bác sĩ bảo khi nào khỏe thì lấy e bé ra thì vợ e cứ khẳng định e khỏe lắm rồi.Tạm thời thì e thấy vợ e tiến triển tốt.Hi vọng sẽ như vậy để nhanh ra viện.Cảm ơn tất cả các cụ,mợ đã bên canh vc e những lúc khó khăn như này.

6h sáng nay 27.1 Vợ e đã ngồi được rồi ạ.phải ng nâng mới ngồi được.nhưng ngồi ko cần ai giữ cả.e bé thì vãn đang đạp mạnh.đến giờ phút này tạm thời như vậy là 1 điều quá hp với gd e.cảm ơn mọi ng đã dõi theo vc e.
7h30 vợ e đã được đưa vào khoa sản còn làm gì thì e chưa biết.e đang ở ngoài đợi kq.

Bác sĩ thông báo e bé vẫn ổn tim thai bình thường tuy nhiên bé so với tuổi thai.Bs sản nói chưa thấy hiện tượng trở dạ.lại về khoa ngoại điều trị đầu và theo dõi e bé,vì bác sĩ nói e bé có thể mất tim thai bất cứ lúc nào.tại mẹ bé vừa trải qua đại phẫu.sk vợ e khá hơn nóng biết cầm quạt quạt.tự cầm ngô tách ăn.tự lau mồm,mặt......vui quá ạ.
đây là cập nhật mới nhất về vợ e ạ.e chân thành cảm ơn các cụ mợ đã quan tâm động viên.liều thuốc tinh thân tốt nhất với vợ chồng e.hi vọng e bé ra đời bình an nữa là nhà e sẽ có cái đại tết ạ.

đây là bài e cập nhật về gấu,f1 nhà e ạ.cảm ơn mọi người
http://www.otofun.net/threads/816743-cam-on-cac-cu-mo-gau-va-f1-nha-e-da-khoe-manh?highlight=
https://www.facebook.com/duongdinhhd.duong

Chỉnh sửa cuối:

trancongdung

Xe điện
Chúc mừng cụ và gia đình. Chúc Vợ cụ sớm bình phục để chuẩn bị qua cơn vượt cạn và đón F1 chào đời ạ. Cầu mong mọi điều bình an đến với gia đình cụ.

yẽu

Xe hơi
Nắm chặt tay cụ! Ôm cụ thật chặt! Rồi mọi việc sẽ qua và nó đang qua đấy cụ. Vợ con cụ sẽ ổn cả! Mạnh mẽ lên cụ nhé để còn lo cho vợ con!

bachkhoak40

Xe điện
Mong rằng nhà cụ qua được nạn này, cụ cần động viên gấu tích cực thì cháu bé mới khỏe được

phucbonguyen

Xe điện
e chia vui cùg gđ cụ,cầu mong điều tốt lành nhất sẽ đến với vợ và f1 của cụ

Matizcoi

Xe cút kít
Chúc cụ chân cứng đá mềm vượt qua mọi thử thách.

Hoành

Xe tăng
Em thành tâm cầu chúc cho Gấu và F1 nhà cụ bình an. Cố gắng lên cụ nhé, rồi mọi việc sẽ ổn thôi.

Wave Alpha 20

Xe tăng
Cố lên cụ ơi, chúc mừng gia đình cụ, quê em gọi thế là có hồng phúc đấy cụ ạ. Mọi việc sẽ ổn thôi

totorauxom

Xe điện
Cố gắng lên cụ nhé

tiny.

Xe tải
Cụ cố gắng vững vàng động viên mợ nhé! Mong những điều tốt đẹp sẽ đến với gia đình.

G_nud

Xe tải
Chúc gia đình cụ mạnh khoẻ, mẹ tròn con vuông

Bachsima

Xe lăn
Mọi việc như cụ tả đang theo chiều hướng tốt lên, chúc cụ và gia đình sẽ qua lúc khó khăn này để có niềm vui lâu dài về sau khi cháu bé ra đời.

Taica

Xe tải
Chúc mừng cụ và gia đình tai qua nạn khỏi !
Em làm trong chuyên ngành này, sẵn sàng tư vấn giúp cụ và kiểm tra sau mổ cho vợ cụ (nếu cụ có nhu cầu).

yuume'shop

Xe buýt
Chúc mừng cụ vậy là đại hạn đã wa. Vợ chồng em cg có những time tg chưng khó khăn như thế khi em sinh non đứa thứ 2 trước dự kiến 2 tháng. Hic, ơn trời đến bây giờ con dc 1 tuổi thấy ổn cả cụ ạ, hy vọng nhà cụ sẽ vượt wa và vui vẻ hạnh phúc.

NoCarNoMoney

Xe buýt
Không biết chia xẻ với cụ thế nào. Chỉ chúc cụ chân cứng đá mềm cùng vợ con mau chóng vượt qua giai đoạn khó khăn này.

duongducdinh

Xe buýt
Chúc mừng cụ và gia đình tai qua nạn khỏi !
Em làm trong chuyên ngành này, sẵn sàng tư vấn giúp cụ và kiểm tra sau mổ cho vợ cụ (nếu cụ có nhu cầu).
E cảm ơn cụ.cụ cho e xin sdt.hiện tại e rát hoang mang nhiều cụ ah.e bé liệu có ảnh hưởng nhiều ko?rồi sau này vợ e có bình phục như lúc đầu ko...rất nhiều câu hỏi với e lúc này.

AlexHEO

Xe tăng
Cố lên cụ, cứng rắn nên để còn trở thành chỗ dựa cho vợ con cụ %%- %%-

NNS

Xe ngựa
Số vợ con e khổ quá ạ.Gần đến ngày sinh rồi thì bị phình vỡ động mạch bên thái dương phải.Mà tự dưng bị chứ ko bị ngã bao giờ cả.vào viện Bạch Mai đêm thứ 5 thì đêm thứ 6 mổ.Vợ e đau vật vã nhưng mồm luôn nói bác sĩ là mổ lấy e bé ra cho e trước mới đến mổ đầu cho e.e nghe mà không cầm được nước mắt.Tất cả quyết định của e và gia đình bấy giờ là chấp nhận tất cả cho mẹ vào mổ não ngay lập tức.Trước khi mổ thì e phải viết cam kết,mọi tình huống xấu nhất đã được bác sĩ thông báo cho gia đình biết.Thời gian mổ 4 tiếng là thời gian mà tinh thần e khốn khổ nhất từ khi sinh ra đến giờ.Khi mổ xong bác sĩ cho gia đình xem cục máu được lấy ra từ não vợ e.Bác sĩ thông báo ca mổ đến lúc này đã thành công là lấy được máu tụ,kẹp cổ được nguồn máu chảy.E tiếp tục sốc tiếp khi bác sĩ thông báo nếu mai bệnh nhân không tỉnh mà đi vào hôn mê sâu thì gia đình phải chấp nhận.và lúc đó bệnh viện dùng tất cả máy móc thiết bị để cho tim mẹ vẫn đập để nuôi dưỡng cho con đến ngày sinh sẽ mổ...lúc đó đầu óc e trống không tai ù đi.gục ngã ngay trên bàn của bác sĩ.......may mắn,ông trời và các cụ,thần linh đã giúp vợ con e qua khỏi con nguy kịch.khi 7h sáng hôm sau bác sĩ gọi người nhà vào gặp......đến bây giờ vợ e cũng đã tạm ổn ăn được ít nói được nhận thức được hết...e viết ra đây để xin các cụ những lời động viên để có tinh thần,sức khỏe cùng vợ con e bước tiếp những ngày khó khăn tiếp theo.e xin cảm ơn các cụ,mợ và of nhà mình.
cố lên, cụ nhé, tình hình như vậy là đang tiến triển tốt, chúc 2 mẹ con nhà cụ mau mạnh khỏe. mọi thứ sẽ tốt đẹp cả

sobay

Xe hơi
Chúc cụ và gia đình vượt qua khó khăn, 2 mẹ con đc mẹ tròn con vuông cụ ạ