[Funland] Vợ ông Dũng lò vôi tuyên bố từ giờ cánh văn nghệ sĩ sẽ bị cấm cửa tuyệt đối tại khu du lịch Đại Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

fanmu12345

Xe tăng
Để em.tìm xem còn ko cụ, trên fb đã bị xóa, may ra còn trên tik Tok

Nhờ cụ Đốc tóm tắt và phân tích các nội dung bà này giúp em.

Nghe thoáng qua, bà ấy nói rất có lý , nhất là việc phân tích về "Hội dân sự"

doctor76

OFer Tích Cực

Nhờ cụ Đốc tóm tắt và phân tích các nội dung bà này giúp em.

Nghe thoáng qua, bà ấy nói rất có lý , nhất là việc phân tích về "Hội dân sự"
Bà ấy nói đúng đấy cụ, tất nhiên cũng có nhiều cái nói hơi quá, nâng quan điểm hơi quá. Tuy nhiên, cái nguy hiểm của hội này rất mù mờ, không rõ ràng, hiểu thế nào cũng được, khó mà quy tội.
Cái này mới thấy sự khôn ngoan của nhóm này như sau:
1. Hội này lợi dụng Phật giáo, cái mà đa số dân ta đều không hiểu giáo lý Nguyên thủy, cứ thấy chùa, đền, tượng...là mặc định Phật.
2. Việc lợi dụng Phật giáo, cư sĩ dễ lừa hơn vì sự bát nháo trong thời gian gần đây.
3. Nhóm này mới ở mức độ lừa kiếm tiền, thâu tóm quyền lực, khống chế giới nghệ sĩ, chứ chưa có biểu hiện chống đối chính quyền.

doctor76

OFer Tích Cực
Sư này cụ nhỉ nhưng nhìn sư này có bộ mặt ko có tý gì từ bi, cách nói trong clip cũng vậy.
Đúng rồi cụ, sư này đây cụ,tuy nhiên cũng nhờ sư mà mọi người mới ngã ngửa ra đấy cụ.
Động cơ của sư là gì , thì cũng nên...cổ vũ sư nói.

doctor76

OFer Tích Cực
Mời các cụ nghe thầy Huấn nói, cho vui

Dodge Ram

Xe điện
Bà ấy nói đúng đấy cụ, tất nhiên cũng có nhiều cái nói hơi quá, nâng quan điểm hơi quá. Tuy nhiên, cái nguy hiểm của hội này rất mù mờ, không rõ ràng, hiểu thế nào cũng được, khó mà quy tội.
1. Hội này lợi dụng Phật giáo, cái mà đa số dân ta đều không hiểu giáo lý Nguyên thủy, cứ thấy chùa, đền, tượng...là mặc định Phật.
2. Việc lợi dụng Phật giáo, cư sĩ dễ lừa hơn vì sự bát nháo trong thời gian gần đây.
3. Nhóm này mới ở mức độ lừa kiếm tiền, thâu tóm quyền lực, khống chế giới nghệ sĩ, chứ chưa có biểu hiện chống đối chính quyền.
Nhưng chúng nó đã tạo ra một xu hướng “nghệ thuật” lệch lạc, dần lấn át những người làm VHNT chân chính.
Điều này em cho rằng cực kì nguy hiểm, nếu những người được giao quản lý VHNT không kịp thời ra tay.

quanggialai

Xe tăng
Nhân vụ này mà cũng có chút liên quan đến Bà H.
Năm 2013 báo chí có đăng đàn vụ bà H hiến tặng 325 ha cao su trên Lộc Ninh cho bộ đội Trường sa. Cụ nào có thông tin về chuyện này không ạ

fanmu12345

Xe tăng
Công nhận là với những nghề trong ngành giải trí, vào Nam dễ kiếm ăn hơn vì đồng bào trong đó hồn hậu, hào sảng và.. quá dễ tính :">
Bây giờ có ca sĩ , diễn viên nào đó nhanh nhẹn nắm bắt thời cơ, post face khẳng định "khán giả, công chúng là người nuôi nghệ sĩ" và xin cám ơn, hứa hẹn sẽ tri ân khán giả suốt đời, ca sĩ đó sẽ thắng lớn trong cơn bão này.

Thiếu gì ca sĩ, diễn viên không còn hát nhưng khán giả vẫn tặng tiền, tặng quà.

Nhà hàng, thương hiệu thời trang của ca sĩ, diễn viên được ủng hộ, mặc dù họ không còn đi hát đi diễn, chính là nhờ tình yêu, sự ái một của công chúng với diễn viên, ca sĩ đó. Đây là nuôi chứ còn gì nữa

fanmu12345

Xe tăng
Vài năm nữa, khi quy tụ được khoảng trên 10 triệu fan, hoặc 1 triệu giáo đồ, thì việc chuyển lửa về quê nhà cũng có khả năng đấy.=))=))=))

Hay là bà Ma sơ vui vẻ được An ninh văn hóa xì cho 1 số thông tin, nên mới mạnh miệng thế để dẹp loạn luôn

doctor76

OFer Tích Cực
Nhưng chúng nó đã tạo ra một xu hướng “nghệ thuật” lệch lạc, dần lấn át những người làm VHNT chân chính.
Điều này em cho rằng cực kì nguy hiểm, nếu những người được giao quản lý VHNT không kịp thời ra tay.
Cái này thì cụ nói đúng, vì chỉ có làm nghệ thuật mới lôi kéo được lượng người hâm mộ, sau đó định hướng lệch lạc, dẫn đến những quan điểm hết sức sai lầm, làm băng hoại đạo đức xã hội.
Ví dụ thế này cụ:
Hoài Linh đứng trước nhà thờ tổ, ngoáy mông vài cái, có hẳn 1 triệu 4 trăm ngàn fan cuồng like, không hiểu họ sao mê muội đến vậy, dần dần, khi HL có vấn đề gì, đám fan cuồng sẽ bảo vệ kinh khủng, nếu là người bình thường nói xấu HL, chắc chúng kéo tới xé xác, gương GYmer Nguyễn đó.
ĐVH nói bậy, chửi bới, truyền lệnh tấn công những ai mình ghét, tuyên bố mình là Vùng Đất Cấm, pháp luật nào cho phép 1 cá nhân dám làm vậy? Vậy mà đám fan cuồng vẫn hò hét xông lên, với lượng fan cuồng này, bất cứ trang fb cá nhân nào, chúng đánh là sập, các hội nhóm antifan làm cho các ns thấp cổ bé họng run rẩy.

doctor76

OFer Tích Cực
Vài năm nữa, khi quy tụ được khoảng trên 10 triệu fan, hoặc 1 triệu giáo đồ, thì việc chuyển lửa về quê nhà cũng có khả năng đấy.=))=))=))

Hay là bà Ma sơ vui vẻ được An ninh văn hóa xì cho 1 số thông tin, nên mới mạnh miệng thế để dẹp loạn luôn
Bà ấy nói trên quan điểm không chống lại chính quyền, chế độ, đất nước, nên nhóm đen hãi là phải thôi cụ.
Qua việc bà sơ nói, mới thấy dân trí ta vẫn thấp, và, sự hèn nhát của rất nhiều người xưng là văn nghệ sĩ.

sakura23

Xe hơi
Mời các cụ nghe thầy Huấn nói, cho vui

Hình như ông Huấn hiếc này có liên quan fb Vô thường cụ ạ

doctor76

OFer Tích Cực
Hình như ông Huấn hiếc này có liên quan fb Vô thường cụ ạ
Fb này bà H trao thưởng 2 tỷ tìm ra,em nghĩ Huấn ko to gan để dính vào đâu cụ, chơi nick ảo thì đc,chứ xài nick thật, địa chỉ thật là nguy đó

Dao tuan Vu

Xe tải
Càng ngày càng hay, covid ngồi nhà có cái để xem. Chưa biết nội tình thế nào, nhưng em thích sự thẳng thắn của chị Hằng bóc mẽ những góc khuất trong giới vns.

sakura23

Xe hơi
Đọc về cái Scopolamine này ghê phết cụ nhỉ? cụ nêu sơ sơ nên em Gúc để tìm hiểu, nhân tiện em đăng lại bài từ báo "Sức khỏe đời sống" cho các cụ khác biết:
Nghe Hơi thở của quỷ quen quen, hóa ra dọc bờ Hồ Xuân Hương - Đà Lạt trồng nhiều

24AnTrạch

Xe tăng
Tức là nếu có bằng chứng rằng chúa hề ngủ với trai, thì hàng loạt fan cuồng sẽ thất vọng, và quay sang cắn chúa hề.

Nếu có bằng chứng này, thì nhà tài trợ sẽ hủy hết các chương trình có chúa hề tham gia, nhà đài huy lịch phát sóng vì được rỉ tai từ TW

Chúa hề và lũ đàn em showbicth hết cửa làm ăn

Hết game
hình như trong các loại kênh trên mang xh chưa có ai làm theo kiểu thám tử theo dõi nhỉ

Bây h ông nào mà làm về kênh youtube mà lập nhóm theo dõi ngày đêm, theo lâu kiểu gì chả tìm ra đc điểm yếu ăn chơi của chúng nó

Có đc mấy cái clip ăn chơi thác loạn đấy có khi kênh lại hot hòn họt ngay

huycannhinho

Xe tải
Càng ngày càng hay, covid ngồi nhà có cái để xem. Chưa biết nội tình thế nào, nhưng em thích sự thẳng thắn của chị Hằng bóc mẽ những góc khuất trong giới vns.
Thối nát lắm

Mình không ủng hộ nhưng quan sát để coi thực hư ra làm sao

Nghệ sỹ chân chính chắc cũng chẳng a dua a tòng với lời ong tiếng ve như vậy,

Nathan Lee, chị Phương Hằng cho thấy nhiều cái hay hay mà mình chưa biết... Hóng tiếp ^^

24AnTrạch

Xe tăng
Chị Hằng còn có danh sách 200 thằng đệ tử của thằng Hoài Linh cho đi học nghề thằng Võ Hoàng Yên thì đủ hiểu chúng nó liên quan với nhau như thế nào rồi cụ nhỉ; và nếu không có vợ chồng anh Dũng Hằng thì chúng nó còn làm những việc thất đức nào nữa.
chúng nó đào tạo bài bản như thế cơ à, bảo sao bao người bị chúng nó dắt mũi

mà bà con ở các vùng sâu vùng xa nhiều khi ko phổ cập tin tức lại tin tưởng nghe theo chúng nó

Trạng thái
Thớt đang đóng