[Funland] Vợ quá thay đổi từ ngày có thai.

1usdas

Xe đạp
Cuối tuần, cháu xin mang tâm tư lên đây than thở. Sau 2 năm cố gắng cày ngày cày đêm, vợ cháu mới có thai được 3 tháng, Vì con đầu cháu sớm của cả 2 bên nên ai cũng hết lòng chăm sóc.
Cháu và vợ yêu nhau cũng được 3 năm tới hôm nay. Vợ cháu điềm tĩnh, hiền dịu, và rất ít cáu. Nhưng từ khi có thai thì vợ cháu thay đổi hoàn toàn.
Cháu xin kể vài câu chuyện vui ra nước mắt như này: Cháu nói điện thoại vợ kêu ồn. Vì vợ con cháu lặng im như một bức tường. Hôm sau vợ bảo: không quan tâm vợ con, ở nhà cả ngày không thèm hỏi han. Vậy là tối hôm đó có 30p cháu lại gần thủ thi: em muốn ăn gỉ? em muốn sao? Vợ không đáp lời. Hỏi cỡ 5 lần thì vợ gào lên: anh thôi đi. Nói mãi. :(( cháu lại im như tường và ngậm ngùi ngồi im. vợ cháu lại bảo: em nhìn ai cũng khó chịu. Nên yêu cầu cháu không lượn đi lại trước mặt vợ. Vậy là ru vợ ngủ xong cháu ra phòng khách. Lúc sau vợ chạy ra và kêu: trốn vợ ra nhắn tin cho gái. Cháu lại lui thui vào nằm. Nằm phải nằm im cho vợ ngủ, mỏi không dám trở mình, bí đái không dám đi, tỉnh không được xem điện thoại. đỉnh điểm thì giờ vợ cháu có mụn gì đó ở mặt. Cháu soi mãi không nhìn được, mà vợ thấy có. Cô ây kêt luận: cháu bớt yêu vợ và chi vì con, yêu con. :(( Vợ xấu đi rồi.
Chiều nay, vợ đòi ăn nên cháu hùng hục mua về. Phở hàng đó cách nhà 30km. Về vợ kêu không đúng vị: vậy là lỗi của chủ quán, đâu phải lỗi cháu. Vậy là cháu cúi đầu nhẫn nại:
- em ăn đi. Cố lên em, nôn hết rồi mà.
- em không ăn.
- em ăn đi coi như vì con. Cháu van vỉ.
Như đợi cháu lỡ mồm vợ cháu nhảy vào: anh chỉ vì con anh thôi chứ gì. Và đuổi cháu ra khỏi tầm nhìn còn khuyến mại: nhớ đi hẳn luôn đến khi em ngủ nhé.

...và hàng trăm điều lặt vặt khác mà vợ cũng cáu được.

Cháu yêu vợ và hoang mang quá liệu vợ cháu có quay lại bình thường như xưa. Hay từ bây giờ mãi mãi là như vậy?

Zai nắng

Xe điện
Cụ nhận ra muộn mất ồy. E 20 năm hi vọng mà ko đc :))

pain

Xe ba gác
Cụ tát bủ mệ nó đi. Nó nghe bạn xúi về hành cụ trả thù đấy:P

DurexXL

Tháo bánh
Cuối tuần, cháu xin mang tâm tư lên đây than thở. Sau 2 năm cố gắng cày ngày cày đêm, vợ cháu mới có thai được 3 tháng, Vì con đầu cháu sớm của cả 2 bên nên ai cũng hết lòng chăm sóc.
Cháu và vợ yêu nhau cũng được 3 năm tới hôm nay. Vợ cháu điềm tĩnh, hiền dịu, và rất ít cáu. Nhưng từ khi có thai thì vợ cháu thay đổi hoàn toàn.
Cháu xin kể vài câu chuyện vui ra nước mắt như này: Cháu nói điện thoại vợ kêu ồn. Vì vợ con cháu lặng im như một bức tường. Hôm sau vợ bảo: không quan tâm vợ con, ở nhà cả ngày không thèm hỏi han. Vậy là tối hôm đó có 30p cháu lại gần thủ thi: em muốn ăn gỉ? em muốn sao? Vợ không đáp lời. Hỏi cỡ 5 lần thì vợ gào lên: anh thôi đi. Nói mãi. :(( cháu lại im như tường và ngậm ngùi ngồi im. vợ cháu lại bảo: em nhìn ai cũng khó chịu. Nên yêu cầu cháu không lượn đi lại trước mặt vợ. Vậy là ru vợ ngủ xong cháu ra phòng khách. Lúc sau vợ chạy ra và kêu: trốn vợ ra nhắn tin cho gái. Cháu lại lui thui vào nằm. Nằm phải nằm im cho vợ ngủ, mỏi không dám trở mình, bí đái không dám đi, tỉnh không được xem điện thoại. đỉnh điểm thì giờ vợ cháu có mụn gì đó ở mặt. Cháu soi mãi không nhìn được, mà vợ thấy có. Cô ây kêt luận: cháu bớt yêu vợ và chi vì con, yêu con. :(( Vợ xấu đi rồi.
Chiều nay, vợ đòi ăn nên cháu hùng hục mua về. Phở hàng đó cách nhà 30km. Về vợ kêu không đúng vị: vậy là lỗi của chủ quán, đâu phải lỗi cháu. Vậy là cháu cúi đầu nhẫn nại:
- em ăn đi. Cố lên em, nôn hết rồi mà.
- em không ăn.
- em ăn đi coi như vì con. Cháu van vỉ.
Như đợi cháu lỡ mồm vợ cháu nhảy vào: anh chỉ vì con anh thôi chứ gì. Và đuổi cháu ra khỏi tầm nhìn còn khuyến mại: nhớ đi hẳn luôn đến khi em ngủ nhé.

...và hàng trăm điều lặt vặt khác mà vợ cũng cáu được.

Cháu yêu vợ và hoang mang quá liệu vợ cháu có quay lại bình thường như xưa. Hay từ bây giờ mãi mãi là như vậy?
Từ lúc nó giở mặt cho đến lúc nó đẻ ra con Kụ, kụ kệ con moẹ nó, đoé động vào người nó luôn, đàn ông mình vì con, chứ nó giở mặt thì thiếu đoé gì chỗ

1usdas

Xe đạp
Cụ tát bủ mệ nó đi. Nó nghe bạn xúi về hành cụ trả thù đấy:P
Vợ cháu ngoan hiền có tiếng trong làng. Mà giờ khủng khiếp quá. Cháu mà to tiếng, chắc vợ cháu tát cháu sấp mặt.

Tiger Hunter

Xe container
Chó đẻ nó còn dữ nữa là người.. :))

Miền Trung 38.43

Xe điện
Em chưa lấy vợ, gấu cũng chưa có dấu hiệu mang bầu mà đọc xong #1 vẫn chưa thấy nhằm nhò gì :D
Cụ chủ thớt làm quen và tìm cách ứng biến với biến đổi khí hậu đi, cứ coi mọi sự thay đổi trên là dĩ nhiên rồi tìm cách biện hộ cho vợ mình, chỉ có cách đó thôi ạ.
Trộm vía, giờ chị nhà đang mang bầu, sau này đẻ rồi sẽ ko nói nhiều nữa, lệch pha là bà vả bỏ bu đấy ;))

hanoipho79

Xe lăn
Gấu cụ bị Trầm cảm khi mang thai...cụ nhẹ nhàng chịu đựng chút,sinh xong sẽ đỡ cụ ạ.

Sjeigisnwb

Xe đạp
Đang làm việc tự dưng vk bầu khóc tu tu - Hỏi làm sao?
Vk bầu bảo: ko quan tâm hai mẹ con - Really?
Thỉnh thoảng vk gầm gào những việc lặt vặt ko kể xiết
Tiền nong thì thịt sạch chỉ để 5lit cho ck với lí do để tiết kiệm cho thằng ku tí.
Chán đời

pain

Xe ba gác