Chi hội Vodka trước,em xin Nhờ các cụ giúp đỡ về tăng tốc của xe và vấn đề phanh của KMN 2011

bunbunbun

Xe hơi
em mới mua xe được hơn 1 năm , đi được 1 vạn 3 em vừa bảo dưỡng thay dầu , lọc dầu , lọc gió .... hôm nay em đi tại cao tốc ninh bình em cảm nhận được xe khá ì và yếu khi tăng tốc tại thời điểm từ 60km/h - 100 km/h ( phải dí ga khá sâu ) cảm giác khá vất vả mới đạt được 90, 100 . và nhất là phanh tay của em khi vừa khẽ nâng lên 1 chút ( chưa chạm được 1 khấc của phanh tay ) thì đã hiện lên đèn cảnh báo phanh tay trên táp lô. em đang lo lắng không biết hiện tượng như thế có bình thường hay không và bị lỗi gì , xe các cụ có như em không ạ ? em xin kính các cụ 1 ly chỉ giáo . em xin cảm ơn ạ .

futureneodo

Xe buýt
Xe công suất nhỏ thì bác không thể dí ga từ 60-100 cây chuối trong tích tắc đc, phải dìu ga thì mới lên ngọt nhé, máy móc thì cứ : lọc K&N+ bugi iridium NGK (DENSO)+ nhớt mobi1gold(total quarzt 9000) thì chạy sẽ ngọt ga hơn đới ợ....
Xe em AT 2011 form cũ đây, ra cao tốc LT-DG lên 90-100 nhẹ cmn nhàng, vẫn còn dư ga nhưng không dám đạp, dạo này xxx siêng năng bắn lém....he he
Đèn cảnh báo phanh tay vậy là chuẩn òi

Chỉnh sửa cuối: