[CCCĐ] Với 1 triệu, mình đã đi phượt Xe Đạp suốt 1 năm khắp Việt Nam như thế nào ?

Bạn có muốn mình chia sẽ & giao lưu cách mình lên kế hoạch cho mỗi ước mơ ko ?

• Lượt chọn: 10 71.4%
  • Không

Lượt chọn: 4 28.6%

• Tổng bình chọn
    14

Mr Lãng Khách

Xe hơi
Đi trên mặt nước không phải điều kỳ diệu…

Điều kỳ diệu là được đi trên mặt đất, chìm sâu vào khoảnh khắc hiện tại và cảm thấy được sống thực sự.

– THÍCH NHẤT HẠNH

Mình sẽ chu du khắp VN tầm 2 năm để khi dịch ổn thỏa sẽ là khởi đầu khám phá thế giới bên ngoài
Đi bộ vẫn là phương tiện hàng đầu trong danh sách ưu tiên của mình

>> Tại Sao Mình Có Chuyến Đi Này

LỐI SỐNG MÌNH LUÔN HƯỚNG TỚI TRÊN CHUYẾN ĐI

1 – Mỗi chuyến đi kéo dài vài tháng là những mục tiêu mình sẽ chinh phục.

2 – Sẽ Luôn tìm kiếm Động Sống Bên Ngoài

3 – Bám sát quy luật 80/20 – Parkison để thành thục quy luật này

4 – Hạn chế thông tin để tận hưởng cuộc sống bên ngoài

Chỉnh sửa cuối:

Mr Lãng Khách

Xe hơi
Oa, bác giỏi quá, chúc bác sức khỏe ạ.
Mình ko giỏi đâu bạn, mình nghĩ ai cũng đi được mà

Cái khó nhất vẫn là NỖI SỢ HÃI, vượt qua nó rất vất vả ( mình đấu tranh từ đầu năm đến T10 mới dám LIỀU để đi ).

Khi HẾT TIỀN sợ lắm, tinh thần, sự hứng khởi bổng bay biến theo nó luôn . Chả biết SỐNG THẾ NÀO

Mình được người dân cưu mang rất nhiều

Cảm ơn lời động viên tinh thần của cậu

formen

Xe lăn
Cụ dựng cái cờ vì miền trung ruột thịt

Là yên tâm xiên vịt.

Có nhiều thứ để làm đc những việc phi thường thì chỉ cần người bình thường. Nhưng người bình thường đó lại có ta chí và quyết tâm cực cao.
Sẽ luôn dõi theo chia sẻ chuyến đi của Cụ. Ngài 1 triệu VND

Mr Lãng Khách

Xe hơi
Ông Giáp định đi bộ từ VN sang Mỹ cơ. Bạn có dám k
Giống về LÒNG TRẮC ẨN đó bạn ! Điều này khó giải thích theo lý trí người bình thường lý giải lắm

Trong đôi mắt của kẻ khác, bọn mình có thể dc đánh giá Thần Kinh Ko Vấn Đề

Tầm tháng 4,5,6 mình cg đi sắp xếp chuẩn bị ra ngoài Châu Âu mà ! Lúc đó sẽ tính kế hoạch lại đi = phương tiện gì làm mình thấy Hứng Thú

Cũng thích cái xe đẩy của anh Giáp này, coa thể mình sẽ gặp anh này ở ngoài bắc

Ngồi tâm sự tí rồi cả 2 sẽ đi tiếp, lý tưởng sống giống nhau, nhưng mục tiêu mình thấy khác nhau

Chỉnh sửa cuối:

Mr Lãng Khách

Xe hơi
Có nhiều thứ để làm đc những việc phi thường thì chỉ cần người bình thường. Nhưng người bình thường đó lại có ta chí và quyết tâm cực cao.
Sẽ luôn dõi theo chia sẻ chuyến đi của Cụ. Ngài 1 triệu VND
Dạ cảm ơn anh !

Nhờ những mục tiêu đó nó giúp em vượt qua rất nhiều khó khăn.

Nhiều chặng thãm lắm : bão, mưa, hết tiền, xe hư, chân bị loét ... mọi thứ đều ập vào 1 thời điểm. Thật ra, nếu ko có khó khăn thử thách đó thì về sau chuyến đi mình sẽ chả nhớ gì hết

Mr Lãng Khách

Xe hơi
Sáng nay mình xin Giúp Chạy Bàn cho các bác ở Quán Cơm Từ Thiện Từ Tâm 5000đ ở HUẾ

Hồi hộp wa, trc giờ chưa làm mí cv này

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Giống về LÒNG TRẮC ẨN đó bạn ! Điều này khó giải thích theo lý trí người bình thường lý giải lắm

Trong đôi mắt của kẻ khác, bọn mình có thể dc đánh giá Thần Kinh Ko Vấn Đề

Tầm tháng 4,5,6 mình cg đi sắp xếp chuẩn bị ra ngoài Châu Âu mà ! Lúc đó sẽ tính kế hoạch lại đi = phương tiện gì làm mình thấy Hứng Thú

Cũng thích cái xe đẩy của anh Giáp này, coa thể mình sẽ gặp anh này ở ngoài bắc

Ngồi tâm sự tí rồi cả 2 sẽ đi tiếp, lý tưởng sống giống nhau, nhưng mục tiêu mình thấy khác nhau
Ông Giáp đang học năm 2 ĐH Bách Khoa không hiểu vì sao bỏ học đi bộ lang thang từ VN sang Ấn Độ. Hết tiền về VN mấy năm thì giờ mới bắt đầu lại hành trình. May giờ làm Youtube có kinh phí dọc đường. Thật ra ông ấy bắt chước 1 anh người Nhật cũng đi bộ với cái xe đẩy kiểu này. Nhưng tôi thích xe đẩy 3 bánh cũng 1 con chó đồng hành như này hơn :D

Mr Lãng Khách

Xe hơi
Ông Giáp đang học năm 2 ĐH Bách Khoa không hiểu vì sao bỏ học đi bộ lang thang từ VN sang Ấn Độ. Hết tiền về VN mấy năm thì giờ mới bắt đầu lại hành trình. May giờ làm Youtube có kinh phí dọc đường. Thật ra ông ấy bắt chước 1 anh người Nhật cũng đi bộ với cái xe đẩy kiểu này. Nhưng tôi thích xe đẩy 3 bánh cũng 1 con chó đồng hành như này hơn :D
View attachment 5649131
" không hiểu vì sao bỏ học đi bộ lang thang từ VN sang Ấn Độ ", hì hì, người như bọn mình khó dùng tư duy Tuyến Tính thông thường để hiểu lắm

Nếu bạn thích chu du = xe 3 bánh + chú chó đồng hành thì hãy lên kế hoạch NGAY TỪ BÂY GIỜ nhé !

Thật ra mình cũng CẢM HỨNG từ người khác thôi, ai cũng coa ƯỚC MƠ HẾT, nhưng dám bắt tay vào thực hiện được hay không thì RẤT KHÓ

Cũng giống như ai cũng muốn làm TỶ PHÚ hết, nhưng đời mấy ai dc đâu, đúng ko ?

PHẢI HÀNH ĐỘNG và PHẢI CHỊU TRÁCH NHIỆM với ƯỚC MƠ đó

Chỉnh sửa cuối:

vuanhanghi

Xe điện
Nhiều chữ quá em chưa đọc hết nhưng cụ làm việc dưới 2h/ngày mà kiếm được 300tr/tháng, 10tr/ngày với hai bàn tay không và cái xe đạp thì chỉ có cách cầm điện thoại tính toán số học lúc 6h15 và kết thúc lúc 6h30.
Em nghe qua thấy giống giống phong cách đa cấp. Tuy nhiên nỗ lực của cụ là rất đáng khâm phục.