[Funland] Vtettelpay,khách và e

BacQuePhuong

Xe tải
E chỉ có nhu cầu xm là mgd fake or real
E nghĩ nó xác định cái mã giao dịch đấy cực kỳ đơn giản trả lời ok mgd đấy chuẩn nhưng đang có sự cố nên gd chưa thực hiện hoặc mgd đấy face mà tổng đài k làm đc thì e chả hiểu mgd đấy có tác dụng mịa gì
Vtpay nó bảo thẳng là mgd sai k xác nhận đc thì e đã k chuyển hàng đằng này nó lập lờ nước đôi cụ
Nhiều cụ đã trả lời nhưng có vẻ cụ này nguy cơ mất tiền nên không tỉnh táo để tiếp nhận
Thông tin giao dịch tài chính là thông tin bảo mật chỉ chính chủ được tiếp cận vì vậy việc họ yêu cầu cung cấp mã số gì đó là để xác minh có chính chủ hay không, không thể cung cấp thông tin cho 1 người nào mà chưa được xác thực
Cụ bảo tổng đài họ trả lời nước đôi thì thật ra thế này: tổng đài là bên được đi thuê outsource (bây giờ các doanh nghiệp toàn thế hết) nên đầu tiên họ sẽ nói là cụ chờ thêm chút thời gian vì có thể hệ thống liên bank chậm chưa update giao dịch, nếu chờ vẫn ko có gọi điện tra soát thì bắt buộc quay lại bước bên trên là phải cung cấp mã số theo yêu cầu ko bao giờ họ trả lời là gdich đấy thành công hay chưa dù họ có thể tra trong tích tắc ra
Bán hàng online mà tiền chưa nổi đã chuyển hàng thì không nên bán nữa trừ khi làm từ thiện (sao ko ship COD nhỉ), em có ý định mua hàng online trên này chủ hàng bảo CK 100% (ko bảo chuyển đặt cọc đâu nhé) thì mới chuyển hàng, em hỏi sao biết hàng sẽ được chuyển thì shop chơi ngay câu "bao giờ đủ niềm tin thì hãy đi mua hàng online", nói thật shop cho dù uy tín đến đâu mà nói câu đấy thì em cũng bye luôn, mịa các hãng lớn còn éo bao giờ bắt em phải ck đủ 100% mới giao hàng khi em mua online trên web

Nói chung Cụ chủ còn non quá, gd trên mạng thì mấy cái ảnh gd thành công chả nói lên đc cái gì cả, chỉ khi nào tiền ting ting về tk mới chắc cú đc, còn ko thì là mối mai làm ăn quen thuộc thì còn tin tưởng. Thôi rút kn cho lần sau nhé Cụ chủ
Vâng cụ

Y Nok

[Tịch thu bằng lái]
Đọc 1 lượt thì em kết luận: ông thớt mang đồ phếch ra để ...tổ lái.

pandahn

Xe điện
Chụp được màn hình giao dịch thành công thì tiền về Tk rồi. Viettel pay rất nhanh. Còn chưa về thì bị lừa. Đóng thớt.

ssgabeo

Xe buýt

subi2668

Đi bộ
Em thấy cụ hơi đen , vì bản thân em khách có gửi bill chuyển khoản là em cũng chuyển hàng luôn , thoi coi như là cụ mất tiền đóng học phí cho cụ với ae trên này ạ .

Em thấy cụ hơi đen , vì bản thân em khách có gửi bill chuyển khoản là em cũng chuyển hàng luôn , thoi coi như là cụ mất tiền đóng học phí cho cụ với ae trên này ạ .
E k ngại chuyện học phí cụ ơi e chỉ ức cách bên tổng đài trả lời thôi còn e cũng có mất gì đâu ngoài phí ship 2 chiều

NovRainInFall

Xe tăng
Đọc 1 lượt thì em kết luận: ông thớt mang đồ phếch ra để ...tổ lái.
chuẩn,
- chẳng có ai ngờ u nào gửi hàng đi trước, số tiền càng nhỏ, thì cẩn thận càng lớn, giao dịch số tiền lớn thì ông đíu nào mà chả cẩn thựn.
- chảng có ai nào mà nói đến dăm lần bảy lượt, vẫn nhất quyết bỏ ngoài tai lời nhận xét của mọi người, và một mực cho rằng bên trung gian có lỗi
- chẳng có ông nào u nào khi bị hỏi đã kiểm chứng thông tin ng mua, số đt chưa, ... thì lờ đi, tới tầm đó nhất là bét, tỉnh táo thì bẩu "cháu có hết thông tin rồi, cháu tìm hiểu thì nó ở abcxyz, số đt của nó là abczxy_ba_số_cuối
- chả thằng ngờ u nào ngồi oánh võng tổ lái cân thớt tận 7 trang

các ông cứ còm men tiếp, chuẩn vơ sần ngồi rung đùi xem các ông cãi nhau. :))

Tony_Le

Xe container
To hay nhỏ ko liên quan đến chuyển nhanh hay chậm cụ nhé.
Nhanh hay chậm do hình thức chuyển, giờ chuyển (vào ngày cuối tuần mà khác hệ thống và ko phải 24/7) thì chờ đến thứ 2, t3 là thường nhé cụ.
Tiền to hay nhỏ là đăng ký hạn mức chuyển tiền với ngân hàng chuyển thôi.
Vâng, điều cụ nói hiển nhiên đúng gần hết nhưng vẫn có chỗ sai. Chuyển nhanh 247 còn lâu mới đăng ký được chuyển tiền to, 300 triệu cũng là khá rồi, khả năng không có mức cao hơn.

Em nói trong topic này, mấy khoản nho nhỏ mua sắm như chủ Thớt gặp phải là vấn đề không đáng, cần yêu cầu chuyển 247 hay cùng ngân hàng để nổi tiền lên luôn kìa.

Dogmatix

Xe tăng
Khách không liên lạc lại được thì chứng tỏ họ đã lừa cụ rồi.
Chủ thớt ngây thơ thật (hoặc giả nai). Trc đã có mấy người lên mạng tố cáo bị chế ảnh đã chuyển khoản thành công rồi cơ mà. Đằng này không liên lạc lại được với khách mà cứ quay ra đổ lỗi cho ViettelPay. Quá vô lý!

boyhanoi724

Xe buýt
Vâng, điều cụ nói hiển nhiên đúng gần hết nhưng vẫn có chỗ sai. Chuyển nhanh 247 còn lâu mới đăng ký được chuyển tiền to, 300 triệu cũng là khá rồi, khả năng không có mức cao hơn.

Em nói trong topic này, mấy khoản nho nhỏ mua sắm như chủ Thớt gặp phải là vấn đề không đáng, cần yêu cầu chuyển 247 hay cùng ngân hàng để nổi tiền lên luôn kìa.
E chuyển lần nhiều nhất mới 450tr 24/7. E đăng ký với 1 lần chuyển giới hạn 500. Còn to hơn thì e chưa làm và ko đăng ký nên ko biết.
Ý sau cụ nói thì e ko hiểu.
Chắc phải để mấy bạn bên Ngân hàng phát biểu mới chính xác.
Qua trao đổi e nghĩ cụ chắc chỉ giao dịch bằng tk cá nhân và chủ yếu dùng cho chi tiêu, không phải kinh doanh.
Nói hạn mức e cũng xin kể 1 lần chứng kiến tại PGD Vietinbank Ninh Hiệp có 2 a chị mang 1 bao tải tiền đến nộp tk ngân hàng yêu cầu chuyển vào TK người nhận. Trên TK đã có tiền. E cũng chỉ hóng hớt nên có thể chưa chính xác. Số tiền cần chuyển là 65 tỷ. Ngân hàng có nói hạn mức 1 tk trong ngày chỉ chuyển đc 5 (hay 15 tỷ e nghe ko rõ). Yêu cầu chuyển gấp nên NH đưa phương án nộp vài tk toàn bộ số. Dùng tk khác để chuyển cho đủ 65ty cho tk nhận. Sau chuyển dần từ tk này sang (chắc phải làm ủy nhiệm chi sẵn).

Chỉnh sửa cuối:
chuẩn,
- chẳng có ai ngờ u nào gửi hàng đi trước, số tiền càng nhỏ, thì cẩn thận càng lớn, giao dịch số tiền lớn thì ông đíu nào mà chả cẩn thựn.
- chảng có ai nào mà nói đến dăm lần bảy lượt, vẫn nhất quyết bỏ ngoài tai lời nhận xét của mọi người, và một mực cho rằng bên trung gian có lỗi
- chẳng có ông nào u nào khi bị hỏi đã kiểm chứng thông tin ng mua, số đt chưa, ... thì lờ đi, tới tầm đó nhất là bét, tỉnh táo thì bẩu "cháu có hết thông tin rồi, cháu tìm hiểu thì nó ở abcxyz, số đt của nó là abczxy_ba_số_cuối
- chả thằng ngờ u nào ngồi oánh võng tổ lái cân thớt tận 7 trang

các ông cứ còm men tiếp, chuẩn vơ sần ngồi rung đùi xem các ông cãi nhau. :))
Vâng e ngu cụ thì nhất r e ngu nên mới bị lừa e có bảo mình khôn đâu

Tony_Le

Xe container
E chuyển lần nhiều nhất mới 450tr 24/7. E đăng ký với 1 lần chuyển giới hạn 500. Còn to hơn thì e chưa làm và ko đăng ký nên ko biết.
Qua trao đổi e nghĩ cụ chắc chỉ giao dịch bằng tk cá nhân và chủ yếu dùng cho chi tiêu, không phải kinh doanh.
Đương nhiên em nói cá nhân chứ không nói doanh nghiệp.

Chuyển nhanh 247 của cụ Ngân hàng nào được 500 triệu hạn mức một lần chuyển?

Khách hàng Priority của VCB và ACB được mức 300 là hết. ACB đăng ký tài khoản tin cậy (giới hạn số TK) thì được nhiều mà phải ra Ngân hàng đăng ký chứ không online được.

Em không kinh doanh cơ mà mua bán tài sản thì chuyển tiền nhanh tiền to một lần cũng là nhu cầu. Tuy nhiên vì lý do an toàn khả năng không thể cao. Cụ thông não thêm đi.

Chủ thớt ngây thơ thật (hoặc giả nai). Trc đã có mấy người lên mạng tố cáo bị chế ảnh đã chuyển khoản thành công rồi cơ mà. Đằng này không liên lạc lại được với khách mà cứ quay ra đổ lỗi cho ViettelPay. Quá vô lý!
Vâng có cụ bảo a fake thì e có đổ lỗi gì nữa đâu mong cụ xem lại

hoangchung06

Xe buýt
Nói hạn mức e cũng xin kể 1 lần chứng kiến tại PGD Vietinbank Ninh Hiệp có 2 a chị mang 1 bao tải tiền đến nộp tk ngân hàng yêu cầu chuyển vào TK người nhận. Trên TK đã có tiền. E cũng chỉ hóng hớt nên có thể chưa chính xác. Số tiền cần chuyển là 65 tỷ. Ngân hàng có nói hạn mức 1 tk trong ngày chỉ chuyển đc 5 (hay 15 tỷ e nghe ko rõ). Yêu cầu chuyển gấp nên NH đưa phương án nộp vài tk toàn bộ số. Dùng tk khác để chuyển cho đủ 65ty cho tk nhận. Sau chuyển dần từ tk này sang (chắc phải làm ủy nhiệm chi sẵn).
online thì em thấy hạn mức có thể lên tiền tỷ, nhưng mỗi lần chuyển tối đa đc 300tr thôi cụ ( em đang nói TK cá nhân nhé)

boyhanoi724

Xe buýt
Đương nhiên em nói cá nhân chứ không nói doanh nghiệp.

Chuyển nhanh 247 của cụ Ngân hàng nào được 500 triệu hạn mức một lần chuyển?

Khách hàng Priority của VCB và ACB được mức 300 là hết. ACB đăng ký tài khoản tin cậy (giới hạn số TK) thì được nhiều mà phải ra Ngân hàng đăng ký chứ không online được.

Em không kinh doanh cơ mà mua bán tài sản thì chuyển tiền nhanh tiền to một lần cũng là nhu cầu. Tuy nhiên vì lý do an toàn khả năng không thể cao. Cụ thông não thêm đi.
Sacombank ạ

tienaka

Xe điện
này cụ chủ trách sao dc nó nhỉ. phải có mã nó mới tra cho cụ được chứ, cụ hỏi khơi khơi thế ai tra cho
em nghi quả này bị treo hoặc bị khách lừa

này cụ chủ trách sao dc nó nhỉ. phải có mã nó mới tra cho cụ được chứ, cụ hỏi khơi khơi thế ai tra cho
em nghi quả này bị treo hoặc bị khách lừa
Tổng đài bảo do treo vs đợi 48h để có kết quả nhưng kết quả hên xui cụ ơi