[Funland] Vụ án ở Đồng Tâm. Các cụ dự mấy án tử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Demhoangvu

Xe buýt
Em chỉ thắc mắc, vụ án đã kết thúc, đến phiên xét xử, các bị can không còn khả năng chống trả, tẩu thoát thì cần gì phải phong tỏa trong bán kính những 2km, dừng kinh doanh hoạt động.
Những người dân trong khu vực chả liên quan tự dưng thiệt hại kinh tế cả đống, lại đang mùa dịch
Cụ ngây thơ thật hay trả vờ ngây thơ thế, phong tỏa là đề phòng, hạn chế bọn lều báo, bọn dân chủ, bọn ngáo mạng, bọn gián điệp cài cắm trong các đại sứ quán, chứ đề phòng gì các bị can.

TsarPutin

Xe buýt
Vậy em mới nói là CSCĐ VN nghiệp dư mà cụ. Dẹp mấy thằng nổi loạn vũ khí thô sơ mà chết mất 3 người là không thể chấp nhận được.
À nhân đây cc cho em hỏi về anh em nhà thằng trịnh bá phương, trịnh bá tư thế nào rồi.
Hai anh em nhà nó cũng bố láo lắm
còn vài quả lựu đạn chưa nổ đó; nếu k thì k dừng ở con số đó;
em kính trọng và quý trọng cac anh đã ngã xuống, nhưng mà chỉ huy vs năng lực tác chiến ntn thì quá tệ; Xưa mà đánh nhau ntn VNCH nó cũng làm gỏi VC, đừng nói đánh dc Mỹ;

Chun SUV

Xe hơi
Ơ hay nhỉ ? Thời 4.0 nhẽ đâu lại thế ?
Thì 4.0 nhà nó mới còn đến nửa họ đấy.
:))

em kính trọng và quý trọng cac anh đã ngã xuống, nhưng mà chỉ huy vs năng lực tác chiến ntn thì quá tệ; Xưa mà đánh nhau ntn VNCH nó cũng làm gỏi VC, đừng nói đánh dc Mỹ;
Xưa mình vẫn ăn cả Vnch cả Mỹ đấy cụ.

Chỉnh sửa cuối:

VCHDHN

Xe container
Không có gì bất ngờ. Hóng diễn biến tiếp theoo:-)

barca6996

Xe tăng
Em chỉ thắc mắc, vụ án đã kết thúc, đến phiên xét xử, các bị can không còn khả năng chống trả, tẩu thoát thì cần gì phải phong tỏa trong bán kính những 2km, dừng kinh doanh hoạt động.
Những người dân trong khu vực chả liên quan tự dưng thiệt hại kinh tế cả đống, lại đang mùa dịch
E nghĩ các lực lượng bảo vệ cho phiên tòa xét xử phải tính đến mọi khả năng có thể xảy ra

barca6996

Xe tăng
Nếu không có kháng cáo thì có phiên phúc thẩm nữa không. Nếu có phúc thẩm thì có còn được xin Chủ tiệm nước tha tội chết cho không các cụ?
Đã có án tử thì k kháng cáo vẫn có phiên phúc thẩm. Sau phúc thẩm bản án mới có hiệu lực pháp luật, lúc đó mới làm đơn xin tha tội chết

My Hao

Xì hơi lốp
Ông Kình thì cũng chẳng phản động gì đâu mà là chết vì lòng tham. Đồng Sênh đồng siếc chả liên quan gì đến nhà ông mà cứ nhảy vào đòi ăn phần. Một gia đình mà mấy thằng con cháu thằng nào cũng một vài tiền án tiền sự mà anh em dân chủ cứ dựng đứng lên thành biểu tượng tranh đấu. Ở Mỹ mà giết cảnh sát thì cả nhà thành tổ ong ngay và luôn chứ làm gì còn cơ hội ra tòa nữa.

Gatrongthien

[Tịch thu bằng lái]
Bản án rất nhân đạo
Em xin hết

dalink

Xe điện
Suýt thì 3 đời lĩnh án tử.
Đúng ra thằng Doanh cũng án tử nhưng chắc cũng vì lí do nhân đạo nên mới án chung thân.

Em đọc báo thấy: Bị cáo Chức (em cùng cha khác mẹ với bị cáo Công) và bị cáo Doanh cùng đổ xăng xuống hố khi ba cảnh sát ngã xuống đây. Doanh có bố (bị cáo Công) và chú ruột (bị cáo Chức) đã bị tử hình nên HĐXX thực hiện chính sách nhân đạo, cho lĩnh án chung thân, bản án nêu.

skype0211

Xe tải
Cá nhân em thấy kết án rất hợp lý hợp tình. Những bị cáo bị khởi tố vì tội chống người thi hành công vụ thôi thì hầu hết cho hưởng án treo, rất nhân văn và có tính giáo dục sâu sắc. Còn lại bọn giết người và gián tiếp giết người kẻ tử kẻ chung thân là mang tính răn đe, mạnh mẽ quyết liệt.

mitbin

Xe tải
Xử ở đâu mà em thấy phá sóng hơi nặng khu keangnam. Bạn xe ôm công nghệ đón em ở Nguyễn Chánh ngạc nhiên khi app cho xe xuất phát từ TP HCM thế này :)
Em hnay đứng ở iph cũng cho đặt xe ở sân bay tân sơn nhất cụ ạ

quynhdiem

Xe tăng
Trình độ không kém đâu Cụ ơi, biết cả đấy. Chỉ vì thiếu cái tâm và đạo đức kém thôi nên mới dẫn đến bi kịch như vậy. Em mà là người lập và chỉ đạo kế hoạch 419 thì tự xử rồi, anh em chiến sỹ hy sinh như thế mà vẫn nhơn nhơn sống mới tài.

Tien Tung

𝟭𝟰𝟭
Mình cũng thấy thế, vào đây đc tuyên giáo miễn phí luôn
Chào bác

Bác vào đây bác được tuyên giáo gì đấy ạ, bác có thể cho BĐH biết được không ạ?

Và bác cho em hỏi, bác đã đọc nội quy diễn đàn chưa nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng