[Funland] Vụ án ở Đồng Tâm. Các cụ dự mấy án tử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dũng Ốc

Xe cút kít
hậu quả của "Dân túy" của anh Chung con, giá như ngay sau trận lũ loạn dân tạo phản này bắt giữ cả đội cảnh sát cơ động, nhẽ ra sau khi kí các văn bản giấy tờ thổ tả gì đó, giải cứu các bạn polit xong, Cc cười hô hố rồi bảo: "các giấy tờ, cam kết lọ chai anh kí cho chúng mài giữa lúc bị uy hiếp thì chả có giá trị đ,éo gì, sau đây mời tất cả chúng mài vô đồn, y án đi 1 khóa tù ngay và luôn, đó mới là luật pháp" thì 3 cảnh sát đã không chết oán. Họ chết thảm quá.
Ngoài ra lỗi của hai tay đại bìu + Trung Quốc và Liu Pyongyang cũng không hề nhỏ khi đã bơm thổi lũ tạo phản này lên thêm 1 bước.

Milloo

Xe hơi
Chủ đề này nhạy cảm quá. Làm các bác min mod cũng vât vả tập trung cao độ. Các cụ nhớ suy nghĩ kỹ trước khi trình bày quan điểm cá nhân nhé

Caobanlong

Xe tải
Thế thì vứt uy tín của công bộc đi đâu. Sau này còn ai tin cán bộ nói nữa. Bọn phản động nó lại có cớ nhắc lại câu "Đừng nghe những gì chúng nó nói, hãy xem những gì chúng nó làm".
Báo ứng nhã tiền

Vision_X

Xe tải
Toàn các anh được đào tạo bài bản có kế hoạch cụ thể mà để thua mấy anh nông dân!

NNS

Xe ba gác
Ngoài ra lỗi của hai tay đại bìu + Trung Quốc và Liu Pyongyang cũng không hề nhỏ khi đã bơm thổi lũ tạo phản này lên thêm 1 bước.
à, có anh còn ra vẻ gật gù "polit HN trả tiền cơm hộp cho Dân chưa? =))
rồi đến hôm đại biến, thiêu sống 3 cs cơ động thì anh này lặn thẳng, ko thấy còm câu nào vớt nhỉ?

santa-morning

Xe tải
Buồn thật, thế kỷ 21 rồi, sống thời bình mà sao nhiều người phải mất mạng vì đất đai thế hả giời, anh em bố con cũng giết nhau vì đất cát. Hay pháp luật về đất cát của VN nhiều kẽ hở hả các cụ?

NNS

Xe ba gác
Em không đồng ý với cụ vụ này.
ANh Chung giải quyết với dân Đồng Tâm là hợp lý, tránh cho vụ đổ máu các chiến sỹ cơ động.
Chính quyền đã xuống nước nhưng phe ông Kình không biết điều lại lấn tới.
Em đã đọc bản kiến nghị của các LS, em tin phần lớn những gì viết trong kiến nghị là đúng nhưng chỉ cần xem cái video phía phe nhà ông Kình chủ động úp lên mạng thì không lời bào chữa nào có thể gỡ tội được cho bố con nhà ông Kình.
ồ, theo em anh Cc chỉ hợp lí có 1 nửa thôi, đó chính là đến khi rút đc đội cscđ bị loạn dân nó cầm tù. Mịe, căn bản là đội cs đó nó ko dám thẳng tay nên bị cầm túng, chứ nó dám xử thẳng tay với lũ loạn dân, thì đã dứt cmn điểm.
xử lí xong là phải thẳng tay trừng trị lũ loạn dân ngay, chiều chúng, chúng nghĩ nó bá chủ địa bàn, nên mới thành nhân quả vụ sau

taplai2012

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
mọi cam kết, hứa hẹn, thề thốt kí tá khi bị uy hiếp chả giá trị gì, Luật pháp nó quy định thế luôn., Ví dụ thương thuyết giải cứu con tin, ok cấp xe cấp tiền, vvv và vân vân, nhưng thử thò đầu ra đủ cho snipper nó lấy góc bắn coi, chả bép 1 cái =))
Mấy ông bà nông dân tuổi gì bắt được mấy chục thanh niên trang bị võ khí. Thời điểm đó chính quyền ko muốn đẩy cao căng thẳng quá thôi cụ ạ.
Nhưng mỗi bên tính toán sai một chút thành tai họa.

123 Uốn

Xe buýt
Vụ này, một số tình tiết liên quan đến Chủ tịch Chung, không biết có mời cụ ý đến tham dự không Cụ 123 Uốn nhỉ ;)
em có thấy tình tiết liên quan nào đâu nhỉ, vụ án này là giết người và chống cán bộ thi hành công vụ xảy ra 9/1/2020 mà.

Dũng Ốc

Xe cút kít
Mấy ông bà nông dân tuổi gì bắt được mấy chục thanh niên trang bị võ khí. Thời điểm đó chính quyền ko muốn đẩy cao căng thẳng quá thôi cụ ạ.
Mấy chục thanh niên ấy có vài cái ma trắc đi theo thôi. Lại dấn thân vào cái trụ sở nằm giữa hồ, đường độc đạo. Nó lừa vào đó dọa tẩm xăng nướng thì bố ông nào chả hãi.

Buồn thật, thế kỷ 21 rồi, sống thời bình mà sao nhiều người phải mất mạng vì đất đai thế hả giời, anh em bố con cũng giết nhau vì đất cát. Hay pháp luật về đất cát của VN nhiều kẽ hở hả các cụ?
Không hở cụ ạ, thông thống luôn.
Đất đai toàn dân sở hữu mà.

L.C.D

Xe container
Ba cảnh sát Thịnh, Quân và Huy áp sát được mái nhà Chức song bị ông ta và nhiều người ném "bom xăng", gạch đá và dùng dao phóng lợn chọc. Ba cảnh sát rơi xuống hố sâu 4 mét giữa tường hai nhà. Bị cáo Chức và Lê Đình Doanh lập tức đổ xăng xuống hố, châm lửa. Ba cảnh sát hy sinh do "ngạt khí và cháy than hóa toàn thân".
Kinh khủng khiếp, ko lý lẽ gì biện minh được cho việc giết người tàn bạo như này.

taplai2012

Xe container
hình như bọn việt tâ.n nó tài trợ cho thằng Kình hơn 1 tỷ để chiến đấu với công an

chứ nếu ko có tiền thì mấy thằng con cháu thằng Kình lấy đâu ra tiền mua xăng với lựu đạn
Nói chung ông Kình và dân làng bị bên ngoài kích động. Vụ bắt giữ cscđ lại nghĩ CQ ko dám mạnh tay nên hô hào tử chiến. Đó là 1 sai lầm nghiêm trọng, cái giá rất đắt cho bản thân và họ tộc. Đáng ra phải hiểu dc sự nhún nhường của CQ để tìm ra giải pháp dung hòa các bên.
Chính quyền cũng có nhiều bài học riêng của họ.

Gcar

Xe container
Thanh niên nông thôn dao gậy xăng.. đấy chứ ông bà gì. Dĩ nhiên ông chỉ huy chắc cũng có lỗi để bị bắt.

nhatthang

Xe tải
Em không đồng ý với cụ vụ này.
ANh Chung giải quyết với dân Đồng Tâm là hợp lý, tránh cho vụ đổ máu các chiến sỹ cơ động.
Chính quyền đã xuống nước nhưng phe ông Kình không biết điều lại lấn tới.
Em đã đọc bản kiến nghị của các LS, em tin phần lớn những gì viết trong kiến nghị là đúng nhưng chỉ cần xem cái video phía phe nhà ông Kình chủ động úp lên mạng thì không lời bào chữa nào có thể gỡ tội được cho bố con nhà ông Kình.
Hoàn toàn nhất trí với cụ. Chỉ cần xem cái video đó thôi, mọi thiện cảm (đối với team ông Kình, nếu có) đều bỏ đi hết. Thái độ húng hắng máu chó, khác del gì cái bọn khủng bố.

Nguyenthang1993

Xe máy
Ai phải trực tiếp nhìn thấy các chiến sỹ CA nằm xuống mới thấy xót xa

Loe_hờ lú

Xe tăng
E hôm rồi cũng tham gia đại diện cho 1 gia đình trong tranh chấp đất đai đây.
Anh em tranh nhau mảnh đất trước đây là 1 búi tre do bố mẹ để lại, sau được xã đổi cho 320m2 đất bãi. Đất đó xưa chả có giá trị gì, giờ công nghiệp phát triển, thị xã Từ Sơn đất đắt như tôm tươi anh em mới đè nhau ra kiện

Ông em đến nhà ông anh trai ăn vạ, cưới con ông em thì hôm đầu đến ỉa ở đầu cổng rạp đám cưới, hôm sau thì ôm ảnh bố mẹ thắt khăn thang mang bát hương sang đám cưới con trai ông anh khóc vang nhà.

Như thế cụ thấy đất đai nó ảnh hưởng thế nào đến nhân cách, và quan hệ tình cảm giữa con người như nào

Trạng thái
Thớt đang đóng