[Funland] Vụ Hà Thành lừa đảo ngân hàng, hay thế sao cccm không bóng bàn?

QD092000

Xe tăng

Hà Thành mượn sổ tk của khách cắm vay bank. Bể ra ko trả nợ bạn, bank đi phong tỏa tk khách. Hà Thành giả chữ ký chủ tk (bằng cách nào đó Hà Thành lag đồng chủ sh stk).
E cho qtrr bank sai. Phải 2 đồng chủ stk ký trc mặt nhân viên và cam an ninh bank mới đc chấp nhận. Nhân viên bank sai thì bank phải bồi hoàn.

Mytv

Xe điện
Có j mà bàn hở cụ?:))

ko biết các cụ thế nào chứ e thuộc tuýp cũ. Gửi tk là cứ phải ra NH, cầm về cái sổ bằng giấy mới yên tâm:D. À mà còn phải đi trong h hành chính nữa.

Có j mà bàn hở cụ?:))

ko biết các cụ thế nào chứ e thuộc tuýp cũ. Gửi tk là cứ phải ra NH, cầm về cái sổ bằng giấy mới yên tâm:D. À mà còn phải đi trong h hành chính nữa.
Xong có sự cố xảy ra Bank đổ cho nhân viên đấy cụ. Nhân viên đại diện cho tổ chức, lúc sai tổ chức bảo nhân viên tao làm sai, tìm nó mà đòi!!!

Lee Saker

Xe điện
Công tố viên nói cấm sai tí nào: "Các ngân hàng cứ đòi thay đổi tư cách tố tụng, không bồi thường tiền cho người gửi sổ tiết kiệm, còn tự ý tất toán, rồi phong toả tài khoản, sổ tiết kiệm của khách hàng rất nhiều năm. Sau phiên toà hôm nay, những người chứng kiến phiên toà và nghe được những lời biện luận của VietAbank, PVcombank và NCB, giải quyết với khách hàng thế này thì còn ai yên tâm để gửi tiền vào nữa?"

mrdaubac

Xe điện
PVcombank thì nhà em đã dính 1 vụ, nhân viên giả chữ ký rút sạch tiền trong tk của gấu nhà em, số tiền cũng gần tỏi, ì ạch mãi rồi mới đòi được, may hồi ấy PVcombank chuẩn bị hợp nhất với 1 số đơn vị khác nên không muốn có tai tiếng nên mới trả tiền cho nhà em, chứ còn đã đứng vững như bây giờ thì chưa biết thế nào...

hoviethung

Xe lăn
N
Công tố viên nói cấm sai tí nào: "Các ngân hàng cứ đòi thay đổi tư cách tố tụng, không bồi thường tiền cho người gửi sổ tiết kiệm, còn tự ý tất toán, rồi phong toả tài khoản, sổ tiết kiệm của khách hàng rất nhiều năm. Sau phiên toà hôm nay, những người chứng kiến phiên toà và nghe được những lời biện luận của VietAbank, PVcombank và NCB, giải quyết với khách hàng thế này thì còn ai yên tâm để gửi tiền vào nữa?"
Vụ này ngân hàng nói mình không phải là người bị hại thì họ tham gia tố tụng với tư cách gì vậy?

Em vẫn giữ quan điểm là đã gửi tiền vào ngân hàng thì tiền đó thuộc quản lý ngân hàng
Nhân viên ngân hàng ăn cắp là ăn cắp của chính ngân hàng đó
Tại sao lại đẩy rủi ro về phía chủ tài khoản???

Ca phê thôi

Xe tăng
Đã là nhân viên của NH, có hợp đồng lao động quy định rõ trách nhiệm, NH phải có cơ chế giám sát nhân viên của mình, lỗi của nv thì NH phải chịu trách nhiệm. Tiền đã gửi vô NH thì NH phải chịu trách nhiệm.

QD092000

Xe tăng
Bởi vì vụ này, cc có mang tiền vào ngân hàng gửi, nhân viên nó làm cái sổ cho cc cầm, mất tiền có khi cc cũng phải chịu nhé.
Vì có thể quay đi quay lại nhán viên nó đã giao cho cc cái sổ làm giả sẵn chữ ký con dấu giả hết, tiền nó ôm chứ ko nhập quĩ bank.
1 ngày đẹp trời cc cầm sổ ra bank rút, bank phủi mít bảo nhân viên lừa, tiền chưa vào bank....cc mất tiền ho ho :)).

Nếu cc để ý thì nhân viên gd bank làm sổ, thu tiền đều là 1. Mà có là 2 hay có ký kiểm soát luôn mà 1 team nó ẵm thì bank chủ nó bảo do mấy nhân viên làm sai, ko phải bank. Cc đòi đi :)).

Dân Tổ

Xe container
Biết gì mà bóng bàn hở cụ? Nó là 1 team chuyên đi lừa ngân hàng, 1 đứa phải hi sinh thôi.
Em cũng định chốt mà cụ chốt hộ luôn rồi :) Ở ngoài gặp gỡ cách đây mấy năm trước cụ ạ. Không phải ai cũng là nạn nhân :)

trantien

Xe tăng
Cũng đáng bàn đó. Mà em làm cuốc grab đã.

QD092000

Xe tăng
Em cũng định chốt mà cụ chốt hộ luôn rồi :) Ở ngoài gặp gỡ cách đây mấy năm trước cụ ạ. Không phải ai cũng là nạn nhân :)
À, ý là các đại gia kia cũng là cùng team hở cụ?

Nhưng vẫn đang bàn vì giả sử ko cùng team thì khách mất tiền hay bank mất?

Taihoatu

Xe lăn
Bởi vì vụ này, cc có mang tiền vào ngân hàng gửi, nhân viên nó làm cái sổ cho cc cầm, mất tiền có khi cc cũng phải chịu nhé.
Vì có thể quay đi quay lại nhán viên nó đã giao cho cc cái sổ làm giả sẵn chữ ký con dấu giả hết, tiền nó ôm chứ ko nhập quĩ bank.
1 ngày đẹp trời cc cầm sổ ra bank rút, bank phủi mít bảo nhân viên lừa, tiền chưa vào bank....cc mất tiền ho ho :)).

Nếu cc để ý thì nhân viên gd bank làm sổ, thu tiền đều là 1. Mà có là 2 hay có ký kiểm soát luôn mà 1 team nó ẵm thì bank chủ nó bảo do mấy nhân viên làm sai, ko phải bank. Cc đòi đi :)).
Giờ mấy khi ôm tiền mặt ra đâu cụ, tiền chuyển vào tk của mình ở ngân hàng, rồi ngân hàng nó lấy từ đó để làm sổ giấy cho mình, trên app thể hiện luôn số tiền mình gửi mà cụ.

QD092000

Xe tăng
Giờ mấy khi ôm tiền mặt ra đâu cụ, tiền chuyển vào tk của mình ở ngân hàng, rồi ngân hàng nó lấy từ đó để làm sổ giấy cho mình, trên app thể hiện luôn số tiền mình gửi mà cụ.
Cũng đúng. Là e thì e vẫn nộp vào tk, nổi rồi mới bảo làm tao cái sổ. Nhưng đấy là sau khi đọc đc các vụ này.

Taihoatu

Xe lăn
Cũng đúng. Là e thì e vẫn nộp vào tk, nổi rồi mới bảo làm tao cái sổ. Nhưng đấy là sau khi đọc đc các vụ này.
Vâng, trên app nó thể hiện hết số dư, số tiền gửi tk, nên biến động cái biết liền.
Còn cái vụ ở trên nó cũng còn nhiều tình tiết chứ ko phải toàn bộ như báo viết

BAOVEVANLONG

Xe tăng

Dính và chưởng của cụ thì mất tiền chắc luôn, dù dân đến giao dịch tại quầy là giao dịch với chính bank, n.viên là người đại diện cho bank đứng ra giao dịch, người dân ko thể biết đc hành vi làm giả cỉa cán bộ bank, nên để đòi đc tiền trường hợp cụ nêu e nghĩ là ko đòi đc.