[Funland] Tổng hợp thông tin về tuyến Metro số 1 Metro Bến Thành - Suối Tiên

Bigcat1

Xe tăng
Cái này thì chấp nhận được cụ ạ.
Lỗi đầu tiên tại thằng thiết kế, lấy spec cũ.
Sau đó ông CĐT bóc tách không để ý

Em đợt rồi cũng dính quả hơn 200 máy Fax, ký HĐ xong mới phát hiện ra. Sau cắt hết vì giờ mấy ai dùng máy Fax.
Chắc thiết kế toa tầu cách nay mười mấy năm rồi.
Toa tầu hoàn thiện đã đổi sang đèn Led cả. Thủ tục phát sinh làm sau thôi.
Nhưng theo giá thị trường hiện nay, đèn Led rẻ hơn đèn Huỳnh quang + chóa đèn.
Bọn Nhật kèo thêm được tiền phát sinh cũng giỏi đấy. Nếu là nhà thầu Việt thì xin được cái quyết định giữ nguyên giá trị hợp đồng là thơm rồi.

toimuondie

Xe container
Nó có trình độ gì đâu. Thuộc loại ăn lương Nhật để đi dìm Tàu
Em nghĩ ông abcz không đơn giản đâu cụ nhé.
Đúng là trình độ không có gì nhưng cũng có 1 vài thông tin.
Đặc biệt giai đoạn đầu rất được ưu ái, tha hồ tung tin mà Ad làm ngơ.
Việc ưu ái được kéo dài đến lúc bị xì lốp vì lỗi vớ vẩn không bằng những lỗi trước đó.
Sau đó sống lại giãy 1, 2 cái rồi chết mất xác.

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
Việc ưu ái được kéo dài đến lúc bị xì lốp vì lỗi vớ vẩn không bằng những lỗi trước đó.
Cụ nói đúng.

Em cũng chơi trên này đủ lâu để biết tại sao có những thớt được ưu ái dài lê thê. Có thớt thì mở tí đã bị dập.

Nhìn chung thì cứ cái gì anti Tàu sẽ được ưu ái bất kể đúng sai. Ít nhất là chủ quan em nhận xét thế.

qddt

Xe tăng
Em nghĩ cụ abcz làm về truyền thông. Target mục tiêu chuẩn (trong otofun nhiều cụ làm báo hại), có ý thức mớm lời rất rõ ràng. Nuôi đàn clone lải nhải tung hứng. Nên có 2 trường hợp:
- Làm truyền thông cho TEDI, dìm hàng Tàu để tránh trách nhiệm rất lớn của tư vấn lập dự án CL-HĐ dốt nát.
- Làm truyền thông cho Nhật Pháp, dìm hàng Tàu để né dư luận bắt đầu để ý đến các vấn đề của N-gHN / BT-ST.

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Hầu như toàn bộ các dự án do nhà thầu Nhật thi công đều có vấn đề về kỹ thuật, nhưng đều bị truyền thông ỉm đi. Từ cầu Cần Thơ, cầu Thanh Trì, hầm Thủ Thiêm, metro, cầu Bình Khánh, Phước Khánh...còn vay vốn từ Nhật, từ ADB thì xứ Việt còn khốn nạn.

hoangduc.sbr

Xe container
Em nghĩ cụ abcz làm về truyền thông. Target mục tiêu chuẩn (trong otofun nhiều cụ làm báo hại), có ý thức mớm lời rất rõ ràng. Nuôi đàn clone lải nhải tung hứng. Nên có 2 trường hợp:
- Làm truyền thông cho TEDI, dìm hàng Tàu để tránh trách nhiệm rất lớn của tư vấn lập dự án CL-HĐ dốt nát.
- Làm truyền thông cho Nhật Pháp, dìm hàng Tàu để né dư luận bắt đầu để ý đến các vấn đề của N-gHN / BT-ST.
abcz Sai lầm khi mở cái thớt CLHĐ giọng văn chua ngoa, đểu giả quá, méo giống giọng mấy ông kỹ thuật thực sự. Càng chê càng dìm thì lại càng lộ nên cuối cùng bị nhiều người ngứa mắt vào bật lại dẫn đến bị dame ngược => Thớt bị phản phệ từ đó và khá trùng hợp là sau đó tuyến Nhổn-ga HN và nhất là BTST bắt đầu phát sinh liên tiếp các vấn đề, sự cố. Trong khi CLHĐ lại có vẻ có cửa finish trong năm 2021.

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
abcz Sai lầm khi mở cái thớt CLHĐ giọng văn chua ngoa, đểu giả quá, méo giống giọng mấy ông kỹ thuật thực sự. Càng chê càng dìm thì lại càng lộ nên cuối cùng bị nhiều người ngứa mắt vào bật lại dẫn đến bị dame ngược => Thớt bị phản phệ từ đó và khá trùng hợp là sau đó tuyến Nhổn-ga HN và nhất là BTST bắt đầu phát sinh liên tiếp các vấn đề, sự cố. Trong khi CLHĐ lại có vẻ có cửa finish trong năm 2021.
Cát Linh Hà Đông đã hoàn thành lắp đặt, chạy thử vào tầm tháng 9/2018 cụ ạ. Các phần việc chưa hoàn thành (phần nhiều là do yêu cầu phát sinh của chủ đầu tư (vách kính, mái che cầu thang...) vào tháng 9/2018 không ảnh hưởng đến việc vận hành, nghiệm thu cả, nhưng do CL-HD làm nhanh, chất lượng, đội vốn ít nhất nên bị nhiều phe phái, trong đó bộ GTVT là đầu trò gây khó khăn, cố tình không cho đưa vào vận hành.
Còn một số hạng mục tiếp tục triển khai thi công bao gồm: cảnh quan ga Cát Linh; cầu thang lên xuống, lắp đặt lan can kính các nhà ga, kiến trúc khu Depot; thi công đấu nối thoát nước khu gian ga Vành đai 3; kết cấu bể tự hoại, bể tách dầu; hệ thống đường nội bộ; hàng rào bao quanh khu Depot; cảnh quan, cây xanh…

toimuondie

Xe container
Cát Linh Hà Đông đã hoàn thành lắp đặt, chạy thử vào tầm tháng 9/2018 cụ ạ. Các phần việc chưa hoàn thành (phần nhiều là do yêu cầu phát sinh của chủ đầu tư (vách kính, mái che cầu thang...) vào tháng 9/2018 không ảnh hưởng đến việc vận hành, nghiệm thu cả, nhưng do CL-HD làm nhanh, chất lượng, đội vốn ít nhất nên bị nhiều phe phái, trong đó bộ GTVT là đầu trò gây khó khăn, cố tình không cho đưa vào vận hành.
Còn một số hạng mục tiếp tục triển khai thi công bao gồm: cảnh quan ga Cát Linh; cầu thang lên xuống, lắp đặt lan can kính các nhà ga, kiến trúc khu Depot; thi công đấu nối thoát nước khu gian ga Vành đai 3; kết cấu bể tự hoại, bể tách dầu; hệ thống đường nội bộ; hàng rào bao quanh khu Depot; cảnh quan, cây xanh…
Đúng cụ ạ.
Mình dân đen nên không hiểu được các khuất tất, đấu đá, lợi ích nhóm...
Có lẽ không bao giờ hiểu được chính xác nguyên nhân 2 năm lãng phí.

Gcar

Xe lăn
nhưng do CL-HD làm nhanh, chất lượng, đội vốn ít nhất nên bị nhiều phe phái, trong đó bộ GTVT là đầu trò gây khó khăn, cố tình không cho đưa vào vận hành.
cám ơn cụ đã chỉ ra ông phá đám, tuy nhiên nhận định lý do là "nhiều phe phái" thì chả thấy liên quan gì lắm, có 1 cái so sánh thì là của TPHCM chứ chả liên quan Bộ. Bộ thì có thể là Bộ hoặc đại diện cho cấp cao hơn Bộ! :D

Nếu là Bộ thì cũng có thể hiểu được vì cái Bộ này vốn toàn đệ tử anh Thăng, vừa rồi có phiên Tòa lịch sử của Bộ ta thuê cả nghị sĩ QH đến cãi. Lý do trì hoãn là sợ nghiệm thu xong sẽ khui ra nhiều cái khác như về tài chính? Trì hoãn dĩ nhiên chả hoãn mãi được nhưng có khi chỉ cần qua Đại hội.

vitngoc

Xe điện
Lúc đầu còn ổn, sau chả có gì mới! Kể ra được mắng thẳng mặt hay chởi tẹt ga như cụ ấy cũng sướng :))

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
Đúng cụ ạ.
Mình dân đen nên không hiểu được các khuất tất, đấu đá, lợi ích nhóm...
Có lẽ không bao giờ hiểu được chính xác nguyên nhân 2 năm lãng phí.
VN mà có 1 Pack Chung Hee thì biết ngay nguyên nhân thực thôi cụ. Sau đó thì bố bảo thằng nào dám dở trò.

Em vẫn ủng hộ độc tài bàn tay sắt mà đưa đất nước hùng mạnh hơn là láo nháo 5 cha 3 mẹ, hỗn quân hỗn quan.

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
VN mà có 1 Pack Chung Hee thì biết ngay nguyên nhân thực thôi cụ. Sau đó thì bố bảo thằng nào dám dở trò.

Em vẫn ủng hộ độc tài bàn tay sắt mà đưa đất nước hùng mạnh hơn là láo nháo 5 cha 3 mẹ, hỗn quân hỗn quan.
Cụ chỉ nhắc hỗn quân hỗn quan, mà quên mất cả cái anh " hỗn dân".
Cái ý thức " thượng tôn pháp luật " ở mình nói chung là không có. Sau đó là ý thức xây dựng cộng đồng cũng không có nốt.

qddt

Xe tăng

sauphich

Xe tải
Cụ nhiều mưu quá. Đa nghi quá. Em tổ lái làm gì mấy thớt của các cụ. Thấy quý quý mấy cụ kia mà cụ ấy lại nhắc ADV, TĐ....nên nổi hứng tý thôi.
Nhưng mà cụ nhắc bình tĩnh là đúng đấy.
Làm với ai mà chẳng được, mê quá , yêu quá cái gì của nó cũng đúng. Cụ cứ cảm nhận còm men phía trên của em đi.
E thấy VN chỉ mê và yêu tiền thôi cụ ơi. Mấy ông kia mà ko dc nhận tiền trực tiếp hoặc gián tiếp từ bên Tàu, Nhật, Mỹ...trong quá trình lao động và phát triển thì họ cũng chả mê làm gì.

Cá nhân e làm việc thấy tụi Tàu và Hàn là sòng phẳng ít lằng nhằng. Mấy a Mỹ và Tây Âu là rất cây gậy và củ cà rốt, a Nhật thì cứ tự nhiên một ngày đẹp trời muốn làm người tốt kiểu samurai phải chết trong sạch, thế là lôi cả dây ra cùng chết.

toimuondie

Xe container
Ngại nhất là đi tìm hiểu sản phẩm bên Trung Quốc.
Bọn nó xếp hàng tiếp đón, lo ăn ở chu đáo, lại còn phát tiền tiêu vặt.
Rất nhiệt tình giới thiệu sản phẩm, rất trung thực về chất lượng, nói rõ tiền mức này thì chất lượng mức này... Mình cân nhắc thoải mái.
Mua hay không mua bọn nó đều vui vẻ.
Nói chung em rất khâm phục cách bán hàng của bọn Tàu khựa.

G811

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chỉ nhắc hỗn quân hỗn quan, mà quên mất cả cái anh " hỗn dân".
Cái ý thức " thượng tôn pháp luật " ở mình nói chung là không có. Sau đó là ý thức xây dựng cộng đồng cũng không có nốt.
Giả sử bác đọc sách PLC..., nó dạy bác và ra quy tắc mỗi ngày phải ăn bảy con hàng để theo đạo thì bác có thượng tôn quy tắc của PLC không? ;))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Ngại nhất là đi tìm hiểu sản phẩm bên Trung Quốc.
Bọn nó xếp hàng tiếp đón, lo ăn ở chu đáo, lại còn phát tiền tiêu vặt.
Rất nhiệt tình giới thiệu sản phẩm, rất trung thực về chất lượng, nói rõ tiền mức này thì chất lượng mức này... Mình cân nhắc thoải mái.
Mua hay không mua bọn nó đều vui vẻ.
Nói chung em rất khâm phục cách bán hàng của bọn Tàu khựa.
Ime thấy họ không phải chỉ là khá, mà là rất rõ ràng rằng sản phẩm này có từng này cấp độ chất lượng; cấp này từng này tiền, bảo hành từng này tháng; cấp kia từng kia tiền bảo hành từng kia tháng. Mấy mua với mục đich abc thì theo tau nên lấy loại này. Sau khi đã chốt là loại nào thì chắc chắn sẽ lấy được loại đó, và ngay khi đó, kể cả có mặt người bán ở đó mà mình chém với người khác là loại này abc thì người bán vânn im lặng; thậm chí họ biết rằng mình đang lừa người khác, sẽ ảnh hưởng đến uy tín của họ thì họ cũng chấp nhận im lặng; không lên tiếng với người thứ 3 kia rằng thì là mà cái hàng này không đúng như thằng này chém đâu.

Gcar

Xe lăn
Cái này thể hiện bản chất mất dạy của bọn Jap. Bọn nó luôn la làng do VN hạ TMDT để né Quốc hội, nhưng trước đó chính bọn nó lập ra cái mức 17k tỏi để VN mang đi duyệt chớ đâu
Dĩ nhiên bọn nào làm ăn với X thì đều có vấn đề, cả Tây lẫn Ta! Né Quốc hội là để X phê duyệt, ban phát, đổi chác..