Vui lòng cho em hỏi về cách âm/tiêu âm cho PS D MT

tqc12l1

Đi bộ
Dạ em xin chào cả nhà, tình hình là 2, 3 tuần nữa em chuẩn bị rước em PS D MT 2014 về. Trước khi mua thì em cũng có leo lên lái thử chiếc này, và nói thật lòng thì em cảm nhận là xe vừa ồn lại vừa ù (xe test của đại lý), cảm giác khá khó chịu, nhưng vì em rất thích chạy xe số sàn nên cuối cùng vẫn chọn bản máy dầu thay vì PS G AT.
Em đọc rất nhiều bài trên OS, OF, PSC nhưng tựu chung lại vẫn cảm thấy chưa hiểu biết nhiều lắm về cách cách âm / tiêu âm cho em PS D này. Các bác bô lão đã chạy qua PS D có thể vui lòng cho em hỏi một số ý sau có được ko ah:

- Xe mua về nên áp dụng phương pháp của đặc biệt của anh Manhcuong1 (nới lỏng lực siết ốc khung xe và chassis) + manhcuong2 (thay các cục cao su mềm => cứng) ngay lập tức hay là chờ đến 1 - 2 vạn km xem sao rồi hẵng làm?
- Các thiết bị như Race Chip Ultimate, Battery Booster lắp vào có làm ảnh hưởng đến máy móc sau này và làm tốn nhiên liệu nhiều hơn lắm ko ah? Giá khoảng bn ah? Em thì chạy xe rất từ tốn, ko cần bốc biếc gì hết, chỉ mong sao xe được yên tĩnh bớt ồn và ù là e vui mừng lắm rồi. Em đọc 1 số bài thì có người bảo lắp vào cũng có tác dụng làm máy móc êm hơn, có người bảo không. Thật ko biết đâu mà lần.
- Ngoài các cách trên còn có thể dùng phương pháp nào khác để cách âm / tiêu âm ngoài việc dán bittum, thay lốp xe không ah?
- Cách âm tiếng ồn từ khoang máy như thế nào ah? Em ngồi ngay vị trí lái sao thấy ù muốn điếc lỗ tai vậy?

Mong nhận được hồi âm từ các bác . Em chân thành cám ơn ah.
Quốc Cường

quykien

Xe tải
Bác có thể thay bộ lốp Michelin và làm cách âm vách cabin với khoang máy. Vậy là đủ!

tqc12l1

Đi bộ
Dạ, suy đi tính lại chắc cũng chỉ có cách đó có lẽ hiệu quả mà thôi. Cám ơn bác

FUGACA

Xe buýt
Quan trọng nhất là cách âm khoang máy vào cabin

Korea old 1.6

Xe buýt
Các bác cho hỏi hn mềnh ở đâu làm món này và đã có cụ nào review trước và sau khi làm chưa ạ? Em cũng có nhu cầu mà chưa biết gì về dòng này....

bebungto

Xe tải
Em cũng quan tâm như chủ thớt, các cụ cho em hỏi thêm về bọc ghế da, ở đâu và loại gì cho em nó ah.

Korea old 1.6

Xe buýt
Nhược điểm lớn nhất của PS là tiếng máy lọt vào khoang lái. Nếu cách âm được khoang lái với khoang máy thì PS cực ngon
Híc....rằng là rứa...dưng cụ mách nước hoặc chỉ lối cho tụi em chỗ làm đi.

quykien

Xe tải
Híc....rằng là rứa...dưng cụ mách nước hoặc chỉ lối cho tụi em chỗ làm đi.
em biết bên An Dân - Nguyễn Văn Cừ đã làm cách âm vách cabin cho một số cụ rồi. Cụ có thể tự mua vật liệu cách âm mang đến, cụ gọi điện hỏi cụ thể xem công xá và thời gian thi công!

Korea old 1.6

Xe buýt
em biết bên An Dân - Nguyễn Văn Cừ đã làm cách âm vách cabin cho một số cụ rồi. Cụ có thể tự mua vật liệu cách âm mang đến, cụ gọi điện hỏi cụ thể xem công xá và thời gian thi công!
Họ ko có sẵn luôn hả bác vì mình biết nua loại nào tốt nhất?
Để mai em qua xem cái ntn ạ. Tiện thay dầu máy xem êm hơn ko.

vxthanhtvgs

Xe hơi
Ở hn có không các cụ. Em cug đang đau đầu món này