[Funland] [War] UEFA tuyên chiến tài phiệt Mỹ bằng cách trừng phạt các đội tham gia ESL

Chauthanh11

Xe điện
Túi khác đây là tự chủ tài chính của nó, là dự án SL. Giờ gắn với thằng CVC rồi thì cửa nào mà thoát. HĐ đã ký, đi ngược lại đền vỡ mồm. BTC La Liga thì ép nó phải chấp nhận HĐ này thì mới có tiền mà giữ Messi.
Trên thì cụ nói Laliga vì SL ép Barca ? Còn dự án SL là của Barca , nếu Messi rời TBN thì Laliga nó thiệt chứ được lợi cái gì ? Em không hiểu cụ muốn nói gì nữa ?
Không có cái nguồn nào chứng minh như lời cụ nói cả ? Như cụ nói khác gì 6 thằng Anh bỏ SL ? Giờ 6 thằng Anh cũng đền vỡ mồm nhỉ ?

poiuy

Xe cút kít
Trên thì cụ nói Laliga vì SL ép Barca ? Còn dự án SL là của Barca , nếu Messi rời TBN thì Laliga nó thiệt chứ được lợi cái gì ? Em không hiểu cụ muốn nói gì nữa ?
Không có cái nguồn nào chứng minh như lời cụ nói cả ? Như cụ nói khác gì 6 thằng Anh bỏ SL ? Giờ 6 thằng Anh cũng đền vỡ mồm nhỉ ?
Tóm lại là SL mà thành công thì La Liga chết đứ đừ. Barca và Real đều không bỏ SL nên La Liga nó mới chơi khó siết chặt luật TC để buộc Barca phải nhận tiền từ HĐ bán bản quyền 40 năm thì mới có tiền giữ Messi. Mà nhận tiền này rồi thì ràng buộc 40 năm thì làm gì có cửa SL nữa. Bây giờ thì già néo đứt dây.

Chauthanh11

Xe điện
Tóm lại là SL mà thành công thì La Liga chết đứ đừ. Barca và Real đều không bỏ SL nên La Liga nó mới chơi khó siết chặt luật TC để buộc Barca phải nhận tiền từ HĐ bán bản quyền 40 năm thì mới có tiền giữ Messi. Mà nhận tiền này rồi thì ràng buộc 40 năm thì làm gì có cửa SL nữa. Bây giờ thì già néo đứt dây.
SL không liên quan gì đến La liga cả , SL có thành công hay thất bại thì La liga nó vẫn vậy ? Tóm lại không liên quan vì SL ra đời để cạnh tranh với CL .

Barca vi phạm luật tài chính , đem bản quyền ra thế chấp , chủ nợ nó ép là chuyện bình thường .
Còn Messi ra đi là thất bại của Laliga , Laliga sẽ sụt giảm giá trị thương mại .
Trước khi Barca đền bù thì 9 thằng bỏ cuộc SL đền hợp đồng đã .
Cụ chưa có cái nguồn nào chứng minh ý cụ cả .

poiuy

Xe cút kít
SL không liên quan gì đến La liga cả , SL có thành công hay thất bại thì La liga nó vẫn vậy ? Tóm lại không liên quan vì SL ra đời để cạnh tranh với CL .

Barca vi phạm luật tài chính , đem bản quyền ra thế chấp , chủ nợ nó ép là chuyện bình thường .
Còn Messi ra đi là thất bại của Laliga , Laliga sẽ sụt giảm giá trị thương mại .
Trước khi Barca đền bù thì 9 thằng bỏ cuộc SL đền hợp đồng đã .
Cụ chưa có cái nguồn nào chứng minh ý cụ cả .
Chẳng có chủ nợ nào đòi Barca cả. Ở đây ai cũng biết luật công bằng tài chính là trò hề, dùng sát phạt nhau là chính. SL có mà La Liga vẫn vậy thì nó tốn công sức ngăn chặn để làm cái gì? Thực tế SL ra là nó chết nên bằng mọi giá phải chống lại.
Vụ mất Messi này là giá néo đứt dây thôi.
Laporta mới phát biểu về nguyên nhân buộc phải mất Messi đấy. Nói thẳng nguyên nhân do không chấp nhận được thoả thuận 40 năm kia.

Chauthanh11

Xe điện
Chẳng có chủ nợ nào đòi Barca cả. Ở đây ai cũng biết luật công bằng tài chính là trò hề, dùng sát phạt nhau là chính. SL có mà La Liga vẫn vậy thì nó tốn công sức ngăn chặn để làm cái gì? Thực tế SL ra là nó chết nên bằng mọi giá phải chống lại.
Vụ mất Messi này là giá néo đứt dây thôi.
Laporta mới phát biểu về nguyên nhân buộc phải mất Messi đấy. Nói thẳng nguyên nhân do không chấp nhận được thoả thuận 40 năm kia.
SL nó ra đời chỉ để thay thế CL ?
Vậy nó khác gì CL mà cụ khăng khăng là Laliga nó chết ?
Ngăn chặn vì quyền lợi nhóm , hay cá nhân nào đó thôi . Mà Laliga không hề giống như NHA ngăn nhóm big 6 . Muốn ngăn cũng phải đúng luật , chứ không phải luật rừng .
Cụ không hề chứng minh , hay có nguồn nào như lời mình nói cả ? Cụ cứ cảm tính hoài nó chán lắm
Laporta nói không giữ được Messi là do không có tiền , vì Barca đang nợ đầm đìa , chứ không hề liên quan đến SL như ý cụ cả ?

Chừng nào cụ đưa nguồn hay chứng minh được ý cụ thì bàn tiếp cụ nhé ! Chứ cứ nói ý mình thì thôi , em không tranh luận nữa .

poiuy

Xe cút kít
SL nó ra đời chỉ để thay thế CL ?
Vậy nó khác gì CL mà cụ khăng khăng là Laliga nó chết ?
Ngăn chặn vì quyền lợi nhóm , hay cá nhân nào đó thôi . Mà Laliga không hề giống như NHA ngăn nhóm big 6 . Muốn ngăn cũng phải đúng luật , chứ không phải luật rừng .
Cụ không hề chứng minh , hay có nguồn nào như lời mình nói cả ? Cụ cứ cảm tính hoài nó chán lắm
Laporta nói không giữ được Messi là do không có tiền , vì Barca đang nợ đầm đìa , chứ không hề liên quan đến SL như ý cụ cả ?

Chừng nào cụ đưa nguồn hay chứng minh được ý cụ thì bàn tiếp cụ nhé ! Chứ cứ nói ý mình thì thôi , em không tranh luận nữa .
Barca chỉ cần đồng ý với thoả thuận bán bản quyền 40 năm của La Liga là lại đầy tiền cụ nhé.

piston

Xe container
Uefa thua kiện SL rồi các Cụ

Chauthanh11

Xe điện
MU, Bayern, Aletico và PSG đã chính thức từ chối giải này rồi! Em nghĩ các đội bóng Anh khác cũng sẽ từ chối, còn lại sân chơi của TBN - Ý thôi!
Hiện tại thì từ chối , còn sau này thì chưa biết . Vì có ai từ chối tiền đâu ?

piston

Xe container
Rất công bằng, uefa cũng chỉ là 1 công ty kinh doanh thể thao, ai có tiền và đk cũng sẽ mở cty và thành lập 1 giải đấu :)

dzoro

Xe điện
Hiện tại thì từ chối , còn sau này thì chưa biết . Vì có ai từ chối tiền đâu ?
FIFA và UEFA sẽ cố gắng bôi nhọ và dìm hàng SL. Quan trọng là SL có tạo ra được xèng không (cá nhân em tin là có), đúng là tiền thì không có ai từ chối.

Chauthanh11

Xe điện
FIFA và UEFA sẽ cố gắng bôi nhọ và dìm hàng SL. Quan trọng là SL có tạo ra được xèng không (cá nhân em tin là có), đúng là tiền thì không có ai từ chối.
Vì nếu SL ra đời thì UEFA sẽ giảm quyền lực , mất phần trong miếng bánh . Đó là lý do họ chống SL cật lực .
SL nó được bọn ngân hàng Mỹ tài trợ lên tiền không thiếu cụ ạ .
Chỉ cần tham dự sẽ nhận 350 triệu EURO và đội vô địch nhận 600 triệu , gấp nhiều lần C1 .
Tiền thế này thì khó có clb nào từ chối được .
Và nó được phát miễn phí , chứ không phải mua bản quyền như bây giờ
Em nghĩ UEFA phải xuống nước thương lượng lại , nếu không muốn giải đấu diễn ra

thanh040506

Xe trâu
Vì nếu SL ra đời thì UEFA sẽ giảm quyền lực , mất phần trong miếng bánh . Đó là lý do họ chống SL cật lực .
SL nó được bọn ngân hàng Mỹ tài trợ lên tiền không thiếu cụ ạ .
Chỉ cần tham dự sẽ nhận 350 triệu EURO và đội vô địch nhận 600 triệu , gấp nhiều lần C1 .
Tiền thế này thì khó có clb nào từ chối được .
Và nó được phát miễn phí , chứ không phải mua bản quyền như bây giờ
Em nghĩ UEFA phải xuống nước thương lượng lại , nếu không muốn giải đấu diễn ra
SL mà diễn ra thì C1 tèo các cụ ạ. Bởi nó trùng time với nhau. Với lại trước khi SL kiểu gì UEFA và các CLB cũng sẽ đối đầu nhau, CLB dự SL sẽ bị cấm, sau đó rời bỏ C1.

Xbc

Xe đạp
Ông UEFA và FIFA cũng điếm lắm, vắt kiệt cầu thủ, đủ các giải