[Funland] [Warning] Mobifone rút ruột tiền của khách

quanghuy259

Xe máy
E lót dép hóng nhé

Phuocnga

Xe máy
Cụ chủ điện lên tổng đài yêu cầu nó hoàn lại tiền, vì cái loại tin dịch vụ nếu mình k hủy mà nó tự đăng kí thì auto chửi thẳng vào mặt tụi nó,
Còn nếu k trả tiền thì cụ đăng kí dịch vụ chuyển sđt đó sang nhà mạng khác lun
Trước có đứa bạn dùng sim viettel, nó tự đăng kí 3g mà kẹt nổi là đt cục gạch, điện lên tổng đài nó bảo mình tự đang kí, thế là auto lun.
Cách đây mấy tháng sim vietnammoble của mình tự đang kí đọc báo internet, nó đăng kí lận 2 lần, 1 ngày trừ 8000đ, phát hiện ra nó bảo mình đang kí, mình yêu cầu nó xem lại tn thì đuối lí, yêu cầu nó hoàn tiền, tụi nó hứa hẹn, rồi bơ lun, mình ra chuyển sang vina, nó báo k đủ điều kiện, mình chạy ra của hàng auto lun, hỏi điều kiện thiếu là gì? Nó k trả lời, mình nói nếu k trả lời rõ tao luên hệ với nhà báo và bộ văn hóa thông tin, tụi mày cản trở tao chuyển mạng, ( bộ đã có văn bản yêu cầu k gây khó dễ khi chuyển mạng).rồi kết hợp với vina yêu cầu lại tụi nó, 2 ngày sau có tn đồng ý cho chuyển và hẹn ngày cụ thể.
Lũ này ngu, làm ăn chân chính kéo khách k chịu lại đi móc túi khách, bị phản dame lại chơi chiêu quăng cụ lơ, lúc mua sim bên vietnammobile định dùng làm sim chính lun, vì số này trùng với ngày tháng năm sinh của mình, giải thích các kiểu, k chịu hiểu, giờ mình vẫn dùng số đó nhưng là của vina, hài

chuotdong

Xe điện
Cụ chủ alo lên Mobi phone, họ sẽ hoàn tiền cho cụ ngay. Nhưng còn hàng trăm nghìn khách hàng khác thì vẫn bị mất tiền .... thôi

đọc bài này xong em phải vừa check ngay máy em, may trc giờ chưa bị hút máu

anhkhang906

Xe hơi
cũng đưng rất ít người để ý xem tài khoản mình còn bao nhiêu và tiêu như thế nào. các nhà mạng thì không biết được độ trung thực lấy của mỗi thêu bao 1000d thôi con số cũng khổng lồ

GentraVN

Xe tải
Mạng nào cũng thế, em mua sim vina cho f1 cũng bị, họ tự đăng ký các dịch vụ trả phí.

o0NewDriver0o

Xe buýt
Hôm trc em cũng bị nó auto đăng kí gói ngày Thế giới nhạc. Miễn phí 1 ngày sau đó phí là 2k/ngày. Gọi điện cho bọn CSKH kiến nghị, nó bo lô ba la tỉnh bơ như không. May là nó nhắn lúc tối, chứ đêm nó nhắn không để ý là đi luôn. Chẳng lẽ lại chuyển sang mạng khác.

nhuanckotoak49

Xe tải
Em chưa bị trường hợp như cụ, em cũng dùng mobi lâu phết rồi đấy ạ. Về mạng mẽo rồi sóng sánh em thấy vẫn ngon lành cành đào, dv cũng ok.

TraiVungCao

Xe hơi
mobi đỡ hơn mấy cái kia mà
Em cũng thấy thế, trc có dùng vn, vt rồi, chán quá nên chuyển sang mb
nói chung cũng có lúc phải gọi tổng đài vì lý do này lý do kia nhưng dù sao cũng được giải quyết nhanh chóng thỏa đáng
thấy ổn áp nên dùng miết tới giờ :)

tolai80

Xe tải
Mấy cái đăng ký tự động em thấy sim mới hay có ( cái này chắc gọi lên tổng đài là cắt luôn dc ý mà ) chứ như em dùng mobifone 7,8 năm nay có sao đâu nhỉ.
Đăng ký cái j thì dùng cái đó ko thì thôi. trong mấy nhà mạng em thấy ông mobi này là tử tế nhất luôn rồi

VW Golf

Xe cút kít
Em cũng thấy thế, trc có dùng vn, vt rồi, chán quá nên chuyển sang mb
nói chung cũng có lúc phải gọi tổng đài vì lý do này lý do kia nhưng dù sao cũng được giải quyết nhanh chóng thỏa đáng
thấy ổn áp nên dùng miết tới giờ :)
Mobi tôi cũng có lần bị rồi bác, cái Nhạc chờ gì đó.
May mới chỉ mất vài chục.

Còn Vina, nó đăng ký cho tôi Bản tin cá độ gì đó, dài ngoằng.
Tôi chạy ra đưa máy, bẩu "êm xem máy này anh có đăng ký được không".
Cháu nó còn bẩu: Chắc hôm qua anh dùng máy smart phone, hôm nay anh đổi qua cục gạch.
Tôi cáu: "Em có lý đấy. Giờ thế này, anh sẽ mở máy và nếu anh chứng minh được rằng, máy này anh dùng cả năm rồi, thì em hoặc Đại lý này chịu toàn bộ tiền phí mà bên em đã trừ, tiền mặt, độ 500K thôi".
Và văn bản hóa toàn bộ.
Thế là cháu nó len lén chạy cmn mất.

Kinh nghiệm cá nhân rút ra: Cứ đứa nào củ chuối, tôi bẩu: Anh văn bản hóa lời vàng ngọc của em nhé.
Thế là trật tự hết.

cobangchuacotien

Xe buýt
Em đọc thớt xong, và bấm KT gửi 994. May quá em chưa sử dụng dịch vụ GTGT nào.

Pks_Nam Định

Xe đạp
Em cũng dùmg mobi cũng tương đối năm rồi, nhưng không thấy mấy vụ đó nhưng có cái vụ ba hay bốn g gì đó chẳng hiểu có cái gì để kiểm tra đc khi nào thì hết tốc độ cao ko các cụ. E dk cái gói 90k mà chỉ đọc báo, xem meo, thi thoảng vào tý top eleven thế mà chỉ chục ngày nhà mạng đã báo e hết tốc độ cao thế là phải đọc báo cùng rùa

hayghe001

Xe đạp
Em dùng C90 của nó mà mạng cùi quá. Hủy luôn sang vina. Ba mạng lớn thì thấy dv của mobi là kém nhất. Từ CSKH trở đi.

HoangTra

[Tịch thu bằng lái]
Con nhà em nó kêu, điện thoại không xài mà hết tiền. Kiểm tra thì mobifone tự đăng ký cho cái dịch vụ soidongcautruong. Nó không đăng ký và không biết đó là cái gì. Vậy mà mấy tháng cứ trừ 3.000/ngày.

Đó có phải là ĂN CẮP không các bác?

Cái này chắc chắn là cháu nhà cụ có đăng ký trên web hoặc qua mấy tin nhắn kiểu flash thống báo đồng ý đăng ký <yes> <no> không để ý là dính chưởng ngay! Mà bản chất mấy dịch vụ này là của đối tác bên ngoài nên thuê bao Mobifone, Vina, Viettel đều dễ bị dính như nhau!
Thực ra đâu dễ móc túi người dùng thế cụ? Chỉ khiếu nại là nó phải nhè ra lịch sử đăng ký, tương tác để ra nông nổi này! Bố láu là bộ 4T, báo chí đập cho sấp mặt ngay!

HoangTra

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng dùmg mobi cũng tương đối năm rồi, nhưng không thấy mấy vụ đó nhưng có cái vụ ba hay bốn g gì đó chẳng hiểu có cái gì để kiểm tra đc khi nào thì hết tốc độ cao ko các cụ. E dk cái gói 90k mà chỉ đọc báo, xem meo, thi thoảng vào tý top eleven thế mà chỉ chục ngày nhà mạng đã báo e hết tốc độ cao thế là phải đọc báo cùng rùa
Cụ cài app MyMobifone nó hiển thị đầy đủ lưu lượng còn lại để dễ kiểm soát!

Cu Đơ.

Xe hơi
Thằng nào cũng bố láo như nhau cụ ạ. E lâu lâu phải gọi tổng đài xem hiện nay thuê bao đang dùng những DV nào.

gadamde

Đi bộ
Em dùng C90 của nó mà mạng cùi quá. Hủy luôn sang vina. Ba mạng lớn thì thấy dv của mobi là kém nhất. Từ CSKH trở đi.
cụ chỉ được thoi gian đầu khi moi đổi sang thôi sau rồi mỗi mạng kém một kiẻu

chick2811

Xe máy
Các nhà mạng nhiều chiêu trò , mánh khóe lắm cụ ạ

vangvongcom

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
vangvong.com
Em mất nhiều rồi dùng sim data mà chưa hết ngày đã cắt còn tiền thừa nó không tính vào tháng sau cho mình