X5 2007-các vấn đề hay gặp-chi phí

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Thấy dòng xe này có vẻ nhiều lên ,mà nhà em cũng có 1 chiếc, nên em lập Threat này cho các bác đang dùng X5 tham khảo thông tin của nhau, và các bác muốn mua X5 có thể hình dung về chiếc xe mơ ước.

X5 3.0si model 2008, nhập khẩu 12-2009, chạy 12.000 miles,option sport ( ghế sport+ dynamic driver,mà hình nhỏ,không camera lùi).Bây giờ trên đồng hồ > 50 000Miles
Theo đánh giá cá nhân của em :
-Ngoại hình : quá ổn
-Động cơ: tuyệt cú mèo, phản ứng cực nhanh với chân ga, rất bốc ( bác nào kg tin thử chế độ số M nhé),bền,tin cậy .
Em chưa phải mó đến động cơ.
Tuy nhiên 1 vài khách hàng phản hồi trên 1 số xe đôi lúc đề không làm việc.
1 Trường hợp do thợ sửa không siết chặt cực ắc-qui.Trường hợp khác chưa rõ nguyên nhân, nghi hỏng đề ( có thể do lội nước?)
-Hộp số : nói chung bền .Theo euro Auto thì đã có vài em thay nguyên hộp số hết khoảng 170 tr. 2 trường hợp Euro trả về đến em thì 1 do tụt dây điện điều khiển hộp số phụ, EA phán thay hộp số phụ, mang về cắm giắc điện lại chạy đến giờ chưa sao@-)
Trường hợp khác cũng EA bắt thay hộp số, em xui chủ xe check lại dây điện, nghe nói lại chạy bình thường=))
Tóm lại nếu bình thường ra toàn lỗi do...chuột là chính.
-Hệ thống treo
Thường quả bóng hơi cầu sau chết sau 10 vạn , chi phí khoảng 10tr/ quả.
Tuy nhiên không hiếm trường hợp do chuột cắn dây bơm hơi, nếu khách gà vẫn thay bóng hơi như thường.
-Phanh: Doanh số phụ tùng X5 bán ra 90% là má phanh. Thực ra Computer cài sẵn thời gian vào xưởng thay phanh, chủ xe thấy '' service due'' là đi thay.
Má trước 4Tr5
Sau 2Tr5
Việc làm sao tự reset service không cần vào đâu em sẽ trình bày sau.
-Hệ thống treo
Vấn đề với van hồi của thanh cân bằng trong hệ thống Dynamic Driver .Thường phải thay van này với giá 6tr5 + tiền dầu 1tr ( X5 dùng only dầu CHF cho hệ thống lái và thủy lực-phân biệt là màu xanh lá cây).Tuy nhiên thay van này 3 tháng sau lại phải thay tiếp@-)
Dàn gầm nhiều thanh giằng, tuy nhiên rất bền so với các model sedan.Không hiếm xe chạy đến 20 vạn chưa gặp rắc rối với hệ thống treo.
Hệ thống lái cũng bền không kém, nói chung deisigh rất oách.
Để nhớ xem còn cái gì hỏng không em bổ sung nhéL-)

• Vodka
Reactions: npt

planner

Xe đạp
Bác gaz69 ra cái thread này đúng mong đợi của em quá, đa tạ bác!
Bác cho em hỏi với, em định lấy lại một em x5 đời cuối 2007, biển 30k-5799, 4.8, vàng cát, $91k, nhờ bác chỉ bảo hộ em cần phải làm những "thủ tục xét nghiệm" gì để yên tâm trước khi lấy xe?. Nếu bác rảnh, em mời bác trực tiếp làm chuyên gia quả này giúp em, em xin hậu tạ!

ChinhUy

Xe buýt
@Bác gaz69:
- X5 2007 có khác X5 2005 máy dầu không bác, em vừa thửa được con X5 máy dầu 2005 muốn hỏi bác hơi ngu tý, vỏ nó bằng Composite hả bác, thế khi bi vỡ do va chạm thì phải thay cả phần do không hàn được hả pác, thanks bác.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
@planer: nói chung X5 chạy rồi giá chênh nhau tương đối nhiều, 70k cũng có, 110k cũng có.
Vậy em nghĩ bác nên kiểm tra kỹ trước khi mua, đề phòng vướng phải 1 vài hỏng hóc là ra đi luôn đôi trăm triệu.
X5 4.8 thường trang bị full option: màn hình to, camera lùi,DVD sau....Bác để ý xem xe có trang bị dynamic driver không?ghế thể thao có kg? Mấy món này thuộc về hàng option nâng giá trị.Ví dụ như cái màn hình to đắt hơn màn hình nhỏ chừng vài k rồi...
@ChinhUy: X5 2005 là chassis E53, 2007 bắt đầu là E70, 2 xe khác hẳn nhau cụ ạ.Phần body có vài chi tiết làm bằng nhựa, đâm vỡ thì phải thay thôi:|

Chỉnh sửa cuối:

clavinova

Xe đạp
Bác nói cái van gì đó + dầu là 7,5 triệu, 3 tháng thay 1 lần, có nghĩa là đi X5 riêng chi phí giời ơi mỗi tháng cho cái van đó đã tự động trừ tài khoản của chủ xe 2,5 triệu rồi ạ? 1 năm là 30 triệu?
Đầu óc của người Đức lại có vấn đề như vậy sao?

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Bác nói cái van gì đó + dầu là 7,5 triệu, 3 tháng thay 1 lần, có nghĩa là đi X5 riêng chi phí giời ơi mỗi tháng cho cái van đó đã tự động trừ tài khoản của chủ xe 2,5 triệu rồi ạ? 1 năm là 30 triệu?
Bác đi X5 2007 -2009 có trang bị dynamic driver chưa ạ?
Em đã có bài về hệ thống này, chắc bác muốn xem lục lại trong box tìm là thấy.
Em nghĩ đây là lỗi của X5, theo thông báo từ hãng đã có cả thanh cân bằng cấu tạo không có van( giống như ở cầu sau) dùng để thay thế cho dòng e70.

boy_xedap

Xe điện
Van này không thay, cứ thế đi thì có làm sao không bác. Nhát cái phải đi thay cũng nhọc.
Bác đi X5 2007 -2009 có trang bị dynamic driver chưa ạ?
Em đã có bài về hệ thống này, chắc bác muốn xem lục lại trong box tìm là thấy.
Em nghĩ đây là lỗi của X5, theo thông báo từ hãng đã có cả thanh cân bằng cấu tạo không có van( giống như ở cầu sau) dùng để thay thế cho dòng e70.

clavinova

Xe đạp
Em thì xiền đâu mà đi X5, chỉ thấy vấn đề nó kỳ quặc nên hỏi vậy thôi. Mấy người quen có xe X5 không thấy kêu gì về vấn đề này, chắc xe họ không có DD. Nhưng nếu đúng như vậy (lỗi cứ 3 tháng tái phát 1 lần) thì thuộc dạng lỗi quá nặng và X5 có trang bị DD phải bị thu hồi trên toàn thế giới để khắc phục lỗi và thay thế toàn bộ cấu tạo của thanh cân bằng mới đúng.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Van này không thay, cứ thế đi thì có làm sao không bác. Nhát cái phải đi thay cũng nhọc.
Em thấy chẳng ai thay đến lần thứ 2, sau khi thay 1 lần họ để vậy luôn. Tiếng kêu lục cục tương đối nhỏ chỉ xảy ra khi đi chậm trên đường gồ ghề nên em cũng cũng có thể bỏ qua.
Nếu ảnh hưởng nặng nề tới an toàn BMW ắt đã thu hồi và sủa chữa. Suy ra không có gì nghiêm trọng ở đây.

carbonvietnam

Đi bộ
bác Gaz69 cho em hỏi X5 đời 08-09 và X6 có dùng chung phụ tùng như ắc quy, lọc dầu, lọc gió, dầu máy được không?

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
cc vấn đề thanh cân bằng trước của Dynamic Driver X5 :
Cấu tạo thanh cân bằng trước Dynamic Driver như sau :
2 phần 2 màu xanh và vàng ở tốc độ chậm không gắn liền-có thể di chuyển theo 2 hướng khác nhau.Khi chạy nhanh hoặc kích hoạt chế độ Sport sẽ khóa cứng bởi áp lực dầu trợ lực lái.

Ở xe không có Dynamic Driver :

Để triệt tiêu tiếng lục cục trong van hồi thanh cân bằng trước có các cách sau:

- có thể thay thế bằng thanh cân bằng của X5 sản xuất từ năm 2008 , van này được cải tiến .Giá chừng gần 30 tr-part number của chi tiết này cho các bác muốn tự oder từ nước khác cho rẻ: 37 11 6 783 037
-thay thế bằng thanh cân bằng của xe X5 không có dynamic driver.Nhược là mất gói dynamic driver vốn là option giá trị lớn.
-Vô hiệu hóa khớp giữa thanh cân bằng -cách này em thử rồi , kết quả là đi chậm hơi xóc do thanh cân bằng trở lại theo kiểu xe đời cũ,kèm thêm lỗi'' pressure high'' khi xảy ra trượt ngang( drift)
-cách nữa em đang ngâm cứu là cải tạo khớp nối giữa thanh cân bằng để không phải chi 30tr cho cái mới.
Update sau khi làm xong nhé các bác.
HuynhC240 chuẩn bị tinh thần làm con chuột thứ 2 nhé.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Update tý ảnh ọt và cách reset hệ thống báo Service Due nhé:

Ảnh :

bí quyết xe ngon là phải dán logo của Triton Club

Ghế sport khác ghế thường là có thể thay đổi độ dài của điểm tỳ đùi, option rất hay dành cho các fan của đường dài.

Hệ thống media ghế sau riêng, nghe nhìn riêng qua 2 tai nghe BlueTooth, chú ý khi mua xe có DVD sau thì phải kèm 2 tai nghe này

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Cảnh báo vào hãng ,
truy cập i-driver mục sevice

Các cảnh cáo của BMW đối với người tiêu dùng, được đánh dấu tam giác vàng.

Bảng đồng hồ có 1 nút bấm duy nhất, thông qua nút này có thể xử lý service due

1 : nhét chìa khóa vào chìa
2: không đạp phanh, ấn nút Start, đèn taplo sáng
3:ấn và giữ nút trên bảng đồng hồ
4:Sau khoảng 3s sẽ hiện bảng hiển thị service
5: ấn nút để chọn mục cần reset
6: Ấn và giữ nút đến khi hiện chữ reset ( xem hình)
7: ấn 1 phát nữa
Quay lại menu i-driver kiểm tra kết quả.

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Vụ này em nghĩ khác một chút về van hồi dầu, xe của em lúc mới mua lại về kêu lạch cạch suốt, cũng đã tham khảo xong chưa làm gì vì bận phải đi công tác, giá thay đắt + bác Gaz kêu phải thay sau mấy tháng nên...kệ cha nó cứ thế chạy...
Xong dạo này em thấy hết tiếng kêu rồi..hiii quá xướng vì không phải mất tiền .
Em nghĩ nếu xe ít chạy thường để lâu 1 chỗ sẽ bị e dầu nên gây lên hiện tượng trên, em chạy xe liên tục 2 tháng 1 vạn km, chắc bệnh e dầu nó hết nên nó hết kêu ???

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Update tý ảnh ọt và cách reset hệ thống báo Service Due nhé:

Ảnh :

bí quyết xe ngon là phải dán logo của Triton Club

Ghế sport khác ghế thường là có thể thay đổi độ dài của điểm tỳ đùi, option rất hay dành cho các fan của đường dài.

Hệ thống media ghế sau riêng, nghe nhìn riêng qua 2 tai nghe BlueTooth, chú ý khi mua xe có DVD sau thì phải kèm 2 tai nghe này
Xe nhà Gaz giống xe của em quá... xong bị thiếu mất gói điều hòa phía sau, hệ thống âm thanh top hi-fi

Mazspeed

Xe container
Tóm lại X5 thì chỉ nên mua nếu mình ở vùng không có chuột và bỏ chọn dynamic driver :)).

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bẩm bác Gát cho em hỏi tí: Con X5 của thân chủ em (Diesel 2005) trên bảng táp lô nó hiện

STOPW 0.0 Sec

Là cái gì thế