[Funland] Xác nhận cmnd cũ và cccd mới là một người

hoviethung

Xe lăn
Kính hỏi các cụ nào đã làm rồi cho e hỏi. E làm cccd mới tại phường ( giấy tờ hiện có của e là cmnd), và mong muốn có xác nhận cmnd cũ với cccd mới là của e. Có cụ nào đã làm rồi thì chia sẻ kn cho em với. Tks các cụ.
Em đã hỏi cán bộ làm trực tiếp thì có 2 nội dung như sau:
1. Bao giờ có cccd mới thì lên pòng cccd ở quận để làm ( như vậy lại hành thằng dân môt lần lên để làm đơb tiếp)
2. Trong cccd mới đã có dữ liệu của cmnd cũ, các cơ qan khai thác chỉ cần quét số là ra ( cán bộ nói xong e ớ người, cán bộ bảo là các cơ quan khai thác qét số là ra, nhưng cbộ k nói qét bằng cái j)
Đã có căn cước mới chưa mọi người. Nếu có thì CMT cũ đâu cần nữa. Hôm trước làm căn cước mới. Tra theo CMT cũ CA đã có số liệu cá nhân rồi chỉ cập nhật thông tin mới là xong

TungNhanh

Xe buýt
Hạn 9 số của em đến 2027 nên kệ cha chỉ tiêu của mấy bố ấy
Làm xong đi lậy lục chúng nó đổi cho, điều chỉnh sổ đỏ thì bách nhục
Đất nước 100tr dân, thu mỗi người phí làm cccd 15000. Thế là ngân sách thu đc 1500 tỷ. Chưa kể phí thu các loại như cập nhật Thông tin nhà đất, tk ngân hàng ... phải nói các a ấy thâm thật.

hoviethung

Xe lăn
Bao giờ cmnd cũ hết hiệu lực e mới làm cccd. Xét cho cùng cccd mới ko giúp j cho e đc
Cái đó cũng tùy từng người. Nhưng đến lúc nào đó mình cũng phải làm thôi. Vì làm việc với các tổ chức họ đều yêu cầu CCCD nhưng có lẽ còn lâu?

duongbaoan267

Xe điện
Vẫn phải cất kín cmt cũ chẳng may làm việc gì các quan anh lại này nọ cũng mệt

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cứ phải giữ hết lại cho chắc. CMT cũ, giấy xác nhận mấy cái của nợ ấy là 1 thằng.

Công chức tuyền suy luận, diễn giải, viện dẫn, pháp luật bằng mồm và theo hiểu biết cá nhân. Và ưa khuấy đục ngầu lên để vòi.

Nên nhớ là trình bằng lái xe vẫn phải trình CMT nhóe dù ai cũng biết muốn làm bằng lái xe phải căn cứ vào CMT.

Giờ đi mái bai (Thứ thủ tục dân sự bình thường) nó cũng không chấp nhận GPLX nữa dù có ảnh, khó làm giả, ...
GpLX đắt tiền hơn CCCD nhiều :D

Hộ chiếu dù có số CMT in trên đó nhưng cũng không thay thế được CMT nhóe. QR code là cái gì??

Giờ phải giữ cái tờ giấy xác nhận nhàu nhĩ ấy như mả tổ vì không biết khi nào nó đòi. Trong khi có rất nhiều hồ sơ liên quan đến cái CMT cũ.
Vẫn phải cất kín cmt cũ chẳng may làm việc gì các quan anh lại này nọ cũng mệt
Chuẩn cụ, hồi làm cccd em làm luôn cái giấy xác nhận "tôi là tôi", pho to công chứng cả chục bản để đấy phòng bọn đầy tớ nó hoạnh hoẹ, đúng là 4.0 phiên bản việt.

hoviethung

Xe lăn
Đất nước 100tr dân, thu mỗi người phí làm cccd 15000. Thế là ngân sách thu đc 1500 tỷ. Chưa kể phí thu các loại như cập nhật Thông tin nhà đất, tk ngân hàng ... phải nói các a ấy thâm thật.
Đi làm CCCD thấy bên CA cũng bạc mặt, cả làng đều khổ?

hd-vt

Xe container
Cứ phải giữ hết lại cho chắc. CMT cũ, giấy xác nhận mấy cái của nợ ấy là 1 thằng.

Công chức tuyền suy luận, diễn giải, viện dẫn, pháp luật bằng mồm và theo hiểu biết cá nhân. Và ưa khuấy đục ngầu lên để vòi.

Nên nhớ là trình bằng lái xe vẫn phải trình CMT nhóe dù ai cũng biết muốn làm bằng lái xe phải căn cứ vào CMT.

Giờ đi mái bai (Thứ thủ tục dân sự bình thường) nó cũng không chấp nhận GPLX nữa dù có ảnh, khó làm giả, ...

Hộ chiếu dù có số CMT in trên đó nhưng cũng không thay thế được CMT nhóe. QR code là cái gì??

Giờ phải giữ cái tờ giấy xác nhận nhàu nhĩ ấy như mả tổ vì không biết khi nào nó đòi. Trong khi có rất nhiều hồ sơ liên quan đến cái CMT cũ.
Công nhận là cái tờ giấy tầm thường nhàu nhĩ ấy lại được quyền :P xác nhận cho cái CCcd phôi chuẩn mực tầm toàn cầu. Chả hiểu nổi.
Lếu in thêm một dòng số phụ, của cmt cũ trên cccd mới là xong mọi rắc rối. Nhưng hình như số cmt cũ bị nộn vài nơi nên...chán chả buồn lói tới nữa.

Đại tướng Alo

Xe điện
Kính hỏi các cụ nào đã làm rồi cho e hỏi. E làm cccd mới tại phường ( giấy tờ hiện có của e là cmnd), và mong muốn có xác nhận cmnd cũ với cccd mới là của e. Có cụ nào đã làm rồi thì chia sẻ kn cho em với. Tks các cụ.
1. Bao giờ có cccd mới thì lên pòng cccd ở quận để làm ( như vậy lại hành thằng dân môt lần lên để làm đơb tiếp)
2. Trong cccd mới đã có dữ liệu của cmnd cũ, các cơ qan khai thác chỉ cần quét số là ra ( cán bộ nói xong e ớ người, cán bộ bảo là các cơ quan khai thác qét số là ra, nhưng cbộ k nói qét bằng cái j)
Em làm CCCD vẫn được giữ CMT, chả cần xác nhận gì hết.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Khi bác đã ném CCCD ra rồi, thì cái gì chả theo cái đó.
Quan trọng nhất, là bác không cần Xác nhận, khi bác còn CMT cũ và còn hạn.
Đúng rồi đó cụ mang ra họ cập nhật lại là xong e cập nhật bên bidv.

endz

Xe buýt

Các bác làm ơn cho em hỏi, CMND 9 số hết hạn mà ko kịp làm CCCD thì có vấn đề gì khó khăn phát sinh ko ạ. Lý do bị chậm là bị kẹt do covid bất khả kháng ạ.

E cũng sợ mấy trò khuấy cho đục lên để vòi như bác trên nói #:-s

E cám ơn sẵn ạ %%-

Chỉnh sửa cuối:

baolac

Xe buýt
CMND 9 số sẽ đến lúc hết hạn sử dụng (15 năm kể từ ngày cấp). Xin sẵn cho lúc ấy.
Nhanh chân nhiều khi lợi bất cập hại nhé.
Kno của e:
Khi vừa ra CMND12 số(?) e nhanh nhẩu đi xếp hàng làm ngay vì nghĩ trước sau chẳng phải đổi. Ai dè đổi được 6 tháng (cũng đề xuất CA cấp giấy chứng nhận số CMT9 số cũ nhưng họ ko cấp) thì các bác lại phọt ra cái CCCD, e quyết định ko đổi nữa. Giờ thấy quyết định đó là đúng, và b giờ e vẫn dùng CMND 9 số (2029 mới hết hạn) cho mọi giao dịch vẫn thấy rất ổn, ko phải xin giấy chứng nhận gì nữa.

pham minh

Xe container
Hồi xưa em bán đất cũng bị nó bắt xác nhận kiểu này. Em về công an phường xin xác nhận.
Cái kiểu xác nhận này chắc chỉ có ở xứ mình

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nhanh chân nhiều khi lợi bất cập hại nhé.
Kno của e:
Khi vừa ra CMND12 số(?) e nhanh nhẩu đi xếp hàng làm ngay vì nghĩ trước sau chẳng phải đổi. Ai dè đổi được 6 tháng (cũng đề xuất CA cấp giấy chứng nhận số CMT9 số cũ nhưng họ ko cấp) thì các bác lại phọt ra cái CCCD, e quyết định ko đổi nữa. Giờ thấy quyết định đó là đúng, và b giờ e vẫn dùng CMND 9 số (2029 mới hết hạn) cho mọi giao dịch vẫn thấy rất ổn, ko phải xin giấy chứng nhận gì nữa.
Gớm, làm gì đến nỗi Lợi và Hại như thế bác.
Nó ra CMT 12 số, tôi đợi vắng vẻ, lên làm 1 cái.
Rồi nó lại có CCCD 12 số, tôi làm như trên.
Giờ tôi có 3 cái CMT lận.

Thời gian mất đi: Chẳng đáng bao nhiêu.
Nhỡ mất 1 cái , có ngay cái thay thế, cụ thể là nếu mất CCCD 12 số, có ngay CMT 12 số hỗ trợ; 2 cái này có số giống nhau.

Xưa cái sổ đỏ khốn khổ khốn nạn vì ghi ngày cấp cmt, sau cấp lại, lệch ngày, nó hành cho vài tháng...điều chỉnh.
Nay chỉ ghi số cmt, bỏ cái ngày cấp thì đẻ ra cáo 9 và 12 số
Sao sổ đỏ nhà em lại không ghi số cmt nhỉ?

kienvinh

Tháo bánh
Gớm, làm gì đến nỗi Lợi và Hại như thế bác.
Nó ra CMT 12 số, tôi đợi vắng vẻ, lên làm 1 cái.
Rồi nó lại có CCCD 12 số, tôi làm như trên.
Giờ tôi có 3 cái CMT lận.

Thời gian mất đi: Chẳng đáng bao nhiêu.
Nhỡ mất 1 cái , có ngay cái thay thế, cụ thể là nếu mất CCCD 12 số, có ngay CMT 12 số hỗ trợ; 2 cái này có số giống nhau.
Bác làm cái có gắn chip nữa là 4 cái.