Xăng việt nam ko đủ tiêu chuẩn

tai xe xa lo

Xe hơi
Chào cả nhà
Con Xe Lexus RX 350 của công ty em chạy xăng A95
Cứ khoảng một năm thì đèn báo lại báo lỗi vào gara họ kiểm tra thì lỗi này là do kim phun bị bẩn do xăng vn ko đủ tiêu chuẩn
Em lại phải đi rửa kim phun thì hết,mà khổ một nỗi rửa mất có 30 phút, công tháo và lắp thì mất gần 4h.
Cả nhà tư vấn giúp em xem có loại phụ gia nào cho vào bình xăng để hạn chế tình trạng bẩn này ko ạ
Cảm ơn cả nhà

sakuraluu

Xe buýt
Vô lý, xe của bác đổ xăng ở cây xăng nào mà bảo là xăng bẩn thế???? chuyện 1 năm bác mới đi bảo dưỡng kiểu này thì chít em RX nhỉ???

Minh_Linh

Xe tải
Vô lý, xe của bác đổ xăng ở cây xăng nào mà bảo là xăng bẩn thế???? chuyện 1 năm bác mới đi bảo dưỡng kiểu này thì chít em RX nhỉ???
Xăng mình kém thật đới cụ ạ...Đã có nhiều bác đi xe xịn bị thế này rồi.

SSHH

Xe hơi
Tiếc là xăng pha cồn không bán nữa rồi cụ nhỉ. Không thì cụ thử loại đấy xem sao

hieund

Xe buýt
Nhà cháu đổ xăng pha cồn được mấy phát, hình như tốn hơn A95:mad:

phunuvietnam003

Xe hơi
BMW một bình xăng 95 bơm đầy lúc báo lúc không .Trước khi xóa lỗi được hãng cảnh báo là " xóa rồi lại có , đã có mặt tại đây thì xóa thôi ,chấp nhận cứ để vậy mà chạy " Chuẩn - Hãng xóa xong chạy một đoạn lúc dài lúc ngắn lại báo .Theo HDSD thì phải dùng RON 98 (chuẩn QT chứ không phải VN)

Hiepkt

Xe buýt
Chào cả nhà
Cứ khoảng một năm thì đèn báo lại báo lỗi vào gara họ kiểm tra thì lỗi này là do kim phun bị bẩn do xăng vn ko đủ tiêu chuẩn
Em lại phải đi rửa kim phun thì hết,mà khổ một nỗi rửa mất có 30 phút, công tháo và lắp thì mất gần 4h.
Cả nhà tư vấn giúp em xem có loại phụ gia nào cho vào bình xăng để hạn chế tình trạng bẩn này ko ạ
Cảm ơn cả nhà
Cái màu đỏ thì đúng. Cái màu xanh thì là suy diễn,không có cơ sở. Nếu mà xăng VN như thế thật thì RR, Lam, Fer chắc mỗi năm lại phải đóng cont mang ra nc ngoài sửa chết thôi :^):^):^):^):^):^)

vietnvtn

Xe buýt
Sao xe trong cà tàng lại không bị thế nhỉ bây h toàn phun xăng điện tử cả rồi mà. Đúng là hiện đại thì hại điện...:77:

Cavali

Xe điện
Cái xăng VN có đủ tiêu chuẩn ko thì em ko biết
Nhưng chắc chắn là các xe ngon bây giờ tiêu chuẩn là Ron 98 hết
Ngày trước chả có cái xe Carera vứt xó bao nhiêu lâu vì bị hỏng kim phun xăng đấy ah
Còn 1 cái xe Chrisler 300c ngày trước ko có Ron 98 xong toàn phải xuống Quảng Ninh mua Ron 98 đấy ah`
Mỗi lần đi mua là 1 xe téc đầy
Chắc tốn quá nên bây giờ chả thấy em nó đâu nữa
Hình như ở QN có Ron 98 hay sao ý :^)

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
.Theo HDSD thì phải dùng RON 98 (chuẩn QT chứ không phải VN)
về tăng chỉ số ốc-tan các bác có thể dùng..thuốc(k)

Nhưng mà để cải thiện độ sạch của xăng khỏi các tạp chất linh tinh chỉ ở nước ta mới có thì...chịu:102:

tai xe xa lo

Xe hơi
Chào cả nhà
ko biết bao giờ VN mới bán Ron 98 nhỉ
chứ chạy 95 ko ổn
bẩn lắm các bác à

tai xe xa lo

Xe hơi
Cái màu đỏ thì đúng. Cái màu xanh thì là suy diễn,không có cơ sở. Nếu mà xăng VN như thế thật thì RR, Lam, Fer chắc mỗi năm lại phải đóng cont mang ra nc ngoài sửa chết thôi :^):^):^):^):^):^)
Chào bác
Chắc chắn máy con RR, Lam, Fer phải ra nc ngoài sửa
Những dòng xe hiên địa họ yêu cầu sử dụng Ron98 đấy bác a
Cảm ơn bác

adco

Xe điện
Chào cả nhà
Cảm ơn cả nhà
Dẫu sao con RX của bác vẫn dễ chịu hơn dòng Mer ở VN . Đổ xăng phải thêm phụ gia chứ khg là nằm đường như chơi .
Ở VN có tới 11 cty đuôc nhập xăng mà Petrolimex là anh cả , em thường chơi với anh này vì tin tưởng (cảm tính thôi chứ cũng chẳng biết sao???):21:

tai xe xa lo

Xe hơi
Dẫu sao con RX của bác vẫn dễ chịu hơn dòng Mer ở VN . Đổ xăng phải thêm phụ gia chứ khg là nằm đường như chơi .
Ở VN có tới 11 cty đuôc nhập xăng mà Petrolimex là anh cả , em thường chơi với anh này vì tin tưởng (cảm tính thôi chứ cũng chẳng biết sao???):21:
Chào Bác
Bác ơi khi đổ thêm phụ gia thì đổ loại nào bác nhi và mua ở đâu
có gì bác tư vấn cho em nhé

adco

Xe điện
Chào Bác
Bác ơi khi đổ thêm phụ gia thì đổ loại nào bác nhi và mua ở đâu
có gì bác tư vấn cho em nhé
Thật tình với bác là chuyện phụ gia ở VN hiện nay theo em biết chỉ có Mer là có hàng chính hiệu do Hãng cung cấp nhưng khg phải ai chạy Mer cũng xài. Các loại cao cấp khác , thậm chí Bentley ở SG em cũng thấy ra cây xăng ngã tư . Thôi bác chịu khó xài petrolimex như em vậy :)

cuhaifus

Xe container
Cái xăng VN có đủ tiêu chuẩn ko thì em ko biết
Nhưng chắc chắn là các xe ngon bây giờ tiêu chuẩn là Ron 98 hết
Ngày trước chả có cái xe Carera vứt xó bao nhiêu lâu vì bị hỏng kim phun xăng đấy ah
Còn 1 cái xe Chrisler 300c ngày trước ko có Ron 98 xong toàn phải xuống Quảng Ninh mua Ron 98 đấy ah`
Mỗi lần đi mua là 1 xe téc đầy
Chắc tốn quá nên bây giờ chả thấy em nó đâu nữa
Hình như ở QN có Ron 98 hay sao ý :^)
C300 lại không chạy được xăng thường hả cụ? Trên quê em thấy có 2 cái không biết các bác ấy chạy bằng gì nhỉ?

NgocLan_TH

Xe hơi
Em nghĩ ko phải xăng bẩn đâu, vì xăng mình nhập về đa số của bọn singapor nó phải có tiêu chuẩn quốc tế chứ.(y)
Có thể do vận chuyển xăng và bảo quản ở bồn chưa nên bị nhiễm tạp chất!!!:^)
Hay do xe của bác cả năm chạy nhiều mà chả thay lọc xăng:ohmy:

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: