[Camera] Xe 30E-980.57 vượt ẩu trong Hầm Kim Liên

Chim Én

Xe hơi
Sáng nay vào hầm Kim Liên gặp chú Santa fé chém ẩu trong hầm Kim Liên. Thực ra ở đây gặp trường hợp này không ít nhưng ghét cái thái độ đi sai, chuyển làn, len liều, không an toàn vào giữa dòng xe khác mà không thèm có đèn báo.
Không hiểu nên gọi là 'gì' lái xe hay quên mang não khi lái xe. Nản với văn hóa đi kiểu này...

Mời các Cụ có ý kiến.

Trâu Vàng vn

Xe tăng
Sáng nay vào hầm Kim Liên gặp chú Santa fé chém ẩu trong hầm Kim Liên. Thực ra ở đây gặp trường hợp này không ít nhưng ghét cái thái độ đi sai, chuyển làn, len liều, không an toàn vào giữa dòng xe khác mà không thèm có đèn báo.
Không hiểu nên gọi là 'gì' lái xe hay quên mang não khi lái xe. Nản với văn hóa đi kiểu này...

Mời các Cụ có ý kiến.

Gọi là đi láo
(Vượt nơi cấm vượt)
Và chả xe nào chịu tuân thủ bật đèn khi vào hầm (không rõ xe chủ thớt có bật không). Các mít xe sáng tình cờ do đạp phanh.

namhen

Xe buýt
Xảy ra nhiều nên lãnh cảm! Một số bác tài vội thường hạ kính ra hiệu trước khi xen ngang, em thấy an toàn mà văn hoá hơn nhiều, mình nhường nhưng cảm thấy dễ chịu

xecub49

Xe điện
Em chả cho vượt thế này. Em cứ bám đít ông đi trước bắt chú SF đi vào làn 2b, trừ khi vượt luôn được ông đi trước em thì em chịu

Chim Én

Xe hơi
Và chả xe nào chịu tuân thủ bật đèn khi vào hầm (không rõ xe chủ thớt có bật không). Các mít xe sáng tình cờ do đạp phanh.
Xin lỗi Cụ là hôm nay em ko bật đèn. Sau vụ đó hơi cay nên quên.

Xảy ra nhiều nên lãnh cảm! Một số bác tài vội thường hạ kính ra hiệu trước khi xen ngang, em thấy an toàn mà văn hoá hơn nhiều, mình nhường nhưng cảm thấy dễ chịu
Em đồng ý với Cụ. Chỉ cần có tín hiệu thì mọi người sẽ đều thấy dễ chịu.

Em chả cho vượt thế này. Em cứ bám đít ông đi trước bắt chú SF đi vào làn 2b, trừ khi vượt luôn được ông đi trước em thì em chịu
Thực ra thái độ xe này ngay từ đoạn trước là biết sẽ như vậy, em ko muốn căng thẳng, tránh va chạm. Nhưng em chỉ ko nghĩ là dám liều thế. Vì xe trước vừa tăng tốc nên mới đủ để lách, thế là lách luôn.
Trước em hay bám sát nhưng mấy lần lên đây bị các Cụ trên này phê bình, góp ý nên độ này em hạn chế bám ah.

hoahuongduong

Xe buýt
Ở Hà Lội là bình thường cụ ah, nhường nhịn nhau thoai.... một đống cái lý ko bằng tí cái tình. Thượng Lộ bình an là mọi drivers hướng tới....

vip tien sinh

Xe ngựa
Lối đi nguy hại.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

namhen

Xe buýt
Thực ra thái độ xe này ngay từ đoạn trước là biết sẽ như vậy, em ko muốn căng thẳng, tránh va chạm. Nhưng em chỉ ko nghĩ là dám liều thế. Vì xe trước vừa tăng tốc nên mới đủ để lách, thế là lách luôn.
Trước em hay bám sát nhưng mấy lần lên đây bị các Cụ trên này phê bình, góp ý nên độ này em hạn chế bám ah.
Đi như cụ an toàn hơn, ăn thua với nó không may xe trước phanh gấp là mình lãnh đủ, mà mình đi thế cũng chả chậm là bao.

dongkijote

Xe điện
Gọi là đi láo
(Vượt nơi cấm vượt)
Kim Liên là Cửa chui ko phải Hầm đg bộ và theo luật ko phải bật đèn.

dongkijote

Xe điện
Thế gọi là Hầm Kim Liên để mị dân cho sang mồm hả cụ. Sao ko gọi là Cửa chui Kim Liên?
Gọi thế nào là việc của cụ và mọi người. Ở cửa nó cắm biển giao thông là CỬA CHUI cụ ạ.

TungDTHN

Đi bộ
Lỗi này phạt 3,5 tr đấy

dongkijote

Xe điện

Trâu Vàng vn

Xe tăng

Biển này cụ ạ. Điều 5.k4.mục a -ndd146 chỉ xử phạt: Chạy trong HẦM ĐG BỘ (ĐƯỜNG HẦM - biển trên của cụ) ko sử dụng đèn chiếu gần..
Đây là cái lằng nhằng trong quy chuẩn 41.
Đấy là biển W.218
Biển này không phủ nhận: đây không phải hầm cụ nhé.
Biển này có thể đặt trước cửa hầm hoặc trước 1 số cửa khác.
Trong trường hợp này là cổng đường hầm.
Vì nó ko phải là đường có cổng chắn ngang, ko phải cổng thành, không phải cầu đường bộ dạng vòm. Mà nó chui dưới đất có hệ thống đèn chiếu sáng và hệ thống thông gió.
Ps: em nghĩ nó nên xoá bỏ chữ cổng đường hầm, vì đã có biển riêng đường hầm (W240) rồi thì gắn biển đó là đc, tránh gây loạn.

BMW addict

Xe hơi
Thể loại này bây giờ nhiều lắm kể cả đi xe máy hay ô tô nên tai nạn ngày càng gia tăng.

dongkijote

Xe điện

Đây là cái lằng nhằng trong quy chuẩn 41.
Đấy là biển W.218
Biển này không phủ nhận: đây không phải hầm cụ nhé.
Biển này có thể đặt trước cửa hầm hoặc trước 1 số cửa khác.
Trong trường hợp này là cổng đường hầm.
Vì nó ko phải là đường có cổng chắn ngang, ko phải cổng thành, không phải cầu đường bộ dạng vòm. Mà nó chui dưới đất có hệ thống đèn chiếu sáng và hệ thống thông gió.
Ps: em nghĩ nó nên xoá bỏ chữ cổng đường hầm, vì đã có biển riêng đường hầm (W240) rồi thì gắn biển đó là đc, tránh gây loạn.
Khái niệm CỬA CHUI mô tả rất đúng thực tế của nút giao Xã Đàn - Kim Liên hay Trần Duy Hưng - Hòa Lạc cụ còn thắc mắc gì? ĐƯỜNG HẦM (HẦM ĐƯỜNG BỘ) ko có bất cứ đặc điểm nào như thế.
Khởi điểm làm em tranh luận với cụ là việc qui định sử dụng đèn. E đã trích dẫn cụ thể điều khoản qui định. Sao cụ lại lái sang chuyện khác nhỉ? Nó có bất cập theo cách nghĩ của cụ thì nó vẫn đang có hiệu lực PL và cụ phải tuân theo nó.

Trâu Vàng vn

Xe tăng
Khái niệm CỬA CHUI mô tả rất đúng thực tế của nút giao Xã Đàn - Kim Liên hay Trần Duy Hưng - Hòa Lạc cụ còn thắc mắc gì? ĐƯỜNG HẦM (HẦM ĐƯỜNG BỘ) ko có bất cứ đặc điểm nào như thế.
Khởi điểm làm em tranh luận với cụ là việc qui định sử dụng đèn. E đã trích dẫn cụ thể điều khoản qui định. Sao cụ lại lái sang chuyện khác nhỉ? Nó có bất cập theo cách nghĩ của cụ thì nó vẫn đang có hiệu lực PL và cụ phải tuân theo nó.
Cụ cứ bảo em lái, em đưa ra dẫn chứng để bảo nó vẫn là hầm, nó chui dưới lòng đất tối mù mà cụ bảo ko phải hầm chỉ là nút giao. Tên nó là hầm chui (tuy treo biển cảnh báo cửa chui - xuống hầm).
Tức là em vẫn tranh luận cái đó thôi, xuống đây phải bật đèn mới đúng luật.