Xe Bị Giật Giật Hẫng Khi Tăng Ga Xin Các Cụ Chỉ Giáo

mr.tmax

Xe hơi
Website
kaike.vn
Thưa các Cụ, như title, xe em là Getz 1.1 MT hiện tại đang có hiện tượng như sau ạ:

1. Trường hợp xe đứng yên:

Nổ máy lên, xe ở số 0, em theo dõi kim vòng tua có sự tăng giảm không ổn định, lúc 0.8 lúc gằn lên 1.2, 1.3 xong lại xuống, vài giây sau lại lặp lại và cứ như vậy. (bật điều hoà thì thấy bị rõ ràng hơn không bật)

2. Xe chạy:

Vào số 1, bắt đầu lăn bánh xe hơi giật nhẹ, nhưng tăng ga thì có hiện tượng giật giật, hẫng rõ ràng hơn, và các số tiếp theo đều như vậy.

Nếu không tăng ga thì chỉ hơi giật nhẹ ở các số và tốc độ tương ứng (tóm lại là không mượt)

Em thử đạp ga kiểu nhấp nhả, nhấp nhả cho đỡ giật để đẩy vòng tua lên thì xe vẫn tăng tốc được, lên 100km vô tư, máy vẫn bốc, nhưng hiện tượng giật, hẫng vẫn còn.

Đèn check động cơ không báo.

Có thêm 1 hiện tượng đi kèm nữa là sáng ra hoặc để máy nguội thì đề hơi rai, khó nổ tý.

Xin các cụ chỉ giáo xem bị sao và cần kiềm tra cái gì ạ

Em cảm ơn các Cụ Mợ!

Chỉnh sửa cuối:

kubi82

Xe điện

smallcarvn

Xe buýt
Chắc cụ cứ kiểm tra và vệ sinh con van không tải trước.

smallcarvn

Xe buýt
Em thử vệ sinh Van không tải rồi, tình trạng vẫn thế cụ ạ
xe em matiz thỉnh thoảng cũng bị như cụ nhưng xong nó lại tự hết, chả biết lý do vì sao nữa, cụ vệ sinh buzi chưa hoặc thử thay bộ dây cao áp mới xem sao (xe em mua bộ 3 dây 80K trên chợ giời), có khi xăng đểu nó cũng bị hoặc lọc xăng của cụ bị tắc....etc, cái này chắc cứ phải kiểm tra từng thứ rồi loại trừ

Havo

Xe điện
Xe em mới bị như vậy, (động cơ có 4 máy bị bỏ 1 máy) ra hãng check cắm cả máy test lỗi. Họ vệ sinh bobin - bugi xong là hết.

LED&HID4auto

Xe tải
Website
mernat.com.vn
Bác xem lại con IC đo gió, vệ sinh lại bướm ga đê..., em nghĩ là OK thôi.
Chúc bác khắc phục được lỗi trên

mr.tmax

Xe hơi
Website
kaike.vn
xe em matiz thỉnh thoảng cũng bị như cụ nhưng xong nó lại tự hết, chả biết lý do vì sao nữa, cụ vệ sinh buzi chưa hoặc thử thay bộ dây cao áp mới xem sao (xe em mua bộ 3 dây 80K trên chợ giời), có khi xăng đểu nó cũng bị hoặc lọc xăng của cụ bị tắc....etc, cái này chắc cứ phải kiểm tra từng thứ rồi loại trừ
Bác xem lại con IC đo gió, vệ sinh lại bướm ga đê..., em nghĩ là OK thôi.
Chúc bác khắc phục được lỗi trên
Xe em mới bị như vậy, (động cơ có 4 máy bị bỏ 1 máy) ra hãng check cắm cả máy test lỗi. Họ vệ sinh bobin - bugi xong là hết.
Em quyết định đi thay cái mô-tơ bơm xăng, thay xong cái ngon ngay các cụ ạ, chạy bốc lắm.
Em cảm ơn các cụ đã tư vấn :)