[Funland] Xe bị phá hoại khi để trên vỉa hè.

Chun SUV

Xe buýt
Sao cụ ko nhìn xung quanh kiêu gì chả có cam, vào xin check, bảo công an gửi kèm chi phí khắc phục để họ vào việc (lưu ý gửi đơn lên công an thì khi họ trả lời cứ xin văn bản ghi rõ ngày trả lời, ko nghe trả lời miệng). Cách khác nhờ (hoặc thuê ai đó) phục ở đấy và cụ tiếp tục để xe, đối tượng thấy phá để mà cụ vẫn “lì” chứng tỏ ko sợ, nó phá nặng hơn để dằn mặt. Có bằng chứng ghi hình lúc đó nó chỉ có 2 lựa chọn: 1 là quỳ gối xin đền bù khắc phục hậu quả (cụ cảm ơn người nhờ thoải mái) hoặc khởi tố. Em ủng hộ làm đến nơi đến trốn với loại súc vật này, loại này bố mẹ nó cũng chả ra gì, phường đĩ điếm phò đực mới đẻ và dạy dỗ con cái thế.
Sorry em góp ý cụ được đẻ ra và dạy dỗ trong gia đình không đĩ điếm phò đực thì nên viết đúng chính tả đã ạ. Với cả mỗi khi cụ đi bộ tránh những cái xe đỗ vỉa hè bừa bãi mà có phải xuống lòng đường thì nhớ cẩn thận ko bị xe khác nó tông.
Cái thằng phá hoại này xấu tính thật nhưng vô tình nó làm đc việc tốt là lần sau cụ thớt sẽ cân nhắc rất kỹ không dám đỗ xe bừa nữa.

Sao cụ ko nhìn xung quanh kiêu gì chả có cam, vào xin check, bảo công an gửi kèm chi phí khắc phục để họ vào việc (lưu ý gửi đơn lên công an thì khi họ trả lời cứ xin văn bản ghi rõ ngày trả lời, ko nghe trả lời miệng). Cách khác nhờ (hoặc thuê ai đó) phục ở đấy và cụ tiếp tục để xe, đối tượng thấy phá để mà cụ vẫn “lì” chứng tỏ ko sợ, nó phá nặng hơn để dằn mặt. Có bằng chứng ghi hình lúc đó nó chỉ có 2 lựa chọn: 1 là quỳ gối xin đền bù khắc phục hậu quả (cụ cảm ơn người nhờ thoải mái) hoặc khởi tố. Em ủng hộ làm đến nơi đến trốn với loại súc vật này, loại này bố mẹ nó cũng chả ra gì, phường đĩ điếm phò đực mới đẻ và dạy dỗ con cái thế.
Xong nộp kèm tiền phạt đỗ xe trên vỉa hè nhé :D

DrKen

Xe máy
Ông quẹt quả này quá đáng quá. Nhắc nhở đã chứ ai làm trò trẻ con vậy

Leanh65

Xe container
Ông quẹt quả này quá đáng quá. Nhắc nhở đã chứ ai làm trò trẻ con vậy
Em một lần cũng bị y trang. Chắc bọn học sinh đi học nó ngứa tay thôi chứ chỗ em đỗ chả có nhà dân hay bãi trông giữ xe gì cả. Chỉ có bọn c1; 2 nó đi bộ qua.

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn đẹp mà, bảo nó kẻ thêm vạch nữa

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Chả có ngứa tay hay tâm thần gì hết, mà là quyền lợi hết. Cụ đỗ xe vào chỗ vốn có người vẫn đỗ, hay ngủ, bán nước, bán xôi, vá xe, để đồ... ở chỗ ấy. Nhiều lý do lắm không biết được.
Không có chỗ nào vô "chủ" cả.

namdh8x

Xe điện
Chả có ngứa tay hay tâm thần gì hết, mà là quyền lợi hết. Cụ đỗ xe vào chỗ vốn có người vẫn đỗ, hay ngủ, bán nước, bán xôi, vá xe, để đồ... ở chỗ ấy. Nhiều lý do lắm không biết được.
Không có chỗ nào vô "chủ" cả.
Trẻ trâu ngứa tay, ghen ăn tức ở nhiều lắm cụ :( ko vì lí do gì hết, vì họ thích làm vậy thôi

Leean

Xe tăng
Tôi nghĩ việc đỗ xe dưới lòng lề đường dù là không có biển hạn chế (cấm luôn cả tuyến hay theo giờ) cũng là việc chúng ta nên hạn chế hêt mức nếu có thể tránh được, sự tiện lợi của bản thân mình đôi khi tạo ra sự phiền toán của nhiều chủ nhà có vỉa hè và phần lòng đường trước của, nhiều ông cứ gân cổ lên rằng là luật không cấm thì tôi có quyền đậu, miễn không vi phạm là được, câu chuyện đôi khi nó không nằm ở khía cạnh luật pháp vì rằng luật ở VN nó đôi lúc như củ ... lạc, có nhiều cái lỗi thời và tồn tại như cái xác khô từ những năm 200x còn sót lại và không hề được cập nhật cho cùng với tốc độ phát triển. Đặc biệt là việc không quy định tốc độ tối thiểu khi giao thông trong phố. nhiều bà /ông cứ đủng đỉnh đi như rùa bò trong khi đèn xanh chỉ 30s, tạo ra cả đống ùn tắc của hàng dài xe xếp hàng chờ tới lượt mình đi, thực sự ức chế với nhiều người như này.

Việc quy định thiếu chặt chẽ của luật giao thông, sử dụng lòng lề đường hiện tại tạo ra nhiều mẫu thuẫn lợi ích cho các bên, với nhiều lái xe nếu luật khống cấm, ta không vi phạm thì cứ thoải mái đỗ/dừng, không quan tâm đến phần đường bị dừng đỗ trước của nhà / cơ sở kinh doanh của người khác, cứ ưu tiên cho sự tiện lợi bản thân trước nên đã tạo ra nhiều sự ức chế cho người khác, sự khó chịu nó tích tụ theo thời gian và dẫn đến hành động phá hoại trên, gốc vấn đề đôi lúc nó chỉ là ở chỗ này.

Tôi luôn bỏ một cái scooter điện trong cốp xe, luôn tìm các bến đậu, TTTM, chung cư gần chỗ mình định đến và gởi vào và dùng xe điện để di chuyển sau đó, mình vừa an tâm và thoải mái vì không làm phiền người khác. Thiết nghĩ ta đã đi đến oto rồi thì việc trang bị thêm cái scooter cơ/điện cũng không quá khó, vừa tiện lợi vừa tập thể dục.

Tất nhiên đây cũng là ý kiến cá nhân chứ không nói về vấn đề đúng sai của chủ thớt.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenMinhNgoc

Xe tăng

cascadabadboy

Xe buýt
Tôi nghĩ việc đỗ xe dưới lòng lề đường dù là không có biển hạn chế (cấm luôn cả tuyến hay theo giờ) cũng là việc chúng ta nên hạn chế hêt mức nếu có thể tránh được, sự tiện lợi của bản thân mình đôi khi tạo ra sự phiền toán của nhiều chủ nhà có vỉa hè và phần lòng đường trước của, nhiều ông cứ gân cổ lên rằng là luật không cấm thì tôi có quyền đậu, miễn không vi phạm là được, câu chuyện đôi khi nó không nằm ở khía cạnh luật pháp vì rằng luật ở VN nó đôi lúc như củ ... lạc, có nhiều cái lỗi thời và tồn tại như cái xác khô từ những năm 200x còn sót lại và không hề được cập nhật cho cùng với tốc độ phát triển. Đặc biệt là việc không quy định tốc độ tối thiểu khi giao thông trong phố. nhiều bà /ông cứ đủng đỉnh đi như rùa bò trong khi đèn xanh chỉ 30s, tạo ra cả đống ùn tắc của hàng dài xe xếp hàng chờ tới lượt mình đi, thực sự ức chế với nhiều người như này.

Việc quy định thiếu chặt chẽ của luật giao thông, sử dụng lòng lề đường hiện tại tạo ra nhiều mẫu thuẫn lợi ích cho các bên, với nhiều lái xe nếu luật khống cấm, ta không vi phạm thì cứ thoải mái đỗ/dừng, không quan tâm đến phần đường bị dừng đỗ trước của nhà / cơ sở kinh doanh của người khác, cứ ưu tiên cho sự tiện lợi bản thân trước nên đã tạo ra nhiều sự ức chế cho người khác, sự khó chịu nó tích tụ theo thời gian và dẫn đến hành động phá hoại trên, gốc vấn đề đôi lúc nó chỉ là ở chỗ này.

Tôi luôn bỏ một cái scooter điện trong cốp xe, luôn tìm các bến đậu, TTTM, chung cư gần chỗ mình định đến và gởi vào và dùng xe điện để di chuyển sau đó, mình vừa an tâm và thoải mái vì không làm phiền người khác. Thiết nghĩ ta đã đi đến oto rồi thì việc trang bị thêm cái scooter cơ/điện cũng không quá khó, vừa tiện lợi vừa tập thể dục.

Tất nhiên đây cũng là ý kiến cá nhân chứ không nói về vấn đề đúng sai của chủ thớt.
Em phải đăng nhập để kính Cụ 1 ly, những điều cụ viết y như những gì em nghĩ và muốn viết ra.
Ra đường chỉ cần chúng ra lưu thông chuyên nghiệp hơn 1 chút thôi nhưng em cá là nạn ách tắc đường sẽ không còn nữa.
Bên Nhật cũng đầy phố cổ với những con đường hẹp như Việt Nam nhưng đèn xanh là họ đạp nghe cả tiếng rít lốp, một nhịp đèn họ thoát một lượng xe phải bằng 3 lần ở Việt Nam.

eagles

Xe buýt
Tối hôm trước em để trên vỉa hè từ 7h tối đến 9h tối, trước đoạn tường rào SVĐ Bách Khoa, không ảnh hưởng đến nhà nào. Em cũng để lại số điện thoại. Thế mà lúc ra thì ăn một vệt thế này đây (đến sáng hôm sau mới nhận ra).

View attachment 7540482

Để xe trên vỉa hè hay lòng đường đúng là bách nhục. Em đã từng bị bẻ mất cụm gạt mưa, đã bị công an kéo xe đi, và bây giờ thêm món phá hoại này. Về sau chắc dù thế nào cũng phải đi tìm chỗ trông xe mất.
Có cụ nào dính quả tương tự chưa ạ :'(
theo như tiền án tiền sự của cụ thì cụ cũng hay đỗ lung tung phết nhỉ, cụ nên xem lại việc đỗ xe của mình, chắc chắn là do cụ. haha

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]

Đây chính là Văn minh và Ý thức chuẩn mực
Kính vodka Cụ

Mua cái ô tô thì phải nghĩ đến chỗ để
Vỉa hè không có biển cấm đỗ xe - không có nghĩa là ông phi cmn cái xe lên đấy đỗ qua đêm
Chức năng của vỉa hè là để người đi bộ chứ đé.o phải để đỗ xe

Tương tự, vỉa hè, vệ đường không có biển cấm chó ẻ, nhưng nếu có mấy bãi sit chó thì cũng tởm không thể tả nổi
Ý thức thằng chủ xách chó ra ẻ với tay xách ô tô ra để cũng chả khác éo gì nhau mấy

Toilatoi242

Xe tăng
Cháu tưởng chỉ xe đen - hóa ra xe cụ đỏ vẫn bị vậy à.
Nom vệt này 4 miếng dự phải 4 củ sơn rồi, chưa kể công nằm gara. Thôi xác định của đi thay người tự sửa thôi cụ.

thichlexus

Xe điện
Vết này chắc phải do tuốc nơ vít cào mới sâu được thế này, chia buồn với cụ cuối năm đi sơn lại cũng mất thời gian lắm, chưa kể chi phí bỏ ra đống tiền nữa.

nadushop

Xe điện
E ko tin ko ảnh hưởng đến ai. Khu BK đó luôn đông đúc, cụ để vỉa thì hssv và cư dân phải đi lòng đường rồi.
Túm lại nên tìm chỗ gửi xe, bất đắc dĩ mới để chốc lât chỗ lạ. Đa số mọi ng ko muốn tìm chỗ gửi mất tiền hoặc bạ đâu vứt đó.
Đỗ ẩu thì dân VN số 2 ko ai số 1 đâu. Cả HN là 1 vựa xe lộn xộn từ đi và đỗ, hãy thừa nhận thực tế đó
Giờ quá khó để VN mình có được cái vỉa hè rộng và thoáng thế này.

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn
Tối hôm trước em để trên vỉa hè từ 7h tối đến 9h tối, trước đoạn tường rào SVĐ Bách Khoa, không ảnh hưởng đến nhà nào. Em cũng để lại số điện thoại. Thế mà lúc ra thì ăn một vệt thế này đây (đến sáng hôm sau mới nhận ra).

View attachment 7540482

Để xe trên vỉa hè hay lòng đường đúng là bách nhục. Em đã từng bị bẻ mất cụm gạt mưa, đã bị công an kéo xe đi, và bây giờ thêm món phá hoại này. Về sau chắc dù thế nào cũng phải đi tìm chỗ trông xe mất.
Có cụ nào dính quả tương tự chưa ạ :'(
Lần sau cụ thuê thêm người đứng canh cho chắc ăn :D

carmex

Xe hơi
Em chưa làm thế này bao giờ, nhưng nghĩ thì ngày nào cũng nghĩ, vì cc nhà em ngta cũng đỗ xe hết luôn cả cái vỉa hè, phải đi bộ xuống đường.