[VHGT] Xe bồ câu trắng hú còi, bật đèn ưu tiên dẫn xe taxi chạy ngược chiều.

Nissan4x4

Xe máy
Chắc vì sự cố nào đó thôi, bạn bè thì ai dám..

thinhkieuphong

Xe điện
có việc mới cần ưu tiên như vậy :))

nampt

Xe hơi
Đọc còm của các cụ em cũng thấy vui vui, vì vẫn còn nhiều những ý nghĩ tích cực về hành động của CSGT (em không muốn dùng xxx trong trường hợp này)

FujiS5200

Xe điện
Thưa các cụ các mợ, hôm nay em chứng kiến vụ này ở đường vành đai 3, đường trên cao hướng cầu Thanh Trì - Linh Đàm.
Vì hai xe đó đi ngược chiều, phía bên phải xe em nên em không lôi máy ảnh ra kịp, xe em lại chưa lắp camera hành trình nên em xin được chụp bằng mồm để các cụ các mợ hình dung và cho ý kiến.

Em đang chạy từ cầu Thanh Trì về Mỹ Đình trên đường trên cao, khi đi đến lối rẽ xuống Pháp Vân em thấy một xe bồ câu hú còi, bật đèn ưu tiên chạy trước, phía sau là một chú taxi chữ xanh xanh chạy sau. Phía trước đường xuống khoảng 200m có một tổ xxx đang làm việc như thường lệ.
Khi em đến ngang 2 xe thì cũng là đường rẽ xuống Pháp Vân, đường Giải Phóng. Em thấy chú bồ câu đứng lại, chỉ lối cho chú taxi rẽ xuống phía đường Giải Phóng. Xong việc đó chú lại quay về chỗ tổ xxx đang làm việc.

Từ sự việc trên em có thắc mắc và dự đoán như sau:
1 - Cả xxx và taxi có vi phạm luật GT hay không?
2 - Gia cát dự:
- Em nghĩ chú taxi muốn xuống đường giải phóng nhưng lỡ quá chân ga vì vậy ghé qua giả vờ hỏi đường và được xxx nhiệt tình dùng xe ưu tiên dẫn đường quay lại.:P:P
- Chú taxi là bạn gì đó của xxx chính vì vậy được dùng xe ưu tiên dẫn đường quay trở lại.
-...........

Mời các cụ, các mợ cho ý kiến.
Theo em hiểu là KHÔNG VI PHẠM.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Sao các cụ không nghĩ đến trường hợp taxi đang chở người đi bệnh viện cấp cứu nhỉ?

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Có csgt dẫn đường rồi thì rất đúng luật. Hoan nghênh tinh thần hướng dẫn giao thông của csgt