Thảo luận Xe chevrolet cruze ra vào số kêu tạch tạch

thaopham0883

Đi bộ
Em chào các bác. Cho em hỏi xe chevrolet cruze 2018 LTZ 1.8 xe số tự động...nhưng em để ý khi vào D, hoặc N, hoặc R thì em thấy nó hay kêu ở hộp số hay trong máy cứ lạch tạch một hai tiếng...trong mỗi quá trình chuyển thao tác từ D--> R ---> N hoặc về P. Không biết xe Curze nó kêu như vậy hay xe nó bị sao hả bác...Các bác nào biết hoặc đã từng nghe kêu như vậy thì chỉ em xử lý thế nào nhé. Các hãng khác thì em ko thấy kêu như thế

1081982

Xe buýt
Khả năng trượt cá

hieuminh6789

Xe đạp
cụ mang qua gara anh dũng 349 trần khát chân hà nội , em có người bạn mới sửa lỗi này ở đấy xong ạ

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Em chào các bác. Cho em hỏi xe chevrolet cruze 2018 LTZ 1.8 xe số tự động...nhưng em để ý khi vào D, hoặc N, hoặc R thì em thấy nó hay kêu ở hộp số hay trong máy cứ lạch tạch một hai tiếng...trong mỗi quá trình chuyển thao tác từ D--> R ---> N hoặc về P. Không biết xe Curze nó kêu như vậy hay xe nó bị sao hả bác...Các bác nào biết hoặc đã từng nghe kêu như vậy thì chỉ em xử lý thế nào nhé. Các hãng khác thì em ko thấy kêu như thế
Cụ mở nắp capo lên xong nhờ người vào xe gài số các kiểu còn mình thì quan sát và nghe xem tiếng kêu xuất hiện ở chỗ nào. Cũng có khả năng ở đuôi dây đi số nó có 1 cái chốt, lâu ngày rơ rồi. Nếu đúng nó thì chế cái khóa khác bằng khóa mắt xích xe máy ý, bền tới lúc xe lên thái nguyên luôn ạ. Dòng cruze hay bị tuột cái chốt dây đi số này. Và LTZ thì cụ phải để ý bảo dưỡng và thay dầu hộp số đúng hạn 4-5 vạn 1 lần nhé thì nó mới bền