Thảo luận xe có tiếng kêu cót két ở phía sau

qahongvan9494

Đi bộ
mình cũng đang bị tình trạng chạy qua chỗ gồ gề hay bê tông cấp phối là cửa bên tài nghe cọc cọc rất khó chịu, ra hãng kiểm tra chỉnh ngàm cửa cũng không hết.

qahongvan9494

Đi bộ
Đấy là cụm mazda connect nó va vào cái tai đỡ ở khung xe đấy bác
bác lấy băng keo vải gấp mấy lớp hơi dầy chút nhét phía sau màn hình connect chỗ hở là hết nghe, mình cũng bị qua gờ giảm tốc là kêu mình nhét vào cái dạo này đi đỡ kêu

qahongvan9494

Đi bộ
Bạn coi cái ngằm khoá ghế sau xem,bạn mở hết ghế ra rồi chạy thử xem nếu ko có tiếng kêu nữa thì do ngằm khoá ghế.minh cũng bị chỗ ngằm khoá ghế sau kêu mình mở ra lấy băng keo dán 2,3 vòng vào chỗ cái móc đóng ghế lại chạy thấy hết kêu

Được gửi từ iPhone - Otofun

TheReaper

Xe tải
Bạn coi cái ngằm khoá ghế sau xem,bạn mở hết ghế ra rồi chạy thử xem nếu ko có tiếng kêu nữa thì do ngằm khoá ghế.minh cũng bị chỗ ngằm khoá ghế sau kêu mình mở ra lấy băng keo dán 2,3 vòng vào chỗ cái móc đóng ghế lại chạy thấy hết kêu

Được gửi từ iPhone - Otofun
:)) Cụ có thể cho em xin ảnh được không ạ? Em chưa hình dung nổi.

nguyennhat1724

Đi bộ
Em đi xe mazda 6 đời 2018 khoảng 1 năm trở lại đây xe em có tiếng kêu cót két phía sau rất khó chịu vào hãng kiểm tra cũng không phát hiện ra nguyên nhân tiếng kêu phát ra từ đâu. Nhờ các Bác tư vấn tìm nguyên nhân và các khắc phục, em đi xe có tiếng kêu trong xe là rất khó chịu. Cám ơn các Bác.
phần sát ghế sau với cốp, có điểm giằng mối hàn mấy điểm,
bác phải dỡ hết đồ nỉ ra, nhựa ra, bảo thợ nằm vào, và nghe chính xác khu vực sau đó khoanh vùng càng ít càng tốt, khoan mấy lỗ rồi bắn đinh vít vào đảm bảo hết :)))) cứ nghe em, nó là do mối hàn kém nên bị vặn khung đấy, kêu tách tách như đá bắn vào thành xe nhưng thực tình ko phải

bich1981

Xe hơi
Xe mình cũng có tiếng kêu vậy, vào hãng kiểm tra cũng không phát hiện ra kêu ở đâu, rất khó chịu nhưng chưa xử lý được