Xe CRV sụp ổ gà mà thiệt hại quá!!! Bác nào biết bày giùm em với

Longsumommom

Xe máy
Câu chuyện hơi dài dòng tí. Định đưa lên "câu chuyện những chuyến đi" cho các bác thưởng lãm nhưng xảy ra sự cố ngoài ý muốn. Để em giải quyết xong xe kể cho các bác những chuyến đi bắc của vợ chồng gốc bắc nhưng sinh sống trong nam.
các bác đọc xong tư vấn giúp em. Chuyện như này:
Nhân ngày giỗ tổ , vợ chồng em Bắc tiến mong về lễ tổ, tiện thể ngắm nóc nhà đông dương và coi nước đổ ruộng bậc thang. Em ở đà lạt nha các bác. Em thuê một con CRV 2016. (Chỗ thuê xe này em cũng tra trên oto fun và thuê 6 lần rồi trong 2 năm để vi vu các tỉnh phía bắc) chạy tới A Lù (lào cai) bị sụp ổ gà. Xì hết nhớt, đèn báo, em chạy thêm dc 100m thì Xe khoá máy. Chạy vì đang đổ đèo quanh co không thể dừng được. ĐƯờng nhỏ . Kêu cứu hộ lào cai kéo về hết 6 triệu. Ngồi chờ trên con đường vắng tanh. Lâu lâu có mấy anh người mông say chạy qua chọc , em lo cho vợ em thân gái giữa đường vắng. Ngồi run chờ
từ 17h -19h . Khi cứu hộ đên kéo về Tp lào cai lúc 22h . NgỒi chờ thêm từ 22h đến 1h sáng chờ cứu hộ hà nội lên( cứu hộ do công ty thuê xe kêu dùm) . Vợ em MỆt quá đành ngủ lào cai.
Hôm sau được công ty cho thuê xe báo giá sửa chữa hết hơn 160 triệu. Nghe mà choáng. Kg biết bị gì mà hỏng nặng vậy.
Các bác bày em với giờ làm sao ?
Em đưa báo giá cho các bác xem . Các bác thông cảm em kg đưa biển số xe và công ty cho thuê xe( chỗ thuê này các anh làm ăn nhiệt tình , uy tín) .
Mong các bác tư vấn, em cảm ơn. Em còn muốn đi bắc nhiều làn nữa. Miền bắc đẹp vô cùng. Nếu thiệt hại như này em chắc từ bỏ các chuyến sau quá.

Chỉnh sửa cuối:

Longsumommom

Xe máy

Em cám ơn một bác đi xe tải 2,5T ở Y Tí rất nhiệt tình chui xuống gầm xe kiểm tra, gọi cứu hộ và trả giá giùm em . Cụ ấy khoảng 30 tuổi đi bỏ heo con. Em rối quá chỉ biết mời điếu thuốc , cám ơn. Cụ ấy còn dặn nếu xe chưa kéo thì 3h nữa cụ ấy tới chờ cùng em.
Bác nào găp cụ ấy cho em xin số và cảm ơn giùm em lần nữa

Chỉnh sửa cuối:

Xe0bien

Xe tải
Cụ bị lừa rồi. Tai nạn thì làm sao hỏng đc bugi với cảm biến. Bobin

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Nhìn ảnh gầm xe thì không rõ, như em thấy thì chỉ vỡ đáy cac-te, nếu cụ dừng ngay thì không thể hỏng nặng thế được.
Cụ nên thảo luận với bên cho thuê xe, có nêu đề nghị phương án công khai biển xe nhờ anh em OF đánh giá, giám định.

Longsumommom

Xe máy
Em không ràng bác à. Thấy báo như vậy. Còn chờ thương lượng

Longsumommom

Xe máy
Nhìn ảnh gầm xe thì không rõ, như em thấy thì chỉ vỡ đáy cac-te, nếu cụ dừng ngay thì không thể hỏng nặng thế được.
Em kg rành mà. Nhưng trên trang có cụ trả lời là xe đời mới hệ thống ECU sẽ làm việc và tự khoá máy để bảo vệ động cơ. Không biết CRV có hệ thống này không

Longsumommom

Xe máy
Cụ nên thảo luận với bên cho thuê xe, có nêu đề nghị phương án công khai biển xe nhờ anh em OF đánh giá, giám định.
Các bác ấy nói là bị bó máy , hư như vậy.

Longsumommom

Xe máy
Đúng là sụp ổ gà bị bể cac-te. Vì đèo chỗ A Lú như 9 khoanh ở Hà Giang , đưèng nhỏ dốc không dừng được bác ạ. Dừng kẹt xe và có cứu hộ cũng không có chỗ

dungnd1

Đi bộ
Chia buồn với cụ! Vụ này em không hiểu gì, chỉ thấy tự nhắc mình đi chú ý hơn kẻo méo mặt!

captivaltz

Xe điện
Câu chuyện hơi dài dòng tí. Định đưa lên "câu chuyện những chuyến đi" cho các bác thưởng lãm nhưng xảy ra sự cố ngoài ý muốn. Để em giải quyết xong xe kể cho các bác những chuyến đi bắc của vợ chồng gốc bắc nhưng sinh sống trong nam.
các bác đọc xong tư vấn giúp em. Chuyện như này:
Nhân ngày giỗ tổ , vợ chồng em Bắc tiến mong về lễ tổ, tiện thể ngắm nóc nhà đông dương và coi nước đổ ruộng bậc thang. Em ở đà lạt nha các bác. Em thuê một con CRV 2016. (Chỗ thuê xe này em cũng tra trên oto fun và thuê 6 lần rồi trong 2 năm để vi vu các tỉnh phía bắc) chạy tới A Lù (lào cai) bị sụp ổ gà. Xì hết nhớt, đèn báo, em chạy thêm dc 100m thì Xe khoá máy. Chạy vì đang đổ đèo quanh co không thể dừng được. ĐƯờng nhỏ . Kêu cứu hộ lào cai kéo về hết 6 triệu. Ngồi chờ trên con đường vắng tanh. Lâu lâu có mấy anh người mông say chạy qua chọc , em lo cho vợ em thân gái giữa đường vắng. Ngồi run chờ
từ 17h -19h . Khi cứu hộ đên kéo về Tp lào cai lúc 22h . NgỒi chờ thêm từ 22h đến 1h sáng chờ cứu hộ hà nội lên( cứu hộ do công ty thuê xe kêu dùm) . Vợ em MỆt quá đành ngủ lào cai.
Hôm sau được công ty cho thuê xe báo giá sửa chữa hết hơn 160 triệu. Nghe mà choáng. Kg biết bị gì mà hỏng nặng vậy.
Các bác bày em với giờ làm sao ?
Em đưa báo giá cho các bác xem . Các bác thông cảm em kg đưa biển số xe và công ty cho thuê xe( chỗ thuê này các anh làm ăn nhiệt tình , uy tín) .
Mong các bác tư vấn, em cảm ơn. Em còn muốn đi bắc nhiều làn nữa. Miền bắc đẹp vô cùng. Nếu thiệt hại như này em chắc từ bỏ các chuyến sau quá.

Nom báo giá sửa chữa này của chính hãng và thay đồ theo yêu cầu của bên cho thuê rùi, chỉ có cách thương lượng hoặc mang sang 1 đại lý CVR chính hãng khám thêm xem có phải thay thế đến mức vậy không???

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
khiếp cái líst danh sách như của cụ mà tận 160 củ thì mặn đắng.

Longsumommom

Xe máy
Nom báo giá sửa chữa này của chính hãng và thay đồ theo yêu cầu của bên cho thuê rùi, chỉ có cách thương lượng hoặc mang sang 1 đại lý CVR chính hãng khám thêm xem có phải thay thế đến mức vậy không???
Em có gọi cho tư vấn của HONDA và họ đề nghị cử kỹ thuật lên xem giùm. Mai em sẽ nhờ vì xe mới mở mà chưa thay

captivaltz

Xe điện
khiếp cái líst danh sách như của cụ mà tận 160 củ thì mặn đắng.
Không mặn đâu ợ vì em nghĩ xe vỡ đáy carte, chảy hết dầu thì tan nát bộ hơi zồi, trong đống đồ thay em chỉ thấy là cái cảm biến khí thải và cảm biến nước làm mát là hơi khiên cưỡng kiểu thay cho chắc chứ chưa chắc do hỏng

lai thue

Xe điện
Con CRV này gầm thấp lắm, ngang với sedan thôi, hình như có 175mm thì phải, đi vùng núi Tây Bắc mà chơi CRV không khả thi

vanvuong

Xe điện
A lù thì đi khúc qlo 4d.
Hồi 2012 em đi có xấu và đang vá ổ gà.
Cụ đi đường nào mà đến nông nỗi ấy( vì crv sụp mấy ổ vừa vừa thì đâu đến nỗi !).

vanvuong

Xe điện
Con CRV này gầm thấp lắm, ngang với sedan thôi, hình như có 175mm thì phải, đi vùng núi Tây Bắc mà chơi CRV không khả thi
Em cưỡi sedan đi lung tung khắp nơi tây bắc có thấy rì đâu, xe thấp tịt luôn :).