Xe đạp chạy líp 6 7 8 không ngon

hungdung1921992

Đi bộ
Chào mấy bác,
E tham gia diễn đàn đã lâu nhưng do hạn chế nhiều mặt nên chủ yếu là làm ninja.
Xe đạp của e gặp tình trạng này đã lâu nhưng không biết xử lý làm sao nên đành liều đăng ký tài khoản để thỉnh giáo mọi người chỉ.
E vừa mua con xe này khoảng được tầm 1 tháng nhưng đi được một tuần thì xe bắt đầu có hiện tượng khi đi líp số 6 7 8, thì nó xảy ra hiện tượng giống như cạ ở đâu đấy, cảm giác nó bị dội lên chân giống như cạch, cạch, ... cảm giác này dội lên chân. tần số nó bị thì đúng 1 vị trí nên e tin là nó bị cạ ở đâu, khi đem ra tiệm bảo hành thì người ta cứ bảo là không sao, bây h nó xuất hiện nhiều hơn.

h2bike

Xe tăng
K5, Khu đô thị Việt Hưng, Giang Biên, Long Biên
Website
0392711734.chatnhanh.com
Chào mấy bác,
E tham gia diễn đàn đã lâu nhưng do hạn chế nhiều mặt nên chủ yếu là làm ninja.
Xe đạp của e gặp tình trạng này đã lâu nhưng không biết xử lý làm sao nên đành liều đăng ký tài khoản để thỉnh giáo mọi người chỉ.
E vừa mua con xe này khoảng được tầm 1 tháng nhưng đi được một tuần thì xe bắt đầu có hiện tượng khi đi líp số 6 7 8, thì nó xảy ra hiện tượng giống như cạ ở đâu đấy, cảm giác nó bị dội lên chân giống như cạch, cạch, ... cảm giác này dội lên chân. tần số nó bị thì đúng 1 vị trí nên e tin là nó bị cạ ở đâu, khi đem ra tiệm bảo hành thì người ta cứ bảo là không sao, bây h nó xuất hiện nhiều hơn.
Dạ, em chào cụ,

Theo như em thấy, hiện tượng cạ xích với cùi đề gây ra tiếng động sột soạt, cạch cạch rất khó chịu với người dùng là do chỉnh đề chưa chuẩn.
Cụ tham khảo link, video hướng dẫn bên dưới xem có thể tự thực hiện tại nhà, còn không cụ thấy phức tạp có thể ới em, em qua chỉnh giúp cụ nhé. :)
(Em chỉnh miễn phí nhé cụ, em muốn đi nhiều, tiếp xúc nhiều, học hỏi giao lưu với mọi người ạ)

Điện thoại: 0169 271 1734
Địa chỉ: K5, Khu đô thị Việt Hưng, Giang Biên, Long Biên, Hà Nội

- Cách chỉnh củ đề trước:
http://www.parktool.com/blog/repair-help/front-derailleur-adjustment

- Cách chỉnh củ đề sau:
http://www.parktool.com/blog/repair-help/rear-derailleur-adjustment
http://www.bikeradar.com/gear/article/how-to-adjust-the-gears-on-your-bike-video-23582/

hungdung1921992

Đi bộ
Dạ e cám ơn cụ nhiều lắm ạ
e sẽ thử tại nhà

h2bike

Xe tăng
K5, Khu đô thị Việt Hưng, Giang Biên, Long Biên
Website
0392711734.chatnhanh.com
Dạ e cám ơn cụ nhiều lắm ạ
e sẽ thử tại nhà
Dạ, cụ nhớ đọc kỹ, xem kỹ video hướng dẫn trước khi làm nhé, có thắc mắc gì cứ ới em ạ.
Giúp được cụ gì em rất sẵn lòng. :)

Em chúc cụ thành công.

piano

Xe điện
Em cũng bị hiện tượng ở líp số 7 ( em đi giant escape city). Khi đi líp này em cảm nhận rõ sự chuyển động của Sên, không mượt như các líp khác, kể cả lip số 8.

aqtbvn

Xe tải
Website
www.laptopz.us
Hướng dẫn rất khó nếu các cụ không rành xe, trong giờ 8-17h cụ nào gần bờ hồ đạp qua Vietcombank ngã tư Lê Lai-Tông Đản em xem giúp. Ngoài giờ mời các cụ qua nhà chung cư Á Chây-Vietinbank 25 Tân Mai sẽ có đáp án chính xác ạ.