Thảo luận Xe đạp Eska hồi môn của em

LinhTran

Xe tải
Em có cái xe đạp Eska hồi môn của gấu nhà. Thời xưa khi còn tán tỉnh thì thấy đi cái xe này oách quá nên theo mãi, bây giờ mới thấy ... dại. Tháng trước đòi ở nhà ngoai về mợi người cứ bảo hâm, tha cái đống sắt về cho rác nhà. Sau một tháng loay hoay thì cũng ra hình cái xe. Thứ bầy vừa rồi cả nhà đạp xe đến nhà ngoại chơi (hí hí, bọc lớn bọc nhỏ như thời bao cấp luôn) ông ngoại thấy đẹp quá nên bảo làm luôn cho cái Mifa còn lại. $-)$-).
Có mấy cái ảnh khoe các cụ.

Khi em tháo ra còn cái khung trông như thế này.

Xưởng của em đây:

Chỉnh sửa cuối:

benq

Xe điện
Bác buôn xe ah mà xưởng nhiều thứ thế, con Ezka này liên hiệp quốc quá (đặc biệt tay lái cụ tìm cái giống 1 chút, xe đó tay lái phải "ngang"), đạp con này khi gạt dy na mô chân to nhanh phết

LinhTran

Xe tải
Bác buôn xe ah mà xưởng nhiều thứ thế, con Ezka này liên hiệp quốc quá (đặc biệt tay lái cụ tìm cái giống 1 chút, xe đó tay lái phải "ngang"), đạp con này khi gạt dy na mô chân to nhanh phết
Tất cả zin hết, em chỉ thay mỗi cái pedan Liên xô thôi. Đèn hậu mầu đen trông xấu nên em thay của Mifa sang mầu trắng. Em ko buôn, tất cả xe đó là của em và ông bạn xin mỗi người vài cái, bây giờ có tổng cộng 11 cái xe trong nhà em rồi. Dựng lại được khoảng 6 cái để chơi thôi.

quangnt78

Xe tải
xe cụ đẹp quá

Laoba

Xe điện
Tất cả zin hết, em chỉ thay mỗi cái pedan Liên xô thôi. Đèn hậu mầu đen trông xấu nên em thay của Mifa sang mầu trắng. Em ko buôn, tất cả xe đó là của em và ông bạn xin mỗi người vài cái, bây giờ có tổng cộng 11 cái xe trong nhà em rồi. Dựng lại được khoảng 6 cái để chơi thôi.
bộ gác đờ bu cũng ko phải của nó, của nó phải có rãnh ở giữa cơ. Ghi đông cũng thay rồi.

LinhTran

Xe tải
bộ gác đờ bu cũng ko phải của nó, của nó phải có rãnh ở giữa cơ. Ghi đông cũng thay rồi.
Gác đờ bu có 2 đời cụ ơi, một loại dập vuông có rãnh, một loại dập tròn như thế này. Loại dập tròn lắp trên xe có đề, ghi đông vểnh. Ghi đông này xịn luôn, em xin được 3 cái xe Eska ghi đông đều giống hệt nhau như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

benq

Xe điện
Gác đờ bu có 2 đời cụ ơi, một loại dập vuông có rãnh, một loại dập tròn như thế này. Loại dập tròn lắp trên xe có đề, ghi đông vểnh. Ghi đông này xịn luôn, em xin được 3 cái xe Eska ghi đông đều giống hệt nhau như vậy.
Lạ nhỉ, cả cái chắn xích e nhớ là bằng Inox :D, hồi C3 e chạy xe này mãi nên e tương đối rõ (hàng ông cụ đóng thùng gửi về) giờ kho nhà vẫn còn 1 số phụ tùng mới chưa dùng mặc đù cũng đã gỉ. Hay e mang đồ còn lại qua cụ ráp thành xe nhỉ, đc k bác ~o)

TEPDIU

Xe tăng
Lạ nhỉ, em nhìn mãi mà chẳng thấy cái dáng Eska ngày xưa :-?

Audioto

Xe tăng
Xe cụ nhìn là lạ, để em chụp con Eska mốc nhà em rồi các cụ phán nhé :)

new_farmer

Xe container
Đặc trưng của Eska là cái potem ... nó không dư cái lày :D

Audioto

Xe tăng
Xe này lai nhiều :)

LinhTran

Xe tải
Đặc trưng của Eska là cái potem ... nó không dư cái lày :D
Cái Potang cũng có 2 loại, đầu bằng thì giống như thế này, ghi đông vểnh có đề thì potang bằng nhôm và dài ra phía trước 5cm. Em có cả hai loại.

Chỉnh sửa cuối:

LinhTran

Xe tải
Lạ nhỉ, cả cái chắn xích e nhớ là bằng Inox :D, hồi C3 e chạy xe này mãi nên e tương đối rõ (hàng ông cụ đóng thùng gửi về) giờ kho nhà vẫn còn 1 số phụ tùng mới chưa dùng mặc đù cũng đã gỉ. Hay e mang đồ còn lại qua cụ ráp thành xe nhỉ, đc k bác ~o)
OK bác, em vần vò cái xe này nhiều nên giờ lắp nhanh lắm, chỉ 2-3 tiếng là lắp xong thôi.

nemesistan

Xe tăng
Trào lưu phục hồi xe cũ, xe cổ thôi. Mình đang khôi phục (không phục chế) lại em này, thay đổi toàn bộ luôn:

Lúc ở trên kho

rỉ nhoét nhoẹt

Đánh thô lần một

Nhìn vẫn còn sơn dính, khung sắt nên đánh xong khung đen xì

Nghiên cứu thì biết là em này là Sput nhic (phiên âm tiếng Việt), em này đời CCCP không phải USSR, tuổi đời cỡ 35 tuổi. Bây giờ hãng xe này hình như của Ucraina thì phải, Jasmil Sputnik thì lại là của Mẽo.

LinhTran

Xe tải
Trào lưu phục hồi xe cũ, xe cổ thôi. Mình đang khôi phục (không phục chế) lại em này, thay đổi toàn bộ luôn:

Lúc ở trên kho

rỉ nhoét nhoẹt
Kinh dị, xe bác còn nát hơn xe em lúc đầu trông thế này mà làm ngon lên cũng mất công lắm đấy bác.

rocy

Xe máy
Website
www.vinatoptravel.com
Thích nhất xe đạp vì được cái tự do sơn sửa, đổi màu mà lại không bị lo chính chủ hay không 8-}

nemesistan

Xe tăng
Kế hoạch dài hơi mà, dựng lại "cụ" này được thì tiếp đến sẽ là em thống nhất cũng có tuổi đời không kém là bao nhiêu cũng cỡ 32 năm. CÓ kinh nghiệm rồi thì cực nhanh, mua sắm từ đầu dụng cụ các thứ nên hơi vất một chút. Cụ kia mất công nhất lúc đánh rỉ, tuần này sơn xong thì cũng đưa lên khoe với các cụ. Và sẽ lập topic riêng cho nó xôm

Chip3007

Xe đạp
Em cũng có Eska nam mới đập hộp luôn ấy. Hôm trước lắp vào chạy được vài hôm sau đó em lại tháo ra cất đi cho nó mới :D

w&w

Xe máy
Nói đến xe này lại nhớ kỷ niệm ngày xưa. Thằng bạn cấp 3 được ông cậu đi Tây gửi về cho một chiếc. 3 thằng bọn e nhẩy lên đi chơi, xuống quả ổ gà hơi to, vành méo xẹo. Báo hại ông bạn về bị trận đòn còn bọn e cả năm sau chẳng dám đến nhà nó chơi nữa.=))

TrungGia

Xe buýt
Nhìn lại xe của các cụ thấy nể các cụ và nhiều cảm xúc quá. Những chiếc xe này đã từng là niềm tự hào của nhều người, và cũng là ước mơ của nhiều người khác. Giữa những năm 1980, em có con mifa, hãnh diện lắm, giữ gìn lắm, hầu như ngày nào cũng lau chùi sạch sẽ. Vừa rồi em qa Slovakia mà không nhớ đi tìm Ezka?