[Camera] Xe đầu kéo ép xe ngược chiều phải đánh lái sang trái

echnikj

Xe container
Hôm nay em đang đi từ đường chính rẽ vào đường nhánh thì gặp 1 ông đầu kéo rẽ phải. Đường ngã ba rất rộng nhưng ông này xi nhan phải rồi đánh lái sang trái chiếm đường của em, làm em có 2 giây lưỡng lự, vì lúc nào cũng muốn đi về bên phải theo chiều đi. Nhưng ông này hung quá em đành phải đánh lái sang trái. Cái vấn đề là đường rất rộng, Xe Đầu Kéo rẽ thoải mái không cần "mở cua" làm gì cả (cái cầu chỗ rẽ còn làm to hơn cả lòng đường).
ức là tình huống đối đầu rất có thể nguy hiểm khi lưỡng lự không hiểu ý, tay này chắc lái mới hoặc lạ đường thế nào cứ nhỉ?

Thuy_CK

Xe điện
Nó tránh cái dây điện võng xuống chứ không phải là mở cua rộng. Nó cũng xi nhan từ rất xa rồi.
Cơ bản là cụ không tắt xi nhan ngay và cũng dập dình giữa đường nên nó không biết cụ cua trái tiếp hay đi thẳng !

Matizcoi

Xe cút kít
Lao thẳng vào, khi lao nhớ chở theo 100kg TNT :P
Thôi tránh cho lành, xe nó to thế cơ mà.

Thuy_CK

Xe điện
Lao thẳng vào, khi lao nhớ chở theo 100kg TNT :P
Thôi tránh cho lành, xe nó to thế cơ mà.
Em thấy xe tải đã chớm đánh lái sang phải rồi, thấy cụ chủ sang trái nó phải đệm phanh mấy nhát và giật lại sang trái !
Tránh kiểu cụ chủ quá nguy hiểm. Gặp lái non đánh lái quá tay hay đạp phanh quá chân là lật như chơi !

may22

[Tịch thu bằng lái]
các cụ bảo "tránh voi chả xấu mặt nào" ........

may22

[Tịch thu bằng lái]
e đi xe máy thôi, nhiều lúc bị xe con với xe khách ngược chiều lấn làn, nghĩ chỉ muốn dừng ngay lại cho nó làm gì thì làm, nhưng lại thôi vì nghĩ bản thân mình nhiều lúc cũng vậy mà...

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cái vấn đề là đường rất rộng, Xe Đầu Kéo rẽ thoải mái không cần "mở cua" làm gì cả (cái cầu chỗ rẽ còn làm to hơn cả lòng đường).
Có rẽ đâu cụ , chỉ là tránh chỗ võng dây điện thôi :P cụ xem lại clip sẽ thấy em chui qua chỗ cao nhất của dây điện

echnikj

Xe container
Nó tránh cái dây điện võng xuống chứ không phải là mở cua rộng. Nó cũng xi nhan từ rất xa rồi.
Cơ bản là cụ không tắt xi nhan ngay và cũng dập dình giữa đường nên nó không biết cụ cua trái tiếp hay đi thẳng !
Em thấy xe tải đã chớm đánh lái sang phải rồi, thấy cụ chủ sang trái nó phải đệm phanh mấy nhát và giật lại sang trái !
Tránh kiểu cụ chủ quá nguy hiểm. Gặp lái non đánh lái quá tay hay đạp phanh quá chân là lật như chơi !
Có rẽ đâu cụ , chỉ là tránh chỗ võng dây điện thôi :P cụ xem lại clip sẽ thấy em chui qua chỗ cao nhất của dây điện
Ơ thế á, tối về em xem lại, em có muốn tránh thế đâu, từ xa em đã thấy đường em bị lấn hết rồi mà, ông kia cứ lao ầm ầm, em vốn chả dám sán gần xe đầu kéo đâu :))
Nhưng em vẫn cho rằng chui qua dây thoải mái, chắc do góc quay trông thế thôi, tối em chụp lại cho các cụ xem.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ơ thế á, tối về em xem lại, em có muốn tránh thế đâu, từ xa em đã thấy đường em bị lấn hết rồi mà, ông kia cứ lao ầm ầm, em vốn chả dám sán gần xe đầu kéo đâu :))
Đây cụ nhé

Pvsc

Xe ba gác
Tay nào lái mới :P

echnikj

Xe container
Đúng là đầu kéo cũng định "trả đường" thật, cứ kiểu hai ông ngập ngường là dễ choảng nhau lắm :D
Ps: đoạn đường ý to thế là do mới làm nhưng có biển hạn chế tốc độ đấy, theo lý ông đầu kéo phải đi rất chậm khi đến giao cắt đường ưu tiên.
Tối qua em chết trượt 1 phát rồi, em bán xe máy nhưng chủ mới ko sang tên, bị tai nạn xe nát tan tành còn biển số xe máy, bao nhiêu người vào tìm bố mẹ em báo tin, hic hic

Chỉnh sửa cuối:

Pvsc

Xe ba gác
Đúng là đầu kéo cũng định "trả đường" thật, cứ kiểu hai ông ngập ngường là dễ choảng nhau lắm :D
Ps: đoạn đường ý to thế là do mới làm nhưng có biển hạn chế tốc độ đấy, theo lý ông đầu kéo phải đi rất chậm khi đến giao cắt đường ưu tiên.
Tối qua em chết trượt 1 phát rồi, em bán xe nhưng chủ mới ko sang tên, bị tai nạn xe nát tan tành còn biển số, bao nhiêu người vào tìm bố mẹ em báo tin, hic hic
Thế mà không làm thớt trước 6h :(

HTlangtu

Xe điện
Công nhận cụ tinh mắt thật, cơ mà e thấy thằng này nó đến ngã tư mà cứ lao ầm ầm, có lẽ làm cụ chủ cũng khiếp

echnikj

Xe container
Thế mà không làm thớt trước 6h :(
Chuyện trùng hợp lắm, em cấp cứu cho nạn nhân, thằng em lôi giấy tờ ra bảo: "anh ơi người này quê anh, ơ đăng ký xe trùng tên anh này." Em nghĩ ngay: "đúng đk xe của anh đấy", rất may nạn nhân giờ đã qua cơn nguy kịch.
Ps: em bán xe cho thợ xe nên cũng ko biết chủ tiếp theo là ai.

dexom

Xe ba gác
Cụ mà lao thẳng là ăn đòn đới.