xe em đăng kiểm ghi khác với thông số xe, cứu giúp ạh

wizat

Xe hơi
các cụ ơi cho em hỏi với, huhu.
chả là em mua cái xe Ford laser ghia 1.8 MT cũ.
hôm nay mở cái đăng kiểm ra xem kỹ lại thì lại thấy ghi là: FORD LASER GHIA AT :(
còn nữa, em check lại thì thấy số Model cũng khác mất 1 chữ. trên xe là chữ xxxPxx thì đăng kiểm ghi chữ xxxFxx.
số khung và số máy thì em xem lại chuẩn rồi, giống như đăng kiểm và đăng ký.
Em đang định đi sang tên thì check lại thấy thế này, ko biết liệu có vấn đề gì ko.
các cụ giải thích giúp em với, đội ơn các cụ ạhh

Rickyman

Xe điện
Vụ này em nghĩ cũng không quá nặng đâu, cùng lắm là mất 1,5 củ bằng tiền với cụ nào đó mất hồ sơ gốc, chờ xác minh 30 ngày thôi. Yên tâm cụ nhé!

wizat

Xe hơi
nhưng mà bây giờ đi sang tên thì có ok ko cụ ơi? em lo quá. xe tên công ty, phải lấy cái hóa đơn nữa.
ngại cái đăng kiểm ko đúng, ko biết có bị gì ko.
mà ko biết liệu có đính chính dc sổ đăng kiểm ko cụ nhỉ.

Rickyman

Xe điện
nhưng mà bây giờ đi sang tên thì có ok ko cụ ơi? em lo quá. xe tên công ty, phải lấy cái hóa đơn nữa.
ngại cái đăng kiểm ko đúng, ko biết có bị gì ko.
mà ko biết liệu có đính chính dc sổ đăng kiểm ko cụ nhỉ.
Theo em việc đã lỡ như này rồi mới phát hiện ra, cụ cứ qua xxx hỏi và đặt vấn đề luôn. vấn đề nhạy cảm ít người gặp nên ko có kinh nghiệm cụ ạh. E thấy trường hợp cụ còn nhẹ hơn mất hồ sơ gốc

bipboemlaxichlo

Xe điện
trường hợp của cụ cứ qua dịch vụ cho nó đỡ làng nhằng
đằng nào cụ đi làm thì cũng bị ''HÀNH'' mệt người
trước sau cũng mất tiền chi bằng ngâm cứu mất bao nhiêu cho nó xuôi cho nhanh cụ ạ

chienb

Xe máy
các cụ ơi cho em hỏi với, huhu.
chả là em mua cái xe Ford laser ghia 1.8 MT cũ.
hôm nay mở cái đăng kiểm ra xem kỹ lại thì lại thấy ghi là: FORD LASER GHIA AT :(
còn nữa, em check lại thì thấy số Model cũng khác mất 1 chữ. trên xe là chữ xxxPxx thì đăng kiểm ghi chữ xxxFxx.
số khung và số máy thì em xem lại chuẩn rồi, giống như đăng kiểm và đăng ký.
Em đang định đi sang tên thì check lại thấy thế này, ko biết liệu có vấn đề gì ko.
các cụ giải thích giúp em với, đội ơn các cụ ạhh
Cụ mang sổ đăng kiểm ra chỗ kiểm định hỏi họ là xe tôi làm sổ đăng kiểm lần đầu ở đâu.Họ sẽ chỉ cho trạm ĐK lần đầu làm sổ,cụ ra đấy họ sẽ sửa sổ ĐK cho cụ vì lỗi này là do họ lập sổ sai chứ không phải mình(bôi trơn 200k nếu cụ thích)

lamhv

Xe tăng
Cụ cứ sang tên bình thường miễn SK, SM đúng là OK. Hôm trước xe em làm bên xxx phát hiện dung tích xy lanh với HS # nhau họ bảo e cứ làm đúng HS a tự sang ĐK mà sửa nhé, giờ e vẫn chưa sửa. Lúc phát hiện ra xxx cũng abc xong e cứ cứng lên bảo là chịu a ko biết việc của ĐK tuy nhiên cũng có tí ạ, làm xe cu họ cũng vất vả tìm HS gốc.