Xe Gezt bị ồn ở số 3 và số 4 sau khi thay lá côn?

LinhTran

Xe tải
Xe Gezt của em đi được 70k km/5 năm nên côn đạp hơi cứng và nặng. Em qua chỗ cậu em họ thay lá côn và bi tỳ. Bây giờ côn đạp êm ái và nhẹ nhàng như hồi mới quen chỉ mỗi tội là xe bị ồn khi chạy ở số 3 hoặc số 4. Tuy nhiên chỉ kêu khi số vòng quay đạt khoảng 1800 v/p thôi và chỉ kêu khoảng 10s sau đó là hết ngay. Em đang đau đầu phân tích xem nguyên nhân tại sao?. Tất cả đồ thay đều là đồ ngon mua trên Mast Nguyễn Công Trứ. Các công đoạn thay cũng làm cẩn thận và vấn đề là chỉ bị khoảng 10s khi tăng ga lên số thôi nên rất khó chuẩn đoán. Các bác có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em cái!.

dang_tim_xe

Xe điện
Khả năng là ốc dưới gầm của cụ (í quên, vợ 2 cụ) bị lỏng, xe cứ chạy đến tầm đó thì rung, sau khi vòng tua cao hơn, máy hết rung thì lại hết kêu.
Theo em cụ nên nâng gầm lên và xiết lại toàn bộ ốc vít.

À quên, nếu đạp nặng thì không phải do lá côn và bi T đâu cụ nhé. Cần xem lại cúp ben tổng côn.

laser02

Xe hơi
cụ có thay đồng bộ ko hay chỉ thay 1 vài lá thôi?

tubong04

Xe tải
Em hóng vụ này ạ,xe em cũng có hiện tượng như cụ chủ

bluestar2006

Xe container
Xe Gezt của em đi được 70k km/5 năm nên côn đạp hơi cứng và nặng. Em qua chỗ cậu em họ thay lá côn và bi tỳ. Bây giờ côn đạp êm ái và nhẹ nhàng như hồi mới quen chỉ mỗi tội là xe bị ồn khi chạy ở số 3 hoặc số 4. Tuy nhiên chỉ kêu khi số vòng quay đạt khoảng 1800 v/p thôi và chỉ kêu khoảng 10s sau đó là hết ngay. Em đang đau đầu phân tích xem nguyên nhân tại sao?. Tất cả đồ thay đều là đồ ngon mua trên Mast Nguyễn Công Trứ. Các công đoạn thay cũng làm cẩn thận và vấn đề là chỉ bị khoảng 10s khi tăng ga lên số thôi nên rất khó chuẩn đoán. Các bác có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em cái!.

Bác cho em hỏi, thợ có láng cái bánh đà của xe bác không.
Trường hợp rung ở 1 mức vòng tua là do nguyên nhân cộng hưởng đó bác ạ. Có một chi tiết quay bị mất cân bằng động gây ra, và nếu có 1 con ốc lỏng hay 1 cái chân máy nứt thì nó càng gây ra rung mạnh ở 1 tốc độ nào đó.

bluestar2006

Xe container
Khả năng là ốc dưới gầm của cụ (í quên, vợ 2 cụ) bị lỏng, xe cứ chạy đến tầm đó thì rung, sau khi vòng tua cao hơn, máy hết rung thì lại hết kêu.
Theo em cụ nên nâng gầm lên và xiết lại toàn bộ ốc vít.

À quên, nếu đạp nặng thì không phải do lá côn và bi T đâu cụ nhé. Cần xem lại cúp ben tổng côn.
Bác ơi khi lá côn mòn đến 1 độ nào đó thì đạp côn sẽ nặng hơn đấy ạ. Vì cái lò xo bàn ép lúc này thò ra nhiều hơn, đòi hỏi lực lớn hơn để đè nó lại :)

LinhTran

Xe tải
Bác cho em hỏi, thợ có láng cái bánh đà của xe bác không.
Trường hợp rung ở 1 mức vòng tua là do nguyên nhân cộng hưởng đó bác ạ. Có một chi tiết quay bị mất cân bằng động gây ra, và nếu có 1 con ốc lỏng hay 1 cái chân máy nứt thì nó càng gây ra rung mạnh ở 1 tốc độ nào đó.
Đúng La em ko láng lại bánh đà vì trông còn ngon. Bây giờ mà dỡ ra láng lại phải hạ hộp số và làm lại từ đầu. Hayza khó nghĩ ghê.

bluestar2006

Xe container
Đúng La em ko láng lại bánh đà vì trông còn ngon. Bây giờ mà dỡ ra láng lại phải hạ hộp số và làm lại từ đầu. Hayza khó nghĩ ghê.
Bánh đà còn ngon thì không nên láng bác ạ. Bác làm vậy là đúng đó.
Vậy hy vọng vài hôm nữa lá côn mới nó mòn đều, nó đỡ rung hơn.

tuanham

[Tịch thu bằng lái]
xe của cụ em dự là do bàn ép và lá côn thôi,đi tầm 30- 40 km /h là bị ồn. cụ ra chỗ em thay hết bệnh em mới lấy tiền cụ.

corola2003

Xe tải
xe của cụ bị lò xo giảm giật lá côn bị hỏng gây ra hiện tượng ồn khi đi ở số 3 và 4,ngoài ra chẳng còn nguyên nhân nào khác,cụ cứ thay lá côn là hết ngay,ngày trước e chạy con gezt cũng bị vậy thay xong lá côn là hết.cụ cứ thay lá côn đi đảm bảo mọi thứ trở lại bt.chúc cụ sớm chữa lành bệnh cho vợ 2

LinhTran

Xe tải
xe của cụ em dự là do bàn ép và lá côn thôi,đi tầm 30- 40 km /h là bị ồn. cụ ra chỗ em thay hết bệnh em mới lấy tiền cụ.
Lá côn và bàn ép+ bi tỳ em vừa thay mới xong mà cụ. Đến chỗ cụ chỉnh lại hay là thay cái khác hả cụ?.

corola2003

Xe tải
cụ mới thay cũng bị,do cái lo xo ở trên lá côn đấy cụ.cụ bảo thợ thay cái lá côn khác xem nào

anhtho

Xe ngựa
Cụ nào giải ngố cho em là tại sao chỉ ổn ở số 3 và số 4. Các số khác thì sao ạ ?

tuanham

[Tịch thu bằng lái]
Lá côn và bàn ép+ bi tỳ em vừa thay mới xong mà cụ. Đến chỗ cụ chỉnh lại hay là thay cái khác hả cụ?.
đến chỗ em thay cái khác cụ ạ. em ở 139 phạm văn đồng HYUNDAI ngọc khánh cụ ạ, thay hàng chính hãng hết luôn cụ nhé .chứ cụ lấy hàng bên ngoài không đảm bảo đâu. em để cho cụ cái giá mượt,

LinhTran

Xe tải
đến chỗ em thay cái khác cụ ạ. em ở 139 phạm văn đồng HYUNDAI ngọc khánh cụ ạ, thay hàng chính hãng hết luôn cụ nhé .chứ cụ lấy hàng bên ngoài không đảm bảo đâu. em để cho cụ cái giá mượt,
Way, em tưởng lấy hàng chỗ Mast là ngon rồi chứ cụ. Thế liệu em có phải thay lại từ đầu không hả cụ, nếu thế là em vứt 2 củ xuống sông à?. Cụ cho em cái giá OF vào mật thư được không ạ.