Xe hãng KTM có lành không

speedgarage

Xe hơi
cảm nhận cá nhân nhé (cá nhân của em) duke 250 là bản mới côn khá là nhẹ trang bị cả sliper clutch và ABS (rất đáng ăn tiền) nhược điểm nhé, đồ thay hiếm và đắt, bị hãng làm giá đồ phụ tùng!!! KTM chuyên cào cào nên làm nake hay bị những lỗi vặt sau đây:
1. Chảy dầu lốc máy bên mâm điện (10 xe thì 7-8 xe bị) do khí khậu VN nóng ẩm và cổ pô uốn ngay bên trên nên nhah bị lão hóa chảy thấm dầu lốc máy mâm điện - khắc phục tháo lốc điện vệ sinh bôi keo là xog
2. Xe khá nóng, ko qen dễ thấy khó chịu khi chạy trời nóng
3. Vì là xe châu âu nên bị khí hậu VN ảnh hưởng, xe dễ lỗi quận điện (10 xe 3-4 xe bị) - khắc phục quấn lại mâm điện (hên xui quấn đến khi nào ổn định)
4. Lại do khí hậu và đường xá VN :)) và là xe châu âu nên phớt dầu phuộc trc hay bị chảy dầu (10 xe 5-6 xe bị) - khắc phục mua phớt mà thay chứ sao nhưg ko nên vào hãng thay phớt dễ bị thịt thăn và ....:))
5. Vẫn là khí hậu hoặc hên xui :)) xe ắc quy zin dễ chết (10 xe 2-3 xe bị) - khắc phục mua acquy khác chứ sao :)) lưu ý acquy zin của Zip vừa khít vs duke cả thôg số và chất lượng :))
6. Lại là cái khí hậu nóng ẩm và điều kiện đường xá :)) vòng bi cổ phốt hay tèo do xe zin chả thấy có tí mỡ nào cả chỉ thấy cái dung dịch bôi trơn nhưg mà ẩm nóng mưa cái là khô cog chạy vài bữa cổ phốt cứng đơ cục cục (10 xe 5-6 xe bị) - khắc phục bảo dưỡng vệ sinh thường xuyên hỏng thì thay :))
7, 8, 9 còn nhiều chưa kể hết đại khái là mấy lỗi vặt vớ vẻo ko cần qan tâm tự khắc phục cho nhah :))
P/S: Ý kiến cá nhân do trải nghiệm ai muốn phản bác thì cảm ơn số em đen và những ai em quen đi duke cũng đen nên bị dính :)) cá nhân của em thì là mua xe Nhật mà chạy cho nó lành vs cái khí hậu VN này, nếu muốn chạy Duke có chút ít kinh nghiệm về xe nó dễ dàng hơn :))
Cái xe ở nước ngoài cỡ 2-3 ngàn đô, về VN bị đội giá lên gấp gần 3 lần thì các CCCM cứ ngẫm xem nó thuộc dòng nào.

speedgarage

Xe hơi
Kawasaki Z300 ABS cụ chủ nghĩ sao? Em vóc dáng 165 cm, 60 kg liệu có hợp với Z300 không các cụ, máu lắm rồi nhưng còn lăn tăn ngồi lên nhìn ổn hay không.
được đấy cụ. Xe này con gái chạy ngon ơ. Nhẹ nhàng

Billduy

Xe tăng
KTM chuẩn châu âu chỉ nên mua trên 690cc thôi ạ ! Dưới đó e ko sure về chất lượng vì là hàng sx cho mấy quốc gia đông dân số

xecontay.com

Xe tải
honda là lành nhất cụ nhé

Tú Apple

Xe máy
Cứ mua phiên bản châu âu cụ ạ , phiên bản KTM VN nhập về của Ấn về em thấy đa phần là bị chê , còn máy móc thì KTM đa số là dòng 1 máy nên cụ phải xác định không được ngon như 2 máy hoặc 4 máy nhé .

Tú Apple

Xe máy
Cứ mua phiên bản châu âu cụ ạ , phiên bản KTM VN nhập về của Ấn về em thấy đa phần là bị chê , còn máy móc thì KTM đa số là dòng 1 máy nên cụ phải xác định không được ngon như 2 máy hoặc 4 máy nhé .

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
lành hay đỏng đảnh còn do người sử dụng chăm chút nữa
Đồ đắt nhưng đi sướng và nhìn đẹp mắt
sửa có vài nơi làm tốt ở hn

xzibit

Xe hơi
cụ nên tìm hiểu rồi hãy nói, xe Ấn ở VN ko nhiều đa phần là những con lô đầu tiên tư nhân nhập! Xe bán của KTM VN là xe Âu ko có xe Ấn, xe Ấn có thể nói là lành hơn xe Âu kha khá do khí hậu và điều kiện vận hành ở Ấn có 1 phần giống VN! Nếu máy ngon ít hỏng vặt thì 1 máy là ổn nhất, càng nhiều máy lỗi phát sinh càng nhiều nôm na như kiểu đơn giản là đẹp!

Tú Apple

Xe máy
Em k biết cụ lấy tin ở đâu chứ bạn em nó đi đầy ktm duke 200 ạ , dàn áo xe châu á khác hoàn toàn châu âu luôn . Và hiện tại giá ktm ở VN cực mềm thì chỉ có nhập ở Ấn thôi chứ châu âu đã có giá khác ạ . Mong cụ khai sáng giúp em

xzibit

Xe hơi
Em k biết cụ lấy tin ở đâu chứ bạn em nó đi đầy ktm duke 200 ạ , dàn áo xe châu á khác hoàn toàn châu âu luôn . Và hiện tại giá ktm ở VN cực mềm thì chỉ có nhập ở Ấn thôi chứ châu âu đã có giá khác ạ . Mong cụ khai sáng giúp em
àh bạn cụ tên gì đi duke đời nào đấy để em hỏi xem có trog hội duke ko?:)) Em đi duke đây có cả Âu cả Ấn cụ có cần khai sáng gì ko? :)) Nói để cụ hiểu là dàn áo xe Ấn ốp sang xe Âu chả khác gì đâu ngay cả cục máy nó chỉ khác 1 vài chi tiết thôi:)) trừ duke/RC 250 và 390 bản mới thì khác còn giá thì xin lỗi cụ đợt trc có đợt maxmoto sale giá duke và rc 200 chưa đến 100tr nó vẫn là bản Âu nhưng là xe date 2014-15 (dọn kho không bán nữa giá rẻ vẫn có lãi chỉ lãi ít) nói thế để cụ biết là giá xe KTM VN bán ra ăn lãi như nào trên 1 con xe! :)) Cụ vẫn nghĩ KTM VN là chính hãng àh? Vâng nó là chính hãng nhưng mà chính hãng như nào cụ đã tìm hiểu chưa?:)) Còn nữa cụ có đi duke ko hay bạn cụ đi duke xog cụ mượn xe bạn cụ =)) còn duke bây h cụ đi mua em đố cụ mua đc xe Ấn mới đấy trừ khi là xe xót kho tồn lâu tư nhân chưa bán đc hoặc cụ tự đặt về chứ bây h tư nhân nó cũng chả nhập duke Ấn về bán đâu :)) Còn về duke có bền hay ko em nghĩ cụ nên đi mua duke mà trải nghiệm đừng mượn xe bạn cụ đi vài bữa rồi nhận xét ahihi

kiencb

Xe máy
KTM của Áo đã bán cho khựa rồi nhé

chaomaolan

Xe hơi
Các cụ nhiều kinh nghiệm quá, em hóng thôi ạ :D

Hanamishi

[Tịch thu bằng lái]
Ktm dạo này e thấy vắng bóng ở HN quá. Trc ktm văn tân rầm rộ lắm mà h e thấy im lìm các cụ ạ

Thich_Xe_Hoi

Đi bộ
Xe Ấn giờ nhiều mà. Xe Ấn chất lượng ko bằng xe Thái nhưng trong tầm giá đi là ngon. Hơn nữa ấn họ chạy rất nhiều côn tay ( Đa số ) giống như VN mình chạy xe ga thôi ạ.

fan_cuong_mec

Xe đạp
em đang gom thóc mua KTM rc 390 mới hoặc cbr 600 cũ
nhưng chưa biết phải chọn ntn tại pô KTM nổ tiếng chán quá cứ è è @@

Daijobu

Xe hơi
Đọc xong còm đầu là e hết muốn nghĩ đên KTM, cứ Nhựt Bổn đi cho lành

MrQ7

Đi bộ
àh bạn cụ tên gì đi duke đời nào đấy để em hỏi xem có trog hội duke ko?:)) Em đi duke đây có cả Âu cả Ấn cụ có cần khai sáng gì ko? :)) Nói để cụ hiểu là dàn áo xe Ấn ốp sang xe Âu chả khác gì đâu ngay cả cục máy nó chỉ khác 1 vài chi tiết thôi:)) trừ duke/RC 250 và 390 bản mới thì khác còn giá thì xin lỗi cụ đợt trc có đợt maxmoto sale giá duke và rc 200 chưa đến 100tr nó vẫn là bản Âu nhưng là xe date 2014-15 (dọn kho không bán nữa giá rẻ vẫn có lãi chỉ lãi ít) nói thế để cụ biết là giá xe KTM VN bán ra ăn lãi như nào trên 1 con xe! :)) Cụ vẫn nghĩ KTM VN là chính hãng àh? Vâng nó là chính hãng nhưng mà chính hãng như nào cụ đã tìm hiểu chưa?:)) Còn nữa cụ có đi duke ko hay bạn cụ đi duke xog cụ mượn xe bạn cụ =)) còn duke bây h cụ đi mua em đố cụ mua đc xe Ấn mới đấy trừ khi là xe xót kho tồn lâu tư nhân chưa bán đc hoặc cụ tự đặt về chứ bây h tư nhân nó cũng chả nhập duke Ấn về bán đâu :)) Còn về duke có bền hay ko em nghĩ cụ nên đi mua duke mà trải nghiệm đừng mượn xe bạn cụ đi vài bữa rồi nhận xét ahihi
Cụ ơi , cụ chỉ em hội KTM ở đâu cho em nhập hội học hỏi kinh nghiệm với ạ . Em đang tính mua em duke 200 :D

vynguyen

Xe buýt
Liệu Harley hay Ducati nó hàng mã như KTM này ko nhỉ. Em thấy Duke đẹp nhưng ngoài trông hàng mã quá... Thế này khéo em lại nghiên cứu HD với Du mất

z300

Xe điện
hôm nọ em đến gần cửa hàng alo thì lại bảo chúng em đóng cửa vì không đủ nhân viên. Em bò đi xa ơi là xa, đến nơi lạ đống cửa, em chịu các cụ KTM luôn :(