[Thảo luận] Xe máy "đấu đầu" xe khách, 2 phụ nữ tử vong tại chỗ

XichLoMay4Banh

Xe hơi
(Dân trí) - Sáng nay 9/8, trên Quốc lộ 1A đoạn qua địa phận xã Tăng Tiến - Việt Yên (Bắc Giang), một vụ tai nạn thảm khốc đã xảy ra khi xe ô tô khách BKS 12B - 00057 lao trực diện xe máy BKS 98 M2 - 4271 khiến 2 phụ nữ tử vong tại chỗ.

Anh Nguyễn Văn Nam, người chứng kiến sự việc cho biết, chiếc xe ô tô khách BKS 12B- 00057 của Hợp tác xã vận tải Đoàn Kết - TP Lạng Sơn lưu thông theo hướng Lạng Sơn - Hà Nội với tốc độ cao đến km 124 + 600, thuộc địa phận xã Tăng Tiến - Việt Yên - Bắc Giang trên quốc lộ 1A bất ngờ va chạm với một chiếc xe máy gây ra tiếng động kinh hoàng.
Chiếc xe máy của nạn nhân nát vụn sau vụ tai nạn.

Chiếc xe khách mất lái lao xuống ao nước.
Cú va chạm chớp nhoáng đã khiến 2 người phụ nữ trên xe máy bị quật ngã xuống đường, Chiếc xe máy nát vụn, bánh trước văng ra xa. Trong khi đó, chiếc xe khách mất lái lao thẳng xuống ao nước cạnh đường.
Người dân quanh khu vực tai nạn cho biết, thời điểm vụ tai nạn xảy ra khiến 2 người điều khiển xe máy tử vong tại chỗ, trên xe khách ngoài lái xe có một số người. Một số hành khách bị xây xát nhẹ đã rời khỏi hiện trường. Lái xe cũng không thấy có mặt tại hiện trường.
Ùn tắc kéo dài trên Quốc lộ 1A sau vụ tai nạn.​
2 nạn nhân được xác định trú tại xã Bảo Đài - Lục Nam (Bắc Giang). Trong đó, một nạn nhân khoảng trên dưới 50 tuổi, nạn nhân còn lại khá trẻ. Vụ tai nạn đã khiến Quốc lộ 1A ùn tắc kéo dài.
Ngay sau khi sự việc xảy ra, lực lượng CSGT tỉnh Bắc Giang đã có mặt phân luồng giao thông và điều tra làm rõ nguyên nhân vụ tai nạn.
Xin chia buồn cùng gia đinh người bị nạn

Em nghe tây đồn là xe khách vượt phải, tông vào xe máy đi cùng chiều

cuchuoihamvui

Xe tải
Mới hôm mùng 4 ở đoạn này vừa có vụ xe công nổ lốp mất lái đâm chết 2ng tại chỗ, còn 3 người chết khi ở viện nữa :( chưa đến 1 tuần lại có thêm vụ này @.@
dạo này Bắc Giang cứ như bị ám ý :-ss
Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân :(

cwise

Xe container
Đoạn đường này nó hẹp, xem ảnh có vạch liền, là do xe khách lạng lách, vượt phải ẩu

Ob3xuT

Xe điện
vs cái kiểu đi xe khách, xe tải, xe công.... và xe máy như hiện nay e nghĩ còn rất nhiều vụ như này nữa :( xin chia buồn cùng gđ nạn nhân

buicongchuc

Tháo bánh
Xin chia buồn với các gia đình nạn nhân! Lái xe khách thường bất chấp luật giao thông vì có xxx bảo kê!

Honda suppercup

Xe tải
Nghe kinh quá.Không cẩn thận bây giờ là toi

Fiat

Xe buýt
hix, sợ thật đấy :(

gestapo04

Xe hơi
Em là dân Bắc Giang đây, nói ra các cụ đừng cười nhé nhưng mà xấu hổ với dân Bắc Ninh lắm các cụ ạ, tư duy nhiệm kỳ của các Lãnh đạo Bắc Giang cao hơn Bắc Ninh nhiều nên đến giờ đường về Bắc Giang vẫn 2 chiều xe chạy mặc dù đã xảy ra quá nhiều vụ tai nạn thảm khốc rồi. Tự hào quê em có các cụ ra trung ương: Đỗ Bình Dương, Phạm Thị Hải Chuyền - dưng hình như từ ngày ra Hà nội các cụ ý tinh thành người Hà Lội hay sao ý mà chả có đề xuất gì cho quê hương cả. Khổ quá!

leung

Xe hơi
Em là dân Bắc Giang đây, nói ra các cụ đừng cười nhé nhưng mà xấu hổ với dân Bắc Ninh lắm các cụ ạ, tư duy nhiệm kỳ của các Lãnh đạo Bắc Giang cao hơn Bắc Ninh nhiều nên đến giờ đường về Bắc Giang vẫn 2 chiều xe chạy mặc dù đã xảy ra quá nhiều vụ tai nạn thảm khốc rồi. Tự hào quê em có các cụ ra trung ương: Đỗ Bình Dương, Phạm Thị Hải Chuyền - dưng hình như từ ngày ra Hà nội các cụ ý tinh thành người Hà Lội hay sao ý mà chả có đề xuất gì cho quê hương cả. Khổ quá!
Khổ cái giề tư duy và phong cách quản lý của BG bi tụt hậu khoảng 5-10 năm so với các tỉnh thành khác. Đơn cử đến mùa vải lục ngạn là xxx bắt quá khổ, cân xe, đến nỗi ngân hàng NN&PTNT phải có có ý kiến vì người dân không trả nợ được

kia7238

Xe tăng
Sao ngày nào cũng có những tin thế này nhỉ ^:)^chia buồn cùng GĐ nạ nhân
Ko có chiến tranh mà cứ như đang trong thời chiến, ko ngày nào ko có một vài người thương vong
Cơ quan chức năng đâu hết ,dân mình nộp thuế để giết mình

Luu Lehong

Xe container
Chia sẻ với cụ và chia buồn với các nạn nhân [-(

Shjn_langbam

Xe tải
Bắt thằng lái xe, tống ra đảo, cho nó ra đấy mà lượn lách.

namhen

Xe buýt
Đội xe county này ra đường em sợ nhất, đánh võng, lạng lách, vượt phải không cần quan tâm xe khác, cứ thấy có đường là nhoi lên;
Em cứ nhìn thấy sau gương là nhường cho vượt luân, đề phòng các bác vượt phải vướng xe trước tạt đầu ép mình sang làn bên kia;
Chia buồn cùng các nạn nhân.

minck

Xe container
Trên đường trường em ngại nhất mấy ông 29 chỗ. Chạy bạt mạng...Chạy hỗn nhất trong tất cả các loại xe

thangktvta

Xe tăng
Mấy chú County biển 12 này chạy sao bằng mấy ông 37, 38 được :)), nhưng dân 37, 38 bọn em giờ hầu như bỏ hết county 29 chỗ chuyển sang hết giường nằm rồi các cụ ạ, về quê yên tâm rồi.
Thấy báo nói 1 già ngoài 50, 1 trẻ, chắc là 2 mẹ con rồi. Đúng là tai nạn giao thông mang đến đại họa cho gia đình rồi.